PDA

View Full Version : Không thể vào được Pub.vn

letueanh
09-02-2012, 10:13 AM
Ở trường mình không làm sao mà có thể vào được PUB.VN, ngày trước mấy anh em còn vào xem được, tự dưng dạo này không vào được.

The-End
09-02-2012, 10:37 AM
Bạn chụp hình báo lỗi không vào được trên trình duyệt up lên xem nhé.
Bạn thử ping đến pub.vn bằng cách: Start----> Run----> ping pub.vn -t
Nếu được bạn vui lòng cung cấp : Tất cả các máy ở trường không vào được hay chỉ có wifi không vào được ? Hệ thống mạng của trường bạn như thế nào (nếu có thể). lúc đó BQT mới biết là do đâu.
Vui lòng đọc nội quy BOX khi post bài nhé bạn : NỘI QUY BOX BÁO LỖI (http://pub.vn/forum/showthread.php/1371-Yeu-cau-cac-thanh-vien-doc-topic-nay-truoc-khi-tao-topic-thong-bao-loi-)

letueanh
09-02-2012, 10:52 AM
Mình chụp ảnh rồi mà không biết chèn thế nào.
Ping nó vẫn báo Reply from 210.245.85.245 bytes = 32 time = 18ms
Còn ping đến pun.vn thì vẫn được, còn khi chạy thì nó báo thế này:
Kết nối bị hết thời gian
Máy chủ tại pub.vn phản hồi quá lâu.

1. Thiết bị sử dụng : Laptop
2. Hệ điều hành: Windows 7
3. Trình duyệt web: Firefox 10
4. Phiên bản Adobe Flash Player: 10.3.183.5
5. Nhà cung cấp & gói dịch vụ Internet :Cáp quang VNPT)
6. Link phim bị lỗi: Không vào được pub.vn luôn

Bạn up ảnh lên 1 trang nào đó ví dụ upanh.com, sau đó ấn vào biểu tượng chèn ảnh khi post bài rồi paste link ảnh đó vào là xong.

KonAir
09-02-2012, 11:23 AM
Hiện tại bạn thử sử dụng cách này nhé, đổi sang dùng google DNS, cách đổi thế nào thì bạn search google nhé, rất nhanh chóng và dễ dàng. Ngoài ra để xem phim tốt, bạn nên nâng cấp Flash Player lên bản mới nhất nhé (bản 11)

letueanh
09-02-2012, 10:34 PM
Mình đã đổi DNS của google như bạn nói nhưng cũng không được, chắc không phải do máy vì mình về nhà thì vẫn dùng ngon, chỉ có ở trường là không vào được mặc dù trước đó thì vẫn ok.

lung manh hung
22-02-2012, 08:22 AM
Mấy hôm nay tôi cũng không vào đươc pub.vn, khoai của tôi hết hạn sử dụng 19/2,nhưng kg tài nào mở trang pub.vn ra mà lạp khoai được SỨT YÊU , giúp tôi giải quyết với, tối về nhà mà không vào được trang pub.vn thì buồn lắm, thank !

KonAir
22-02-2012, 09:56 AM
Mấy hôm nay tôi cũng không vào đươc pub.vn, khoai của tôi hết hạn sử dụng 19/2,nhưng kg tài nào mở trang pub.vn ra mà lạp khoai được SỨT YÊU , giúp tôi giải quyết với, tối về nhà mà không vào được trang pub.vn thì buồn lắm, thank !

Bạn đã vào và nạp được chưa? Nếu về nhà bạn không vào được thì bạn vào trang www.whatismyip.org rồi post IP lên hộ mình nhé, không post được vào đây thì lên facebook của pub post hộ mình nhé.