PDA

View Full Version : Nâng cấp player

ryan88
14-12-2018, 12:53 AM
1h sáng và mình ngồi gõ cái comment này vì quá bực mình, trong khi các trang khác update player xịn xò thì pub vẫn xài cái player từ năm 2012 tới giờ.
Load phim thì toàn lỗi kết nối server, xoay 5 6 lần mới được.
Xem phim được 1 lúc thì xoay mòng mòng, phải refresh lại trang, tua lại đoạn đã xem. Rất là ức chế.

Mình xem phim ở đây cũng 5-6 năm rồi, 2 3 đời acc rồi mà lần này bực mình quá phải nói.

KonAir
14-12-2018, 08:13 AM
Bạn chỉ cần ấn nút tối ưu đường truyền trên player là được nhé.

ryan88
14-12-2018, 02:37 PM
Bạn chỉ cần ấn nút tối ưu đường truyền trên player là được nhé.

Tối ưu đường truyền chỉ để tìm kiếm server nào tối ưu cho mạng của user nhất, vấn đề ở đây là cái flash player quá cùi so với thời đại.

KonAir
14-12-2018, 06:37 PM
Tối ưu đường truyền chỉ để tìm kiếm server nào tối ưu cho mạng của user nhất, vấn đề ở đây là cái flash player quá cùi so với thời đại.

Vậy bạn quan tâm tới tốc độ load phim hay vấn đề gì của player ạ?

ryan88
15-12-2018, 11:31 PM
Vậy bạn quan tâm tới tốc độ load phim hay vấn đề gì của player ạ?

Mình quan tâm tới 2 thứ có thể ảnh hưởng tới pub trong khi các đối thủ đang mạnh hơn:
1. Các server phim bị lỗi kết nối khá nhiều, mình dùng 2 mạng FPT và VNPT đều bị lỗi đó.
2. Player không có các chức năng tự kết nối lại nếu như gặp lỗi, và mình thường xuyên bị. Đang xem giữa chừng, bị mất kết nối hay gì đó, player loading vòng vòng. bắt buộc phải refresh lại trang (và gặp lại lỗi kết nối, 4-5 lần lỗi kết nối mới chọn được server ko bị lỗi để load phim). Trong khi các trang khác (hdo, phimhay) player có khả năng kết nối lại với server tự động (đang xem phim, rút dây mạng, cắm lại phim vẫn load được chứ không phải refresh trang rồi tua tới đoạn đang xem).
Vấn đề nữa là flashplayer vì vấn đề bảo mật nên các trình duyệt mặc định đã tắt plugin này rồi nên pub nên nâng cấp lên html5 player chẳng hạn.
Đôi lời góp ý tới các bạn dev của pub !