PDA

View Full Version : Xem hay bị dừng dù load trước được rất nhiều

do_duc_huy
26-01-2012, 01:51 PM
Máy em dùng Mac os.
Dùng mạng dây nhà hàng xóm nhưng em cắm vào router để phát wifi.
Khi xem trên pub.vn em thấy phim load trước đc khoảng 15 20 phút rồi những xem vẫn bị dừng rất nhiều lần ( cứ hiện lên cái bảng " dành cho quảng cáo " )
Ko hiểu là do sao nữa.

KonAir
26-01-2012, 02:58 PM
Hiện tại hệ thống server của Pub đang rất dư thừa để phục vụ các bạn, vì chỉ phục vụ cho các pubbers, băng thông, tốc độ của hệ thống server luôn đảm bảo dư thừa để đáp ứng cho các bạn, vì vậy hiện tượng này có thể là do đường truyền của bạn không ổn định, ngoài ra, bạn nên post cụ thể những thông số theo nội quy của box báo lỗi, như vậy sẽ tiện hơn trong việc giúp bạn.

do_duc_huy
26-01-2012, 03:22 PM
Em dùng google chrome 16.
Flash player 11
Mạng viettel nhưng không biết dùng gói nào ạ.
Phim thì phim nào xem cũng load trc rất nhiều nhưng vẫn bị dừng ạ. ^^
Xem đêm hay xem ngày cũng như nhau ạ.

KonAir
26-01-2012, 03:24 PM
Thế này thì 100% là do đường truyền của bạn rồi, bạn nên đổi sang nhà cung cấp như VNPT, mình xài VNPT gói cùi bắp nhất luôn, mở cùng lúc 2 phim còn xem ngon lành, còn Viettel, mình xài 3G vẫn load phim vù vù trên Pub ^^

do_duc_huy
26-01-2012, 03:25 PM
Vâng thế chắc phải chịu thôi vì hàng xóm là chủ mạng mà. :((

KonAir
26-01-2012, 03:40 PM
Vâng thế chắc phải chịu thôi vì hàng xóm là chủ mạng mà. :((
Có thể em bị người ta giới hạn tốc độ, không đủ tốc độ để xem phim, nên bị hiện tượng như vậy, hoặc là mạng đó có quá nhiều người dùng chung, nên bị chậm.

thanh89
27-01-2012, 08:04 PM
"Hiện tại hệ thống server của Pub đang rất dư thừa để phục vụ các bạn, vì chỉ phục vụ cho các pubbers, băng thông, tốc độ của hệ thống server luôn đảm bảo dư thừa để đáp ứng cho các bạn" (Sứt Yêu)
Mình thiết tha đề nghị và hi vọng Sứt Yêu cùng ban quản trị giữ được điều này, ngay cả trong tương lai, khi mà số lượng subbers tăng lên nhiều lần so với hiện nay.

KonAir
27-01-2012, 08:19 PM
"Hiện tại hệ thống server của Pub đang rất dư thừa để phục vụ các bạn, vì chỉ phục vụ cho các pubbers, băng thông, tốc độ của hệ thống server luôn đảm bảo dư thừa để đáp ứng cho các bạn" (Sứt Yêu)
Mình thiết tha đề nghị và hi vọng Sứt Yêu cùng ban quản trị giữ được điều này, ngay cả trong tương lai, khi mà số lượng subbers tăng lên nhiều lần so với hiện nay.

Bạn đọc topic này (http://pub.vn/forum/showthread.php/3098-Thong-bao-ve-viec-kich-hoat-tai-khoan-tai-Pub-vn) sẽ thấy mình có viết : số tiền thu được từ việc kích hoạt chủ yếu sẽ sử dụng để tái đầu tư, nâng cấp, thêm server để phục vụ chính các bạn. Nên bạn và mọi người yên tâm nhé.