PDA

View Full Version : Tenet (IMAX Version) (2020) HD Online Phụ Đề Việt

KonAir
28-11-2020, 08:00 PM
36187

phongbeo111
28-11-2020, 08:31 PM
phim lên đúng hôm gió mùa về HN lười ra đường :))

bichchau192
28-11-2020, 09:23 PM
thanks Pub, siêu nhanh

trungboto
28-11-2020, 11:09 PM
Phim hay vãi nồi các cụ ạ, đúng là các phim của Christopher Nolan luôn làm cho khán giả xoắn não nhưng khi xem xong thì lại có 1 sự thán phục ông.

Lchau
29-11-2020, 12:29 AM
khó hiểu quá huhu

NamThienVu
29-11-2020, 01:38 AM
1 trong những "Đặc sản" của Christopher Nolan
Xem xong hiểu lơ mơ nội dung film, xem xong lại xem lại từ đầu :)))

sayiloveyou
29-11-2020, 03:27 AM
não tôi :th_103:

mio56789
29-11-2020, 03:22 PM
Vốn dĩ thằng da đen là nhân vật chính ngay từ lúc đầu :P ..... não tôi :))

noname084
29-11-2020, 09:49 PM
Hello ! Sao bi bao loi Adobe Flash roi admin oi ! Hoi sang nay Adobe no bao khong ho tro Flash Player nua nen no khuyen la xoa di ! Em xoa roi ! Gio lam sao gio ?

mehontran2002
29-11-2020, 10:22 PM
xem phim xong muốn bay mất cả não ra ngoài :th_23:

amenamen12
29-11-2020, 11:23 PM
Không hiểu phim này hay gì mà các bố cứ như phát cuồng hết vậy. Xem phim bản chất là giải trí, muốn giải trí thì xem phải hiểu được, tối thiểu xem đến cuối cũng giải thích cho người xem hiểu. Đằng này phim thì lòng và lòng vòng, càng xem càng rối não, đến cuối kì vọng giải tỏa hết mọi thắc mắc thì lại càng thất vọng hơn vì diễn ra quá nhanh không để người xem thấm nổi. Thậm chí xem lại đến lần thứ 3 vẫn không hiểu nổi.

Xem phim mà không hiểu nội dung phim như này thì tôi vẫn chưa hiểu bộ phim này hay thế nào, hãy là người thưởng thức thông minh chứ đừng vì là fan của Christopher Nolan mà điên cuồng vậy.

Điểm cộng duy nhất là ở diễn viên, diễn xuất tốt, thần thái.

Nói chung đây chắc chắn sẽ là bộ phim thất bại nhất của Christopher Nolan, ông đã tạo ra 1 thế giới mà 150p không đủ để diễn tả hết được, nội dung tình tiết bị đẩy quá nhanh và lại tập trung quá nhiều vào việc xây dựng nhân vật.

trungboto
30-11-2020, 12:31 AM
Không hiểu phim này hay gì mà các bố cứ như phát cuồng hết vậy. Xem phim bản chất là giải trí, muốn giải trí thì xem phải hiểu được, tối thiểu xem đến cuối cũng giải thích cho người xem hiểu. Đằng này phim thì lòng và lòng vòng, càng xem càng rối não, đến cuối kì vọng giải tỏa hết mọi thắc mắc thì lại càng thất vọng hơn vì diễn ra quá nhanh không để người xem thấm nổi. Thậm chí xem lại đến lần thứ 3 vẫn không hiểu nổi.

Xem phim mà không hiểu nội dung phim như này thì tôi vẫn chưa hiểu bộ phim này hay thế nào, hãy là người thưởng thức thông minh chứ đừng vì là fan của Christopher Nolan mà điên cuồng vậy.

Điểm cộng duy nhất là ở diễn viên, diễn xuất tốt, thần thái.

Nói chung đây chắc chắn sẽ là bộ phim thất bại nhất của Christopher Nolan, ông đã tạo ra 1 thế giới mà 150p không đủ để diễn tả hết được, nội dung tình tiết bị đẩy quá nhanh và lại tập trung quá nhiều vào việc xây dựng nhân vật.

Vì bạn ngu hoặc bạn quá ngu thôi, nên bạn ko hiểu và ko thấy hay. Chốt lại là nếu biết mình ngu thì đừng xem phim của Christopher Nolan nhé bạn

dungtam235
30-11-2020, 06:58 AM
Phim hay, thực sự không quá khó hiểu, chỉ cần xem lại lần 2. Nó chỉ rối chút ở trận đánh cuối, xem lại là hiểu ra. Trận đánh quây thời gian là đánh đến bao giờ thành công.

evileyes1993
30-11-2020, 06:11 PM
Có ai giống mình không? Xem xong thấy mạch phim cứ rối loạn, nhân vật thực hiện nhiều nhiệm vụ hành động nhưng mạch thời gian cứ loạn cả lên rất khó hiểu. Có ai giải thích giùm với xem lại 2 lần vẫn ko hiểu? Chỉ biết phim nói về vấn đề đảo ngược thời gian chứ ko hiểu về kịch bản lắm.

Zittpro
01-12-2020, 12:06 AM
10/10 vì cảm xúc sau ko xem xong...

trieuan312008
01-12-2020, 01:44 AM
Phải nói xem phim này ko hay. Bố da đen vai chính nhìn mặt cứ ngáo ngáo :th_23:. Phim này mà ko dán nhãn Nolan chắc xem 20p quit.

huyson279
02-12-2020, 10:49 PM
nể mấy bố xem phim có ý kiến người khen người chê tùy cảm nhận mỗi người đéo hiểu sao thể hiện cái gì mà tỏ vẻ như nhà phê bình phim rồi ai chê thì vào chửi người ta ngu trẻ trâu vl :)) tốt nhẩt là xem và tự cảm nhận :)))

trieuan312008
03-12-2020, 04:19 PM
nể mấy bố xem phim có ý kiến người khen người chê tùy cảm nhận mỗi người đéo hiểu sao thể hiện cái gì mà tỏ vẻ như nhà phê bình phim rồi ai chê thì vào chửi người ta ngu trẻ trâu vl :)) tốt nhẩt là xem và tự cảm nhận :)))

Mấy thằng đó tỏ vẻ mình thông minh ấy mà :)), cứ cố xem cố hiểu rồi rồi mặc định phim của Nolan là phải đỉnh, ai xem thấy ko hay = ngu =)). Phim này thiếu hản độ hoành tráng, kỷ xảo, nội dung, dàn diễn viên xịn v.v... như mấy siêu phẩm trước của nolan như : Batman, Inception,Interstellar...., 2 phim gần đây của nolan cá nhân mình thấy toàn xịt ko hay là Dunkirk và phim này. Đặt biết là phim này xem cứ như phim kinh phí thấp.

phongbeo111
03-12-2020, 06:27 PM
Vì bạn ngu hoặc bạn quá ngu thôi, nên bạn ko hiểu và ko thấy hay. Chốt lại là nếu biết mình ngu thì đừng xem phim của Christopher Nolan nhé bạn

Nolan thì cũng có phim hay phim dở thôi, cái loại cmt như này mới là ngu này ;)

tuntin12
03-12-2020, 07:16 PM
xem ở cty ko sao về nhà mất subvie

joeen14
05-12-2020, 02:27 AM
Giải thích cho mấy bác rối não sau khi xem.. vì phim này là phim ít rối não nhất của Nolan rồi. Và có lẽ mấy bác xem xong ko hiểu, thì 1 là thiếu tập trung, 2 chắc là ko có tư duy logic lắm !
Phim này là có 1 cái máy, có thể đảo ngược chiều thời gian & cả không gian ( ko phải đi ngược về quá khứ nhé). Nếu hiểu điểm cốt lõi này, thì mấy bác ko hiểu đoạn nào, xem lại sẽ hiểu vì sao lại thế.
Mấu chốt của vấn đề.. chính là các bác hiểu sai vấn đề..
Đó là sự khác nhau của 2 vấn đề : Quay về quá khứ & Đảo ngược không & thời gian.
Quay về quá khứ là quay về 1 điểm thời gian trong quá khứ & từ điểm đó đi tiếp ( cùng chiều thời gian & không gian ) về tuơng lai.
Còn trong phim này là 2 chiều không gian & thời gian đi ngược nhau, người từ tuơng lai đi ngược về quá khứ & gặp người ở quá khứ đang đi tiếp tuơng lai của họ tại những điểm giao nhau.
Vậy thôi !

Mrbroken92
05-12-2020, 05:18 PM
Lần đầu tiên phải cmt vì có thằng chửi người khác ngu vì xem phim không đúng ý mình, thật là nực cười, ở ngoài đời chắc cũng là loser

noname084
19-12-2020, 04:51 PM
Hello ! Tenet Coi Xong TeGhe !

tanphatphan
05-01-2021, 09:09 PM
Ráng xem lần 2, ( lần đầu 15p) . Mà cũng phải out, mặc dù thấy hành động chất vãi. Nhưng thôi, mệt đầu.
Không hợp với dáng em. Điểm cao cũng phải bỏ thôi, nuốt khong nổi hehehehe

djslimv
31-01-2021, 11:22 AM
Phim hay mà, có điều phim không phải dành cho tất cả mọi người. Có bạn nói phim là để giải trí thì mình không đồng ý, có phim để giải trí đơn thuần, có phim nghệ thuật hơn thì muốn khán giả suy nghĩ và nghiền ngẫm (giống như xem 1 bức ảnh với xem 1 bức tranh vậy).
Mình nghĩ các bạn thấy khó hiểu là vì các bạn chưa hiểu cách hoạt động của cỗ máy thời gian nên bị rối. Trong phim này cỗ máy thời gian không đưa bạn đến 1 điểm trong quá khứ như truyện doreamon mà nó đảo chiều thời gian từ thời điểm bạn bước vào cỗ máy. (lần đầu tiên xem mình cũng bị rối, về sau hiểu ra và xem lại lần 2 thì thấy thực sự rất hay). Bạn chỉ cần theo dõi 1 mạch thời gian của nhân vật chính là sẽ hiểu thôi.
Một điểm hay trong phim của C.Nolan là những công nghệ khoa học viễn tưởng đều dựa trên những nghiên cứu thật sự (việc các hạt quay ngược thời gian đã được thử nghiệm thành công bằng máy tính lượng tử)
Lý do đưa ra vì sao người tương lai lại muốn quay ngược thời gian cũng rất logic và nhân văn : vì chúng ta tàn phá môi trường đến mức những thế hệ sau không thể sinh tồn được nữa, cách duy nhất của họ là đảo ngược thời gian để quay ngược trở lại.
Hi vọng sẽ giúp các bạn dễ hiểu hơn và có thể thưởng thức bộ phim trọn vẹn.

linhkee194
26-01-2022, 01:55 PM
phim này xem trên web mất tiếng ad ơi

ducanhffts
06-02-2022, 03:55 PM
noal ra quả kèo tua ngược hại não thật :))

meomevidai99
10-02-2022, 06:45 PM
mé đọc mấy cm tưởng phim hack nảo khủng lắm làm trước h chán kg thèm coi sợ kg hiểu ai ngờ coi lần hiểu luôn phim cuốn vcl ^^

dskhanhhoang
06-03-2022, 10:44 PM
Khó hiểu quá

tj4wegw
13-05-2022, 05:41 PM
Phim này mình xem lần 1 thấy bị cuốn theo hành động với kỹ xảo và hiểu 1 phần nội dung phim.

Nhưng xem tới lần thứ 2 và để ý hơn đến tiểu tiết do đã nắm được cơ bản nội dung thì thấy hay thật.

Không phải tới lúc giải thích về Tenet và cỗ máy thì mới xảy ra sự ngược chiều. Ngay trong phân đoạn đầu tiên, viên đạn cứu nhân vật chính là đạn quay ngược, và nếu để ý chiếc ba lô sẽ biết người cứu nhân vật chính là ai. Còn vài chi tiết nhỏ nhỏ như vậy nữa, nên với mình, đây là 1 bộ phim hay. Hôm nay quay lại để xem lần thứ 3 hehe

nh0che0vn
17-08-2022, 12:41 PM
vloz dunkirk xịt =)) thế thì chịu
làm phim hack não thì chê k có tính giải trí đến khi đạo diễn khác làm phim mì ăn liền hành động mãn nhãn như the grayman ,... thì lại bảo nội dung như cc
chịu mấy thằng mõm thật

nh0che0vn
17-08-2022, 12:46 PM
xem xong đéo hiểu phim rồi làm câu "Xem phim bản chất là giải trí, muốn giải trí thì xem phải hiểu được" , thật nực cười ở ngoài đời chắc cũng là loser

Tellmeboyboy
27-10-2022, 01:48 PM
Để cho dễ hình dung thì mình mô tả đơn giản nhất cho bạn nè:
- Có 1 cái cỗ máy thời gian đưa mình tới thời điểm mình mong muốn
- Lúc tới thời điểm thời gian thì mình bị ngược chiều chuyển động và phải đeo mặt nạ thở
- Phải tới cái chỗ xoay chiều xanh đỏ thì mới đi lại đúng chiều và thở đúng chiều được ( cái này đặt ở nhìu chỗ như sân bay, khu bí mật của thằng phản diện, trên tàu, phe main cũng có 1 cái....)
- Đi qua các mốc thời gian vẫn liên lạc với mấy đứa ở khung thời gian khác đc với 1 cái máy định vị và 1 cái điện thoại cùi bắp
- Follow theo thằng main là hiểu và đa số nó chỉ đi về quá khứ và tới thời điểm hiện tại của nó, ko thấy đi tới tương lai

longhoangkim
15-05-2023, 03:49 PM
mấy thằng chê phim loser với khó hiểu ko hay thì đúng là tuyệt đối loser, bọn ngu hay chê mấy cái chúng nó không hiểu.

thieulam72
28-08-2023, 11:45 PM
Đây là phim giả tưỡng, có nghĩa là logic theo kiểu không đúng logic. Ví dụ như: 1 giây xe chạy 1 triệu km, rồi tốc độ nhanh hơn là +1s/N km, N= Vô cực, rồi nhanh hơn nữa là -1s/ Nkm, và rồi tốc độ nhanh hơn nữa bạn sẽ có thời gian ngược về quá khứ. Logic theo kiểu tưỡng tượng á.