PDA

View Full Version : Xin hỏi BQT gấp

vnptkuem
18-02-2012, 12:07 AM
Tình hình là nhà mình có 3 máy ở 3 phòng dùng chung 1 cổng modeml. Có cùng 1 địa chỉ IP , sao mình xem phim ở tài khoản này và mẹ mình cũng xem phim ở tài khoản này nhưng ở máy khác phòng khác lại bị cảnh báo là khác IP. Xin BQT giải thích thêm. Xin cám ơn !

KonAir
18-02-2012, 12:34 AM
Trích nội quy

11. Nghiêm cấm các hành động share acc hay dùng chung tài khoản (account) dưới mọi hình thức. Ban Quản Trị Pub.vn sẽ không chịu trách nhiệm về việc thành viên mất nick do cho mượn hay dùng chung nick. Ban quản trị Pub.vn sẽ BAN hoặc xóa ngay lập tức các tài khoản dùng chung khỏi hệ thống ngay khi phát hiện.

Trích từ topic này (http://pub.vn/forum/showthread.php/3653-Xin-BQT-cho-phep-2-may-cung-chung-line-giong-IP-dc-xem-phim-cung-luc)

Định nghĩa về chia sẻ tài khoản (share acccount) hiểu 1 cách chính xác nó sẽ là: 1 tài khoản (account) được sử dụng bởi từ 2 người trở lên thì tài khoản đó sẽ được liệt vào dạng đang được (bị) chia sẻ. Và nội quy có ghi rõ: "Cấm chia sẻ account dưới mọi hình thức", và việc chia sẻ account nó không liên đới gì tới việc 1 IP hay nhiều IP cả bạn nhé. Nếu bạn muốn hiểu rõ hơn mình có thể ví dụ thế này cho dễ hiểu: IP được coi là ngôi nhà của bạn, tài khoản của bạn được coi như chiếc xe máy của bạn. Và nếu chiếc xe máy đó ngoài bạn sử dụng ra có thêm 1 hoặc nhiều người trong nhà bạn hoặc người trong bất kỳ ngôi nhà nào khác sử dụng thì có nghĩa là xe máy của bạn đang được dùng chung.

Hi vọng với những thứ viết ở trên, bạn sẽ hiểu là bạn ĐANG vi phạm nội quy, nếu còn gì chưa rõ bạn có thể post tiếp vào đây nhé, mình sẽ giải thích.

vnptkuem
18-02-2012, 12:37 AM
Vâng cám ơn BQT rất nhiều, có lẻ đây cũng là thắc mắc của nhiều bạn. Cám ơn BQT lần nửa .
P/s : xóa topic này đi lun nhé Mod.