PDA

View Full Version : Warning vi loi dung chung IP

lukevn
03-02-2012, 04:06 PM
Hi Mod,

Mình có nhờ em minh đăng ký 1 account xem film online từ địa chỉ IP khác. Sau đó mình thường xem bằng IP máy khác. Vừa rồi, mình đang xem thì nhận mail warning dùng 2 IP. Bây h cứ xem được 1 lúc lại bị dừng cảnh báo & ko cho xem tiếp.

Nhờ mod xem bỏ lện báo dùm vì mình hiện nay chỉ xem online trên 1 IP duy nhất.

Thks,

KonAir
03-02-2012, 04:19 PM
bạn có thể ngồi tại bất kỳ máy nào bạn muốn, đăng nhập bất kỳ máy nào bạn muốn nhưng tại một thời điểm bạn chỉ được đăng nhập tại một máy. Vì vậy dùng xong ở máy nào thì bạn nên thoát (logout) tài khoản. Nếu không sẽ bị BAN (xóa) tài khoản. Và tại một thời điểm bạn chỉ được xem 1 phim. Còn nếu bạn là chủ tài khoản, bạn đang login và xem phim, mà có thông báo đó tức là tài khoản của bạn đang bị dùng chung, do bạn chia sẻ mật khẩu với người khác, hoặc bị hack. Vì nếu nếu gặp trường hợp này bạn cần phải đổi mật khẩu tài khoản, và chấm dứt việc chia sẻ tài khoản, nếu không cũng sẽ bị BAN (xóa) tài khoản.

cat.hemo
03-02-2012, 09:56 PM
em đã đổi lại pass, vì em cũng bị như bạn ý, nhưng vẫn chỉ xem phim tỏng 10p
vậy là sao ạ?

KonAir
03-02-2012, 10:01 PM
em đã đổi lại pass, vì em cũng bị như bạn ý, nhưng vẫn chỉ xem phim tỏng 10p
vậy là sao ạ?

Em ấn CRLT+SHIFT+DEL để clear cache trình duyệt (đối với Firefox và Chrome) rồi xem lại nhé.

cat.hemo
03-02-2012, 10:11 PM
đc ròi ạ :D cảm ơn anh nhiều!

buitong
03-02-2012, 10:11 PM
Chào Mod,
Em thường dùng acc lenhi để xem film, nhưng em nhận được thư là em share tài khoản của mình cho người khác, nhưng em chỉ dùng acc để xem và không share cho bất kỳ ai. Khi nhận được thư em đã tìm cách đổi pass nhưng vẫn bị báo lại từ máy chủ là sai thông tin tài khoản.
Mong Mod giải quyết giúp em ak!
Thanks Mod

KonAir
03-02-2012, 10:28 PM
@buitong: bạn đọc nội quy nhé, mình xin trích dẫn lại

11. Nghiêm cấm các hành động share acc hay dùng chung tài khoản (account) dưới mọi hình thức. Ban Quản Trị Pub.vn sẽ không chịu trách nhiệm về việc thành viên mất nick do cho mượn hay dùng chung nick. Ban quản trị Pub.vn sẽ BAN hoặc xóa ngay lập tức các tài khoản dùng chung khỏi hệ thống ngay khi phát hiện.

Pub.vn và tất cả các thành viên trong ban quản trị sẽ không bao giờ và không được phép hỏi mật khẩu tài khoản của các bạn dưới bất kỳ hình thức nào. Và khi quên mật khẩu, chỉ có 1 hình thức duy nhất lấy lại mật khẩu thông qua email của các bạn. Vì vậy mọi người khi đăng ký tài khoản tại Pub.vn hãy sử dụng email thật của mình.

Trường hợp tài khoản lenhi của bạn, nếu bạn không share nick cho ai thì có thể do bạn đặt pass quá dễ dàng nên bị người khác lợi dụng, nên hệ thống dĩ nhiên là sẽ BAN nick vì nick bạn được liệt vào dạng share pass. Và nội quy cũng như khi đăng ký nick mới đều có dòng chữ đỏ ghi rất rõ là không nên đặt các password dễ đoán.

Khachuong
03-02-2012, 11:08 PM
Sao lại xóa hết cm của em đi ạ?

Vì cái comment nói về CTRL+SHIFT+DEL của em nó không đúng và không liên quan. Nó chả liên quan gì đến virus vireo gì cả, bảo người ta clear cache là để truy cập được 100% nội dung, ko bị xem 10' nữa. Tự nhiên em lại bảo clear cũng ko ăn thua, rồi virus, nguyễn tử quảng này nọ vào làm gì? Và em thấy bạn ý trả lời rồi chứ, clear cache xong ok rồi kia kìa.

Esrose
03-02-2012, 11:21 PM
Mình bị báo acc chưa kích hoạt khi xem tập 29,30 Bằng Chứng Thép, nhưng các phim khác vẫn xem bình thường, load nhanh.
Mình có bật xem ở công ty và về nhà thì bị vậy, nhưng máy công ty đã thoát trình duyệt.Nhưng nếu bị thì các phim đều bị như nhau chứ nhỉ, sao có mỗi phim BCT bị nhỉ?

thienbinhsongtu
04-02-2012, 11:00 AM
Mình bị báo acc chưa kích hoạt khi xem tập 29,30 Bằng Chứng Thép, nhưng các phim khác vẫn xem bình thường, load nhanh.
Mình có bật xem ở công ty và về nhà thì bị vậy, nhưng máy công ty đã thoát trình duyệt.Nhưng nếu bị thì các phim đều bị như nhau chứ nhỉ, sao có mỗi phim BCT bị nhỉ?
Bạn clear cache trình duyệt. Nếu vẫn không được chuyển sang chrome dùng thử đã. Vì mình cũng là pubber mà xem vẫn bình thường "Bằng chứng thép 29-30"

Esrose
04-02-2012, 01:46 PM
Mình xem các phim khác vẫn bình thường nên chắc không phải cache đâu. Hôm nay lên Công ty xem vẫn bị lúc sáng, giờ thì lại xem được bình thường rùi :D

tranngochung
04-02-2012, 03:27 PM
Híc, mình chỉ xem ở máy tính ở nhà nhưng bật liền 2 phim để xem xong phim này thì phim kia cho nhanh cũng bị cảnh báo là sao :(

tnthienbao
04-02-2012, 03:38 PM
Híc, mình chỉ xem ở máy tính ở nhà nhưng bật liền 2 phim để xem xong phim này thì phim kia cho nhanh cũng bị cảnh báo là sao :(

Chỉ được xem 01 phim tại cùng 01 thời điểm thôi mà!

DeerKing
04-02-2012, 09:57 PM

Nếu bạn bật 1 lúc 2 phim như thế sẽ rất tốn băng thông và ảnh hưởng đến tốc xem phim của mọi người. Chính vì có nhiều bạn có thói quen cứ bật cùng 1 lúc rất nhiều phim lên với suy nghĩ hơi ích kỷ là để cho nhanh, rồi thậm chí là cũng chẳng xem, lúc khác mới xem, lại load lại, vô cùng lãng phí tài nguyên server, khiến nhiều bạn khác chỉ xem 1 phim cũng bị chậm.