PDA

View Full Version : Pub.vn có thể hỗ trở cả HTML5 không ?

san-ko
18-01-2012, 12:13 AM
Mình có mấy số cái thiếc bị đều không có flash như ipad,iphone,TV internet đều không thể xem đươc khi có không có flash, để xem được mà không cần flash chỉ cần có HTML5 là có thể xem được.Liệu admin có thể bổ sung được không ?

KonAir
18-01-2012, 12:20 AM
Sẽ bổ sung trong thời gian tới. Bạn yên tâm. BQT vẫn đang tiến hành nghiên cứu vấn đề này.

san-ko
18-01-2012, 03:49 PM
Liệu có thể cho phụ đề ở luôn phim được không ? ý mình là không cần phải bật phụ đề (CC) khi chuyển sang HTML5 ấy? Mình vừa thử TV internet (sony-EX520) trên web youtube và thử bật HTML5 thấy phim và phụ đề không khớp khi bật phụ đề (CC) lắm.
Còn nữa mình muốn hỏi tất cả phim trong Pub.vn đều là m-HD hay HD 720p ?

Megatron
18-01-2012, 04:02 PM
Liệu có thể cho phụ đề ở luôn phim được không ? ý mình là không cần phải bật phụ đề (CC) khi chuyển sang HTML5 ấy? Mình vừa thử TV internet (sony-EX520) trên web youtube và thử bật HTML5 thấy phim và phụ đề không khớp khi bật phụ đề (CC) lắm.
Còn nữa mình muốn hỏi tất cả phim trong Pub.vn đều là m-HD hay HD 720p ?
Tất nhiên là có phụ đề ở phim chứ bạn. Và tất nhiên là chuẩn xác 100% chứ không như Youtube CC đâu bạn yên tâm. Còn m-HD hay HD 720p hay t-HD gì đó nó vốn chỉ là các tên gọi, về cơ bản phân giải 720p trở lên thì gọi là HD, còn nó có xứng với cái mác HD không thì bạn tự xem và đánh giá.

san-ko
19-01-2012, 05:49 PM
Hỏi câu cuối cùng: bao giờ làm xong hay hỗ trợ HTML5 xong ?

buonvituonglai
19-01-2012, 05:51 PM
Hỏi câu cuối cùng: bao giờ làm xong hay hỗ trợ HTML5 xong ?

Đọc lại #2, và chuyện tương lai thì không ai biết trước được.
Chỉ biết là xong trong tương lai thôi!