PDA

View Full Version : nạp khoai và kick hoạt rồi vẫn 0 khoai

onepiecevn
25-01-2012, 06:33 PM
mầy ngày trước em mua cái thẻ 20000 nạp khoai và kick hoạt. mấy hum sau còn 0 khoai ng BQT giúp em. vì đang đi chơi tết nên có gì mấy ngày nữa em trả lời nhé! :th_52:

bluesky9990
25-01-2012, 07:03 PM
e kích hoạt thì phải mất khoai chứ, không có khoai ai cho e kích hoạt hả giời.

mfahoang
25-01-2012, 07:33 PM
hôm nay ngồi hàng net vào pub thấy kick hoạt mới xem được phim dăng nhập vô thì thấy cái dong 1 máy 1 acc thế là không nạp nữa về nhà nạp , về đến nhà đăng nhập không tài nào vào được , giai quyết sao bây h, admin trả lời mình dùm cái chắc không phải do trình duyệt vì nếu do trình duyệt thì không vào đây post được

bluesky9990
25-01-2012, 08:40 PM
Bạn up fullscreen lên nhé. Bạn không đăng nhập đc vào tài khoản, thì sao bạn viết topic đc chứ? Và trong cái cm của bạn mình thấy chẳng có liên quan gì đến câu hỏi hay một thắc mắc nào hết.

pe_just_baby
26-01-2012, 02:12 AM
mầy ngày trước em mua cái thẻ 20000 nạp khoai và kick hoạt. mấy hum sau còn 0 khoai ng BQT giúp em. vì đang đi chơi tết nên có gì mấy ngày nữa em trả lời nhé! :th_52:

ý bạn là sau khi kích hoạt xong k thấy khoai đâu nữa đúng K :) khi kích hoạt là bạn đã dùng khoai để kích hoạt,mình đóan bạn đã kích hoạt bằng hết số khoai ý :) tương đương với 1 tháng :)

mfahoang
26-01-2012, 01:34 PM
Bạn up fullscreen lên nhé. Bạn không đăng nhập đc vào tài khoản, thì sao bạn viết topic đc chứ? Và trong cái cm của bạn mình thấy chẳng có liên quan gì đến câu hỏi hay một thắc mắc nào hết.
bây h thế này máy ở nhà thì mình ko vô được cái phần đăng nhập để nạp khoai , cm mình viết thì đăng nhập vào forum vẫn được nhưng trang chủ thì không được( full screen thì lúc nào cũng full rồi =.=!) , ra hàng net nạp khoai thì thấy xem phim vẫn bình thường , về nhà thì lại không xem được( cụ thể là 1 bộ phim chỉ chạy có 10 ph đến 10 ph là hết và có yêu cầu bạn cần gia hạn thêm nhưng mình mới nạp sao đã hết được) , mình chỉ đang thắc mắc là do trình duyệt máy nhà mình có vấn đề hay là do ip chỉ được xài 1 lần , nghĩa là cứ xem phim là phải ra hàng net xem phải không, vì mình nạp khoai và kích hoạt tk tại hàng net => vấn đề là ở chỗ đó

onepiecevn
28-01-2012, 07:14 PM
ý bạn là sau khi kích hoạt xong k thấy khoai đâu nữa đúng K :) khi kích hoạt là bạn đã dùng khoai để kích hoạt,mình đóan bạn đã kích hoạt bằng hết số khoai ý :) tương đương với 10 tháng :)

mấy hum trước lấy máy ở quê về xem thì nó kêu nick này ko tồn tại. tui tưởng là cần khoai mới xem đc. h dùng máy ở nhà xem đc rùi. hì hì.

KonAir
28-01-2012, 07:19 PM
bây h thế này máy ở nhà thì mình ko vô được cái phần đăng nhập để nạp khoai , cm mình viết thì đăng nhập vào forum vẫn được nhưng trang chủ thì không được( full screen thì lúc nào cũng full rồi =.=!) , ra hàng net nạp khoai thì thấy xem phim vẫn bình thường , về nhà thì lại không xem được( cụ thể là 1 bộ phim chỉ chạy có 10 ph đến 10 ph là hết và có yêu cầu bạn cần gia hạn thêm nhưng mình mới nạp sao đã hết được) , mình chỉ đang thắc mắc là do trình duyệt máy nhà mình có vấn đề hay là do ip chỉ được xài 1 lần , nghĩa là cứ xem phim là phải ra hàng net xem phải không, vì mình nạp khoai và kích hoạt tk tại hàng net => vấn đề là ở chỗ đó

fullscreen tức là ý bạn ý bảo bạn up ảnh chụp màn hình (screenshot) lên ý mà. Còn nếu bạn dùng tại hàng nét, dùng xong nhớ log out tài khoản, vì 1 tài khoản chỉ cho phép login tại 1 máy tại 1 thời điểm, đồng thời đó cũng là nguyên tắc bảo mật, đề phòng có người vào đổi password của bạn hoặc dùng nick bạn phá phách lung tung dẫn đến bị BAN nick. Về nhà nếu bạn không xem được thì update Firefox hoặc Chrome lên bản mới nhất. Sau đó ấn CTRL+SHIFT+DEL để clear cache (đối với Firefox và Chrome) là được. Chứ không có chuyện muốn xem phim là phải chạy ra hàng nét, thế thì chết à :))

FoxFe
28-01-2012, 07:33 PM
chịu thôi . nạp khoai suốt từ chiều đến giờ , thử bao nhiêu lần rồi mà vẫn ko nạp được .
chọn cách nạp 16000 khoai .
viết số Pin và số seri ra , nhập mã bảo mật , rồi ấn nạp khoai là lại biến mất bảng nạp khoai luôn. thử từ chiều đến giờ vẫn ko được :(( khó chịu quá Sứt ơi :((

FoxFe
28-01-2012, 07:41 PM
Nạp seri và mã pin , mã bảo mật , ấn Kích hoạt thì bảng biến mất luôn . Trên Page cũng chẳng hiện ra cái gì cả .
Admin check lại giúp tớ với :( Chứ Tết nhất mưa gió ở nhà ko xem được phim thế này thì chết à ? :(

KonAir
28-01-2012, 07:42 PM
chịu thôi . nạp khoai suốt từ chiều đến giờ , thử bao nhiêu lần rồi mà vẫn ko nạp được .
chọn cách nạp 16000 khoai .
viết số Pin và số seri ra , nhập mã bảo mật , rồi ấn nạp khoai là lại biến mất bảng nạp khoai luôn. thử từ chiều đến giờ vẫn ko được :(( khó chịu quá Sứt ơi :((
Tạm thời bạn dùng cái kích hoạt trực tiếp đi (hướng dẫn) (http://pub.vn/forum/showthread.php/3145-Huong-dan-kich-hoat-tai-khoan-amp-nap-khoai-thong-qua-the-cao-dien-thoai-Vinaphone-amp-Mobifone-), không cần thông qua nạp khoai, có khi cái nạp khoai bị lỗi với 1 số phiên bản của trình duyệt, mình sẽ check lại và fix. Sorry bạn.

FoxFe
28-01-2012, 11:04 PM
Cả " kích hoạt " và cả " nạp khoai " đều ko được gì Sứt ạ :( sau khi nhập mã thẻ và số seri , nhập bảo mật rồi ấn Nạp thì page chẳng hiện ra gì nữa cả .

KonAir
29-01-2012, 01:09 AM
Cả " kích hoạt " và cả " nạp khoai " đều ko được gì Sứt ạ :( sau khi nhập mã thẻ và số seri , nhập bảo mật rồi ấn Nạp thì page chẳng hiện ra gì nữa cả .
Cái này có lẽ là lỗi xuất hiện đối với 1 số phiên bản của 1 số trình duyệt, mình sẽ check và fix. Hiện tại đã reply PM của bạn.