PDA

View Full Version : Infernal Affairs III (Vô Gian Đạo III) (2003) HD Online Phụ Đề Việt - Anh

bukute
31-01-2012, 03:37 PM
3322

nnquy2510
31-01-2012, 03:52 PM
Thanks bạn bukute và hiện giờ là "T-ôiđangx-EM" phim :))

fakku
31-01-2012, 03:57 PM
Phần 3 này hơi nhảm, câu héo dài hơi được mỗi cái là giải thích cho chi tiết anh Lưu Đức Hoa làm giáo sư X ngồi xe lăn cuối tập trước.

Tim Tam
31-01-2012, 07:14 PM
Cám ơn bạn BuKute nhá.
Mình xem gần hết, thì nó bị đơ, thôi kệ ko sao, mình hiểu rồi :))

Mình cũng công nhận, phần này, ko bằng phần trước. Hay là mềnh bị định kiến nhỉ ? Phần này coi bác Hoa đóng thấy tội nghiệp, nhưng mà nghĩ kỹ lại sau khi cảm xúc lắng xuống là: ko thuyết phục lắm, chưa lột tả hết được sự gian hùng, ranh mãnh, mưu mô của nhân vật đó.
Mềnh có cảm giác bác Lưu và đạo diễn muốn giữ hình tượng "đẹp trai, vai chánh" trong lòng khán giả, làm cho khán giả (nhất là khán giả nữ ấy :) ) thương cảm, tội nghiệp cho bác Hoa ! <--- Mềnh chính thức phê bình bác đạo diễn, bác Lưu và bác BuKute về vấn đề này, các bác không được tái phạm nghe chưa ?

À mà quên, em bác sĩ họ Lý đó, phần này mềnh mới để ý kỹ, anh em thấy sao nè ? Xấu chứ hả ? Mặt xương ko, vêu vao thấy ghê ! Mắt với lông mày xếch lên nhìn tướng như sát nhân ấy. Cô bé này thực sự ko hợp vai bác sỹ hiền lành, dịu dàng chút nào. Chắc là "sao" nên đạo diễn cho vào cho bộ phim đông khán giả nhỉ ? Bác đạo diễn này lắm tội thật, đáng đánh đòn, đáng đánh đòn. :((

jetli268
31-01-2012, 08:07 PM
Theo mình nghĩ để nhân vật Lưu Kiến Minh fải ngồi xe lăn chính là luật nhân quả mà bộ phim muốn thể hiện :D với những j a ta gây ra thì bị liệt và fải đối mặt với chính tòa án lương tâm của mình mới là hình fạt xứng đáng nhất mà a ta nhận được-còn đau khổ hơn cái chết nữa ^^

JinLaTao
31-01-2012, 10:25 PM
Mà cái kết sao thấy điêu sao á bắn mấy phát vào người , xong còn tự bắn từ họng lên mà không chết thì đúng là chỉ có ở phim .

vietnghi113
01-02-2012, 09:06 AM
Theo mình thì phần này rơi vào dạng phim làm thêm để kéo thêm khách, kiếm thêm chút tiền, ko được hay như phần 1

bukute
01-02-2012, 10:46 AM
Mềnh chính thức phê bình bác đạo diễn, bác Lưu và bác BuKute về vấn đề này, các bác không được tái phạm nghe chưa ?

Sặc, mình chỉ dịch thôi mà, sao nỡ phê bình cả mình :(( Tim Tam để ý kỹ quá nha, thôi tất cả là do lỗi của đạo diễn ;))
Công nhận là chỉ có phần 1 kịch tích thôi chứ phần 2, 3 đều bình bình, chỉ là giải thích cho phần 1 mà thôi T___T nhấn mạnh vào luật nhân quả như jetli268 nói đó :)

pe_just_baby
02-02-2012, 10:21 AM
hí hí :> phim coi hay mà. Không những hay , mà con nhức não nữa. Lúc đầu thì k có gì, khúc sau , phải khó khăn la91m e mới hiểu như thế nào là như thế nào .. .Đúng là ... mọi thứ đều là cái duyên ... và chỉ có con người... thay đổi sự việc, chứ sự việc không bao h thay đổi đc con người.....

Tuy nhiên , có lẽ mình là người vị tha .. thật ra vẫn hi vọng nv chính có 1 cơ hội để có thể thực sự là 1 người cảnh sát tốt, chứ k phải suốt ngày cứ phải lo lắng mấp mé về việc trong quá khứ ....

Thanks c Bu.
@người kia kìa : bác sĩ lí đẹp mà , chả có gì mà k hợp cả ... diễn nội tâm quá tốt còn gì......

Tunghip
02-02-2012, 06:53 PM
phần 3 coi đúng nhức đầu ! toàn diễn viên khủng mà fim ko hay :(

khoatec
02-02-2012, 08:43 PM
phim hay nhưng có đoạn thật thật ảo ảo chẳng hiểu đc @@

hutttttcan
04-02-2012, 03:13 AM
BÁc sĩ Lý Bác sĩ Lý :th_114:

I need a Dr. ~X(

pinochio91
29-11-2012, 03:42 PM
khổ ông Lưa quá.nếu cho ông ý 1 cơ hội có phải tốt k :-<

LoanBunny
31-08-2013, 08:48 PM
Mắt thẩm mỹ của bạn kia cũng thật khác ngừoi
Trần tuệ Lâm mà chê thế kia nếu ai chỉ nghe ko chắc tưởng thị nờ :))