PDA

View Full Version : Xin BQT cho phép 2 máy cùng chung line (giống IP) đc xem phim cùng lúc

zeroonea
08-02-2012, 09:12 PM
Nhà mình xài 1 line, có 2 máy, mami và mình xem phim ở pub. Lâu lâu có hiện thôg báo cảnh báo 2 máy cùg xem phim. Thiết nghĩ chung IP thì đâu có gọi là share lan tràn. Nếu để ngăn ngừa share acc trog phòg net hay nhà trọ thì cũg nên cho tối thiểu là 2 máy cùng IP cùng xem 1 lúc. Mong BQT xem xét dùm nhé.

:)

KonAir
08-02-2012, 10:12 PM
Định nghĩa về chia sẻ tài khoản (share acccount) hiểu 1 cách chính xác nó sẽ là: 1 tài khoản (account) được sử dụng bởi từ 2 người trở lên thì tài khoản đó sẽ được liệt vào dạng đang được (bị) chia sẻ. Và nội quy có ghi rõ: "Cấm chia sẻ account dưới mọi hình thức", và việc chia sẻ account nó không liên đới gì tới việc 1 IP hay nhiều IP cả bạn nhé. Nếu bạn muốn hiểu rõ hơn mình có thể ví dụ thế này cho dễ hiểu: IP được coi là ngôi nhà của bạn, tài khoản của bạn được coi như chiếc xe máy của bạn. Và nếu chiếc xe máy đó ngoài bạn sử dụng ra có thêm 1 hoặc nhiều người trong nhà bạn hoặc người trong bất kỳ ngôi nhà nào khác sử dụng thì có nghĩa là xe máy của bạn đang được dùng chung.

Megatron
08-02-2012, 11:01 PM
2 mẹ con thì rủ nhau xem phim chung cho nó đậm đà tình mẫu tử ;))

zeroonea
09-02-2012, 12:34 PM
Mình biết, nên mới request là cho phép chia sẽ tối thiểu 2 máy có chung IP. Nếu k đc thì thôi vậy :)

2 mẹ con thì rủ nhau xem phim chung cho nó đậm đà tình mẫu tử ;))

Loãng và lạc đề

Megatron
09-02-2012, 01:15 PM
Loãng và lạc đề
Không loãng và lạc đề mấy ;)) Nếu nói thẳng ra thì là request của bạn không được chấp nhận.

thanhbaitn
09-02-2012, 05:06 PM
1 tháng cũng chỉ có 20k thôi mà bạn, so với công sức của BQT thì mình thấy cái giá trên là hoàn toàn hợp lý,theo ý kiến của mình bạn nên đăng ký 2 tài khoản, 1 tháng xem cũng chỉ 40k, coi như là góp công sức ủng hộ pub.vn :D