PDA

View Full Version : Xem xét xóa án cho nick hieudhsp24 giúp mình với nhé

nhimxu141
03-02-2012, 07:40 PM
Mình có nick hieudhsp24 trên pub.vn đã kích hoạt tài khoản 1 tháng, hôm nay vào thấy bị ban nick với lý do chia sẻ tài khoản. Vấn đề này chắc là do mình đăng nhập ở máy dưới phòng làm việc, máy tính cắm vào LCD ở nhà để xem phim :th_51: , laptop của mình. Hic. Nếu chỉ vì lý do trên mong các bạn xem xét xóa án giúp mình, sẽ rút kinh nghiệm sâu sắc.

KonAir
03-02-2012, 07:48 PM
Mình đã xem lại log, tài khoản của bạn được chia sẻ cho rất nhiều người, tại cùng 1 thời điểm được đăng nhập trên rất nhiều IP khác nhau, xem nhiều phim khác nhau. Hệ thống không bao giờ BAN nick trong trường hợp như bạn nói cả. Nên trường hợp nick hieudhsp24 của bạn sẽ không được unBan. Có thể bạn không chủ động chia sẻ, nhưng có thể bạn để lộ password hoặc đặt password quá thông dụng như 123456... khiến người khác có thể lấy được và chia sẻ. Và trong nội quy cũng như ngay khi đăng ký đều đã có nhắc nhở mọi người không nên đặt password như vậy. Và dù nick hieudhsp24 không được xóa án, nhưng cũng rất hi vọng bạn vẫn rút ra được kinh nghiệm sâu sắc. Và việc BQT quyết định việc kích hoạt tài khoản cũng chính là để mọi người quý trọng nick của mình tại Pub hơn, cũng như tôn trọng và thực hiện đúng nội quy.

kenboydl
05-02-2012, 08:15 PM
Hic! Anh xem lại án cho tkhoản em với! TK : quanbeoXD114 , em dat cai pass 123456 nen nhieu ng vao qua:( h bi band roi oan quá :( hic hic

KonAir
05-02-2012, 08:27 PM
Hic! Anh xem lại án cho tkhoản em với! TK : quanbeoXD114 , em dat cai pass 123456 nen nhieu ng vao qua:( h bi band roi oan quá :( hic hic
Ngay ở chỗ đăng ký nick hoặc trong nội quy đều có dòng chữ đỏ ghi rất rõ là yêu cầu các bạn không nên đặt các password dễ nhớ cũng như dùng email thật để có thể khôi phục mật khẩu, và lỗi này là hoàn toàn thuộc về người dùng, nick của các bạn, các bạn phải bỏ tiền ra để kích hoạt, các bạn không quý trọng, không đặt pass đủ bảo mật để người khác dò được, dẫn đến tình trạng hệ thống liệt các bạn là đang chia sẻ tài khoản và BAN nick thì là đúng rồi chứ có gì mà oan hả bạn? Mình vừa check tài khoản của bạn, và thấy hiện tại vẫn bình thường, không bị BAN, bạn không vào được thì có nghĩa là tài khoản của bạn bị người khác lấy được, và đổi password, vì thế bạn có thể sử dụng chức năng khôi phục mật khẩu, mật khẩu mới sẽ được gửi đến email mà bạn đăng ký. Sau khi có mật khẩu mới, bạn nên vào đổi thành mật khẩu khác và phải đủ bảo mật. Hi vọng sau lần này bạn và các bạn khác sẽ rút ra được kinh nghiệm.

kenboydl
05-02-2012, 08:33 PM
vay la mất pass ah admin! de t lay lai xem sao

KonAir
05-02-2012, 08:49 PM
vay la mất pass ah admin! de t lay lai xem sao
Cũng vì không đọc nội quy nên bạn mới mất pass, vậy mà bạn vẫn tiếp tục không chịu đọc, để viết chữ cho đúng nội quy. Nếu các bạn cứ như vậy, xong rồi đến lúc bị BAN nick không phải vì mất pass mà vì vi phạm nội quy, xong lại vào khiếu nại, bạn có thấy đáng không?

hoangps
05-02-2012, 08:56 PM
Sao nhiều người đặt pass giống mình thế nhỉ,hôm bữa cũng suýt bị band vì cái pass 123456 :))

neods
05-02-2012, 10:53 PM
Mình cũng mới bị người lạ log nick hôm qua. May chưa đến mức xóa nick. Kịp change pass rồi :D