PDA

View Full Version : Đề nghị có chế độ thuê từng phim lẻ!

Aliosamk
12-11-2021, 07:28 PM
Tôi không phải lúc nào cũng thích xem phim. Biết Pubvn và thích Pubvn vì có những phim 8 chấm chất lựong cao. Giờ để xem đc mấy phim đó thì lại phải chơi thuê bao tháng, liệu có thể thay đổi lại như cũ là cho thuê phim lẻ đc ko?

KonAir
12-11-2021, 08:07 PM
Ko bạn nhé

Aliosamk
12-11-2021, 08:13 PM
Bạn có thể giải thích chính sách mới này? Việc yêu cầu thuê bao gói sẽ tước quyền xem phim của nhiều member ko có điều kiện về kinh tế mà vẫn muốn đc thưởng thức phim. Mỗi tháng họ chỉ có nhu cầu xem vài ba phim chất lượng mà ko đc sao?

KonAir
12-11-2021, 08:19 PM
Giải thích 1 cách đơn giản nhất đó là cân bằng giữa quyền lợi của web của như quyền lợi của member bạn nhé. Bạn suy nghĩ 1 chiều, chỉ nghĩ tới quyền lợi của bạn.
Giờ bạn nghĩ sao nếu thành viên nào cũng chỉ trả tiền xem vài 3 phim, trong khi web vẫn phải trả kinh phí để duy trì cho cả trăm nghìn phim?

Còn nếu nói thẳng ra, bạn chia ra theo ngày, kể cả là đóng 1 năm luôn, 1 ngày chưa đến 2000 đồng, còn chưa mua được cốc trà đá. Muốn giải trí, muốn thưởng thức phim chất lượng cao mà cái mức phí đó còn nói là ko có điều kiện thì tốt nhất ko nên xem bạn ạ

Aliosamk
12-11-2021, 09:01 PM
Ồ, mình ko hề suy nghĩ 1 chiều, chính sách vẫn có thể xây dựng mà vẫn cân bằng được quyền lợi member. Nếu xem 1 ngày chưa đến 2000 thì các bạn hay xem phim sẽ chọn thuê bao tháng hơn là chọn xem phim lẻ, ví dụ 20k/phim dành cho các bạn ít xem. Câu hỏi được trả về cho bạn là các bạn làm chính sách có suy nghĩ 1 chiều ko?

KonAir
12-11-2021, 09:08 PM
Câu trả lời cuối cùng của mình về topic này

1. Cám ơn bạn đã lựa chọn sử dụng Pub

2. Chính sách đưa ra đều được cân nhắc kỹ, và thực tế đến thời điểm này, chỉ có mình bạn (và chắc có thể có thêm 1 vài thành viên khác, mình ko nhớ rõ), nhưng chốt lại là dưới 0,01% đưa ra thắc mắc về việc này.

3. Cám ơn bạn đã hỏi và thắc mắc NHƯNG sẽ ko có bất kỳ thay đổi nào về chính sách thuê phim lẻ nữa, tóm lại là sẽ chỉ có thuê bao tháng (giống rất nhiều các trang khác). Và chính sách là của web đưa ra, quyền lựa chọn sử dụng hoặc ko sử dụng là hoàn toàn ở phía các bạn, ko ai ép được các bạn.

Aliosamk
12-11-2021, 09:10 PM
Chính sách chia ra từng đối tượng vẫn cân bằng quyền lợi của web, vẫn có một lượng lớn member đóng phí hàng quý hàng năm, và các bạn sẽ có thêm phí từ những mem thỉnh thoảng mới vào xem, thay vì bỏ qua họ. Mình nói có phải ko ạ?

KonAir
12-11-2021, 09:11 PM
Chính sách chia ra từng đối tượng vẫn cân bằng quyền lợi của web, vẫn có một lượng lớn member đóng phí hàng quý hàng năm, và các bạn sẽ có thêm phí từ những mem thỉnh thoảng mới vào xem, thay vì bỏ qua họ. Mình nói có phải ko ạ?

Web đóng đăng ký thành viên mới 3 năm nay rồi ạ. Chung quy web muốn hướng tới và muốn phục vụ các bạn thích xem phim, xem nhiều.

Aliosamk
12-11-2021, 09:15 PM
Ok fine! Nhưng mình chắc chắn là nếu có chế độ thuê phim lẻ thì các bạn sẽ có thêm nguồn thu chứ ko giảm đi. Cảm ơn vì đã trả lời.