PDA

View Full Version : The Haunting of Bly Manor: Season 1 (Chuyện Ma Ám Ở Trang Viên Bly: Phần 1) (2020) (Trọn bộ 9 tập) HD Online Phụ Đề Việt

KonAir
11-10-2020, 08:21 PM
35927

xunocchimcoc
14-10-2020, 08:19 AM
Phim không hồi hộp,tình tiết quá chậm .làm người xem khá buồn ngủ.Thế quái nào mà ibm lại = 8,1.Rõ là 1 bộ phim không thật sự xứng đáng với điểm ibm! quá bình thường và buồn ngũ,ai mất ngũ xem phim này hiệu quả ngay !

trungboto
14-10-2020, 01:55 PM
Chỉ có những thằng ngu, óc chó khi xem phim này mới không thấy hay và thấy buồn ngủ. Và cũng chỉ có những thằng siêu cực đại ngu si mới thắc mắc tại sao điểm IMDb cao thế, thậm chí ngu tới mức còn viết thành ibm (chắc là i cho thằng bố con mẹ nó)

kramelbaby
15-10-2020, 04:21 PM
tầng trên ko nên nói như vậy ông ơi. Còn ông kia ko quen cái thể loại phim chậm như này nên vậy. Tui coi The OA cũng chậm nhưng hay lắm á. Phim về tôn giáo và tâm linh như này chậm nó mới hấp dẫn :))

kramelbaby
16-10-2020, 09:58 AM
phim có nhịp độ chậm rãi, rất chậm. 1 số chi tiết chưa được giải thích, mọi người có thể sẽ chán và bỏ cuộc, nhưng tin mình đi. Đây ko phải là 1 câu chuyện ma mà là 1 câu chuyện về quá trình chữa lành vết thuơng lòng, về tình yêu. Cái kết của phim sẽ là phần thưởng xứng đáng khi bạn theo dõi đến giây phút cuối cùng. Mình đã kiên nhẫn, rất kiên nhẫn vì mình thực sự cảm thấy phim có gì đó rất cuốn hút. Và khi xem xong bộ phim mình đã khóc như 1 đứa trẻ. Có rất nhiều bộ phim khiến mình khóc, nhưng bộ phim này đã làm được nhiều hơn thế.
Cảm ơn admin đã đăng tải series tuyệt vời này.

daibanhbao89
18-10-2020, 11:03 PM
Khuyến cáo ai chưa xem thì ko đọc cmt nhé! Đây là bộ phim đáng xem ...
...
...
... Còn ai xem rùi thì mình cmt chút sau khi xem.
Cá nhân mình thấy nếu phim này ra trước Phần 1 thì nó cũng là 1 phim kinh dị có nội dung trên trung bình khá 1 chút. Nhưng vì nó ra sau nên ko thể tránh được chút thất vọng về nội dung và câu chuyện của phần Bly manor này.
Phim vẫn chất Flanagan từ cảnh quay, âm thanh lồng ghép, màu sắc và câu chuyện có chiều sâu. Diễn xuất của dàn cast thì ko có gì bàn cãi, vì ai cũng diễn quá tốt vai của mình. Chỉ trừ diễn viên về già của Thợ cây, diễn viên quá đỉnh vậy mà chỉ vào 1 vai gần như là kể chuyện, xuất hiện chút lúc đầu tập 1 và cuối tập 9, quá phí cho cô Mommy của phần 1. Nhưng phần 1 siêu thảm thì phần 2 này đạo diễn cho nhân vật của cô 1 kết thúc rất hậu.
Mình chỉ chưa thực sự thỏa mãn với kịch bản, vì cái bóng phần 1 chắc lớn quá, câu chuyện gia đình của phần 1 quá lôi cuốn. Dù phần 1 tuyến nhân vật đồ sộ hơn phần 2 rất nhiều.
Tuy nhiên khó trách, vì The haunting of Hill house là dựa trên tiểu thuyết gốc. Còn phần Bly manor này hình như chủ yếu kịch bản do Flanagan biên diễn.
Chấm điểm 10 cho Hill house thì mình chỉ xin chấm 7 cho Bly Manor ^^ !!

(Một số tình tiết hay trong phim đáng chú ý theo mình:)
1. Các diễn viên đóng trong phần 1, sang phần 2 này đều được cho vai diễn gần như đối ngược lại phần 1.
*Em út Nell của Hill house đờ đẫn, vật vờ bị ám bởi bóng ma nghẹo cổ, phải tự sát => Sang phần 2 trờ thành một Dani rất mạnh mẽ, sẵn sàng hy sinh cho người khác, dám sống thật với chính mình, với tình yêu đồng tính.
*Anh chàng Luke của phần 1 thì nghiện ngập, đâu khổ, nhưng rất dũng cảm, sẵn sàng hy sinh mạng mình để giải thoát cho người thân => Sang phần 2 trờ thành một Peter khôn lỏi, trộm vặt và siêu lừa lọc.
*Người cha Hugh của phần 1 thì bỏ tất cả để bảo vệ con cái, thậm chí cả việc phải bỏ lại vợ mình ở Hill house => Sang phần 2 thành Trạng sư Henry loạn luân với chị gái, đa nhân cách, gây ra những việc tưởng chứng ko thể chuộc lỗi và chìm trong men rượu
*Người mẹ Olivia phần 1 thì hóa điên, rồi phải bị kẹt lại ở Hill house với các hồn ma khác => Sang phần 2 trở thành người tỉa cây sống phóng khoáng, tìm đc tình yêu đích thực, vi vu khắp đất trời, trải qua những cung bậc tình yêu hạnh phúc nhất.

2. Tập 06 phút thứ 41:15, sau khi ngủ dậy Dani thấy ở vai Amelia có vết sẹo khá to, mình không nhớ khi nhắc lại quá khứ Amelia có nhắc gì đến việc bạo hành hay vết sẹo không, nhưng cảnh cuối cùng của tập 09 thì bàn tay "ma" của Dani đặt lên đúng bờ vai chỗ có vết sẹo đó.

3. Câu chuyện tình yêu trải dài trong bộ phim lấn lướt hết sự đáng sợ của Bly manor, tình yêu của Dani và Amelia, tình yêu Owen dành cho Hannah, tình yêu của bố Miles dành cho vợ mình, tình yêu của mọi người dành cho 2 đứa trẻ => Đều là tình yêu rất cao cả và đáng ngưỡng mộ. Bên cạnh đó có những chuyện tình không đẹp lắm như chuyện ngoại tình của Henry và chị dâu, hay chuyện tình của 2 người nhiều tham vọng và cơ hội Peter & Jessie, hay tình yêu của Mr. mắt sáng dành cho Dani ^^...

4. Cái gương luôn là 1 thứ đáng sợ trong các bộ phim kinh dị, và đặc biệt là qua bàn tay của Flanagan, cha đẻ Oculus, nhiều khi xem xong phim soi gương cũng thấy gai gai người :(

Phim nhiều điểm chưa hoàn hảo, nhưng là 01 bộ phim phải xem. Mọi người xem phim vui vẻ và đàm luận nhé ^^

Thi No
05-11-2020, 10:33 PM
Phim hay và sáng tạo. Đáng xem.