PDA

View Full Version : Bản 1.0.7 không cài được

rinkitori90
28-09-2019, 01:36 PM
tôi sử dụng Himedia Q8 cài các bản trước ok nhưng lên bản này thì ấn cài thì báo lỗi, tôi có 2-3 acc đã đóng tiền 1 năm cho các cụ ở nhà xem mà giờ không xem được như thế này thì pubvn làm khó khách hàng quá, đề nghị ad xem lại 1 là giữ bản cũ dùng ổn định rồi release các bản beta như bây h cho ai thích trải nghiệm như bao phần mềm khác chứ bây giờ chúng tôi là khách hàng mà coi như chuột bạch thế này coi có được không?

KonAir
28-09-2019, 02:06 PM
Chào bạn.
Thứ 1, Pub xin lỗi bạn vì những phiền hà này. Tuy nhiên việc nâng cấp app là bắt buộc, vì chính sách của google và apple họ bắt phải nâng cấp app sau 1 khoảng thời gian nhất định.
Thứ 2 bạn cho mình hỏi Himedia Q8 của bạn đang chạy hệ điều hành android hay android TV và cụ thể là phiên bản mấy. Bạn cung cấp thông tin càng chi tiết càng tốt để phía kỹ thuật dễ check và xử lý lỗi.

rinkitori90
28-09-2019, 05:15 PM
Viêc nâng cấp do bắt buộc theo chính sách mình k biết nên có hơi nóng tính, đầu himedia Q8 IV là android box, phiên bản 4.4.2, mình gặp lỗi khi cài file apk: "Lỗi phân tích cú pháp - Đã xảy ra sự cố khi phân tích cú pháp gói "

KonAir
28-09-2019, 06:23 PM
Đầu android box của bạn có update đc lên phiên bản android cao hơn ko ạ, nếu được bạn thử update rồi cài lại xem sao ạ

rinkitori90
28-09-2019, 07:21 PM
ko có bản update nào cao hơn 4.4.2 ad ơi, mình thử factory reset rồi mà vẫn ko cài được :(