PDA

View Full Version : Thông báo về việc kích hoạt tài khoản tại Pub.vn

Pages : [1] 2

KonAir
16-01-2012, 03:31 PM
MỌI NGƯỜI XEM HƯỚNG DẪN KÍCH HOẠT TẠI ĐÂY (http://pub.vn/forum/forumdisplay.php/130-Huong-dan-kich-hoat-tai-khoan)

THÔNG BÁO LỖI KHI KÍCH HOẠT TÀI KHOẢN VÀ NẠP KHOAI TẠI ĐÂY (http://pub.vn/forum/showthread.php/3177-Noi-thong-bao-loi-khi-kich-hoat-tai-khoan-va-nap-khoai-)

Xin kính chào chư vị đồng bào bà con cô bác khán giả xa gần, xin kính chào toàn thể các vị member dấu yêu của Pub.vn. Hôm nay chúng ta lại được gặp nhau lần nữa tại cái box khốn kiếp này :)). Lời đầu tiên, một cách ngắn gọn, xin được chúc tất cả mọi người một năm mới an khang, thịnh vượng, lộc phúc đầy nhà :x

Năm cũ đi qua, năm mới đã đến, Pub.vn của chúng ta cũng đã thành lập được hơn nửa năm, vui có, buồn có, được các bạn yêu mến có, ủng hộ có, ghen ghét có... nói chung là cũng rất thăng trầm :)). Và dù bất kỳ thế nào mình cũng xin thay mặt BQT cám ơn tấm lòng của các bạn.

Hôm nay mình xin được lập topic này để thông báo chính thức về việc thay đổi cách thức của Pub.vn, cụ thể là việc sẽ tiến hành kích hoạt tài khoản.

Pub.vn ra đời bằng tâm huyết và sự đam mê của mình cùng admin Megatron với hi vọng mang đến cho mọi người 1 sân chơi miễn phí, lành mạnh. Tuy nhiên, cùng với sự phát triển theo chiều hướng tốt của Pub, nhiều mặt xấu cũng đã xuất hiện. Rất nhiều nick bot, clone được đăng ký, post bài quảng cáo tùm lum, rồi nhiều thành viên đăng ký nick với mục đích phá hoại, văng tục chửi bậy, post những bài thiếu văn hóa, download phim tại box Online vô tội vạ, ảnh hưởng tới tốc độ người khác khi xem online. Hàng ngày, mình cùng với các thành viên BQT phải xóa rất nhiều bài, đồng thời ban, xóa các nick như vậy, nhưng không xuể. Số lượng các nick post bài quảng cáo cũng như những thành viên thiếu ý thức vẫn ngày 1 tăng, vì tư tưởng BAN nick này ta làm nick khác, thậm chí là đăng ký hàng loạt bằng các chương trình tự động. Bên cạnh đó, đã xuất hiện rất nhiều trang web ăn cắp đường link phim tại server của Pub, đăng ký sẵn nhiều account để chiếu trên website của họ, chặn trang này thì lại có trang khác, gây ảnh hướng rất nhiều tới tốc độ xem phim của pub, cũng như tốn thời gian của BQT (Ví dụ 1 (http://pub.vn/forum/showthread.php/3067-Trang-ImediaHD-lay-phim-cua-Pub-), ví dụ 2 (http://pub.vn/forum/showthread.php/3101-Hang-nhai-hang-nhai-)). Và gần như không thể giải quyết triệt để vấn nạn này.

Sau một thời gian bàn bạc kỹ lưỡng cùng admin Megatron, cũng như nhận được tương đối nhiều ý kiến muốn được đóng góp kinh phí, góp sức duy trì Pub.vn. Trước tình hình số lượng thành viên tăng nhanh, lượng server đưa thêm vào hoạt động cũng vì thế mà phải tăng lên, nằm ngoài dự tính của bọn mình. Với đà này, nếu không có thêm các khoản kinh phí để tiếp tục đổ vào hệ thống server thì Pub sẽ không thể nào tiếp tục tồn tại, đừng nói là phát triển. Và có lẽ hàng ngày các bạn chỉ có thể lên click vào từng phim cho buffer và hôm sau xem là vừa, đồng thời đọc các comment về phim lag, giật, ức chế này nọ... Chính vì vậy, mình quyết định sẽ tiến hành việc kích hoạt tài khoản. Việc kích hoạt tài khoản thành viên nhằm vào 4 mục đích sau đây:

1. Thanh lọc thành viên. BQT cùng với các encoders, subbers, uploaders đều bỏ rất nhiều công sức tạo nên nội dung cho mọi người, mong muốn mang đến cho mọi người những giây phút thư giãn, vui vẻ. Tuy nhiên công sức này sẽ vô nghĩa và lãng phí nếu phục vụ những thành viên vô ý thức, không tôn trọng nội quy cũng như không tôn trọng người khác. vì vậy Pub.vn sẽ chỉ phục vụ những thành viên thực sự muốn tham gia, muốn góp sức, gắn kết với Pub.vn. Đó là những bạn xứng đáng được hưởng thành quả của đội ngũ BQT và các encoders, subbers, uploaders.

2. Chấm dứt vấn nạn ăn cắp, sử dụng server và tài nguyên của Pub.vn để trình chiếu tại các website khác. Bọn mình là cá nhân, và đội ngũ BQT còn rất yếu về mặt nhân lực cũng như kỹ thuật, không thể chấm dứt tình trạng này một cách triệt để nếu vẫn hoạt động theo cách thức cũ.

3. Duy trì và nâng cấp, gia tăng số lượng server. Một trong những yếu tố quan trọng nhất, quyết định sự sống còn của Pub.vn.

4. Hỗ trợ các thành viên trong BQT như supermods, mods, encoders, subbers, uploaders, những người bỏ rất nhiều công sức và tiền bạc để phục vụ chúng ta. Ví dụ như trả phí internet cho các uploaders, máy tính cho các encoders...

Tất cả nguồn thu từ việc kích hoạt tài khoản của thành viên sẽ được sử dụng để tái đầu tư phục vụ mọi người ngày một tốt hơn.

Và để công bằng cũng như đáp ứng nguyện vọng của một số bạn muốn đóng góp cho Pub, mình quyết định việc kích hoạt này sẽ áp dụng đối với tất cả các thành viên (trừ các thành viên trong BQT), vì trang web là chung của mọi người, không thể chỉ có một số bạn đóng góp, còn các bạn khác thì không. Sau khi bàn bạc kỹ lưỡng, mức phí kích hoạt tài khoản là 20 nghìn đồng / 1 tháng (mình nghĩ đây là một mức phí hợp lý với tất cả mọi người).

Hiện tại BQT đã gần hoàn thành xong tính năng kích hoạt tài khoản. Sau khi hoàn thành xong, mọi người có thể kích hoạt thông qua 3 hình thức là thẻ cào điện thoại (Mobifone, Vinaphone, Viettel, và khi thanh toán qua hình thức này, nhà mạng sẽ thu 20% phí), qua cổng thanh toán BaoKim.vn (có thể dùng gần như toàn bộ tài khoản của các ngân hàng ở Việt Nam, cũng như các loại thẻ thanh toán như Visa, Master). Hình thức nhắn tin qua điện thoại mình xin được phép bỏ qua vì rất thiệt thòi, các bạn nhắn 1 tin 15 nghìn thì thực thu về chỉ được có 4-6 nghìn. Khi tính năng kích hoạt bắt đầu chạy, sẽ có hướng dẫn cụ thể cho từng hình thức trên. Xin các bạn vui lòng không hỏi về cách thức đăng ký, sử dụng tài khoản Bảo Kim hay Vật Giá trong topic này.
tai hinh nen dep (http://taihinhnendep.com)
Khi kích hoạt các bạn có thể kích hoạt trực tiếp hoặc nạp Khoai (đơn vị tiền tệ của Pub ;;), và Khoai có thể dùng để kích hoạt tài khoản bất kỳ lúc nào, cũng như sau này có thể sử dụng khoai để làm rất nhiều việc thú vị cũng như khốn kiếp trên pub do Sứt Yêu khốn kiếp và Megatron đạo mạo nghĩ ra :)) (xin phép được dấu, chưa nói vội, hehe)

Việc kích hoạt tài khoản sẽ được tiến hành trong tuần này (chắc chắn là sẽ trước tết Âm lịch 2012). Sau khi chạy tính năng kích hoạt tài khoản, những bạn chưa kích hoạt sẽ chỉ được truy cập nội dung tại pub (như việc xem phim...) trong khoảng thời gian là 5-10 phút. Các bạn đã kích hoạt sẽ trở thành Pubbers - Thành viên chính thức, và dĩ nhiên sẽ được truy cập 100% nội dung tại Pub. Tất cả các thành viên của Ban Quản Trị (Supermods, mods, subbers, encoders,uploader...) mặc định sẽ được kích hoạt.

Việc kích hoạt tài khoản là việc bắt buộc phải làm, và rất mong được toàn thể thành viên ủng hộ, cũng như hiểu việc kích hoạt không nhằm mục đích kinh doanh (nếu kinh doanh thì với mức thu này sẽ lỗ chổng vó :)), muốn hòa vốn chắc phải thu ít nhất gấp 5,6 lần :))). Hoàn toàn hướng tới mục đích phục vụ các bạn tốt hơn, tạo ra 1 cộng đồng chất lượng, 1 sân chơi lành mạnh, là một nơi xứng đáng để mọi người dừng chân :D

Ngoài ra, trong quá trình hoạt động, để tạo thêm kinh phí cho trang web, mình xin phép mọi người cho phép Pub được đặt 1 vài quảng cáo và một số hình thức khác, các việc này sẽ dựa trên 1 nguyên tắc bất di bất dịch đó là : Không gây khó chịu cho thành viên. Ví dụ Pub sẽ nói không với quảng cáo Pop-Up. Hiện tại ngoài trang chủ có đang đặt quảng cáo của VatGia, mỗi lần các bạn click vào một banner (thời gian tối thiểu giữa 2 lần click là 20 phút, và trong 1 ngày 1 IP sẽ chỉ được tính tối đa là 2 lượt click dù có click bao nhiêu phát :))), thì Pub sẽ thu về khoảng 300 đồng.

MỌI NGƯỜI XEM HƯỚNG DẪN KÍCH HOẠT TẠI ĐÂY (http://pub.vn/forum/forumdisplay.php/130-Huong-dan-kich-hoat-tai-khoan)

THÔNG BÁO LỖI KHI KÍCH HOẠT TÀI KHOẢN VÀ NẠP KHOAI TẠI ĐÂY (http://pub.vn/forum/showthread.php/3177-Noi-thong-bao-loi-khi-kich-hoat-tai-khoan-va-nap-khoai-)

HoaiTrung
16-01-2012, 11:41 PM
P/s Trôn and Sứt: cẩn thận coi chừng thằng Buồn nó hack acc đó nha!:)):))
Nói vui thôi. Rất mong các Mem sẽ kích hoạt Pubbers 1 cách đường đường chính chính.. còn có kinh phí mà duy trì PUB nhà ta nữa chứ. Hi vọng cái màu Pubbers sẽ là kẻ thống trị tại PUB

Mai Bi
16-01-2012, 11:46 PM
cái tiền Khoai nghe cute quá :x
anh ơi nhấn mạnh chữ KHOAI lên tí đi nha :D

HoaiTrung
16-01-2012, 11:47 PM
Hiện giờ a có khoảng vài chục gần 100 người thân hiện đang xem PUB như là truyền hình cáp thứ 2 tại nhà. Và quyết định là sẽ không khoan nhượng bất cứ 1 ai. Dù là thân quen kiểu gì mặc kệ, kể cả thằng em ruột vẫn tra tấn PUB hàng ngày (dù k hề có 1 bài viết)

cái tiền Khoai nghe cute quá :x
anh ơi nhấn mạnh chữ KHOAI lên tí đi nha :D
KHOAI và SẮN đi đôi với nhau từ thời bao cấp, cái thời mà VN mình còn nghèo khổ cùng cực. Anh nghĩ tên Trôn và Sứt cũng vắt óc nhiều đêm để nghĩ ra cái đơn vị tiền tệ này đó em à. Cũng dí dỏm và ghê gớm lắm đấy. Ai muốn hiểu sao thì hiểu....

honhattien81pk
17-01-2012, 09:20 AM
Ak mình hỏi cái 1 tài khoản VIP đã kích hoạt.. xem cùng lúc ở nhiều máy tính có được k ( khác ip )
:th_24:

HoaiTrung
17-01-2012, 09:25 AM
Lybach1991: Làm gì còn chuyện 1 tk Pubbers mà xem cùng lúc trên nhiều máy nữa, thế thì việc kích hoạt cũng như không.

tuananh2341
17-01-2012, 01:12 PM
Nạp càng nhiều tiền thì Khoai To, càng ít tiền thì Khoai Bé đúng ko sếp????? :th_72:

Kentiny
17-01-2012, 01:17 PM
nhắn tin kick hoạt được ko mấy bạn

whatever
17-01-2012, 01:18 PM
Like mạnh, đóng 1 mức phí quá phải chăng để có chất lượng tuyệt vời khi xem phim thì còn gì bằng :th_8:

KonAir
17-01-2012, 01:21 PM
nhắn tin kick hoạt được ko mấy bạn
Trong bài viết mình đã viết rõ về hình thức này, bạn đọc lại nhé.

piscestran
17-01-2012, 01:21 PM
Ủng hộ . Mức phí hợp lý nếu ko nói là quá rẻ . :)

Sẵn tiện năm mới chúc a chị em 1 năm mới bay cao bay xa , thịnh vựong . Chúc Pub.vn ngày càng phát triển .

thesleepwalker
17-01-2012, 01:25 PM
vậy là băng thông sẽ ko bị nghẽn nữa rồi :)

kumihihi
17-01-2012, 01:26 PM
cái Bảo Kim thì đăng ký như nào vậy ad, còn vấn đề 1 acc log nhiều máy thì giải quyết sao đây ad

xuangiang1011
17-01-2012, 01:27 PM
Cho em hỏi là cùng 1 tk có thể xem đc trên máy tính hoặc hệ thống mạng khác đc ko ? Ko dùng cùng lúc vì em cần phải di chuyển nhiều.

trunglk310
17-01-2012, 01:28 PM
Điều này cũng lên làm thui! :))

Megatron
17-01-2012, 01:31 PM
cái Bảo Kim thì đăng ký như nào vậy ad, còn vấn đề 1 acc log nhiều máy thì giải quyết sao đây ad
Khi bắt đầu thực hiện kích hoạt tài khoản, sẽ có hướng dẫn chi tiết về việc đăng ký tài khoản Bảo Kim bạn ạ. Còn vấn đề 1 acc log nhiều máy sẽ có quy định cụ thể trong nội quy diễn đàn sắp ban hành.

Cho em hỏi là cùng 1 tk có thể xem đc trên máy tính hoặc hệ thống mạng khác đc ko ? Ko dùng cùng lúc vì em cần phải di chuyển nhiều.
Dĩ nhiên là được bạn ạ.

shin
17-01-2012, 01:33 PM
các thành viên hiện tại có phải kích hoạt ko adm ơi ?

catpinguis
17-01-2012, 01:33 PM
pub có thể hướng dẫn nạp tiền kích hoạt từ vatgia.com là như thế nào ko vì mình chưa nạp qua đây bao giờ :-?

KonAir
17-01-2012, 01:34 PM
các thành viên hiện tại có phải kích hoạt ko adm ơi ?
Có, và riêng bạn thì phải kích hoạt 2 lần, vì nhìn bạn quá ngon cũng như chữ ký quá to, điện thoại tuy là hàng nhái nhưng nhìn cũng rất giống hàng xịn và chụp ảnh cũng rất đẹp sau khi qua xử lý Photoshop :))

pub có thể hướng dẫn nạp tiền kích hoạt từ vatgia.com là như thế nào ko vì mình chưa nạp qua đây bao giờ :-?
Sẽ có hướng dẫn chi tiết cho các hình thức thanh toán, sau khi việc kích hoạt được tiến hành, mọi người yên tâm nhé.

nlehoaph
17-01-2012, 01:35 PM
mình đồng ý với ý kiến này, nhưng mình nghĩ nên thu theo phim, đối với một số người như mình thì chuyện có nhiều online xem phim trên pub.vn là rất ít. Chỉ trong tuần có thể xem 1 đến 2 phim mà thôi. Đối với 1 số người như mình thì mình nghĩ chuyện thu này hơi thiệt thòi so với mua đĩa bên ngoài. Mong pub xem xét và xét hai hình thức kích hoạt tháng và kích hoạt theo bộ phim xem :) thân.
Hoa Kiếm

tranbeer
17-01-2012, 01:36 PM
mình lâu nay chỉ biết xem phim thôi chứ không biết cách nạp tiền qua mấy cách mà pub hướng dẫn, có thể thêm cách khác như chuyển khoản qua ngân hàng được không

lavender12
17-01-2012, 01:36 PM
:th_6::th_6::th_6:ủng hộ 2 tay 3 chân

donnieyao
17-01-2012, 01:37 PM
Nhịn ăn sáng xem phim... Hổng sợ đói, chỉ sợ KHOAI hổng TO :)

nkvuphuong
Ủng hộ việc này:th_24:
Mà khoai phải tính = củ chứ nhỉ :th_73:

KonAir
@nlehoaph: option kích hoạt theo phim bọn mình sẽ nghiên cứu, vì thật chất mục đích kích hoạt không phải là bán phim hay kinh doanh như đã nói ở post 1. Sẽ cố gắng để tạo thêm nhiều option sao cho hợp lý và công bằng với mọi người nhất.

lnhi88
17-01-2012, 01:38 PM
kích hoạt như thế nào vậy bà con?

KonAir
17-01-2012, 01:39 PM
mình lâu nay chỉ biết xem phim thôi chứ không biết cách nạp tiền qua mấy cách mà pub hướng dẫn, có thể thêm cách khác như chuyển khoản qua ngân hàng được không
Mình đã có nói ở trên, sau khi việc kích hoạt được triển khai, sẽ có hướng dẫn cụ thể. Còn với hình thức thanh toán qua baokim, các bạn có thể sử dụng hình thức chuyển khoản qua ngân hàng một cách nhanh chóng.

kích hoạt như thế nào vậy bà con?
Đây mới chỉ là thông báo, việc kích hoạt vẫn chưa chính thức triển khai bạn nhé.

tui_la_kon_nit
17-01-2012, 01:42 PM
đọc kỹ đi bạn, ko áp dụng nhắn tin nha

katory
17-01-2012, 01:44 PM
Anh Khốn Khiếp cho em nạp 20 KHOAI cái :*

m88vn
17-01-2012, 01:44 PM
Hệ hệ ... đúng như ông bà ta nói, không có cái gì tốt mà miễn phí cả :))

Ủng hộ PUB

nnquy2510
17-01-2012, 01:47 PM
Có, và riêng bạn thì phải kích hoạt 2 lần, vì nhìn bạn quá ngon cũng như chữ ký quá to, điện thoại tuy là hàng nhái nhưng nhìn cũng rất giống hàng xịn và chụp ảnh cũng rất đẹp sau khi qua xử lý Photoshop :))

Không phải pts đâu anh sứt ơi , ảnh chụp = đt chất lượng rất kém thì vào xử lý rất khó , nhìn nhận ra ngay :D , sứt mạnh mồm gớm :))

thn_vn
17-01-2012, 01:48 PM
deadline lúc nào BQT áng chừng cho bọn mình biết để khỏi bỡ ngỡ

KonAir
17-01-2012, 01:49 PM
deadline lúc nào BQT áng chừng cho bọn mình biết để khỏi bỡ ngỡ
Trong vòng 1 vài ngày tới và chắc chắn là trong tuần này cũng như trước tết âm lịch 2012 ;;)

Anh Quý VIP
17-01-2012, 01:50 PM
Đề nghị sứt cho thêm 500k 1 TK vĩnh viễn tại tết tiền nhìu làm 1 quả vĩnh viễn coi cho xướng :)), với cái này cỡ qua mùng 5 tết hãy bắt đâu khi đó là vừa hết tết ko có vụ mà hết tiền ở đây =))
P/S: ý kiến của mình là thế

thienbinhsongtu
17-01-2012, 01:53 PM
Mình thấy việc này rất hợp lý. Với lại 20k chưa bằng cố sinh tố hoặc mấy cốc trà đá thường ngày

linhoscars
17-01-2012, 02:01 PM
haizzz....có cái hay nhưng cũng đầy cái dở!

KonAir
17-01-2012, 02:04 PM
haizzz....có cái hay nhưng cũng đầy cái dở!
Xin được trích dẫn 1 câu "Mưu sự tại nhân, thành sự tại thiên" (lưu ý là mình không hiểu lắm nghĩa câu này và nó cũng không liên quan tới điều mình nói sau đây nhé :))) để muốn nói 1 vấn đề là: tất nhiên là không thể có gì hoàn hảo được mà, bọn mình chỉ biết cố gắng hết sức để hạn chế "đầy cái dở" và làm hại lòng mọi người ở mức cao nhất thôi :D

phamvuongtri
17-01-2012, 02:05 PM
vậy là quá rẻ rồi đó
bên trang ********* nó thu một tháng tới 50k lận
đăng kí cho con em coi phim hàn quốc.
luôn ủng hộ pub, việc thu phí là việc sẽ và phải làm mà.

delimma
17-01-2012, 02:05 PM
Dở ít , lợi nhiều bạn à . Ủng hộ các thím :))

nkvuphuong
17-01-2012, 02:09 PM
Ờ mà cái ý kiến thành viên nạp đến 1 mức nhất định nào đó đc set "vĩnh viễn" cũng hay đó chứ :th_115:

fildelio
17-01-2012, 02:12 PM
phải thú nhận rằng : đang từ miễn phí xem phim thoải mái giờ phải đóng tiền mới được xem thì cũng có tí chạnh lòng :">...... hehe, nhưng mà nghĩ cũng đúng thôi, cũng phải có tiền để duy trì hoạt động chứ...

Đợi đến hôm phải kích hoạt tài khoản, mình sẽ đi đăng kí ngay 1 năm xem cho nó thoải mái, chứ mấy chục ngày lại phải kích hoạt 1 lần thì ghét lắm...

Nhưng BQT cùng các bạn làm phim cũng phải hứa với mems là sẽ phục vụ người xem tốt hơn hẳn nhé, đưa đến mems những bộ phim hay hơn hẳn, chất lượng tốt hơn hẳn ngày còn miễn phí nhé :D

tomcatvn
17-01-2012, 02:15 PM
Biết ngay sẽ có ngày này =)), donate đee, sao phải xoắn =))

BlackBeauty209
17-01-2012, 02:17 PM
Dưới sự lãnh đạo tài tình của 2 admin sứt đại ca và đồng bọn thì việc thu phí để tập thể ace chúng ta hùng mạnh luôn chiến thắng những thế lực thù địch là rõ ràng >:)

KonAir
17-01-2012, 02:18 PM
Biết ngay sẽ có ngày này =)), donate đee, sao phải xoắn =))
Việc kích hoạt là việc bắt buộc nếu bạn muốn tham gia tại Pub nhé bạn, khác hẳn với việc donate, và đây là việc nghiêm túc, còn chuyện xoắn hay không xoắn là việc cá nhân bạn, bạn muốn xoắn tới oằn mình luôn cũng được :))

nlehoaph
17-01-2012, 02:19 PM
mình cũng có thêm ý kiến là số phim up: bản hoàn hảo + chưa được up bao giờ ( new hay cũ gì nhưng hot chất lượng) thì nên tính theo một bộ phim như vậy sẽ đc bao nhiu "Khoai" hi hi. Mình đồng ý là không bán hay kinh doanh phim, nhưng nên có bản option cho theo phim tùy người. Đối với người xem ít và nhiều có chỗ hợp lý và công bằng nhất.
Mình xem ở Pub từ ngày còn ít thành viên nên cũng rất ũng hộ việc pub thu phí nhằm tạo kinh phí.
Việc xem theo bộ phim mình nghĩ Pub nên như thế này, góp ý nhé, có sai sót gì thì mong mọi ng ở pub bỏ qua. Thu phí theo phim: khi muốn xem bộ film nào thì xem trailer, mình nghĩ trailer nên free để xem wa xem nội dung phim có gì. Sau đó sẽ bỏ "Khoai" ra để xem phim. Một bao bao nhiu đấy, tùy.... điều kiện mà các bạn xem xét. Sau đó thì sẽ gia hạn cho tài khoản đó với bộ phim vừa được đặt hàng trong vòng 2 ngày (học sinh như tụi mình cũng rất ít thời gian xem phim liên tục, cùng lắm là rảnh vào khoảng 1 tiếng mà thui, thì cứ cho 1 ngày 1 tiếng thì 2 ngày mới xem trọn bộ phim) Mình thấy 1 thời mạng FPT đã từng áp dụng cách thu phí phim kiểu theo ngày như thế này. Mình thấy kiểu đó rất tiện lợi cho những ng muốn thưởng thức phim như mình nhưng ít thời gian. Và có thể Pub có dịch vụ chuyển đổi. Từ thu phí tháng sang thu phí phim theo điều khoảng: muốn chuyển đổi phải đợi ít nhất 1 hay 2 tháng gì đấy kể từ lần kích hoạt trước. Việc chuyển đổi sẽ có lợi cho các bạn từ thiếu thời gian sang có rất nhiều thời gian và ngược lại. Hi, tks Pub đã cho ra những phim chất lượng!

cá rán
17-01-2012, 02:20 PM
có thể nào cho thíu trước vài tháng rồi đóng sau dc kô thým sứt. :th_79::th_79::th_79:

KonAir
17-01-2012, 02:22 PM
có thể nào cho thíu trước vài tháng rồi đóng sau dc kô thým sứt. :th_79::th_79::th_79:
Được chứ, và Pub cũng sẽ xin thiếu lại vài chục phần trăm của mỗi bộ phim rồi mới có đầy đủ sau được không thím Cá Rán ;;)

dung07
17-01-2012, 02:24 PM
Hê hê.... :))... Khoai nó mới chuối chứ , em bán mình cho pub rùi các anh mún sao cũng được...T_T

KonAir
17-01-2012, 02:25 PM
@nlehoaph: mình xin được tiếp nhận ý kiến của bạn và sẽ nghiên cứu trong thời gian tới. Nhưng hiện tại sẽ chỉ có các option đã được liệt kê trong post 1.

cá rán
17-01-2012, 02:27 PM
Được chứ, và Pub cũng sẽ xin thiếu lại vài chục phần trăm của mỗi bộ phim rồi mới có đầy đủ sau được không thím Cá Rán ;;)

lạy thým e xin cạch kô dám thíu đâu ạ :th_113::th_113::th_113:

nlehoaph
17-01-2012, 02:28 PM
ừ, mình mong Pub sẽ tiếp nhận và nghiên cứu cho ra nhanh các chức năng như vậy. Còn theo trong post 1 thì mình đã đồng ý rồi. Hi. Mong là sẽ cho ra các chức năng đó nhanh và sớm thui :)

thế nếu như bạn chờ load phim thì hơi phí đúng ko, thay vì thế có thể thu phí theo phim thì tiện lợi hơn bạn à :D

yuyu107
17-01-2012, 02:34 PM
Mọi người ủng hộ việc thu phí để duy trì hay là để chống những các đối tượng thù địch thì đương nhiên là phải thế rồi...Mình có thêm 1 cái suy nghĩ là nên cho các mem lựa chon thêm nhiều phương án,để cho những đối tượng,những "khách hàng" hay những người thích xem phim những lựa chọn VD : Phương án 1 : dành cho những học sinh,sinh viên,hay những người đi làm ko onl dc thì có 1 gói dịch vụ là kíck hoạt tài khoản (20k = 300 Khoai) và 1 phim tốn khoảng 10 Khoan,suy ra nếu nhóm đối tượng 1 này ko có time xem phim nhiều thì vẫn có thể bù vào xem dc nhiều bộ phim....và Phương Án 2 : thì như Sứt hay BQT tính hiện giờ....một chút ý kiến,mọi người chỉ xem tham khảo thôi ^^...Chúc PUB ngày ngày thêm ngàn ngàn thành viên tham gia :D

libra™
17-01-2012, 02:36 PM
Thế là đến ngày thu phí.Đợi ngày này lâu rồi.Tránh bớt tình trạng quảng cáo và ăn cắp tài nguyên của PUB.Mình sẽ ủng hộ hết mình.Mong anh Sứt và anh Trôn cùng đội ngũ BQT Pub phục vụ tốt hơn nữa cho các mem ( cho dù giờ đã quá ngon rồi ;)) )
Cho bài này thông báo to chình ình trên đầu forum để bà con xác định tư tưởng ( một là bán thân theo Pub hai là nốt gót ra đi cùng các anh chàng quảng cáo :)) ) đi anh Sứt ơi.

thanks173
17-01-2012, 02:41 PM
Hic, xl mọi người chứ chắc có vụ này em chả vào pub nữa. Toàn xài chùa quen bjo có vụ này là nản lun. Mặc dù bik công sức của Pub Team k nhỏ nhưng động vào kinh tế là e ko thích rùi.
E còn đi học nên cũng chả dư dả gì nữa.
Tạm biệt và chúc Pub ngày càng phát triển.

tronghuan90
17-01-2012, 02:41 PM
bỏ quảng cáo đi anh sứt ạ !? ko có quảng thì quảng cáo với thành viên không chính thức thôi !

long.tranthanh
17-01-2012, 02:42 PM
Nạp tiền thẻ điện thoại vào bảo kim nó trừ tới 20%. cái giá trị thẻ. Nạp 300 nó trừ 60, ăn lời ác vậy.

Megatron
17-01-2012, 02:45 PM
bỏ quảng cáo đi anh sứt ạ !? ko có quảng thì quảng cáo với thành viên không chính thức thôi !
Chưa kể tới công sức tất cả mọi người bỏ ra, nếu bạn biết được số tiền mà bọn mình đã bỏ ra để xây dựng và nuôi cái Pub đến ngày hôm nay (hàng tháng vẫn phải chi rất nhiều tiền ra cho nó) thì có lẽ bạn sẽ không đòi gỡ quảng cáo nữa mà sẽ ra trang chủ hì hục bấm vào để ủng hộ bọn mình đó :)

Nạp tiền thẻ điện thoại vào bảo kim nó trừ tới 20%. cái giá trị thẻ. Nạp 300 nó trừ 60, ăn lời ác vậy.
Thẻ điện thoại là nạp thẳng vào Pub không qua Bảo Kim bạn nhé. Và nạp qua đâu thì cũng phải do Bảo Kim trừ hoặc Pub trừ mà là nhà mạng trừ. Thế nên mình khuyến khích mọi người nên thanh toán qua cổng thanh toán bảo kim.

libra™
17-01-2012, 02:56 PM
Một tháng mấy anh bỏ ra nhiêu thế?Để em tính toán ít bữa làm cái như PUB xem chơi ;)).Cứ để quảng cáo cũng chẵng sao.Miễn răng chất lượng của PUB đem lại thật tốt là được.Em thì gét nhất là cái Pop-up thôi.

chipzien
17-01-2012, 02:57 PM
Vật giá leo thang, giờ xem phim cũng mất tiền:th_109:, nghĩ cũng đúng:th_109:
Hãy cho em 1 vài ngày về quê tính toán:th_119::th_60::th_60:

Megatron
17-01-2012, 02:57 PM
Một tháng mấy anh bỏ ra nhiêu thế?Để em tính toán ít bữa làm cái như PUB xem chơi ;)).Cứ để quảng cáo cũng chẵng sao.Miễn răng chất lượng của PUB đem lại thật tốt là được.Em thì gét nhất là cái Pop-up thôi.
Em thử làm cái như Pub sẽ biết ;))

vjrgo29
17-01-2012, 03:02 PM
z là phải đóng tìn thì mới coi fim của pub được a`..

libra™
17-01-2012, 03:02 PM
Em thử làm cái như Pub sẽ biết ;))

Hê hê.Cũng đang tính làm cái cho biết là thế nào lun :o.Mà ra chức năng kích hoạt sau tết thú vị hơn.lúc đó cũng thoải mái hơn anh ơi.Dù gì cũng để cho mọi người tận hưởng hết 1 năm.Em thì thế nào cũng được.Ngày nào còn dùng net thì còn ghé qua PUB

steivqnq
17-01-2012, 03:05 PM
Chủ thớt cho cái tutorial để kích hoạt tài khoản luôn nha. Mình cũng hay xem phim cua Pub để đỡ căng thẳng sau giờ làm việc, nên hoàn toàn ủng hộ :)

Hug In PUB
Hóng chế độ VIP, với lại em pay trực tiếp rồi mod kick hoạt hộ em nhé. Thanh toán qua mấy cái kia lằng nhằng quá. Em ở ngay cầu giấy, chắc anh Sứt cũng đi làm qua đấy suốt mà.

KonAir
Mà ra chức năng kích hoạt sau tết thú vị hơn.lúc đó cũng thoải mái hơn anh ơi.Dù gì cũng để cho mọi người tận hưởng hết 1 năm.Em thì thế nào cũng được.Ngày nào còn dùng net thì còn ghé qua PUB
Tính năng kích hoạt được triển khai trước tết cũng chính là để mọi người có thể xem phim trên pub một cách trọn vẹn. Tết sẽ là lúc khá nhiều người xem, hoàn toàn có thể xảy ra hiện tượng quá tải server. Sau khi tính năng kích hoạt đưa vào, chắc chắn số lượng người xem sẽ giảm, hiện tượng quá tải server sẽ được giảm nhiều.

Hóng chế độ VIP, với lại em pay trực tiếp rồi mod kick hoạt hộ em nhé. Thanh toán qua mấy cái kia lằng nhằng quá. Em ở ngay cầu giấy, chắc anh Sứt cũng đi làm qua đấy suốt mà.

Ok em, pay trực tiếp thì gấp 10 lần + 1 bữa nhậu em nhé, anh đến tận nhà bú tiền và đưa em đi nhậu luôn :))

TranCongDuy
17-01-2012, 03:12 PM
Đã click quảng cáo, hôm nay sẽ xin mẹ tiền để kích hoạt acc

Hoàng Tuấn Vũ
17-01-2012, 03:28 PM
khi nào bắt đầu kích hoạt đc vậy mấy bạn :D

KonAir
17-01-2012, 03:29 PM
khi nào bắt đầu kích hoạt đc vậy mấy bạn :D

Trong tối nay hoặc 1 vài ngày tới. Chắc chắn là trong tuần này bạn ạ.

meohoang8x
17-01-2012, 03:40 PM
Thôi thì ủng hộ tý, nào, vì sự nghiệp xem phim :))

agape2909
17-01-2012, 03:41 PM
ở đời chẳng có gì là miễn phí suốt cả hihi điều này mình cũng có thể đoán đc trước, vậy nên cũng ủng hộ admin

dollarnet
17-01-2012, 03:42 PM
hix vậy là em phải tạm biệt pub rồi.... :(( thanks anh sứt +anh trôn và pub rất nhiều

khoi8t3
17-01-2012, 03:47 PM
ở đời chẳng có gì là miễn phí suốt cả hihi điều này mình cũng có thể đoán đc trước, vậy nên cũng ủng hộ admin

Nếu ko có tình trạng phá hoại thì BQT cũng đâu cần phải làm vậy bạn à :D mình sẽ ủng hộ PUB miễn là chất lượng vẫn được duy trì và ngày càng phát triển !^^

pearl
17-01-2012, 03:53 PM
Uhm minh tan thanh viec kich hoat tk nay , khi nao co kq cu the minh nhat dinh se tham gia:) bi minh ko the thieu Pub duoc hihi

KonAir
17-01-2012, 03:55 PM
hix vậy là em phải tạm biệt pub rồi.... :(( thanks anh sứt +anh trôn và pub rất nhiều
Tạm biệt em, cám ơn em đã ủng hộ pub trong suốt thời gian qua.

socchipmunk
17-01-2012, 03:55 PM
OK Khoai lun A Sứt ơi..hớ hớ..j chứ công bằng là chơi hết ah..A E ủng hộ PUB nhé..50k/tháng cũng đáng chứ nói j 20k..

khoi8t3
17-01-2012, 03:59 PM
OK Khoai lun A Sứt ơi..hớ hớ..j chứ công bằng là chơi hết ah..A E ủng hộ PUB nhé..50k/tháng cũng đáng chứ nói j 20k..

A Sứt ơi nhà ta có mạnh thường quân rồi :))

tnthienbao
17-01-2012, 04:00 PM
Nạp tiền bằng Thẻ Điện Thoại sao ít ngày hơn vậy :((

KonAir
17-01-2012, 04:05 PM
Nạp tiền bằng Thẻ Điện Thoại sao ít ngày hơn vậy :((
Khi sử dụng thanh toán bằng thẻ cào, nhà mạng sẽ thu phí 20% giá trị thẻ.

vu4social
17-01-2012, 04:09 PM
Thôi ta cứ chơi thẻ cho đỡ lằng nhằng=)) nhưng giờ nạp thẻ thì chỉ có cố xem bằng hết cho đỡ phí:))

hungwsa
17-01-2012, 04:11 PM
hồi mới bắt đầu vào site này, mình đã nghĩ các bạn cần phải được hỗ trợ/ đóng góp từ các mem để sống vui và sống khỏe. Hôm nay đọc thông báo này của bạn thì thấy đúng như vậy. Mình ủng hộ 100%. tuy nhiên bạn Sứt có thể nêu rõ hơn về việc mức phí nào sẽ ứng với các dịch vụ nào được không?
Thân! chúc website ngày càng phát triển

thanhlong_1910
17-01-2012, 04:11 PM
có chế độ nạp nhiều được thưởng nhiều ko ạ

Đoàn Mạnh
17-01-2012, 04:13 PM
Mình biết ngày này sẽ tới k xa mà :D

Đoàn Mạnh
17-01-2012, 04:16 PM
2 tài khoản của Vật Giá hay Bảo Kim mình đều k có . bạn có thể hướng dẫn kỹ hơn về việc thanh toán qua intenetbanking hay cái khác dc k ?

huhu.móc tiền ra là móc tiền ra :((

hoangphongz
17-01-2012, 04:17 PM
nhưng 20% thẻ nạp thì thực sự quá cao =.=!

KonAir
17-01-2012, 04:17 PM
2 tài khoản của Vật Giá hay Bảo Kim mình đều k có . bạn có thể hướng dẫn kỹ hơn về việc thanh toán qua intenetbanking hay cái khác dc k ?

huhu.móc tiền ra là móc tiền ra :((
Mình đã nói ở trên, khi việc kích hoạt được triển khai, sẽ có hướng dẫn đầy đủ cho các bạn.

hồi mới bắt đầu vào site này, mình đã nghĩ các bạn cần phải được hỗ trợ/ đóng góp từ các mem để sống vui và sống khỏe. Hôm nay đọc thông báo này của bạn thì thấy đúng như vậy. Mình ủng hộ 100%. tuy nhiên bạn Sứt có thể nêu rõ hơn về việc mức phí nào sẽ ứng với các dịch vụ nào được không?
Thân! chúc website ngày càng phát triển
Tất cả các mức phí chỉ khác nhau về mặt thời gian kích hoạt thôi bạn ạ.

trojanqn
17-01-2012, 04:24 PM
Uhm, xem phim phải đóng phí điều này cũng bình thường ^^

kirasam
17-01-2012, 04:24 PM
Mình nghĩ chăng nên kéo dài thời hạn bắt đầu , đang tết mọi việc đa số dừng lại rùi. Nếu thu giờ e vài a e bị kẹt vì ko biết đóng phí sao. Với lại , hi vọng PUB cho a e miễn phí , kiểu như 1 tuần tặng 5 khoai hay 10 khoai gì đó , ko tích lũy dc đó :D

KonAir
17-01-2012, 04:32 PM
Mình nghĩ chăng nên kéo dài thời hạn bắt đầu , đang tết mọi việc đa số dừng lại rùi. Nếu thu giờ e vài a e bị kẹt vì ko biết đóng phí sao. Với lại , hi vọng PUB cho a e miễn phí , kiểu như 1 tuần tặng 5 khoai hay 10 khoai gì đó , ko tích lũy dc đó :D
Sẽ có hệ thống tích lũy trong thời gian tới bạn ạ.

bluesky9990
17-01-2012, 04:36 PM
Sẽ có hệ thống tích lũy trong thời gian tới bạn ạ.

Hi vọng nào

alvintran
17-01-2012, 04:42 PM
Ủng hộ 2 anh, mức phí rất hợp lý. Tiền bao nhiêu chẳng hết, quan trọng là mục đích của đồng tiền như thế nào. Tin rằng Pub càng ngày sẽ càng tinh túy hơn cả về nghĩa đen và nghĩa bóng. Kaka ...

tuanvu27
17-01-2012, 04:45 PM
20k/1 tháng cũng ko phải là quá đắt đồng ý cả 2 tay thôi cùng góp sức để pub thành 1 web phim hàng đầu VN :X

laemdo1470
17-01-2012, 04:57 PM
Mình ủng hộ 100%, Chúc BQT và toàn thể member PUB 1 năm mới an khang thịnh vượng !

thangkhiquay
17-01-2012, 05:05 PM
sao ko có tài khoản vĩnh viễn lun nhĩ...nạp 1 lần rồi thôi :X :X

kirikou
17-01-2012, 05:06 PM
mất 20k mà được xem nhiều phim chất lượng thì cũng ok
các phim chiếu ở rạp up lên sớm thì càng tốt nữa

Ginto91
17-01-2012, 05:06 PM
Có event nào liên quan đến nạp khoai được tặng thêm khoai đi :)). Và mở cassino đi hế hế. Sứt đôi ứt với tron ném lon ơi =.=

lxlXolxl
17-01-2012, 05:13 PM
ủng hộ :)

long.tranthanh
17-01-2012, 05:17 PM
Góp ý chút xíu : hy vọng làm giống như thẻ điện thoại TOMATO của Viettel, khi nào coi thì bắt đầu trừ tiền, vì nói thật là tại vì một tuần chỉ có thứ bẩy hoặc chủ nhật là mới được coi phim hic, đi làm suốt, đang làm mà bị bắt gặp coi phim thì phạt bằng hơn một năm đóng tiền tại PUB. Tết nghỉ rồi tha hồ coi.

anh2
17-01-2012, 05:17 PM
mở thêm cá độ, cờ bạc để anh em thư giản sau những giờ coi phim vất vả luôn Sứt ơi :">

concho4chan
17-01-2012, 05:18 PM
không kích hoạt lâu quá thì có bị xóa acc không ợ? hay chỉ bị hạn chế xem 5'? :(
không phải lúc nào em cũng rảnh nên khi nào nạp tiền thì em ngồi luyện phim luôn, còn bình thường không có thời gian coi vẫn phải nạp thì tội cho kinh tế của em quá :(

KonAir
17-01-2012, 05:24 PM
không kích hoạt lâu quá thì có bị xóa acc không ợ? hay chỉ bị hạn chế xem 5'? :(
không phải lúc nào em cũng rảnh nên khi nào nạp tiền thì em ngồi luyện phim luôn, còn bình thường không có thời gian coi vẫn phải nạp thì tội cho kinh tế của em quá :(

Không bạn ạ, tài khoản của bạn trừ khi vi phạm nội quy thì mới bị xóa. Còn không kích hoạt cũng không sao, không ai xóa tài khoản của bạn đâu :D

bukute
17-01-2012, 05:45 PM
theo em để cho công bằng thì 20k sẽ được 300 khoai, mỗi ngày đăng nhập sẽ mất 10 khoai, thế là coi như tính theo ngày, hờ hờ. Các bạn ít đăng nhập sẽ vẫn được đủ thời gian xem phim 1 tháng :)

tnthienbao
17-01-2012, 05:45 PM
theo em để cho công bằng thì 20k sẽ được 300 khoai, mỗi ngày đăng nhập sẽ mất 10 khoai, thế là coi như tính theo ngày, hờ hờ

Nhỡ tháng có 31 ngày thì sao :((

shin
17-01-2012, 05:46 PM

cái ssamsung cũ của e đó anh :)) nhái gì đâu , tại hình đẹp nên để , vs lai ko co PS đâu nhá :th_29::th_29::th_29::th_29::th_29::th_29:

P/s: ủng hộ pub :")

bukute
17-01-2012, 05:51 PM

lắm chuyện chưa, bạn nào xem cách nhật kiểu đấy thì phải chấp nhận chỉ được 30 ngày chứ sao >:) bù lại tháng 2 sẽ được 30 ngày =))

KonAir
17-01-2012, 05:51 PM
Nếu em tính toán đến từng ngày thì tốt nhất là em không kích hoạt làm gì cả cho đỡ thiệt thòi và đỡ mệt em ạ. Anh thật sự thấy mệt với những thành viên như em.

tnthienbao
17-01-2012, 05:56 PM
Nếu em tính toán đến từng ngày thì tốt nhất là em không kích hoạt làm gì cả cho đỡ thiệt thòi và đỡ mệt em ạ. Anh thật sự thấy mệt với những thành viên như em.

:th_118::th_118::th_89::th_89:

Anh Quý VIP
17-01-2012, 05:57 PM
Sứt cho hỏi có nạp vĩnh viễn ko ?

KonAir
17-01-2012, 06:00 PM
Sứt cho hỏi có nạp vĩnh viễn ko ?
Hiện tại chưa có bạn ạ.

honhattien81pk
17-01-2012, 06:01 PM
Khoai to xem trước. khoai nhỏ xem sau.. k có khoai đi về.. haha

Anh Quý VIP
17-01-2012, 06:01 PM
Hiện tại chưa có bạn ạ.

Sao ko làm VV luôn 5-600k 1 acc như thế tính làm 1 acc VV để khỏi mắc công mà tiện nữa

Gibson_1995
17-01-2012, 06:12 PM
Anh Sứt ơi, ko kick hoạt tài khoản thì có được vào forum post bài nữa ko ạ?

KonAir
17-01-2012, 06:17 PM
Anh Sứt ơi, ko kick hoạt tài khoản thì có được vào forum post bài nữa ko ạ?
Được em ạ hoặc có thể chỉ cấm post tại một số box nhất định.

youknowwho
17-01-2012, 06:18 PM
Mình nghĩ hình thức trừ dần $ là hợp lí nhất. Kiểu như trả trước ấy vì thời gian để xem phim ko phải lúc nào cũng nhiều như tết nhất thế này!

Gibson_1995
17-01-2012, 06:25 PM
Liệu box Music Video Clip có bị cấm ko ạ?

voibk
17-01-2012, 06:27 PM
mắc quá, làm gì mắc vậy. xem online có 20k tháng. mà bà cho thuê đĩa tới 5k/đĩa, hư, xước còn bắt đền nữa. đi chết đi :> [đang nói chuyện với bà cho thuê đĩa]

ờ mà quên. đồng chí sứt cho thêm kênh thanh toán = payoo, đông á banking dùm cái. chứ 4 kênh thanh toán trên chẳng thằng nào nó quen tôi cả. hehe

luke76
17-01-2012, 06:37 PM
Em ủng hộ, mức phí đưa ra như thế là quá hợp lý rồi,ko có gì thắc mắc hay phàn nàn cả.Chỉ chờ vái vụ hướng dẫn tk bảo kim, vật giá thôi :D

hokon2704
17-01-2012, 06:39 PM
Anh Sứt nếu em muốn gia hạn vĩnh viễn luôn đc ko anh!!!!!!!

iluvu2011
17-01-2012, 06:45 PM
vậy lỡ mà không có tiền mua khoai (như em nà, em mới học lớp 10, nỏ có thu nhập chi hết...) thì nghỉ chơi luôn à mấy anh... hu hu

Em cũng đông ý..
Mình nghĩ hình thức trừ dần $ là hợp lí nhất. Kiểu như trả trước ấy vì thời gian để xem phim ko phải lúc nào cũng nhiều như tết nhất thế này! . híc híc. cỡ như 20k thì coi được 20phim chẳng hạn. không thì chết mất ạ...

vickylav2003
17-01-2012, 06:48 PM
Trong bài viết mình đã viết rõ về hình thức này, bạn đọc lại nhé.

nhắn tin với cú pháp thế nào đây pro chỉ cho e với:th_84:

pcongtri
17-01-2012, 06:53 PM
đồng ý 100%
Hy vọng Pub.vn sẽ đăng nhiều phim nghệ thuật hơn nữa, những phim tranh giải oscar, cannes, berlin, ...
Thanks Pub :)

tomcatvn
17-01-2012, 06:54 PM
mà cái Khoai nghe ngộ quá , 1 khoai 2 khoai =)) Theo mình thì nên để PCash
góp ý :P
@phutruong : tớ đố cậu lập ra 1 trang web, ngày nào cũng up film cho mọi người xem "MIỄN PHÍ"
Bạn nghĩ tiền server, domain rẻ lắm hả ?

T0512
17-01-2012, 06:58 PM
vay tui may lap ra trang web de lam gi.ton tien internet roi con phai ton tien xem phim nua ha,ai ma co thoi gian dau ma xem lien tuc.fuck u

Hậu quả của những đứa thích xài chùa trên công sức của người khác được gọi là bại não

new_world.omg402
17-01-2012, 07:00 PM
thế bh thì nạp như nào đây. không có hướng dẫn cách nạp, bh sem đc có 5p là không sem đc nữa rồi. hix hix

Thanh Sang
17-01-2012, 07:09 PM
Đã nói là không kinh doanh thì sao phải xét chi li việc nạp thẻ 20 ngày so với nạp bảo kim 30 ngày nhỉ? Mục đích chính của việc này là hạn chế thành viên nhảm kia mà? Theo mình thì khi nạp bằng thẻ dt người xem cũng phải được 30 ngày vì cũng phải bỏ ra ngần ấy tiền cho Pub. Phải đặt quyền lợi người xem lên trên chứ!

vu4social
17-01-2012, 07:16 PM
Cùng thắc mắc như trên:))

socchipmunk
17-01-2012, 07:20 PM
A Sứt ơi nhà ta có mạnh thường quân rồi :))

He He..cái j cũng có cái giá của nó mà bạn..xem chùa mãi đâu có tốt,1 trang chất lượng thế này thì cho dù mình đang là Sinh Viên,cũng vẫn ủng hộ PUB nhiệt tình mà...vs lại đóng góp cũng được nhiều ưu đãi chứ..

delimma
17-01-2012, 07:24 PM
Deadline là hôm này à Bác ơi ... sao em k xem đc phim nhỉ

KonAir
17-01-2012, 07:26 PM
mắc quá, làm gì mắc vậy. xem online có 20k tháng. mà bà cho thuê đĩa tới 5k/đĩa, hư, xước còn bắt đền nữa. đi chết đi :> [đang nói chuyện với bà cho thuê đĩa]

ờ mà quên. đồng chí sứt cho thêm kênh thanh toán = payoo, đông á banking dùm cái. chứ 4 kênh thanh toán trên chẳng thằng nào nó quen tôi cả. hehe
Thông qua BaoKim bạn có thể thanh toán = tất cả các bank.

nhắn tin với cú pháp thế nào đây pro chỉ cho e với:th_84:
Trong post 1 mình đã có viết không sử dụng hình thức nhắn tin. Thân.

thế bh thì nạp như nào đây. không có hướng dẫn cách nạp, bh sem đc có 5p là không sem đc nữa rồi. hix hix
Hiện tại vẫn chưa tiến hành triển khai kích hoạt mà bạn. Mọi người vẫn xem phim bình thường nhé.

Deadline là hôm này à Bác ơi ... sao em k xem đc phim nhỉ
Deadline là trong tuần này. Còn hiện tại không xem được vì http://pub.vn/forum/showthread.php/3125-Nha-cung-cap-server-cua-Pub-dang-tien-hanh-bao-tri-he-thong-dien-UPS-Tam-thoi-dong-box-Online-. Không liên quan gì tới việc kích hoạt. Thân.

binhgu01
17-01-2012, 07:31 PM
ủng hộ 1 tay vì tương lai con em chúng ta .

whatever
17-01-2012, 07:32 PM
Sao ko sửa lại nạp card dt coi phim cũng 20k 30 ngày luôn đi không lẽ card đt giá không = baokim hay vatgia sao?

xxxbiaxxx
17-01-2012, 07:33 PM
em lâu lâu mới coi 1 lần, mà tháng nào cũng phải nạp $ thì tèo ak
xin mấy sếp xem lại , cho 1 cái đóng theo tháng,1 cái đóng theo số phim coi :|

supernoob_hd
17-01-2012, 07:38 PM
Mình đề nghị Chị sứt lập tài khoản tại các ngân hàng : sau đấy gửi tiền qua ngân hàng rồi confirm hoặc giao dịch trực tiếp ...
vì mình thực sự rất ghét cái bọn nhà mạng điện thoại .. đã chả làm đc cái gì nhưng mà cứ đòi ăn 20% .......
mình ko muốn trong 100k của mình lại có 20k vào túi bọn chúng =.="
Và mình xin hỏi là nếu như mình sang Mỹ hoặc Pháp học thì tốc độ đường truyền xem trên pub có nhanh hay không ?

rango_01
17-01-2012, 07:46 PM
Tại sao thẻ cào điện thoại số ngày sử dụng lại thấp hơn vậy?

t_arc
17-01-2012, 07:46 PM
thế là từ h đến lúc bắt đầu kick hoạt là nhịn xem phim à? @@

shinta2508
17-01-2012, 07:47 PM
Chừng nào mới nap tiền được vậy ?
cách nạp làm sao?

rango_01
17-01-2012, 07:48 PM
ý kiến của xxxbiaxxx khá hay, ban quản trị nên tiếp thu ý kiến của mọi người. mỗi phim 5k chẳng hạn.

KonAir
17-01-2012, 07:49 PM
Mình đề nghị Chị sứt lập tài khoản tại các ngân hàng : sau đấy gửi tiền qua ngân hàng rồi confirm hoặc giao dịch trực tiếp ...
vì mình thực sự rất ghét cái bọn nhà mạng điện thoại .. đã chả làm đc cái gì nhưng mà cứ đòi ăn 20% .......
mình ko muốn trong 100k của mình lại có 20k vào túi bọn chúng =.="
Và mình xin hỏi là nếu như mình sang Mỹ hoặc Pháp học thì tốc độ đường truyền xem trên pub có nhanh hay không ?

Khi sử dụng cổng thanh toán Bảo Kim, bạn có thể sử dụng được gần như tất cả các ngân hàng tại Việt Nam. Và Bảo Kim không tính phí dịch vụ khi giao dịch. Và dĩ nhiên mình khuyến khích mọi người sử dụng hình thức này.
Ở nước ngoài thì mình rất khó trả lời bạn, vì bên đó cũng có rất nhiều nhà cung cấp dịch vụ Internet khác nhau. Mình sẽ tiến hành tham khảo đối với các bạn ở nước ngoài rùi sẽ có câu trả lời.
P/S: bạn vui lòng viết màu đen mặc định nhé.

Tại sao thẻ cào điện thoại số ngày sử dụng lại thấp hơn vậy?
Vì nhà mạng (Vinaphone và Mobifone) sẽ thu 20% phí dịch vụ.

thế là từ h đến lúc bắt đầu kick hoạt là nhịn xem phim à? @@
Vẫn xem như bình thường nhé bạn.

Chừng nào mới nap tiền được vậy ?
cách nạp làm sao?
Trong tuần này bạn ạ, và cách nạp thì thông qua 2 hình thức đã nói ở post 1. Khi triển khai kích hoạt sẽ có hướng dẫn cụ thể.

nghia991326
17-01-2012, 07:56 PM
nạp tài khoản ở đâu đây ta :D

tyvip268
17-01-2012, 07:58 PM
kích hoạt kiểu zì hả BQT =)) e đọc xong k thấy chỗ nào để kích hoạt =))

nghia991326
17-01-2012, 07:58 PM
Sứt yêu ơi ! tớ không hiểu lắm về mấy vấn đề cậu có thế add nick chát tớ và cùng tớ giải đáp những thắc mắc của tớ hk ^^! :D

whatever
17-01-2012, 08:01 PM
đồng tiền đi trước bát nước đi sau :)

chalenger_map
17-01-2012, 08:03 PM
Đã nói là không kinh doanh thì sao phải xét chi li việc nạp thẻ 20 ngày so với nạp bảo kim 30 ngày nhỉ? Mục đích chính của việc này là hạn chế thành viên nhảm kia mà? Theo mình thì khi nạp bằng thẻ dt người xem cũng phải được 30 ngày vì cũng phải bỏ ra ngần ấy tiền cho Pub. Phải đặt quyền lợi người xem lên trên chứ!

hi, admin chưa trả lời câu này nè?

kenlouis
17-01-2012, 08:03 PM
chưa kích hoạt là k xem đc phim hả, sao h xem lại bị hỏi pass là sao. Mình muốn kích hoạt thì làm thế nào, đọc r nhưng k rõ :(

KonAir
17-01-2012, 08:04 PM
nạp tài khoản ở đâu đây ta :D
Hiện tại vẫn chưa triển khai kích hoạt, đây chỉ là topic thông báo.

:( ủa sao h coi phim thì ko coi dc nữa vậy Sứt , nó hỏi pass , hem bik 4 room có bị sao ko :(
Bạn xem tại đây. (http://pub.vn/forum/showthread.php/3125-Nha-cung-cap-server-cua-Pub-dang-tien-hanh-bao-tri-he-thong-dien-UPS-Tam-thoi-dong-box-Online-)

kích hoạt kiểu zì hả BQT =)) e đọc xong k thấy chỗ nào để kích hoạt =))
Khi triển khai kích hoạt sẽ có hướng dẫn cụ thể.

Sứt yêu ơi ! tớ không hiểu lắm về mấy vấn đề cậu có thế add nick chát tớ và cùng tớ giải đáp những thắc mắc của tớ hk ^^! :D
Khi triển khai kích hoạt sẽ có hướng dẫn cụ thể.

nkd502
17-01-2012, 08:04 PM
Tôi đồng ý với Sứt Yêu. Vì với bất kể diễn đàn phim nào hiện đang lưu hành đều dung hình thức này để duy trì web. Tôi ủng hộ hết mình D:

Thanh Sang
17-01-2012, 08:06 PM

Sao admin không giải đáp cho mình nữa.

tienuong
17-01-2012, 08:12 PM
vậy mình không ở việt nam thì khỏi xem phim luôn à :|

nganhanghcm
17-01-2012, 08:14 PM
Sứt + Trôn có thể chỉ rõ ràng hơn cho mình biết kích hoạt tài khoản = thẻ điện thoại bằng cách nào ko? và những thẻ loại nào có thể dùng để kích hoạt được? tks..!

paulwall
17-01-2012, 08:15 PM
Đóng góp để BQT còn có sức mà up film mới cho mọi người cùng coi!

kirasam
17-01-2012, 08:15 PM
Sao admin không giải đáp cho mình nữa.
Chưa thấy ai như bạn. Ko biết thì chịu khó đọc từ đầu , Sứt nói rõ rùi , nạp thẻ hay bất cứ trường hợp nhắn tin nào thì bạn cũng bị nhà đài ăn 20% hay 40% thì đương nhiên nó ít hơn nạp bằng baokim hay NL chứ.

guitarandyou
17-01-2012, 08:16 PM
trang càng hay thì càng thu hút, pub vừa thu tiền từ thành viên vừa phải ngâm cứu thêm từ quảng cáo, miễn làm sao đừng để anh em cảm thấy khó chịu khi thấy quá nhiều quảng cáo nhé :D

Để duy trì 1 trang web tốt đòi hỏi BQT Pub phải thực sự tâm huyết, coi trọng quyền lợi của thành viên thì mình nghĩ số thành viên muốn đóng góp cho Pub sẽ ngày càng nhiều. Ngoài việc đóng tiền để coi phim thì đó cũng là 1 cách để tri ân những người đã bỏ công sức mang lại cho thành viên như mình những giây phút thư giãn thật sự bổ ích :D

p/s: nên add chức năng comment vào để tránh loãng diễn đàn

AnhHùngPhimOnline
17-01-2012, 08:20 PM
theo mình nghĩ cách này sẽ có nhiều mặt hạn chế
Mình nghĩ nó sẽ làm giảm lượng view hiên tại ở các phim, giả sử bạn là 1 người hay xem phim và tình cờ thấy 1 web xem phim load rất nhanh và chất lượng hình ảnh rất tốt. Trang phim yêu cầu bạn reg nick để xem phim=> bạn nhanh chóng lập 1 nick để xem phim và cũng nhanh chóng quên mật khẩu mà bạn vừa tạo. 1 phần cũng có thể do sự rườm rà từ khâu đăng ký phí tài khoản cho thành viên mới ( thành viên mới vừa vào reg nick thấy phải tốn phí để xem phim=> tắt tab ngay ko cần suy nghĩ)

Thanh Sang
17-01-2012, 08:22 PM
Chưa thấy ai như bạn. Ko biết thì chịu khó đọc từ đầu , Sứt nói rõ rùi , nạp thẻ hay bất cứ trường hợp nhắn tin nào thì bạn cũng bị nhà đài ăn 20% hay 40% thì đương nhiên nó ít hơn nạp bằng baokim hay NL chứ.

Chưa thấy ai như bạn. Đọc hiểu post của mình rồi hãy nói. Mình đã ghi rõ thắc mắc là Pub muốn kinh doanh hay chỉ mục đích sàng lọc? Và đặt quyền lợi của member lên hàng đầu không? Mình đang nói tới việc bỏ ra chứ không phải thu về. Ai cũng bỏ ra cùng mức 20k cơ mà? Sao lợi ích lại không như nhau? Nhiều người không có điều kiện Bảo Kim hay Vật giá thì phải chịu thiệt à? Đâu phải ai cũng có TK ngân hàng để vô Bảo Kim/ Vật giá? Với lại nếu chỉ nhằm mục đích phi lợi nhuận thì tại sao phải tính chi li cái khoản 20% của 20k?

honhattien81pk
17-01-2012, 08:23 PM
Mình nghĩ nó sẽ làm giảm lượng view hiên tại ở các phim, giả sử bạn là 1 người hay xem phim và tình cờ thấy 1 web xem phim load rất nhanh và chất lượng hình ảnh rất tốt. Trang phim yêu cầu bạn reg nick để xem phim=> bạn nhanh chóng lập 1 nick để xem phim và cũng nhanh chóng quên mật khẩu mà bạn vừa tạo. 1 phần cũng có thể do sự rườm rà từ khâu đăng ký phí tài khoản cho thành viên mới ( thành viên mới vừa vào reg nick thấy phải tốn phí để xem phim=> tắt tab ngay ko cần suy nghĩ)
..cũng có cái lý..

Megatron
17-01-2012, 08:24 PM
Vì bọn mình không khuyến khích sử dụng thẻ cào điện thoại. Nhà mạng thu phí 20% trên mỗi thẻ cào. Bất đắc dĩ mới phải cho vào thôi. Cũng vì sự tiện của các bạn chứ chẳng vì chi li gì cả.

Sứt + Trôn có thể chỉ rõ ràng hơn cho mình biết kích hoạt tài khoản = thẻ điện thoại bằng cách nào ko? và những thẻ loại nào có thể dùng để kích hoạt được? tks..!
Chỉ thẻ mobilfone và vinaphone mới kích hoạt được bạn ạ. Cách thức sẽ được hướng dẫn cụ thể khi triển khai việc kích hoạt.

vậy mình không ở việt nam thì khỏi xem phim luôn à :|
Theo mình biết thì các bạn ở nước ngoài vẫn xem được. Tuy nhiên cũng tùy thời điểm và tùy khu vực nữa... bạn phải tự kiểm nghiệm thôi.

nhjm
17-01-2012, 08:27 PM
Cá nhân em rất ủng hộ chuyện này ^^! Hiếm có trang web nào xem film mà làm em thích thú đến thế :)
Nhưng cũng như 1 số bạn đã có đề cập, lâu lâu rảnh em mới xem film, ví dụ như dịp Tết này rảnh mới coi, các mod xem xét xem thu phí theo tiếng có được không ạ? :)

Thanh Sang
17-01-2012, 08:30 PM
Vì bọn mình không khuyến khích sử dụng thẻ cào điện thoại. Nhà mạng thu phí 20% trên mỗi thẻ cào. Bất đắc dĩ mới phải cho vào thôi. Cũng vì sự tiện của các bạn chứ chẳng vì chi li gì cả.

Nói thiệt là họ thu 20% cũng đúng, 20k họ thu 4k là có tiền cho đại lý bán rồi tiền phân phối thẻ tới đại lý, tính ra mình nghĩ họ chỉ lời 1,2k trên 20k đó thôi! còn lại cho Pub rồi còn gì? Giả sử giờ mà Pub có tự phát hành thẻ phân phối cho đại lý bán ra để thu lời mà ra giá 16k cho mỗi thẻ 20k chưa chắc đại lý nó nhận bán. Hình thức thẻ nạp là phổ biến, dễ tiếp cận nhất mà lại bị hạn chế thì bất cập thật.

KonAir
17-01-2012, 08:32 PM
Mình đã nói trong post 1, công sức của các encoders, uploaders, subbers bỏ ra sẽ xứng đáng đối với những thành viên thực sự muốn xem phim, muốn thưởng thức, đồng nghĩa với việc lượt view it hay nhiều không quan trọng, quan trọng là ai view, và có xứng đáng được view hay không. Còn việc thành viên nào đó biết đến pub, reg nick rồi abc... xyz và tắt tab như bạn nói thì đó là việc không thể tránh khỏi, và cũng có thể coi đó là sự kém may mắn của pub, khi không có dịp để phục vụ những bạn đó.

Chưa thấy ai như bạn. Đọc hiểu post của mình rồi hãy nói. Mình đã ghi rõ thắc mắc là Pub muốn kinh doanh hay chỉ mục đích sàng lọc? Và đặt quyền lợi của member lên hàng đầu không? Mình đang nói tới việc bỏ ra chứ không phải thu về. Ai cũng bỏ ra cùng mức 20k cơ mà? Sao lợi ích lại không như nhau? Nhiều người không có điều kiện Bảo Kim hay Vật giá thì phải chịu thiệt à? Đâu phải ai cũng có TK ngân hàng để vô Bảo Kim/ Vật giá? Với lại nếu chỉ nhằm mục đích phi lợi nhuận thì tại sao phải tính chi li cái khoản 20% của 20k?
Admin Megatron đã trả lời bạn, nhân tiện mình cũng xin nói lại, các hình thức thanh toán khác nhau nhằm mục đích tạo ra sự đa dạng và thuận tiện cho người dùng, việc người dùng thấy hình thức thanh toán nào là tiện lợi và hợp lý với mình thì sẽ chọn để sử dụng, và dĩ nhiên sự tiện lợi thường phải trả thêm phí, và việc pub để đúng số ngày kích hoạt tương ứng với số tiền nhận được khi thanh toán để người dùng dễ so sánh và hướng người dùng tới hình thức có lợi.

dxt310
17-01-2012, 08:33 PM
Mình ủng hộ việc này nhưng có thắc mắc là liệu sau khi thu tiền rồi thì có cải thiện tình hình được chút nào ko,
có cách nào hạn chế được những kẻ xấu không vì 20 hay 100 cũng không phải là vấn đề với những kẻ xấu.

Mong là sau khi áp dụng thì sẽ hạn chế được tối đa những điều không hay còn tồn tại.

Cám ơn PUB.VN một lần nữa và mình sẽ là một PUBBER sớm nhất khi có thể

Thanh Sang
17-01-2012, 08:38 PM
Thực sự thì hình thức thanh toán ngân hàng là tiện lợi nhất, chả phải đi đâu, ngồi 1 chỗ truy cập là xong. Ở đây mình chỉ nói tới những thành viên không có khả năng tạo một tài khoản ngân hàng như học sinh chẳng hạn. Còn ai đã có tài khoản ngân hàng thì việc gì phải mò ra khỏi nhà nạp thẻ làm gì cho nó mất công?

AnhHùngPhimOnline
17-01-2012, 08:39 PM
Mình đã nói trong post 1, công sức của các encoders, uploaders, subbers bỏ ra sẽ xứng đáng đối với những thành viên thực sự muốn xem phim, muốn thưởng thức, đồng nghĩa với việc lượt view it hay nhiều không quan trọng, quan trọng là ai view, và có xứng đáng được view hay không. Còn việc thành viên nào đó biết đến pub, reg nick rồi abc... xyz và tắt tab như bạn nói thì đó là việc không thể tránh khỏi, và cũng có thể coi đó là sự kém may mắn của pub, khi không có dịp để phục vụ những bạn đó.

Admin Megatron đã trả lời bạn, nhân tiện mình cũng xin nói lại, các hình thức thanh toán khác nhau nhằm mục đích tạo ra sự đa dạng và thuận tiện cho người dùng, việc người dùng thấy hình thức thanh toán nào là tiện lợi và hợp lý với mình thì sẽ chọn để sử dụng, và dĩ nhiên sự tiện lợi thường phải trả thêm phí, và việc pub để đúng số ngày kích hoạt tương ứng với số tiền nhận được khi thanh toán để người dùng dễ so sánh và hướng người dùng tới hình thức có lợi.
Sứt trả lời rất thỏa đáng nhưng việc đăng ký phí nên được thực hiện dễ dàng để cho bất kỳ ai xem phim cũng có thể làm được. Chứ nhiều người vốn tin học có hạng họ sẽ ko bik làm thế nào và bla bla... pub sẽ mất đi rất nhiều người đang kỳ vọng vào pub

trinhminhtan01
17-01-2012, 08:39 PM
im nạp tiền và im lặng xem phim, vì chất lượng ko còn gì để nói !!!
thanks pub

vanbomts001
17-01-2012, 08:41 PM
Thẻ cào 20k được 20 ngày.
Vậy cho em hỏi là em muốn xem trọn 1 tháng thì phải cào thẻ mệnh giá bn và cào bằng tay nào ah? :D

Cảm ơn BQT, đọc comment thấy mấy bác trong BQT trả lời rất thông minh, khôn khéo nhưng cũng rắn ra phết. Lãnh đạo phải quyết đoán, nhưng cũng mong muốn các bác linh động để đáp ứng cho đa số đối tượng, những người thích coi phim và yêu PUB!

whatever
17-01-2012, 08:47 PM
trước giờ chỉ xem phim trên pub vì load rất nhanh .. mình không tiếc vài nghìn kích hoạt, nhưng phải có tài khoản của mấy cái kia thì chịu. mất công :-<

Thanh Sang
17-01-2012, 08:48 PM
im nạp tiền và im lặng xem phim, vì chất lượng ko còn gì để nói !!!
thanks pub

Đã là thành viên thì phải có tiếng nói để web mình thích hoàn thiện hơn chứ bạn. Một tập thể toàn những người im lặng thì chìm lỉm sao mà nhoi lên được.

@Admin, Theo mình thấy thì số người không có tài khoản ngân hàng hơi bị nhiều. Nếu chỉ vì sàng lọc mem thì mình nghĩ ad nên xem xét cái vụ nạp bằng thẻ nạp nhưng hạn chế ví dụ chỉ được nạp thẻ 20k chẳng hạn.

KonAir
17-01-2012, 08:52 PM
Sứt trả lời rất thỏa đáng nhưng việc đăng ký phí nên được thực hiện dễ dàng để cho bất kỳ ai xem phim cũng có thể làm được. Chứ nhiều người vốn tin học có hạng họ sẽ ko bik làm thế nào và bla bla... pub sẽ mất đi rất nhiều người đang kỳ vọng vào pub
Các hình thức thanh toán anh nghĩ là đã đủ cũng như dung hòa giữa người dùng và BQT, thực chất chỉ thiếu 1 hình thức đó là chuyển khoản trực tiếp vào tài khoản ngân hàng của Sứt Yêu (ví dụ thế), và Sứt Yêu sẽ phải lập rất nhiều tài khoản của các ngân hàng khác nhau, và mọi người chuyển vào đó, hàng ngày sẽ phải ngồi check tài khoản, rồi kích hoạt tài khoản bằng tay. Nói vậy là bạn nhìn ra điểm hạn chế rồi chứ? Ít nhất là ở cái việc, người dùng chuyển tiền xong, chắc chắn sẽ phải đợi 1 khoảng thời gian nào đó thì mới được kích hoạt và sự nhầm lẫn hoàn toàn có thể xảy ra. Trong khi với hình thức thanh toán qua BK, Sứt Yêu chỉ cần đăng ký 1 tài khoản duy nhất, còn người dùng có thể sử dụng bất kỳ tài khoản ngân hàng nào để chuyển khoản (online hoặc offline đều được), và việc chuyển tiền cũng như kích hoạt được tự động hoàn toàn và gần như hoàn thành ngay sau khi người dùng ấn nút chuyển tiền. Vậy theo bạn theo những điều mình vừa nói xong, thì nên dùng BK hoặc anh có nên đi ra lập thêm 1 đống tài khoản các ngân hàng khác nhau hay không?

Megatron
17-01-2012, 08:57 PM
Nói thiệt là họ thu 20% cũng đúng, 20k họ thu 4k là có tiền cho đại lý bán rồi tiền phân phối thẻ tới đại lý, tính ra mình nghĩ họ chỉ lời 1,2k trên 20k đó thôi! còn lại cho Pub rồi còn gì? Giả sử giờ mà Pub có tự phát hành thẻ phân phối cho đại lý bán ra để thu lời mà ra giá 16k cho mỗi thẻ 20k chưa chắc đại lý nó nhận bán. Hình thức thẻ nạp là phổ biến, dễ tiếp cận nhất mà lại bị hạn chế thì bất cập thật.
Cứ cho là bạn tính họ được 1,2k / thẻ 20k nghĩa là 5% tới 10% phí giao dịch. Đó là mức phí quá giao dịch rất cao. Ngân hàng cũng phải mở đại lý, thuê chỗ đặt ATM, cũng in thẻ vậy, bạn xem có ngân hàng nào tính phí giao dịch bằng như thế không :) Có thể bạn thấy là hình thức kích hoạt như thế là hạn chế, nhưng mong bạn hãy hiểu rằng, bạn mất công 1 thì những người đang đóng góp phim cho Pub mất công 10. Bạn kích hoạt 1 lần có thể xem phim cả năm trời, còn đội ngũ BQT thì vẫn hàng ngày bỏ thời gian, công sức để làm ra các sản phẩm chuẩn xác nhất cho mọi người. Bạn ạ!

Mình ủng hộ việc này nhưng có thắc mắc là liệu sau khi thu tiền rồi thì có cải thiện tình hình được chút nào ko,
có cách nào hạn chế được những kẻ xấu không vì 20 hay 100 cũng không phải là vấn đề với những kẻ xấu.

Mong là sau khi áp dụng thì sẽ hạn chế được tối đa những điều không hay còn tồn tại.

Cám ơn PUB.VN một lần nữa và mình sẽ là một PUBBER sớm nhất khi có thể
Cái đó thì thời gian sẽ trả lời bạn ạ. Mình cũng không nghĩ là có nhiều kẻ xấu chấp nhận phung phí tiền như vậy.

illuminati
17-01-2012, 08:58 PM
Em sẽ là người đầu tiên bỏ pub ra đi... vì quả thật 1 tháng em xem có 1, 2 phim à.

phamtung1510
17-01-2012, 09:00 PM
tài khoản là 20 nghìn đồng / 1 tháng :))
1 ngày tính ra tròn 700 đ/1 ngày, đứa nào bảo không tiền, em khó khăn chắc thuộc loại xxx :))
theo là theo cho trót, chứ để pub mà bay thì bùn lắm, hiếm có web nào em xem lâu mà hay và ổn như vậy. Bác cứ hướng dẫn để em còn nạp

ducnam0801
17-01-2012, 09:00 PM
cho mình góp ý là liệu pub có thể duy trì hoạt động nạp thẻ theo 2 loại là theo ngày và theo giờ được không vì mình nghĩ cũng có khá nhiều người ( cả mình ) không có nhiều thời gian để xem phim , có khi 1,2 tuần mới xem đến 1 phim ....

dù gì thì 20k vs sinh viên như mình ko nhỏ nhưng cũng ko phải là to lắm nhưng cũng muốn nghe ý kiến từ các bạn :P

galaxystreet
17-01-2012, 09:01 PM
cho mình thêm 1 ý kiến có thể chỉ tính thời gian bắt đầu đăng nhập vào web cho đến khi out thì hợp lý hơn đó bạn .

KonAir
Em sẽ là người đầu tiên bỏ pub ra đi... vì quả thật 1 tháng em xem có 1, 2 phim à.
Rất tiếc khi pub đã mất đi một thành viên, khi quyết định triển khai việc kích hoạt, mình đã xác định sẵn là việc này không thể tránh khỏi, tuy nhiên vẫn cảm thấy buồn. Và rất hi vọng một ngày nào đó, lại được nhìn thấy bạn quay trở lại với cộng đồng Pub.

MaKen0
ủng hộ thôi... vì 1 pub ngày càng nhớn mạnh :">

Thanh Sang
17-01-2012, 09:02 PM
Góp ý thêm, mình nghĩ chức năng đăng ký nick mới trên forum nên thêm vào 20k cho một lần đăng ký sau đó sẽ được Pubber 1 tháng. Như vậy sẽ hạn chế được lượng lớn mem clone nick để comment vì theo như mình biết thì việc trả phí chỉ giới hạn xem phim chứ chưa giới hạn comment ??? vậy thì chưa hiệu quả trong việc ngăn chặn thành viên nói nhảm.

tuandung2405
17-01-2012, 09:02 PM
mà dù hơi tiếc 20k nhưng vì sự nghiệp cày phim mà đập card zô thôi:))

whatever
17-01-2012, 09:03 PM
đơn giản nhất,k nạp thì đừng có xem ở đây.Tiền ít thì hạn chế hít cuả thơm đi,so đo đog đếm lắm.@@

KonAir
17-01-2012, 09:05 PM
Góp ý thêm, mình nghĩ chức năng đăng ký nick mới trên forum nên thêm vào 20k cho một lần đăng ký sau đó sẽ được Pubber 1 tháng. Như vậy sẽ hạn chế được lượng lớn mem clone nick để comment vì theo như mình biết thì việc trả phí chỉ giới hạn xem phim chứ chưa giới hạn comment ??? vậy thì chưa hiệu quả trong việc ngăn chặn thành viên nói nhảm.
Sẽ có nội quy cụ thể cho việc này bạn ạ. Những comment mang tính chất tục tĩu, xúc phạm... sẽ đều bị xử lý bằng thẻ phạt (tương ứng với 1 số point nhất định), và đủ 10 point sẽ bị ban nick.

Thanh Sang
17-01-2012, 09:08 PM
Cứ cho là bạn tính họ được 1,2k / thẻ 20k nghĩa là 5% tới 10% phí giao dịch. Đó là mức phí quá giao dịch rất cao. Ngân hàng cũng phải mở đại lý, thuê chỗ đặt ATM, cũng in thẻ vậy, bạn xem có ngân hàng nào tính phí giao dịch bằng như thế không :) Có thể bạn thấy là hình thức kích hoạt như thế là hạn chế, nhưng mong bạn hãy hiểu rằng, bạn mất công 1 thì những người đang đóng góp phim cho Pub mất công 10. Bạn kích hoạt 1 lần có thể xem phim cả năm trời, còn đội ngũ BQT thì vẫn hàng ngày bỏ thời gian, công sức để làm ra các sản phẩm chuẩn xác nhất cho mọi người. Bạn ạ!

Mình cũng nói rõ quan điểm là không phải cho mình vì mình có đủ khả năng thanh toán bằng Bảo Kim. Mình chỉ đang nói tới lợi ích của những thành viên như học sinh, những em dưới 18t thì lập TK ngân hàng khá khó khăn nếu không nói là không thể nếu chưa có sự giám sát, đồng ý của phụ huynh. Có những người tiết kiệm tiền điện thoại tháng mà ba mẹ cho để đóng góp cho Pub thì lại không được lợi ích như người khác.

SeanVo
17-01-2012, 09:09 PM
Thanks BQT! nhớ thông báo khi tiến hành kích hoạt nhé

maxlqd
17-01-2012, 09:10 PM
Ad cho em hỏi sao thẻ nạp lại bị "phân biệt đối xử" thế ạ? Không biết các mem nhà mình sao chứ e hsinh, chưa có thẻ ATM (dân huyện mấy đứa học xa nhà nên có r =.=") còn biết mỗi cách là kích hoạt bằg Card đt. Khổ nỗi lại chịu thiệt hơn nhiều =.=" 200k = 10 tháng =.="
Thắc mắc tí thôi, đừng chém e :-s Tks ad!
P.s: vầy thì FPT load có khi nhanh hơn rồi nhỉ ad :D

KonAir
17-01-2012, 09:11 PM
cho mình góp ý là liệu pub có thể duy trì hoạt động nạp thẻ theo 2 loại là theo ngày và theo giờ được không vì mình nghĩ cũng có khá nhiều người ( cả mình ) không có nhiều thời gian để xem phim , có khi 1,2 tuần mới xem đến 1 phim ....

dù gì thì 20k vs sinh viên như mình ko nhỏ nhưng cũng ko phải là to lắm nhưng cũng muốn nghe ý kiến từ các bạn :P
Theo mình thì nếu so đo đong đếm thì nhìn theo hướng của những bạn xem ít phim có thể hơi thiệt, những bạn xem nhiều thì lợi. Nhưng quả thật mình nghĩ 20k không phải là một con số "xứng đáng" để chúng ta so đo cho lắm, bạn thử nghĩ theo hướng tích cực là đến lúc bạn có nhiều thời gian để xem phim, thì sẽ lại lợi. Đây là mình nói như vậy, còn BQT sẽ luôn cố gắng để tạo ra nhiều options thuận lợi cho các bạn. Tuy nhiên không phải muốn tạo cái gì là tạo được ngay, vì còn liên quan rất nhiều đến vấn đề code, bảo mật và tính chính xác, trong khi khả năng còn hạn chế. Nên chỉ dám đưa ra những options có thể làm được tốt nhất, ít sai sót nhất.

Thanh Sang
17-01-2012, 09:11 PM
Ad cho em hỏi sao thẻ nạp lại bị "phân biệt đối xử" thế ạ? Không biết các mem nhà mình sao chứ e hsinh, chưa có thẻ ATM (dân huyện mấy đứa học xa nhà nên có r =.=") còn biết mỗi cách là kích hoạt bằg Card đt. Khổ nỗi lại chịu thiệt hơn nhiều =.=" 200k = 10 tháng =.="
Mình đang nói tới những trường hợp như bạn này nè
@ Bạn vui lòng đọc những cm trước nha

KonAir
17-01-2012, 09:17 PM
Như mình đã nói, các khoản thu về sẽ được trích 1 phần để hỗ trợ các nhóm làm phim, còn lại sẽ được tái đầu tư để phục vụ các bạn. Điều này các bạn chắc sẽ tự cảm nhận được sau khi triển khai việc kích hoạt.

nguyenanhvu1009
17-01-2012, 09:17 PM
hơi mắc :(

Megatron
17-01-2012, 09:18 PM
Bạn cần gì thẻ đâu, chạy vào đại bất kỳ chi nhánh của bất kỳ ngân hàng nào cũng được mà.
Theo như mình dự tính thì sẽ không chỉ mạng FPT load nhanh hơn mà mạng nào cũng sẽ nhanh hơn nhiều khi bắt đầu chính thức áp dụng việc kích hoạt :) BQT sẽ không phải hàng ngày lo quản trị mấy mà có thể tập trung tạo ra các tài nguyên cho diễn đàn... Đấy là mình dự đoán thế, còn phải để thời gian trả lời :)

deco
17-01-2012, 09:19 PM
làm như vậy để ngày càng phát triển

whatever
17-01-2012, 09:19 PM
cập nhật thêm cái gói vĩnh viễn đc ko anh em làm biếng nạp nhiều lần lắm hj

ducnam0801
17-01-2012, 09:23 PM
Theo mình thì nếu so đo đong đếm thì nhìn theo hướng của những bạn xem ít phim có thể hơi thiệt, những bạn xem nhiều thì lợi. Nhưng quả thật mình nghĩ 20k không phải là một con số "xứng đáng" để chúng ta so đo cho lắm, bạn thử nghĩ theo hướng tích cực là đến lúc bạn có nhiều thời gian để xem phim, thì sẽ lại lợi. Đây là mình nói như vậy, còn BQT sẽ luôn cố gắng để tạo ra nhiều options thuận lợi cho các bạn. Tuy nhiên không phải muốn tạo cái gì là tạo được ngay, vì còn liên quan rất nhiều đến vấn đề code, bảo mật và tính chính xác, trong khi khả năng còn hạn chế. Nên chỉ dám đưa ra những options có thể làm được tốt nhất, ít sai sót nhất.

ok rồi , vậy là mình biết trong tương lai pub sẽ hướng đến đối tượng mà mình nói đến :D . chúc pub luôn phát triển
à mình cũng xin đóng góp thêm 1 ý kiến nữa là nếu pub cần thêm kinh phí để phát triển thì cứ phát huy thật mạnh tiềm lực mảng quảng cáo vì đó là mảng kiếm đc rất nhiều tiền trong thế giới internet . hơn nữa cũng không cần thiết phải lo người xem khó chịu vì với chất lượng phim của pub rất hài lòng thì yên tâm là mọi người sẽ ko bất mãn vì những chuyện nhỏ nhặt thế đâu xD

Megatron
17-01-2012, 09:23 PM
Bạn đi tiêm chủng Viêm Gan B phát cuối (thường phải tiêm 3 phát) thì vài năm sau cũng vẫn phải tiêm nhắc rồi (vắc xin Bỉ hay Mỹ thì cũng phải vậy thôi) nên đừng làm biếng tới vậy chứ bạn, mình thấy nạp 1 năm là quá biếng rồi đó :))

faragona
17-01-2012, 09:25 PM

15 triệu 1 acc trọn đời :th_23::th_23::th_23: (75 năm ;;))

Đấy là chưa tính tỉ lệ lạm phát trung bình xấp xỉ 10%/năm nữa đó :th_84::th_84::th_84:

thinkman
17-01-2012, 09:26 PM
từ dạo biet PUB thi chua có gì phai phàn nàn về chất lượng
thiết nghĩ đay là 1 việc cần thiết để duy trì

Thanh Sang
17-01-2012, 09:27 PM
15 triệu 1 acc trọn đời :th_23::th_23::th_23: (75 năm ;;))

Ac này mà bị ban thì =))

KonAir
17-01-2012, 09:29 PM
15 triệu 1 acc trọn đời (75 năm ;;))

Đấy là chưa tính tỉ lệ lạm phát trung bình xấp xỉ 10%/năm nữa đó

Thằng Fang Ra này nhà mày bán sữa ông thọ à, định sống tới trăm tuổi luôn à mà chơi acc 75 năm :))

faragona
Ac này mà bị ban thì =))

Thì đau hơn hoạn :th_117::th_117::th_117:

Thằng Fang Ra này nhà mày bán sữa ông thọ à, định sống tới trăm tuổi luôn à mà chơi acc 75 năm :))

Thì cứ tính thế, giả sử kích hoạt từ năm 15t, sống tới năm 90t :th_24::th_24::th_24:

TranCongDuy
Tính ra 20k 1 tháng thì một năm mất 240k. Bằng một chuyến xem phim 2d ở Megastar vào giờ cao điểm ngày chủ nhật.

galaxystreet
17-01-2012, 09:37 PM
cho mình thêm 1 ý kiến có thể chỉ tính thời gian bắt đầu đăng nhập vào web cho đến khi out thì hợp lý hơn đó bạn .

hadinhdiep
17-01-2012, 09:57 PM
e cũng rất ủng hộ cách làm trên...

maile
17-01-2012, 10:16 PM
các pro cũng nên làm quen dần với thanh toán online đi :D. Chị Sứt làm như vậy để công bằng cho mọi người với đóng góp cho ngôi nhà pub.vn thôi mà.Tính theo giá trị pub nhận được nên mình nghĩ các pro nên làm quen với 2 phương thức kia đi ko lại lạc hậu :) .
Em sry các pro nếu có gì không phải :D

maile
17-01-2012, 10:17 PM
các pro cũng nên làm quen dần với thanh toán online đi . Chị Sứt làm như vậy để công bằng cho mọi người với đóng góp cho ngôi nhà pub.vn thôi mà.Tính theo giá trị pub nhận được nên mình nghĩ các pro nên làm quen với 2 phương thức kia đi ko lại lạc hậu .
Em sry các pro nếu có gì không phải

mrmeek
17-01-2012, 10:18 PM
đồng ý vs ý kiến bạn này :)

whatever
17-01-2012, 10:19 PM
Bạn đi tiêm chủng Viêm Gan B phát cuối (thường phải tiêm 3 phát) thì vài năm sau cũng vẫn phải tiêm nhắc rồi (vắc xin Bỉ hay Mỹ thì cũng phải vậy thôi) nên đừng làm biếng tới vậy chứ bạn, mình thấy nạp 1 năm là quá biếng rồi đó :))

viễm não nhật bản 3 năm nh8ác lại 1 lần rồi thôi luôn ko nhắc lại nữa đó ;))

Thật ra mà nói thì mình thick cái gói vĩnh viễn vì sợ lạm phát năm sau đóng nhiều hơn năm trước thoy >:)

Mà theo ý kiến riêng của mình thì Pub thu phí chỉ vì muốn chống phá hoại thoy thì mình nghĩ thì chỉ cần kick hoạt 1 lần tầm 50k or 100k thôi thì không bạo nào rãnh hơi bỏ số tiền đó ra rồi phá để có ngày bị log acc (mà cho mình hỏi riêng là trong thời giann kick hoạt có bị logg acc ko >:) ) còn kinh phí để duy trì web thật ra đâu khó chỉ cần BQT chịu khó tìm các nguồn quảng cáo thì có thể dư sức mà.Bản thân mình đang là admin diễn đàn heaveniphone member chắc chắn ko thể bằng 1 web có tính giải trí cao như pub đc nhưng daonh thu quảng cáo cũng trên 50m/năm rồi nên cái vụ kinh phí thì theo mình ko có nhiều khó khăn lắm

Đây là ý kiến cá nhân của riêng mình mọi người ko thick thì chém nhè nhẹ cho hix

maile
17-01-2012, 10:20 PM
..cũng có cái lý..
ít member mà chất và nhiệt tình càng tôt. xem cho nó nhanh còn hơn toàn ăn bám với phá hoại anh em

maile
17-01-2012, 10:24 PM
trước giờ chỉ xem phim trên pub vì load rất nhanh .. mình không tiếc vài nghìn kích hoạt, nhưng phải có tài khoản của mấy cái kia thì chịu. mất công :-<
pro này thấy khó là ngại không chịu tiếp thu học hỏi cái mới

nxvinh010
17-01-2012, 10:25 PM
mình đồng ý cái này , vậy nạp bằng thẻ đt vậy có hướng dẫn ko Sứt

KonAir
17-01-2012, 10:26 PM
@Kittylove: trong thời gian kích hoạt nếu vi phạm nội quy, phá hoại... thì tất nhiên là vẫn bị lock acc, nếu không bị lock thì bày ra trò kích hoạt để loại các member hư đốn làm gì nhỉ :))

luke76
17-01-2012, 10:27 PM
Rất nhìu mem gọi chị Sứt, chỉ vì cái avt ;))

KonAir
17-01-2012, 10:31 PM
mình đồng ý cái này , vậy nạp bằng thẻ đt vậy có hướng dẫn ko Sứt
Post 1 đã có phần chữ đỏ rất to và mình xin nhắc lại, bất kỳ hình thức nào cũng sẽ có hướng dẫn chi tiết cho các bạn.

anhtuan353
17-01-2012, 10:34 PM
em cho rằng tính theo giờ xem phim thì hay hơn! Mình coi bao nhiêu thì cứ trừ tiền thui! nếu lỡ nạp tiền mà có việc bận hok coi đc hoặc không có tâm trạng xem thì .......! trả tền theo thời gian xem là hay nhất đắt một tí cũng được =.=!

maile
17-01-2012, 10:34 PM
viễm não nhật bản 3 năm nh8ác lại 1 lần rồi thôi luôn ko nhắc lại nữa đó ;))

Thật ra mà nói thì mình thick cái gói vĩnh viễn vì sợ lạm phát năm sau đóng nhiều hơn năm trước thoy >:)

Mà theo ý kiến riêng của mình thì Pub thu phí chỉ vì muốn chống phá hoại thoy thì mình nghĩ thì chỉ cần kick hoạt 1 lần tầm 50k or 100k thôi thì không bạo nào rãnh hơi bỏ số tiền đó ra rồi phá để có ngày bị log acc (mà cho mình hỏi riêng là trong thời giann kick hoạt có bị logg acc ko >:) ) còn kinh phí để duy trì web thật ra đâu khó chỉ cần BQT chịu khó tìm các nguồn quảng cáo thì có thể dư sức mà.Bản thân mình đang là admin diễn đàn heaveniphone member chắc chắn ko thể bằng 1 web có tính giải trí cao như pub đc nhưng daonh thu quảng cáo cũng trên 50m/năm rồi nên cái vụ kinh phí thì theo mình ko có nhiều khó khăn lắm

Đây là ý kiến cá nhân của riêng mình mọi người ko thick thì chém nhè nhẹ cho hix
pro này chưa hiểu mục đích của pub.vn cả. không phải vì tiền mà muốn mọi người có ý thức đóng góp xây dựng và bảo vệ. Tránh bọn phá hoại nữa....

chipcoi_susi
17-01-2012, 10:35 PM
Thế là mỗi tháng nap 20k ak chị Sứt ơi

KonAir
17-01-2012, 10:36 PM
em cho rằng tính theo giờ xem phim thì hay hơn! Mình coi bao nhiêu thì cứ trừ tiền thui! nếu lỡ nạp tiền mà có việc bận hok coi đc hoặc không có tâm trạng xem thì .......! trả tền theo thời gian xem là hay nhất đắt một tí cũng được =.=!
Bạn đọc lại comment của mình ở những trang trước nhé, đã đề cập đến vấn đề khó khăn về mặt code, bảo mật, tính chính xác... khi làm các options thế này.

Thế là mỗi tháng nap 20k ak chị Sứt ơi
Vâng, em không nghĩ là bài viết ngắn ngủi + bức ảnh khá mờ của em tại post đầu tiên khiến chị phải hỏi lại em :))

whatever
17-01-2012, 10:44 PM
pro này chưa hiểu mục đích của pub.vn cả. không phải vì tiền mà muốn mọi người có ý thức đóng góp xây dựng và bảo vệ. Tránh bọn phá hoại nữa....

thì bởi vậy mới nói là thu phí 1 lần để tránh tình trạng phá hoại.Ai rảnh tạo nhiều acc tốn nhiều tiền để rồi bị log ko nhĩ ??? Đây là mình nói trên wan diểm của viewer chứ ko trên wan điểm của BQT vì chắn chắn là BQT vì niềm đam mê iu thick mới làm công vi6ẹc này chứ cái này khó thể là công cụ để kiếm sống đc nên việc thu phí ko có nhiều ý nghĩa với BQT cho lắm như diễm đàn của mình làm vd doanh thu quảng cáo ngoài 1 phần để duy trì web thì toàn bô còn lại đều lấy đi làm từ thiện làm BQT đã có tâm huyết ai lại thèm những đồng tiền ấy chứ thu nhiều rồi cũng có sử dụng hết đâu

RuaNo1
17-01-2012, 10:49 PM
Ủng hộ cho ý kiến , nhưng mà liệu có cách nào kiếm khoai Free không nhỉ :) ví dụ như viết bài đóng góp này nọ , bắt lỗi , sửa sai , report các kiểu thì đc 1 khoai 2 khoai ấy :D

KonAir
17-01-2012, 10:54 PM
Ủng hộ cho ý kiến , nhưng mà liệu có cách nào kiếm khoai Free không nhỉ :) ví dụ như viết bài đóng góp này nọ , bắt lỗi , sửa sai , report các kiểu thì đc 1 khoai 2 khoai ấy :D
Sẽ có bạn ạ, đó là điều tất yếu, vì tất cả mọi điều đều hướng tới 1 cái đích: xây dựng pub.vn trở thành 1 cộng đồng vững mạnh.

pe_just_baby
17-01-2012, 11:01 PM
Ờ ! ĐC ! ĐỂ MAI E NẠP :)) A SỨT e đề nghị nên có chương trình special cho 1 số lượng bạn đầu tiên tự giác đăng kí kích hoạt

meomun00
17-01-2012, 11:04 PM
20k 1 tháng là quá ổn rồi ,vừa đủ cho học sinh , sinh viên , chất lượng của pub thì 20k vẫn là quá rẻ ( theo cá nhân tôi ) , 20k cho 1 thang' xả strees , phim HD , giao diện ưa nhìn , admin lịch sự , ân cần , vậy là quá đủ cho 1 tháng miệt mài trong công việc của tôi .Chúc pub luôn phát triển và có những admin tích cực , tận tuỵ ,và được hưởng ứng đông đảo của tất cả mọi người .Thân.

soncholag
17-01-2012, 11:11 PM
Học sinh nghèo như mình chắc ko xem đc phim HD free nữa rồi :((

haiyen_8x
17-01-2012, 11:16 PM
nếu như người ở nước ngoài muốn xem phim tại pub.vn thì mức phí sẽ được tính như thế nào?

Megatron
17-01-2012, 11:23 PM
nếu như người ở nước ngoài muốn xem phim tại pub.vn thì mức phí sẽ được tính như thế nào?
Bạn có thể sử dụng cổng thanh toán Bảo Kim nhé. Mức phí không liên quan tới việc bạn ở nước ngoài hay trong nước.

AnhHùngPhimOnline
17-01-2012, 11:26 PM
nãy h dân chúng bàn tán xôn xao là khi mở chiến dịch thì sẽ tham gia ào ào
Tính trường hợp khác khi mở mà ko ai tham gia thì sao nhỉ =)) dân chúng internet này võ mồm kinh lắm=))

KonAir
17-01-2012, 11:28 PM
Tính trường hợp khác khi mở mà ko ai tham gia thì sao nhỉ =)) dân chúng internet này võ mồm kinh lắm=))
BQT đóng cửa và tự sướng với nhau :))

vunhan
17-01-2012, 11:29 PM
việc đóng tiền thì mình cũng ko có gì để thắc mắc.chỉ có điều thanh toán bằng card điện thoại thì thanh toán tới admin bằng cách nào vậy a Sứt.a nói rõ thêm đc ko a...

Megatron
17-01-2012, 11:34 PM
việc đóng tiền thì mình cũng ko có gì để thắc mắc.chỉ có điều thanh toán bằng card điện thoại thì thanh toán tới admin bằng cách nào vậy a Sứt.a nói rõ thêm đc ko a...
Đáng lẽ sẽ có hướng dẫn cụ thể sau nhưng xin bật mí tí, bấm nút kích hoạt nó mọc lên cái cửa sổ, bạn cào thẻ nhập mã thẻ vào rồi nhấn ok thế là xong, đơn giản hơn cả nạp vào điện thoại :))

petitewitch
17-01-2012, 11:36 PM
sao dùng viettel k được hả? huhu

kenrynoluv
17-01-2012, 11:49 PM
Hi hi! mình bik sẽ có ngày này! ủng hộ hết mình! vì 1 tương lai sáng lạng nhóe!

Phung Hung
18-01-2012, 12:25 AM
Tôi nghĩ có một cách kích hoạt vô cùng hiệu quả và lý thú mà anh Sứt chưa liệt kê ra. Kính hoạt bằng ĐẦU CÁ. Đúng hem Sứt Yêu :))

mr.coctieu
18-01-2012, 12:43 AM
Chẹp. Lại chuẩn bị chuyển box xem film và tập dần lại thói quen dow film về xem = =!

haiyen_8x
18-01-2012, 12:56 AM
Bạn có thể sử dụng cổng thanh toán Bảo Kim nhé. Mức phí không liên quan tới việc bạn ở nước ngoài hay trong nước.
có thể hướng dẫn mình sử dụng cổnng thanh toán qua Bảo Kim đc ko?
àh, nhưng mà mình vẫn là học sinh nên ko có nhà bank làm sao mình thanh toán đc?

KonAir
18-01-2012, 01:08 AM
có thể hướng dẫn mình sử dụng cổnng thanh toán qua Bảo Kim đc ko?
àh, nhưng mà mình vẫn là học sinh nên ko có nhà bank làm sao mình thanh toán đc?
Khi chính thức triển khai kích hoạt sẽ có hướng dẫn đầy đủ. Nếu bạn ở nước ngoài và có thẻ credit hoặc debit card, bạn có thể thanh toán qua Bảo Kim. Còn trong trường hợp bạn không có bank, không có card thì để mai tính, giờ mình ngủ đã :))

sangsinbad
18-01-2012, 01:13 AM
Mình đề nghị Pub nên cho hỗ trợ coi phim trên di động và máy tính bảng luôn đi.Như thế sẽ thu hút nhiều thành viên hơn nữa.

haiyen_8x
18-01-2012, 01:22 AM
ok. thanks
G9

pasted_man
18-01-2012, 02:16 AM
mình đồng ý với ý kiến này, nhưng mình nghĩ nên thu theo phim, đối với một số người như mình thì chuyện có nhiều online xem phim trên pub.vn là rất ít. Chỉ trong tuần có thể xem 1 đến 2 phim mà thôi. Đối với 1 số người như mình thì mình nghĩ chuyện thu này hơi thiệt thòi so với mua đĩa bên ngoài. Mong pub xem xét và xét hai hình thức kích hoạt tháng và kích hoạt theo bộ phim xem :) thân.
Hoa Kiếm

Mình không hiểu bạn toan tính thế nào mà lại nói mức giá trên thiệt thòi hơn so với mua đĩa bên ngoài.

1 tuần bạn xem từ 1 đến 2 films => 1 tháng là từ 4 đến 8 film => 1 năm là từ 48 đến 96 films.
Bạn mua đĩa xem film là 15k/film => 48 đến 96 films của bạn trị giá 720k đến 1tr440k
Pub thu của bạn 200k

Well, mình rất ủng hộ Pub trong vấn đề này.

Xuân mới an khang !

sillikey
18-01-2012, 03:52 AM

Sẽ có hướng dẫn chi tiết cho các hình thức thanh toán, sau khi việc kích hoạt được tiến hành, mọi người yên tâm nhé.

Kakaka. Trên VạtGia ta còn mấy chai. chắc xem vài năm mất :))

Megatron
18-01-2012, 04:49 AM
Thu phí 20k/tháng thì cũng không phải là nhiều nhưng với số lượng phim còn ít 1 tuần mình vào may ra chỉ xem được 1,2 phim mình thích thì 20k đấy có xứng đáng không ?
Theo mình thì nếu đã thu phí thì nên có 1 mục xem 1 vài phim miễn phí trong tuần chẳng hạn.
Mình thì mình lại thấy bưu điện thu tiền thuê bao đt cố định nhà mình là không xứng đáng. Cả tháng chả ai gọi đến gọi đi mà cũng mất tiền :D Nói cho vui vậy thôi chứ nếu có mục phim không cần kích hoạt thì mình e là bạn cũng sẽ đắm chìm trong đó và chẳng đóng góp được gì cho Pub cả với các suy nghĩ như của bạn. Bạn có thể trả tiền điện cắm máy down phim, đi mua đĩa, xem rạp, truyền hình cáp... đều tốn hơn 20k / 1 tháng nhưng miễn sao bạn thấy xứng đáng, thế là được. Nếu không thì bạn mang 20k rủ bạn gái đi ăn sáng rồi 2 người cùng ngồi ăn chung bát phở, hoặc cắt đôi cái bánh mì rồi cùng nhau vừa ăn vừa bàn về các bộ phim mình thích và thấy xứng đáng trong tháng.

skipdabeat
18-01-2012, 07:11 AM
20k 1 tháng thật sự chả đáng là bao (bằng một buổi ăn sáng của mấy bạn chứ mấy). Nhưng tớ nghĩ Sứt và BQT nên để ra sau tết hãy áp dụng phương pháp này :)

tnthienbao
18-01-2012, 08:26 AM
Ngoài 3 cách nạp tiền trên, mai mốt BQT có triển khai thêm cách nào không :D?

KonAir
18-01-2012, 08:32 AM
Ngoài 3 cách nạp tiền trên, mai mốt BQT có triển khai thêm cách nào không :D?
Nếu có thì đã liệt kê luôn ra, giấu làm gì đâu.

anhnq1984
18-01-2012, 08:50 AM
20k/tháng chẳng qua là nhịn uống cà phê 1 buổi trong 1 tháng thôi chứ mấy. Ủng hộ bác Trôn và "chị Sứt", lỡ ghiền rồi không bỏ được, mình nghĩ Pub nên để khoảng mùng 10 tết hãy tiến hành kích hoạt, coi như là lì xì cho các mem. Phim ở Pub được chọn lọc kỹ và có nhiều cái hay, có nhiều bộ mình đã xem và so sánh thì thấy bản phim ở Pub luôn có những nội dung ẩn mà các bản trước mình xem từ các trang mạng, từ download không có.

@Pubber: Kêu gọi anh em đừng vì 20k mà trả giá như hàng tôm hàng cá, hãy vì 20k đó mà đóng góp xây dựng 1 Pub ngày càng tốt hơn, người có sức góp sức, người có công góp công, người không có gì cũng góp được 20k/tháng.

Thân ái và quyết thắng (cái này là nhại lại 1 người nổi tiếng mà ai cũng biết là ai đó - trừ 2 bác Trôn và Sứt ra :D)

tnthienbao
18-01-2012, 08:53 AM
20k/tháng chẳng qua là nhịn uống cà phê 1 buổi trong 1 tháng thôi chứ mấy. Ủng hộ bác Trôn và "chị Sứt", lỡ ghiền rồi không bỏ được, mình nghĩ Pub nên để khoảng mùng 10 tết hãy tiến hành kích hoạt, coi như là lì xì cho các mem. Phim ở Pub được chọn lọc kỹ và có nhiều cái hay, có nhiều bộ mình đã xem và so sánh thì thấy bản phim ở Pub luôn có những nội dung ẩn mà các bản trước mình xem từ các trang mạng, từ download không có.

@Pubber: Kêu gọi anh em đừng vì 20k mà trả giá như hàng tôm hàng cá, hãy vì 20k đó mà đóng góp xây dựng 1 Pub ngày càng tốt hơn, người có sức góp sức, người có công góp công, người không có gì cũng góp được 20k/tháng.

Thân ái và quyết thắng (cái này là nhại lại 1 người nổi tiếng mà ai cũng biết là ai đó - trừ 2 bác Trôn và Sứt ra :D)

Kích hoạt trước Tết coi nó mới xôm :D

KonAir
18-01-2012, 08:58 AM

Khi triển khai việc kích hoạt sẽ dẫn đến ngay một hệ quả tất yếu đó là lượng người xem sẽ giảm đi rõ rệt, và đó chính là điều mà Pub muốn lì xì tới các mem, vì lượng người xem giảm đi, sẽ đảm bảo trong dịp tết này, mọi người xem phim tại Pub sẽ không bị giật, lag..., còn nếu để sau tết mới kích hoạt, khả năng rất cao là dịp tết này đông người xem hơn bình thường, bình thường còn nhiều lúc quá tải, tết thì chắc chắn không tránh khỏi, xem sẽ bị hiện tượng chậm, giật nhiều hơn. Chính vì vậy nên BQT mới quyết định kích hoạt trước tết.

TranCongDuy
18-01-2012, 09:00 AM
Kích hoạt sau Tết đi còn có tiền lì xì để nộp cho pub chứ :))

long.tranthanh
18-01-2012, 09:00 AM
Vừa đăng ký xong cái Baokim.vn, khi nào bắt đầu thu thì hú nhé, nếu có hướng dẫn luôn thì càng good. không lại chuyển lộn là mệt lắm,.

youknowwho
18-01-2012, 09:10 AM
Forum sắp có 60.000 thành viên, cứ cho qua đợt này có khoảng 30.000 ng kích hoạt đi...Vâng, và con số đó là -600.000.000 vnđ-
Chúc mừng Pub....

tnthienbao
18-01-2012, 09:12 AM
Vừa đăng ký xong cái Baokim.vn, khi nào bắt đầu thu thì hú nhé, nếu có hướng dẫn luôn thì càng good. không lại chuyển lộn là mệt lắm,.

Tất nhiên là BQT có hướng dẫn cụ thể từng cách nạp chứ bạn.

seiferxxx
18-01-2012, 09:21 AM
Mình cũng thắc mắc mãi vì sao Pub k thu phí :)) Thu thế này là quá hợp lí r, rất ủng hộ. Thu phí cũng có nghĩa là trách nhiyeemj, nghĩa vụ cao hơn đó nha. Chúc pub thành công :)

Megatron
18-01-2012, 09:21 AM
@Hydro: Không cần phải sang đây để quảng cáo website đâu. Hạ sách lắm. Ban mấy nick rồi vẫn không chừa. Thôi để mình lại thay mặt anh em nhà Pub tiễn bạn một đoạn, cho về ăn tết vui vẻ cùng website mà bạn và chúng mình đều biết là gì đó nhé :)) Đừng bày đặt phân tích hơn thua ở đây làm gì cho mệt.

Tiện thể trả lời luôn: Phim online dù bạn có xem hay không xem thi phim vẫn nằm ở đó, server vẫn phải bảo trì, vẫn phải trả tiền thuê chỗ. Việc xem để đánh giá thì phim nào cũng có demo cả, bạn không phải lo bò trắng răng. Còn về việc lượng phim tăng lên chả liên quan gì tới việc phải mua thêm server cả, đấy là giải pháp của Pub, lại càng không cần những kẻ đứng ngoài như bạn lo hộ. Mình tạm coi là bạn là một kẻ phá đám không biết điều nên thiết nghĩ không cần phải đôi co với bạn và các clone của bạn lâu hơn. Nên nhớ, các bạn không sống thọ được ở đây đâu!

newera9000
18-01-2012, 09:28 AM
Mình cũng mới biết đến pub được 3 ngày =)) Nhưng cũng xin bán mình cho Pub :X Thu thế nào cũng đc. Khi nào xong cứ làm luôn 1 năm xem cho đã. haha. Cơ mà mong Sứt yêu up load liên tục những bộ phim hay và mới nhé. Ủng hộ nhiệt tình.

KonAir
18-01-2012, 09:29 AM
@newera9000: đã khi nào Sứt Yêu đẹp trai này làm bạn thất vọng chưa ;;), bán mình à? Gái hay trai đấy ;;)

o070o
18-01-2012, 09:31 AM
khuyến cáo bạn Sứt cho thêm nhìu film 18+ nha(18+ khác với Porn nhé)

Megatron
18-01-2012, 09:31 AM
@newera9000: đã khi nào Sứt Yêu đẹp trai này làm bạn thất vọng chưa ;;), bán mình à? Gái hay trai đấy ;;)
Ông hỏi làm gì, loại gì mà ông chả cân được :))