PDA

View Full Version : Triển khai việc kích hoạt tài khoản vào 14h ngày 19/01/2012

KonAir
18-01-2012, 08:27 PM
Chào mọi người, sau khi đăng topic Thông báo về việc kích hoạt tài khoản tại Pub.vn (http://pub.vn/forum/showthread.php/3098-Thong-bao-ve-viec-kich-hoat-tai-khoan-tai-Pub-vn), BQT quyết định sẽ chính thức triển khai việc kích hoạt này vào 14h ngày 19/01/2012. Việc kích hoạt này được áp dụng đối với tất cả các thành viên, ngoại trừ các thành viên trong ban quản trị. Khi việc kích hoạt được tiến hành, sẽ có hướng dẫn đầy đủ cho các bạn.
Mình xin nhắc lại: mọi người có thể kích hoạt thông qua 3 hình thức là thẻ cào điện thoại (Mobifone, Vinaphone, Viettel, và khi thanh toán qua hình thức này, nhà mạng sẽ thu 20% phí), qua cổng thanh toán BaoKim.vn (có thể dùng gần như toàn bộ tài khoản của các ngân hàng ở Việt Nam, cũng như các loại thẻ thanh toán như Visa, Master). Hình thức nhắn tin qua điện thoại mình xin được phép bỏ qua vì rất thiệt thòi, các bạn nhắn 1 tin 15 nghìn thì thực thu về chỉ được có 4-6 nghìn. Khi tính năng kích hoạt bắt đầu chạy, sẽ có hướng dẫn cụ thể cho từng hình thức trên. Xin các bạn vui lòng không hỏi về cách thức đăng ký, sử dụng tài khoản Bảo Kim hay Vật Giá, cũng như không phân tích về việc nên hay không nên kích hoạt trong topic này. Vì đây đã là quyết định cuối cùng của ban quản trị.
Xin cám ơn tất cả các bạn và vui lòng không spam linh tinh trong topic này.

Gto OnizuKa
18-01-2012, 08:35 PM
chị sứt ơi...... HƯỚNG DẪN CỤ THỂ chị sứt hứa đâu =.=

KonAir
18-01-2012, 08:36 PM
@Gto OnizuKa: đọc kỹ lại post 1 nhé.

illuminati
18-01-2012, 08:56 PM
Những giây phút cuối cùng gắn bó với PUB.
hik... hơi buồn 1 tẹo... Chúc diễn đàn ngày càng phát triển mạnh.

KonAir
18-01-2012, 08:58 PM
Những giây phút cuối cùng gắn bó với PUB.
hik... hơi buồn 1 tẹo... Chúc diễn đàn ngày càng phát triển mạnh.
Cám ơn bạn. Chúc bạn và gia đình năm mới 2012 vui vẻ hạnh phúc.

Khachuong
18-01-2012, 09:00 PM
Còn trường hợp của em thì sao được chị Sứt. Bâng khuâng đứng giữa đôi dòng nước, chọn lấy 1 dòng hay để nước trôi. :((

Julj3nK
18-01-2012, 09:00 PM
Ủng hộ việc thu tiền , mấy hum xem film lag kinh người :(

KonAir
18-01-2012, 09:01 PM
Còn trường hợp của em thì sao được chị Sứt. Bâng khuâng đứng giữa đôi dòng nước, chọn lấy 1 dòng hay để nước trôi. :((
Đã PM cho em nhé.

dominhphung
18-01-2012, 09:04 PM
cÓ một vài thắc mặc hỏi BQT nhe :
1. Tài khoản này của tớ có được giữ lại khi không kích hoạt không ? Nếu ko kích hoạt thì đăng nhập bình thường. Tuy ko xem online được nhưng download ở box SHaring được ko ?
2. Nếu khi nào muốn xem thì tớ nạp tiền. Hết hạn thì tài khoản có bị xoá không ?
3. Nếu tớ kích hoạt và share acc này cho bạn thì xem cùng một lúc có được không ?

KonAir
18-01-2012, 09:09 PM
cÓ một vài thắc mặc hỏi BQT nhe :
1. Tài khoản này của tớ có được giữ lại khi không kích hoạt không ? Nếu ko kích hoạt thì đăng nhập bình thường. Tuy ko xem online được nhưng download ở box SHaring được ko ?
2. Nếu khi nào muốn xem thì tớ nạp tiền. Hết hạn thì tài khoản có bị xoá không ?
3. Nếu tớ kích hoạt và share acc này cho bạn thì xem cùng một lúc có được không ?
1. Được giữ lại, dĩ nhiên là như vậy. Nếu tài khoản không kích hoạt sẽ vẫn được download ở box Sharing Zone, và vẫn được sinh hoạt tại các box khác, nhưng sẽ có 1 số hạn chế nhất định, ví dụ sẽ không được post bài tại box nào đó (tránh tình trạng nick Bot spam quảng cáo...)
2. Khi hết hạn kích hoạt, tài khoản sẽ trở thành tài khoản bình thường như khi chưa kích hoạt, và dĩ nhiên không bị xóa. Trừ khi bạn vi phạm nội quy nghiêm trọng.
3. Sẽ có nội quy về việc này. Và tất nhiên, tất cả các hình thức như chia sẻ tài khoản, dùng chung, tài khoản đó sẽ bị xóa vĩnh viễn ngay lập tức, kể cả là tài khoản kích hoạt hay chưa kích hoạt.

diepzen
18-01-2012, 09:26 PM
Thỉnh thoảng em không xem ở máy nhà, vậy khi đó acc em đăng nhập ở một địa chỉ ip khác liệu có bị nhầm thành dùng chung không hả anh ? :|

KonAir
18-01-2012, 09:28 PM
Thỉnh thoảng em không xem ở máy nhà, vậy khi đó acc em đăng nhập ở một địa chỉ ip khác liệu có bị nhầm thành dùng chung không hả anh ? :|
IP của Việt Nam là IP động, nên ngay khi em chỉ ở nhà IP còn có thể khác nữa là, vì vậy dĩ nhiên không bao giờ anh dựa theo cái đó để bị nhầm thành dùng chung cả :D

san-ko
18-01-2012, 09:36 PM
mình đăng ký từ hôm qua và vào email vẫn không thấy phần mình đăng ký pub giờ chẳng nhớ mình dùng email nào nữa,có phải lỗi gì không?
pub trong thời gian tới sẽ không free nữa à ?

new_world.omg402
18-01-2012, 09:37 PM
hehehe. mai chơi hẳn 200k cho đỡ phải suy nghĩ nhiều. :D

KonAir
18-01-2012, 09:39 PM
mình đăng ký từ hôm qua và vào email vẫn không thấy phần mình đăng ký pub giờ chẳng nhớ mình dùng email nào nữa,có phải lỗi gì không?
pub trong thời gian tới sẽ không free nữa à ?

Hiện tại để tiện cho việc đăng ký, pub không yêu cầu mọi người kích hoạt thông qua email:D, nên bạn không cần phải lo khi không nhận được email. Còn nếu muốn biết bạn đang dùng email nào hoặc muốn đổi email bạn có thể bấm vào setting (ở phía bên phải nick bạn ở góc phải trên cùng của màn hình) rồi bấm vào edit email, password.

Mr.Volcano
18-01-2012, 09:41 PM
Mình nghĩ Pub.vn nên để phần nạp tiền để xem theo phim nữa vì mình hay phải đi học, ít khi xem phim trên Pub thường xuyên. Chỉ đc thưởng thức phim trên Pub vào tối thứ 7 và CN.

KonAir
18-01-2012, 09:44 PM
Mình nghĩ Pub.vn nên để phần nạp tiền để xem theo phim nữa vì mình hay phải đi học, ít khi xem phim trên Pub thường xuyên. Chỉ đc thưởng thức phim trên Pub vào tối thứ 7 và CN.
Bạn vui lòng tìm đọc vấn đề này tại topic này nhé (http://pub.vn/forum/showthread.php/3098-Thong-bao-ve-viec-kich-hoat-tai-khoan-tai-Pub-vn).

vjrgo29
18-01-2012, 09:46 PM
em hỏi chho rõ ràng cái..ko kích hoạt ko nạp phí thì ko xem fim ở pub được..có phải z hem?

KonAir
18-01-2012, 09:48 PM
em hỏi chho rõ ràng cái..ko kích hoạt ko nạp phí thì ko xem fim ở pub được..có phải z hem?
Đúng vậy bạn ạ.

san-ko
18-01-2012, 09:57 PM
Pub không thể kinh doanh hay kiến tiền bằng quảng cáo à ? giống kiểu facebook và google ấy.

sai123
18-01-2012, 10:16 PM
Với những gì mà pub đem lại cho chúng ta thì mình nghĩ mức phí trên là quá tuyệt vời r :-bd ủng hộ các admin

socchipmunk
18-01-2012, 11:28 PM
Pub không thể kinh doanh hay kiến tiền bằng quảng cáo à ? giống kiểu facebook và google ấy.

1 câu ngắn gọn nè Bạn : "Chả Có Bữa Ăn Nào Miễn Phí Cả...",bạn xem 1 bộ phim thì đó là công sức và $ bạc của rất nhiều người,nghĩ sao đòi miễn phí hoài được bạn???

Megatron
18-01-2012, 11:36 PM
Được chứ bạn, quảng cáo dĩ nhiên là có thể kiếm được tiền, nhưng muốn có kinh phí duy trì và phát triển Pub, thì sẽ phải đặt banner kín mít trên dưới trái phải, trong bài post, cạnh avatar, dưới chữ ký, cho mọc quảng cáo pop-up chùm 10 chùm 20, tắt 1 cửa sổ mọc bù 10 cửa sổ khác, khống chế làm sao mỗi user vào web phải mọc cho đủ 300 cửa sổ mới thôi, chèn quảng cáo vào giữa phim như trên TV, chạy lòng vòng trên màn hình khi xem phim, bằng mọi giá cưỡng chế bắt ép thành viên xem, không cho tua và phải click quảng cáo... khi đó Pub của chúng ta sẽ không còn là Pub nữa mà sẽ được tạp chí PCWorld bình chọn là một trong những website khốn kiếp vô liêm sỉ nhất thế gian. Còn nếu đặt banner kiểu lịch sự như ở trang chủ, thì tiền thu về từ quảng cáo trong 1 năm cũng không đủ trả tiền đặt chỗ thuê băng thông cho 1 server, nói gì tới cả đống server của Pub đang dùng :D

pe_just_baby
18-01-2012, 11:53 PM
@sứt :dù biết là lỗ 20k , e vẩn sẽ nạp 220k để lấy 1 năm :)) a này , thế Khoai là thế nào , nói e nghe :)) nạp 220k là ra khoai luôn hay phải thành khoai , rồi mới kích hoạt nhỉ >"< e hơi dốt cái này , a mà chửi e , e lại tức khẩu thành văn tràng giang đại hải đấy nhá

KonAir
19-01-2012, 12:03 AM
@sứt :dù biết là lỗ 20k , e vẩn sẽ nạp 220k để lấy 1 năm :)) a này , thế Khoai là thế nào , nói e nghe :)) nạp 220k là ra khoai luôn hay phải thành khoai , rồi mới kích hoạt nhỉ >"< e hơi dốt cái này , a mà chửi e , e lại tức khẩu thành văn tràng giang đại hải đấy nhá
Khi nạp em sẽ có chọn lựa kích hoạt luôn tài khoản hoặc nạp khoai. Nếu em nạp khoai thì tài khoản của em sẽ có khoai, và khoai có thể dùng để kích hoạt tài khoản bất kỳ lúc nào.

pe_just_baby
19-01-2012, 12:23 AM
Khi nạp em sẽ có chọn lựa kích hoạt luôn tài khoản hoặc nạp khoai. Nếu em nạp khoai thì tài khoản của em sẽ có khoai, và khoai có thể dùng để kích hoạt tài khoản bất kỳ lúc nào.

Ơ ?? thế e kích oạt xong thì e hết khoai ah ?? :(( nhớn nhứt chỉ có 200 thôi hả a ? :) khoai để làm gì nào :)) e đang giào, nhá e tý để e nạp, mốt nghèo, k còn $_$ để nạp cho Pub nữa đâu :))

KonAir
19-01-2012, 12:26 AM
Ơ ?? thế e kích oạt xong thì e hết khoai ah ?? :(( nhớn nhứt chỉ có 200 thôi hả a ? :) khoai để làm gì nào :)) e đang giào, nhá e tý để e nạp, mốt nghèo, k còn $_$ để nạp cho Pub nữa đâu :))
Em có quyền nạp bao nhiêu khoai tùy thích, 1 lần nạp được nhiều nhất là A khoai chẳng hạn thì em có thể nạp nhiều lần A :)), và ví dụ em có 40000 khoai, kích hoạt 1 tháng mất 20000 khoai thì acc của em vẫn sẽ còn 20000 khoai. Và khoai sau này thì dĩ nhiên là làm được nhiều trò thú vị lắm :)), pub ko chỉ có phim mà em ;;), chỉ có phim ko thì Megatron bầy ra khoai khiếc làm cái gì cho nó mỏi, hehe.

pe_just_baby
19-01-2012, 01:06 AM
:)) ah ah :)) ờ ờ ! e hiểu rồi , để mai e nạp. Mà nạp bằng thẻ dt thì cấu trúc thế nào a nhỉ ?? e k thấy để trong topic >"<

Hieu Pham
19-01-2012, 01:24 AM
còn mình ở nước ngoài làm sao kích hoạt? Pub có đổi từ USD sang VND ko?

KonAir
19-01-2012, 07:35 AM
:)) ah ah :)) ờ ờ ! e hiểu rồi , để mai e nạp. Mà nạp bằng thẻ dt thì cấu trúc thế nào a nhỉ ?? e k thấy để trong topic >"<
Sao mày hỏi nhiều thế, mày bị ngu à :))

còn mình ở nước ngoài làm sao kích hoạt? Pub có đổi từ USD sang VND ko?
Ở nước ngoài bạn có thể thanh toán thông qua cổng thanh toán Baokim, Baokim cho phép sử dụng các loại thẻ credit, debit..., và tự động quy đổi từ USD sang VND.

Hieu Pham
19-01-2012, 08:11 AM
hi vọng là sẽ có hướng dẫn cụ thể chứ mình không rành chuyện này lắm

Ginto91
19-01-2012, 09:02 AM
top up and enjoy ^^! 12h chiều nó sẽ hiện giao diện nạp thôi có j đâu

iKucell
19-01-2012, 09:03 AM
Oản quá! Em còn đi học lấy đâu ra tiền ở Bảo Kim hay Vật Giá nhĩ ...
Sao Pub ko lập ra trò chơi gì đó để có khoai chẳn hạn.

Ginto91
19-01-2012, 09:18 AM
nhịn ăn sáng 1 ngày đi em :x

herobon
19-01-2012, 09:54 AM
Oản quá! Em còn đi học lấy đâu ra tiền ở Bảo Kim hay Vật Giá nhĩ ...
Sao Pub ko lập ra trò chơi gì đó để có khoai chẳn hạn.

sẽ có gameshow cho các bạn ;))

whatever
19-01-2012, 10:11 AM
Miễn phí thì bị DM ( Dog Members ) phá rối ( đòi download phim, bật nhiều cửa sổ phim gây ảnh hưởng tốc độ xem của người #, spam quảng cáo, pót bài văng tục chê bai này nọ .... )

Thu phí thì members lại không có điều kiện ( vì đa phần mem là hs, sv và bản chất là người VN thì lúc nào cũng chỉ thích FREE ) => Mem giảm

Tóm lại , Miễn phí thì làm khổ các BQT , Thu Phí thì làm khổ các mem đàng hoàng

TẤT CẢ TỘI LỖI ĐỀU DO NHỮNG CON NGƯỜI KHÔNG CÓ Ý THỨC ĐÃ PHÁ HOẠI CỘNG ĐỒNG PUB.VN, LÀM ẢNH HƯỞNG ĐẾN MỌI NGƯỜI XUNG QUANH

Vì một PUB.VN lành mạnh hãy Nhấn Thanks để đã đảo các DM ra khỏi cộng đồng PUB.VN

iKucell
19-01-2012, 10:25 AM
Miễn phí thì bị DM ( Dog Members ) phá rối ( đòi download phim, bật nhiều cửa sổ phim gây ảnh hưởng tốc độ xem của người #, spam quảng cáo, pót bài văng tục chê bai này nọ .... )

Thu phí thì members lại không có điều kiện ( vì đa phần mem là hs, sv và bản chất là người VN thì lúc nào cũng chỉ thích FREE ) => Mem giảm

Tóm lại , Miễn phí thì làm khổ các BQT , Thu Phí thì làm khổ các mem đàng hoàng

TẤT CẢ TỘI LỖI ĐỀU DO NHỮNG CON NGƯỜI KHÔNG CÓ Ý THỨC ĐÃ PHÁ HOẠI CỘNG ĐỒNG PUB.VN, LÀM ẢNH HƯỞNG ĐẾN MỌI NGƯỜI XUNG QUANH

Vì một PUB.VN lành mạnh hãy Nhấn Thanks để đã đảo các DM ra khỏi cộng đồng PUB.VN

.. Có ý nhưng sao giống câu thank thế.

san-ko
19-01-2012, 10:33 AM
sẽ có gameshow cho các bạn ;))

Thật hay đùa vậy hả bạn ?

KonAir
19-01-2012, 10:41 AM
Thật hay đùa vậy hả bạn ?
Tất nhiên là thật.

onepsutnatjn77
19-01-2012, 11:16 AM
Tất nhiên là thật.
Vậy nếu thắng có đc Khoai ko???

whatever
19-01-2012, 11:16 AM
tạm biệt pub chúc min mod mạnh khoẻ và làm ăn phát đạt, chúc pub.vn ngày càng phát triển!!!

KonAir
19-01-2012, 11:20 AM
Vậy nếu thắng có đc Khoai ko???
Khi nào có gameshow bạn sẽ biết nhé.

mr.sid
19-01-2012, 11:32 AM
mình ủng hộ hết mình, chỉ hy vong là sau khi triển khai thu phí, Pub pháttrieenr làm sao để có thể coi được trên máy tính bảng và smart tv

KonAir
19-01-2012, 11:32 AM
mình ủng hộ hết mình, chỉ hy vong là sau khi triển khai thu phí, Pub pháttrieenr làm sao để có thể coi được trên máy tính bảng và smart tv
Đó là điều chắc chắn bạn ạ.

whatever
19-01-2012, 01:04 PM
chỉ còn 1h nữa thôi, sáng giờ coi đc 3 film oy`, đang load 1 phim nữa, hy vọng sẽ load kịp :))

hieumaco
19-01-2012, 07:24 PM
IP của Việt Nam là IP động, nên ngay khi em chỉ ở nhà IP còn có thể khác nữa là, vì vậy dĩ nhiên không bao giờ anh dựa theo cái đó để bị nhầm thành dùng chung cả :D
---
vậy mà có Admin đòi ban IP mới ghê

ngocanh102
19-01-2012, 08:26 PM
20k/tháng là quá rẻ so với chất lượng. Sẽ xem xét ủng hộ :)