PDA

View Full Version : Cần giải thích về việc nhận 2 point infraction.

antonychuot
04-02-2012, 10:52 AM
Chào BQT PUB.VN
Hôm nay sau dịp tết mình mới vào forum pub.vn thì nhận được thông báo sau:

You have received an infraction at PUB.VN Forums

Dear antonychuot,

You have received an infraction at PUB.VN Forums.

Reason: Post câu hỏi về lỗi khi xem phim sai box
-------
Post câu hỏi về lỗi khi xem phim sai box
-------

This infraction is worth 2 point(s) and may result in restricted access until it expires. Serious infractions will never expire.

Original Post:
http://pub.vn/forum/showthread.php?p=5484
bạn xem lại giúp, mình xem bị lỗi hình ảnh và phần đầu không có tiếng. Cảm ơn.
All the best,
PUB.VN Forums

Mình không đồng ý về việc sử lý vi phạm này của BQT (cụ thể là bạn bluesky9990) nên mong BQT(và bạn bluesky9990) xem xét lại việc này.
Cụ thể bài viết của mình báo lỗi tại đây (http://pub.vn/forum/showthread.php/464-Gnomeo-and-Juliet-Gnomeo-Va-Juliet-2011-HD-Online-PDVN?p=5484&viewfull=1#post5484) được post vào lúc 09-08-2011 12:47 AM, tại thời điểm này mình nhớ là pub.vn chưa có box Báo Lỗi và cũng chưa có quy định về nơi post bài báo lỗi phim. Lúc mình nhận được tin nhắn báo bị 2 point infraction là lúc 28-01-2012 05:55 AM, tức là gần 6 tháng từ lúc mình post bài này??? Vậy xin hỏi BQT cũng như bạn bluesky9990, mình sai ở điểm nào để phải nhận 2 point infraction trên.

Mong nhận được câu trả lời từ BQT cũng như bạn bluesky9990.

bluesky9990
04-02-2012, 12:29 PM
bạn xem lại giúp, mình xem bị lỗi hình ảnh và phần đầu không có tiếng. Cảm ơn.

Mình nghĩ là khi 4rum được lập ra, đã hoàn chỉnh về phận số lớn mục cần up, và hiện tại là bạn chỉ nhớ và bạn có chắc chắn rằng lúc đó chưa có box báo lỗi không, vậy thì xin đc phép hỏi anh Sứt vậy??

Còn việc mình check point bạn là không sai, câu hỏi báo lỗi của bạn không đc phép post trực tiếp trong một topic hay box nào ngoài box báo lỗi.

Và mình cũng là 1 mem lập acc từ ngày 19-09-2011, và không rõ đã có box báo lỗi trước thời điểm mà bạn nói như trên hay không(09-08-2011)

Nếu chưa có mục báo lỗi vào thời điểm đó, mình xin phép được xin lôi bạn và mong bạn bỏ qua cho, và đc xin nhận hình phạt từ BQT đưa ra.

antonychuot
04-02-2012, 12:34 PM
Mình nghĩ là khi 4rum được lập ra, đã hoàn chỉnh về phận số lớn mục cần up, và hiện tại là bạn chỉ nhớ và bạn có chắc chắn rằng lúc đó chưa có box báo lỗi không, vậy thì xin đc phép hỏi anh Sứt vậy??

Còn việc mình check point bạn là không sai, câu hỏi báo lỗi của bạn không đc phép post trực tiếp trong một topic hay box nào ngoài box báo lỗi.

Và mình cũng là 1 mem lập acc từ ngày 19-09-2011, và không rõ đã có box báo lỗi trước thời điểm mà bạn nói như trên hay không(09-08-2011)

Nếu chưa có mục báo lỗi vào thời điểm đó, mình xin phép được xin lôi bạn và mong bạn bỏ qua cho, và đc xin nhận hình phạt từ BQT đưa ra.
Cảm ơn bạn đã trả lời topic này.

herobon
04-02-2012, 08:22 PM
Sorry bạn antonychuot về trường hợp thẻ muộn này. Bọn mình sẽ xóa thẻ 2 point này cho bạn.
p/s: Blue mày dạo này chơi đấy.

bluesky9990
05-02-2012, 06:32 AM
Em cũng đã gửi lời xin lỗi đến bạn @antonychuot và sẽ không bao giờ có hiện tượng này xảy ra nữa.