PDA

View Full Version : Thông báo về việc kích hoạt tài khoản tại Pub.vn

Pages : 1 [2]

Kancc
18-01-2012, 09:32 AM
Trả phí kích hoạt qua Paypal được không ạ??

dothequynh
Biết vậy lúc đầu đăng ký làm Mod là đỡ tốn vài chục hàng tháng rồi :))

newera9000
Chết thật! em đẹp trai thế kia Sứt lại hỏi em thế TT___TT

tnthienbao
18-01-2012, 09:34 AM
Admin Trôn và Sứt từ hôm qua tới giờ vất vả nhỉ :))

KonAir
18-01-2012, 09:35 AM
Trả phí kích hoạt qua Paypal được không ạ??
Hiện tại thì chưa bạn ạ, nhưng bạn có thể kích hoạt bằng thẻ tín dụng thông qua cổng thanh toán bảo kim bạn nhé.

rainwalker
18-01-2012, 09:40 AM
Ủng hộ adm thôi :)

If you're good at something, never do it for free!

newera9000
18-01-2012, 09:48 AM
Cho em hỏi Sứt yêu là trai hay gái ? Sao thấy lúc gọi anh Sứt lúc lại chị Sứt @@. Chẳng lẽ ....TT___TT Em nghe Sứt yêu đẹp trai thấy cứ yêu yêu thế nào ý :))

TranCongDuy
18-01-2012, 09:59 AM
@Hydro: Không cần phải sang đây để quảng cáo website đâu. Hạ sách lắm. Ban mấy nick rồi vẫn không chừa. Thôi để mình lại thay mặt anh em nhà Pub tiễn bạn một đoạn, cho về ăn tết vui vẻ cùng website mà bạn và chúng mình đều biết là gì đó nhé :)) Đừng bày đặt phân tích hơn thua ở đây làm gì cho mệt.

Tiện thể trả lời luôn: Phim online dù bạn có xem hay không xem thi phim vẫn nằm ở đó, server vẫn phải bảo trì, vẫn phải trả tiền thuê chỗ. Việc xem để đánh giá thì phim nào cũng có demo cả, bạn không phải lo bò trắng răng. Còn về việc lượng phim tăng lên chả liên quan gì tới việc phải mua thêm server cả, đấy là giải pháp của Pub, lại càng không cần những kẻ đứng ngoài như bạn lo hộ. Mình tạm coi là bạn là một kẻ phá đám không biết điều nên thiết nghĩ không cần phải đôi co với bạn và các clone của bạn lâu hơn. Nên nhớ, các bạn không sống thọ được ở đây đâu!
Trôn toàn chửi độc :))

shin
18-01-2012, 10:02 AM
khi nào triển khai đó a , để e mở hàng đâu tiên coi :th_89: , hay là thêm chức năng donate để lên vip mem luôn đi a :th_66:

youknowwho
18-01-2012, 10:03 AM
tưởng ko đc dùng chữ màu..

bukute
18-01-2012, 10:05 AM
Cho em hỏi Sứt yêu là trai hay gái ? Sao thấy lúc gọi anh Sứt lúc lại chị Sứt @@. Chẳng lẽ ....TT___TT Em nghe Sứt yêu đẹp trai thấy cứ yêu yêu thế nào ý :))
hiện nay giới tính thật sự của admin Sứt yêu vẫn là một điều bí ẩn, mình là bà hai còn không biết, bạn không nên thắc mắc làm gì =)) nói chung là gì thì Sứt yêu cũng quất hết =)) bạn thấy yêu thì cứ yêu thoải mái

Hoang Nguyen
18-01-2012, 10:06 AM
khi nào triển khai đó a , để e mở hàng đâu tiên coi :th_89: , hay là thêm chức năng donate để lên vip mem luôn đi a :th_66:

cho mình xin contact bạn dưới sign mình sẵn sàng cho bạn account của mình.

@ Sứt và Trôn: Ngoài ra, các anh bàn nhau vụ này sao ko gọi em !? .... ra tết em ở nước ngoài nạp Khoai kiểu gì !?

vinhphuongtu
18-01-2012, 10:06 AM
ủng hộ 2 tay.!!! đây là web fim mình thích nhất, nên đóng góp chút ít để động viên các mod tăng cường lao động có nhiều fim xem thôi.;)

lam.vanduong
18-01-2012, 10:14 AM
ax, sao sứt hok thêm option khác nữa:
- Hiện là tại nạp tiền để kiếm khoai, sao sứt ko cho thêm các hình thức khác để kiểm khoai như là click quảng cáo,spam ở các site # để tăng rank ... đó là những hình thức nhằm phát triển Pub.vn có đều có ích cho Pub.vn, mong là có thểm nhiều option để mem choose

dothequynh
18-01-2012, 10:17 AM
Bạn shin tọa lạc ở đâu thế nhở :th_117:

tnthienbao
18-01-2012, 10:26 AM
Hi vọng BQT sớm cập nhật chức năng Kích hoạt tài khoản, hấp dẫn quá đi :x:x:x

newera9000
18-01-2012, 10:36 AM
@Hydro: Mình cũng chỉ muốn nói vài câu thôi bạn à. Mình nghĩ thu phí cũng là xu hướng tất yếu thôi bạn à. Mức thu phí đấy cũng ko phải quá nhiều gì cả. Muốn xem phim đẹp và đường truyền tốt thì các bạn ý cũng phải bỏ công sức và nhiều thời gian đấy chứ. Và mình thấy cái giá đó là chấp nhận được. Hãy nghĩ tích cực hơn bạn à. Mình cũng vào nhiều diễn đàn rồi nhưng thấy diễn đàn này vui vẻ và thoải mái mà. Còn phim thì sẽ có nhiều thể loại. Có thể phim ko hay với bạn nhưng lại hay với người khác bạn à. Tớ thấy các bạn ý đang làm vì cộng đồng đấy chứ. Bạn đã làm được điều gì chưa mà phán xét người ta. Bạn thử nghĩ khi bạn bỏ công sức ra rất nhiều tiền bạc và thời gian thì bạn có muốn hưởng thành quả của nó ko? Mình ko muốn nói gì đến lợi nhuận kinh doanh gì ở đây nhưng đó là điều tất yếu để phát triển xã hội. Quan trọng là bạn có cảm thấy hài lòng hay ko thôi. Với mình thì như thế là chấp nhận được. Sau những giờ học tập và làm việc căng thẳng xem những bộ phim chất lượng và đường truyền tương đối ổn định trên pub giúp mình thoải mái. Hãy nghĩ theo hướng tích hơn nhé. Đấy mới là phát triển bạn à.

KonAir
18-01-2012, 10:38 AM
ax, sao sứt hok thêm option khác nữa:
- Hiện là tại nạp tiền để kiếm khoai, sao sứt ko cho thêm các hình thức khác để kiểm khoai như là click quảng cáo,spam ở các site # để tăng rank ... đó là những hình thức nhằm phát triển Pub.vn có đều có ích cho Pub.vn, mong là có thểm nhiều option để mem choose
Trong các post trước mình đã nói, sẽ triển khai thêm nhiều hình thức, nhưng là thời gian tới, không thể cái gì cũng làm được ngay, cũng ôm được hết vào mình ngay bạn ạ.

Thanh Sang
18-01-2012, 11:02 AM
Góp ý luôn là sau khi kích hoạt Pub nhớ công khai thu chi rõ ràng nhá. Nhu vậy sẽ làm mem tin tưởng hơn!

ducnam0801
18-01-2012, 11:06 AM
mình khoái phim chiếu rạp lắm =p~ , lên pub mà thấy nhiều phim bom tấn thì 200k cũng ok luôn và ngay =p~

Megatron
18-01-2012, 11:07 AM
cho mình xin contact bạn dưới sign mình sẵn sàng cho bạn account của mình.
@ Sứt và Trôn: Ngoài ra, các anh bàn nhau vụ này sao ko gọi em !? .... ra tết em ở nước ngoài nạp Khoai kiểu gì !?
Account subber của Pub mà mày dám mang ra đánh đổi lấy sự trong trắng của bạn ấy à? :)) Subber thì tất nhiên không cần kích hoạt gì cả, còn nạp khoai để vui chơi với Pub không phải lo, mày có ở Zimbabue cũng nạp khoai được chứ đừng nói là ở New Zealand :))

diepzen
18-01-2012, 11:07 AM
khoai.... cái này nghe hay àh nha :)) e ko có tài khoản nào để chuyển tiền nên chắc sẽ mua thẻ điện thoại :D

louis88
18-01-2012, 11:15 AM
mức đóng góp tốt lắm, có điều em muốn BQT có thể cân nhắc về phương thức nạp thẻ điện thoại, cùng 1 mức tiền mà được 20 ngày thì nó hơi bất tiện, không đáng bao nhiêu nhưng lại phải cào thẻ 1 tháng 2 lần T_T

giangvo200837
18-01-2012, 11:22 AM
Mình thì lâu lâu mới xem 1 phim chứ time đâu mà coi nhiều. Giờ Pub thu phí thì chịu vậy :| lên ********* hay treo torrent mà down Thôi. Mà mình thấy nên áp dụng cách của ******** (cổng truyện tranh) ấy, vẫn cho xem bình thường nhưng khi thu phí thì miễn đc quảng cáo với cho download sever trong nước. Với lại mình thấy pub nên mở chức năng Upload cho mọi người, nhóm... cùng Encode thì hay hơn (tất nhiên là phải hội đủ điều kiện của pub, và qua kiểm dịch...)

neods
18-01-2012, 11:28 AM
Sao ko code lại để tránh họ decode, lấy link download :)
Thay vì dùng hàm " eval(function(p,a,c,k,e,d)" sao ko thử dùng zend,md5..vv
Rồi thêm một js để alert nếu khách vào trang giả mạo..vv
Clone nick? Nhét captcha vào.
20K ko nhiều nhưng nó đã khiến pub trở thành thương mại hóa :(

Megatron
18-01-2012, 11:33 AM
Mình thì lâu lâu mới xem 1 phim chứ time đâu mà coi nhiều. Giờ Pub thu phí thì chịu vậy :| lên ********* hay treo torrent mà down Thôi. Mà mình thấy nên áp dụng cách của ******** (cổng truyện tranh) ấy, vẫn cho xem bình thường nhưng khi thu phí thì miễn đc quảng cáo với cho download sever trong nước. Với lại mình thấy pub nên mở chức năng Upload cho mọi người, nhóm... cùng Encode thì hay hơn (tất nhiên là phải hội đủ điều kiện của pub, và qua kiểm dịch...)
Mình thì không nghĩ tới việc ai sẽ coi nhiều ai sẽ coi ít vì đây là một hành động cùng chung sức để xây dựng Pub. Nếu bạn hài lòng với các website khác thì không nói làm gì, Pub sẽ chẳng thể có cách nào giữ được bạn. Còn treo máy kéo torrent thì theo mình phỏng đoán, tiền điện nhà bạn là do bố mẹ bạn sẽ trả tiền điện chứ không phải bạn đúng không? ;))

KonAir
18-01-2012, 11:42 AM
Sao ko code lại để tránh họ decode, lấy link download
20K ko nhiều nhưng nó đã khiến pub trở thành thương mại hóa :(
Chung quy lại tư tưởng của bạn là chỉ muốn nhận mà không muốn cho đi. Bản thân bạn nếu có đóng góp gì thì dĩ nhiên bạn sẽ được kích hoạt, hay giờ bạn code kiếc gì đó như bạn nói cho pub đi, hay bạn chỉ biết ngồi nói.

Megatron
18-01-2012, 11:55 AM
Sao ko code lại để tránh họ decode, lấy link download :)
Bạn phán cứ như thánh ý nhờ :))
Giờ bạn làm website phim của bạn đi, mình vào lấy link download cho. Đồng thời mình sẽ làm tặng bạn luôn các trang giả mạo website của bạn mà js chẳng alert được cái gì cả. Bạn đặt captcha đi, mình clone nick cho. Nói thì dễ lắm, làm được gì, giúp được gì cho cộng đồng mới là cái khó.

neods
18-01-2012, 11:56 AM
Chung quy lại tư tưởng của bạn là chỉ muốn nhận mà không muốn cho đi. Bản thân bạn nếu có đóng góp gì thì dĩ nhiên bạn sẽ được kích hoạt, hay giờ bạn code kiếc gì đó như bạn nói cho pub đi, hay bạn chỉ biết ngồi nói.
1/Zend:
- Server hỗ trợ Zend Guard
- Code, hướng dẫn: http://sinhvienit.net/@forum/threads/18113-zend-guard-5-0-full-crack-huong-dan/
2/Captcha
- Admincp -> Vbb Option -> Human Verification Manager -> Image Verification
3/Javascript alert
- Đặt tại đâu đó của pub mà những trang clone sẽ động đến
<script language="JavaScript">
<!--
if(window.location.href == "http://www.pub.vn" ||
window.location.href == "http://pub.vn")
document.write("Lorem");

else
document.write("Trang web bạn đang vào là website giả mạo, hãy quay lại pub.vn");
// -->
</script>

Riêng code 3 mình mới code, mình chưa test đc. Nếu cần mình sẽ edit.
Nhưng với cái trình độ của bạn, mình nghĩ bạn thừa biết, chỉ là đang đánh đố mình :)

20K ko nhiều, mình sẵn sàng đóng, nhưng cái chỉnh là các bạn chưa thử hết sức mình
P.s: Và đừng có "đạp" lên dư luận như thế, lắng nghe và rep lại một cách khoa học rằng tại sao nó ko đc, nó hạn chế như thế nào..vv? Khi mọi thứ rõ ràng thì chẳng mem nào cảm thấy "tiếc" đồng tiền đã bỏ ra.

hokon2704
18-01-2012, 11:57 AM
Anh Sứt ơi em hỏi mà anh ko trả lời em dậy!!!!!!!!!
Em hỏi nếu muốn kích hoạt vĩnh viễn đc ko thì hok thấy trả lời gì hết ak!!! hjx

neods
18-01-2012, 12:03 PM
@neods: bạn có hiểu gì không vậy bạn? Giả mạo ở đây là các website khác lấy đường link server của pub để chiếu trên web họ, gây tốn tài nguyên server. Cái js của bạn hiện lên thông báo thì có ích gì khi vẫn bị lấy cắp.
Của mình dùng với những website clone, gài frame.
Còn với trường hợp bị lấy cắp dữ liệu, sao ko dùng .htaccess, chỉ có thể view đc tại pub.vn!
Demo cho các bạn.

RewriteEngine on
RewriteCond %{HTTP_REFERER} !^$
RewriteCond %{HTTP_REFERER} !^http://(www\.)?pub\.vn/.*$ [NC]
RewriteRule \.(mp4|avi)$ http://pub.vn/f*ckscriptkiddie.mp4 [R,L]
Mình ko ngăn cản các bạn mở chức năng reg nick, ko hề :D. Mình chỉ muốn các bạn biết rằng: Hãy cố hết sức vì cộng đồng
P.s: Mình test mấy soft clone nick, có captcha,chưa thấy cái nào qua đc ad ạ.

DeerKing
18-01-2012, 12:09 PM
1/Zend:
- Server hỗ trợ Zend Guard
- Code, hướng dẫn: http://sinhvienit.net/@forum/threads/18113-zend-guard-5-0-full-crack-huong-dan/
2/Captcha
- Admincp -> Vbb Option -> Human Verification Manager -> Image Verification
3/Javascript alert
- Đặt tại đâu đó của pub mà những trang clone sẽ động đến
<script language="JavaScript">
<!--
if(window.location.href == "http://www.pub.vn" ||
window.location.href == "http://pub.vn")
document.write("Lorem");

else
document.write("Trang web bạn đang vào là website giả mạo, hãy quay lại pub.vn");
// -->
</script>

Riêng code 3 mình mới code, mình chưa test đc. Nếu cần mình sẽ edit.
Nhưng với cái trình độ của bạn, mình nghĩ bạn thừa biết, chỉ là đang đánh đố mình :)

20K ko nhiều, mình sẵn sàng đóng, nhưng cái chỉnh là các bạn chưa thử hết sức mình
P.s: Và đừng có "đạp" lên dư luận như thế, lắng nghe và rep lại một cách khoa học rằng tại sao nó ko đc, nó hạn chế như thế nào..vv? Khi mọi thứ rõ ràng thì chẳng mem nào cảm thấy "tiếc" đồng tiền đã bỏ ra.
Nếu muốn bàn luận về code bạn có thể pm với mình. Không spam linh linh lên topic này nữa. Thanks.

neods
18-01-2012, 12:11 PM
Nếu muốn bàn luận về code bạn có thể pm với mình. Không spam linh linh lên topic này nữa. Thanks.
Clear!
Mình ko giám múa rìu qua mắt thợ :)
Đôi lời với BQT nhận dịp này thôi, chúc mọi người một năm mới dồi dào sức khỏe, để xây dựng pub ngày càng phát triển \m/

pdupro1101
18-01-2012, 12:16 PM
Gửi AD !
Mình ủng hộ việc thu phí. Khoản phí này là cần thiết và mức phí theo mình là hợp lý.
Nhưng mình thấy Thu phí chưa giải quyết được vấn đề ăn cắp, Vì với mức phí đó thì các Web khác vẫn sẵn sàng trả để ăn cắp thôi.
Vậy nên mong AD ghi nhận đóng góp của bạn Neods ở trên và cùng hợp tác vì sự phát triển lâu dài của Pub.
Bình tĩnh, Thân thiện, Hợp tác .. mới chính là giải pháp lâu dài !

Megatron
18-01-2012, 12:18 PM
Còn với trường hợp bị lấy cắp dữ liệu, sao ko dùng .htacess, chỉ có thể view đc tại pub.vn!
Demo cho các bạn.

RewriteEngine on
RewriteCond %{HTTP_REFERER} !^$
RewriteCond %{HTTP_REFERER} !^http://(www\.)?pub\.vn/.*$ [NC]
RewriteRule \.(mp4|avi)$ http://pub.vn/f*ckscriptkiddie.mp4 [R,L]
Thôi thì bàn nốt thêm 1 post nữa không bạn ý lại nghĩ mình không nhiệt hết sức. Pub không dùng Apache nên .htaccess demo của bạn chả có tác dụng gì cả. Như mình đã nói, bạn cứ làm website demo đơn giản nhất với mô hình như Pub và sử dụng các kiến thức về code mà bạn có để chống chặn. Và mình sẽ chứng minh cho bạn thấy là cái bạn nói là thử hết sức mình nó như thế nào. Còn nếu cách của bạn hoạt động hiệu quả thì cớ gì ta không bắt tay hợp tác phát triển Pub nhỉ? Việc bàn về code nên dừng tại đây thôi không loãng topic nhé.

pe_just_baby
18-01-2012, 12:22 PM
Mọi người căng thẳng quá rồi ! em nghĩ việc thu phí này ai cũng biết là sẽ có lúc thôi. Với lại rõ ràng chính các bạn, những người yêu quý Pub cũng đã từng vào đồng ý đấy thôi. Cái gì cũng vậy,nếu thật sự yêu quý Pub, mong các bạn hiểu cho rằng chúng tôi luôn muốn xay dựng Pub thành 1 nơi mà các bạn vào k chỉ để xem phim mà nó còn là 1 cộng đồng được thành lập dựa trên sự đóng go`p của mỗi cá nhân. Thiết nghĩ rằng có thể thật sự các bạn khó khăn , thật sự k có kinh phí đóng vài trăm đồng cho 1 ngày xem phim thì có lẽ, các bạn nên dành thời gian đó cho việc học hay việc gì đó giúp các bạn kiếm tiền, chứ đừng vào topic này than vãn. Các bạn nói các bạn sợ mất công nạp thì chúng tôi ( sr BQT, e xưng hô chúng tôi đại diện mọi người, dù e chưa góp đc sức :) hehe) những người bỏ công bỏ sức ngồi lọc phim, làm sub, encode v..v... có than vãn gì k ?

Còn về những anh , chị , những bạn vào topic này bảo pub làm thế này thế nọ đi, sao k code này code nọ thì cho mình hỏi rằng tại sao bây h , khi Pub đưa ra hình thức kích hoạt tốn $ thì các bạn mới lên tiếng ? Tại sao trước đây , khi chúng tôi chỉ có bấy nhiêu con người, bấy nhiêu nhân lực và kêu gọi những ai có khả na7ng vào góp sức thì các bạn ở đâu ??? Phải chăng Chính hình thức Kích Hoạt này làm các bạn thấy tiếc $ và lên tiếng ? Phải chăng hình thức này ra đời thì các bạn mới show hiểu biết mình ra hoặc nghĩ là mình làm được ? Nếu quả thật là như vậy, thì mình nghĩ BQT cho ra đời hình thức này là cũng đúng , vì chúng tôi may mắn quá, khi cho ra đời hìnhthu71c kích hoạt, chúng tôi lại có thể phát hiện nhân tài :))

Bản thânn tôi , vốn là 1 người mới phát hiện ra Pub đc trong khoảng thời gian có lẽ gần 2 tháng nay, vẫn chưa nghĩ đến việc là mình làm gì đc cho Pub , tôi vốn chẳng hiểu quái gì về mấy cái chuyên môn encode gì cả, nên có lẽ chỉ biết giới thiệu cho bạn bè quả quảng bá cho Pub thôi. Thế nên , tôi hi vọng những bạn , những anh chị nào mà có cái chuyên môn ấy,những ng nào đã vào topic này mà bảo pub hãy làm này nọ đi ấy, Tôi hi vọng mọi người đừng ngồi đấy mà type mấy câu nói vô nghĩa đó, hãy cứ pm cho BQT trực tiếp những gì mà mọi người nghĩ là nên làm, để biết xem BQT đã làm chưa ? và cùng họ làm. Chứ ngồi đây, bảo làm này làm nọ đi, tôi thấy các bạn thật là vô nghĩa.

Trên đây là Những dòng mà sau 1 ngày theo dõi topic này tôi nghĩ thật lòng mình mà viết ra, nếu có thất lễ với ai thì xin lỗi, có đụng chạm đến các bạn sv thì cũng đành chịu. Xin lỗi các bạn, dù đôi khi bản thân tôi cũng k đồng ý với các nc thỉnh thoảng quá cứng nhắc hay chửi um lên của a Sứt hay những ng khác thì cũng mong các bạn bỏ qua cho, đừng đòi hỏi họ phải cho các bạn quá nhiều, vì Pub vốn dĩ là tâm huyết của nọ, nên họ xót, họ chửi cũng là điều dể hiểu.

Megatron
18-01-2012, 12:22 PM
Gửi AD !
Mình ủng hộ việc thu phí. Khoản phí này là cần thiết và mức phí theo mình là hợp lý.
Nhưng mình thấy Thu phí chưa giải quyết được vấn đề ăn cắp, Vì với mức phí đó thì các Web khác vẫn sẵn sàng trả để ăn cắp thôi.
Mọi nickname sử dụng cho việc ăn cắp đều bị ban ngay, trước giờ việc ban các nick đó giống như 1 trò chơi mèo vờn chuột giữa Pub và các website kia, số nick bị ban lên đến hàng trăm :D Để xem giờ họ có lắm tiền nuôi đám nick ảo nữa không?

pdupro1101
18-01-2012, 12:26 PM
OK, Vậy thì yên tâm rùi :D
Sẵn sàng đóng góp ^_^

neods
18-01-2012, 12:30 PM
/pe_just: Mình join date Dec 2011 bạn ạ ^^!
Thành thực rất tiếc khi không tham gia cộng đồng sớm hơn để có thể cùng đóng góp.
Chuyện này đã rõ ràng, mình ko làm phiền ad và mọi người nữa, mong chức năng kích hoạt ra sớm!

pe_just_baby
18-01-2012, 12:35 PM
Neods :) thật ra thì đó chỉ là tháng và năm :)) mà bây h là 2012 rùi bạn :) cái thông báo này wa tới giữa tháng 1 2012 mới ra :) . Nói vậy thôi, hi vọng bạn cùng 1 tay góp sức cho Pub lên vù vù với chuyên môn của mình. Còn mìh :)) đi lòng dòng hưởng thành quả kakakak :)))

neods
18-01-2012, 12:37 PM
Neods :) thật ra thì đó chỉ là tháng và năm :)) mà bây h là 2012 rùi bạn :) cái thông báo này wa tới giữa tháng 1 2012 mới ra :) . Nói vậy thôi, hi vọng bạn cùng 1 tay góp sức cho Pub lên vù vù với chuyên môn của mình. Còn mìh :)) đi lòng dòng hưởng thành quả kakakak :)))
Quả thực mình ko để ý :p, dạo này nghỉ tết nên mới xem nhiều, xem xong đảo ra ngoài thì thấy thông báo này :D

truongvoki87000
18-01-2012, 01:14 PM
Theo mình thì đóng góp 20k thì cũng ko nhiều đâu.....Chỉ mong cách kích hoạt tiện cho anh em làm là ok rồi...ví dụ như : Nhắn tin theo cú pháp XYZ => 113(còn tùy:)) ) theo mình thì tiện nhất)............
Chúc PUB nhà ta ngày càng phát triển và có nhiều phim hay.....

chjpngu
18-01-2012, 01:22 PM
Biết ngay cái kết quả cuối cùng là như thế này @@ miễn bình luận ......

p/s : Goodbye PUB ....

phuongpro_7
18-01-2012, 01:50 PM

ừ,chào bạn bú chùa nhé.đời chắc không như mơ với bạn đâu nhỉ.

santada
18-01-2012, 01:58 PM
Anh . cho em hỏi là nếu em nạp Khoai giữa tháng thi` đến giữa tháng sau vẫn dùng đc chứ ạ? hay đến hết thag đấy rùi phịch luôn.??

Megatron
18-01-2012, 02:13 PM
Xin giới thiệu với các bạn, chjpngu là một thành viên rất nhiệt tình trên Pub đây. Tự dưng chợt buồn 1 phút vì 1 lời nói từ một thành viên mà mình cảm thấy gắn bó, xong lại chợt vui nhiều phút vì sân chơi Pub sạch hơn được thêm 1 góc. Tạm biệt em, chúc em thành công trong cuộc sống. Cám ơn em đã cho anh trải nghiệm cảm giác vui buồn đan xen lẫn lộn xoắn quẩy vào nhau như vừa rồi. Rất là thú vị!

Anh . cho em hỏi là nếu em nạp Khoai giữa tháng thi` đến giữa tháng sau vẫn dùng đc chứ ạ? hay đến hết thag đấy rùi phịch luôn.??
Bạn nạp lúc nào thì hệ thống sẽ tính là bạn kích hoạt từ lúc đó. Đơn vị 1 tháng ở đây là tương đương với 30 ngày chứ không mang tính chất tháng trước tháng sau gì đâu.

whatever
18-01-2012, 02:36 PM
Đồng ý sự kiện 2 tay 2 chân luôn, mãi ủng hộ Pub ^^

Minhy05128
18-01-2012, 02:39 PM
Các bác ơi! Nạp KHOAI luôn 1 năm thì có đc khuyến mãi không nhỉ? Em là em khoái cái khoản khuyến mãi lắm lắm luôn....

Linh_Bui
18-01-2012, 03:00 PM
Bác megatron thật thà quá. Mình chơi game thấy người ta tính 1 tháng là 28 ngày thôi chứ ko phải 30 ngày :)). Tiện đây cho mình hỏi là tại sao thẻ đt lại chỉ đc có 20 ngày thôi sao ko đc đủ 1 tháng như những loại hình thanh toán khác vậy? Mình thấy thẻ đt rất phổ biến và ai có tiền mua 1 cái thẻ rồi nạp rất nhanh đỡ phải tạo tài khoản ở các trang kia rồi nạp tiền khá là lằng nhằng. Mình nạp trực tiếp bằng thẻ đt thì ở đâu cũng có bán có phải nhanh gọn hơn ko. Mà sao lại bị thiệt thòi hơn 2 hình thức kia vậy? Còn ý kiến mình thì mình ủng hộ pub vì chả ai làm ko công cho mình hưởng cả mà pub làm film rất chất lượng :D. Cố gắng pub mở cái kích hoạt thì chịu khó ra phim nhiều thêm 1 chút nữa chứ có nhiều lúc 4 5 ngày chả thấy có thêm tập film nào thấy người khó chịu :D

tnthienbao
18-01-2012, 03:03 PM
Bác megatron thật thà quá. Mình chơi game thấy người ta tính 1 tháng là 28 ngày thôi chứ ko phải 30 ngày :)). Tiện đây cho mình hỏi là tại sao thẻ đt lại chỉ đc có 20 ngày thôi sao ko đc đủ 1 tháng như những loại hình thanh toán khác vậy? Mình thấy thẻ đt rất phổ biến và ai có tiền mua 1 cái thẻ rồi nạp rất nhanh đỡ phải tạo tài khoản ở các trang kia rồi nạp tiền khá là lằng nhằng. Mình nạp trực tiếp bằng thẻ đt thì ở đâu cũng có bán có phải nhanh gọn hơn ko. Mà sao lại bị thiệt thòi hơn 2 hình thức kia vậy? Còn ý kiến mình thì mình ủng hộ pub vì chả ai làm ko công cho mình hưởng cả mà pub làm film rất chất lượng :D. Cố gắng pub mở cái kích hoạt thì chịu khó ra phim nhiều thêm 1 chút nữa chứ có nhiều lúc 4 5 ngày chả thấy có thêm tập film nào thấy người khó chịu :D

Nạp bằng thẻ điện thoại phải bị chiết khấu đó bạn :D

netlinhngoc
18-01-2012, 03:13 PM
Mình thường xuyên theo dõi,và xem phim trên PUB cũng có nhận xét là trang này khá tốt,phục vụ đáp ứng được nhu cầu giải trí của mình.Mình cũng chờ đợi việc này đã lâu với suy nghĩ là một trang tốt,đáp ứng được nhu cầu của mình thì mình cũng cần đóng góp chút vật chất đễ BQT duy trì và ngày càng phục vụ tốt hơn. Lẽ dĩ nhiên trước một thay đổi mà nhất là có liên quan đến vật chất sẽ không tránh khỏi những ý kiến trái chiều,nên mong là BQT sẽ tiếp tục chứng minh tính đúng đắn và cần thiết của sự thay đổi này bằng những hành động cụ thể,làm cho PUB ngày một tốt hơn.
Nhân dịp xuân về thân chúc BQT và tất cả thành viên của PUB một năm mới nhiều sức khỏe,an khang thịnh vượng
Trân Trọng
Linh Ngọc

dhdhd213
18-01-2012, 03:28 PM
Bác Sứt cho em hỏi sao lại phân biệt việc nạp qua thẻ điện thoại với chuyển khoản ngân hàng khi mà mục đích chính là hạn chế bot, clone nick :-/

KonAir
18-01-2012, 03:30 PM
Bác Sứt cho em hỏi sao lại phân biệt việc nạp qua thẻ điện thoại với chuyển khoản ngân hàng khi mà mục đích chính là hạn chế bot, clone nick :-/
Khi bạn nạp bằng hình thức thẻ điện thoại, nhà mạng sẽ thu về 20%. Hình thức nạp bằng thẻ điện thoại là để tạo ra sự tiện dụng cho người sử dụng, và sự tiện dụng luôn bị nhà cung cấp tính phí. Và BQT không khuyến khích hình thức này.

xianxian
18-01-2012, 03:31 PM
Mình nghĩ nên đưa ra hai phương án
+ Nạp tiền theo thời gian (Dành cho những bạn có nhiều thời gian liên tục)
+ Nạp tiền theo dung lương/hoặc đơn vị phim (Dành cho những bạn có ít thời gian)

Với lại đã có góp "khoai" thì cũng nên nghĩ thêm phương án để PUPer có thể kiếm "khoai" vì không phải ai cũng sẵn sàng bỏ phí ra để xem phime online thế này (dù ít).

KonAir
18-01-2012, 03:33 PM
Mình nghĩ nên đưa ra hai phương án
+ Nạp tiền theo thời gian (Dành cho những bạn có nhiều thời gian liên tục)
+ Nạp tiền theo dung lương/hoặc đơn vị phim (Dành cho những bạn có ít thời gian)

Với lại đã có góp "khoai" thì cũng nên nghĩ thêm phương án để PUPer có thể kiếm "khoai" vì không phải ai cũng sẵn sàng bỏ phí ra để xem phime online thế này (dù ít).
Tất cả những phương án và góp ý của bạn đều đã được trả lời trong những post trước. Bạn tìm đọc lại nhé.

pe_just_baby
18-01-2012, 03:56 PM
Khi bạn nạp bằng hình thức thẻ điện thoại, nhà mạng sẽ thu về 20%. Hình thức nạp bằng thẻ điện thoại là để tạo ra sự tiện dụng cho người sử dụng, và sự tiện dụng luôn bị nhà cung cấp tính phí. Và BQT không khuyến khích hình thức này.
e nghĩ a nên thêm cái lí do này vào bài đầu để các bạn đọc luôn , hỏi cái này mãi rồi >"<

eicnydvban
18-01-2012, 04:08 PM
mình nghĩ 1 tk sử dụng trong 1 năm ~200k hợp lí rồi ... không quá đắt dư sức tích kiệm được ... căn bản người vietnam mình dùng quen hàng free rồi mà chất lượng lại không đảm bảo. Ủng hô pub nhiệt tình vụ kích hoạt tk mong pub càng có nhiều phim hay cho mọi người cùng thưởng thức hơn nữa

chjpngu
18-01-2012, 04:40 PM
Xin giới thiệu với các bạn, chjpngu là một thành viên rất nhiệt tình trên Pub đây. Tự dưng chợt buồn 1 phút vì 1 lời nói từ một thành viên mà mình cảm thấy gắn bó, xong lại chợt vui nhiều phút vì sân chơi Pub sạch hơn được thêm 1 góc. Tạm biệt em, chúc em thành công trong cuộc sống. Cám ơn em đã cho anh trải nghiệm cảm giác vui buồn đan xen lẫn lộn xoắn quẩy vào nhau như vừa rồi. Rất là thú vị!

Xin lỗi vì chjp làm các bạn trong BQT buồn , chjp chỉ nhìn xa hơn trong tương lai theo 1 cách khác riêng của chjp thui nên mới quyết định như vậy , ở đây chjp cũng ko thích giải thích nhiều vì nhiều nguyên nhân khách quan và chủ quan . Đối vs chjp PUB luôn là 1 mái nhà chung cho anh em rất thân thiết , chjp cũng đã từng có nhiều góp ý khá tích cực cho mái nhà này . Nhưng BQT hãy nhìn vào những khía cạnh khác và nếu chột dạ hãy tự hỏi vì sao chjp lại làm như vậy ? nếu nhìn ra thì sẽ hiểu chjp , có thể ở đây chjp chỉ là 1 cá thể ,1 hạt cạt hay sạn j đó ko quan trọng , nói ra cũng ko làm thay đổi đc j . Nhưng thật sự hình ảnh của PUB đã sụp đỗ trong lòng của chjp . Thật sự cái tin này chjp cũng ko bik và không tin sẽ có , sáng nay 1 người bạn trên PUB thông báo trên Y!M chjp mới bik mà vô đọc tin này thui , thực sự khá bất ngờ . Mái nhà to lớn này ko có chjp cũng chã sao , chjp ko quan trọng . Nhưng đừng cứ mãi nhìn vào ánh sáng mà hãy nhìn vào những góc tối của sự việc mà phân định sự việc .Cuối cùng PUB luôn là hình ảnh đẹp trong tâm trí của cá nhân chjp và chjp luôn mong PUB ngày càng phát triển và thành công . Thân !!!

HoaiTrung
18-01-2012, 05:00 PM

Cứ tưởng rằng sẽ ra đi theo kiểu phủi tay như thế này...

Cuối cùng PUB luôn là hình ảnh đẹp trong tâm trí của cá nhân chjp và chjp luôn mong PUB ngày càng phát triển và thành công . Thân !!!
Cuối cùng thì cũng còn được 1 lời tử tế với nhau...Cám ơn nha! Chúc bạn vui. Bye!

youknowwho
18-01-2012, 05:25 PM
Đề nghị BQT cân nhắc thật kĩ trước khi hanh động.

jimhack
18-01-2012, 06:02 PM
Cái gì đến cũng sẽ phải đến thôi , việc kích hoạt tài khoản là hoàn toàn hợp lý và mình hoàn toàn đồng tình .Chỉ mong sau đợt này BQT sẽ có thêm động lực ,tăng số lượng phim cả về chất và lượng cho mọi người thưởng thức. Mong PUB.VN ngày 1 phát triển !

Khachuong
18-01-2012, 06:22 PM
Vậy mình ở nước ngoài thì sao? Visa, paypal chưa có thì sao được đây.Hic hic

tnthienbao
18-01-2012, 06:27 PM
Vậy mình ở nước ngoài thì sao? Visa, paypal chưa có thì sao được đây.Hic hic

Cổng thanh toán baokim.vn có thể thanh toán bằng thẻ Visa, thẻ MasterCard, thẻ JCB

KonAir
18-01-2012, 08:29 PM
VIỆC KÍCH HOẠT TÀI KHOẢN SẼ CHÍNH THỨC ĐƯỢC TRIỂN KHAI VÀO 14H NGÀY 19/01/2012. (http://pub.vn/forum/showthread.php/3160-Trien-khai-viec-kich-hoat-tai-khoan-vao-14h-ngay-19-01-2012)

holid
18-01-2012, 08:29 PM
e co y kien la bon da an trom phim pót len web khac thi no tiec j` 20k de? lay link ha? a :">

mrzinzin
18-01-2012, 08:30 PM
tất cả các nick hay chỉ những nick đăng ký sau 19/1

KonAir
18-01-2012, 08:31 PM
e co y kien la bon da an trom phim pót len web khac thi no tiec j` 20k de? lay link ha? a :">
1 là em lưu ý viết tiếng Việt có dấu. 2 là nếu các trang đó thừa tiền thì cứ việc kích hoạt để lấy link và post, vì sau khi post BQT sẽ biết và sẽ BAN nick, và lại phải làm nick khác để kích hoạt, và sẽ lại bị BAN, BAN cho đến khi nào các trang đó hết tiền thì thôi :D, chính vì vậy mới nói việc kích hoạt sẽ ngăn chặn được các hành vi kiểu này.

tất cả các nick hay chỉ những nick đăng ký sau 14/1
Tất cả bạn ạ, ngoài trừ các thành viên trong BQT.

san-ko
18-01-2012, 08:42 PM
Mình là người lần đầu biết trang web này qua 1 thành viên vừa chia sẻ web phim online và chưa biết nhiểu về pub có phải trang này vừa thành lập chưa đến 1 năm à ? trang web này không miễn phí mà là thu phí à ?

yeukhisay
18-01-2012, 08:57 PM
"Pubber" =)). Như kiểu "bắp rang bơ" ấy nhở =))

dragon221993
18-01-2012, 09:01 PM
thôi chết mình rồi.chưa có thẻ

MrRyan
18-01-2012, 09:03 PM
mình cũng có thêm ý kiến là số phim up: bản hoàn hảo + chưa được up bao giờ ( new hay cũ gì nhưng hot chất lượng) thì nên tính theo một bộ phim như vậy sẽ đc bao nhiu "Khoai" hi hi. Mình đồng ý là không bán hay kinh doanh phim, nhưng nên có bản option cho theo phim tùy người. Đối với người xem ít và nhiều có chỗ hợp lý và công bằng nhất.
Mình xem ở Pub từ ngày còn ít thành viên nên cũng rất ũng hộ việc pub thu phí nhằm tạo kinh phí.
Việc xem theo bộ phim mình nghĩ Pub nên như thế này, góp ý nhé, có sai sót gì thì mong mọi ng ở pub bỏ qua. Thu phí theo phim: khi muốn xem bộ film nào thì xem trailer, mình nghĩ trailer nên free để xem wa xem nội dung phim có gì. Sau đó sẽ bỏ "Khoai" ra để xem phim. Một bao bao nhiu đấy, tùy.... điều kiện mà các bạn xem xét. Sau đó thì sẽ gia hạn cho tài khoản đó với bộ phim vừa được đặt hàng trong vòng 2 ngày (học sinh như tụi mình cũng rất ít thời gian xem phim liên tục, cùng lắm là rảnh vào khoảng 1 tiếng mà thui, thì cứ cho 1 ngày 1 tiếng thì 2 ngày mới xem trọn bộ phim) Mình thấy 1 thời mạng FPT đã từng áp dụng cách thu phí phim kiểu theo ngày như thế này. Mình thấy kiểu đó rất tiện lợi cho những ng muốn thưởng thức phim như mình nhưng ít thời gian. Và có thể Pub có dịch vụ chuyển đổi. Từ thu phí tháng sang thu phí phim theo điều khoảng: muốn chuyển đổi phải đợi ít nhất 1 hay 2 tháng gì đấy kể từ lần kích hoạt trước. Việc chuyển đổi sẽ có lợi cho các bạn từ thiếu thời gian sang có rất nhiều thời gian và ngược lại. Hi, tks Pub đã cho ra những phim chất lượng!

Ấy ơi 20K/tháng ấy định tính toán cái gì vậy? hay để tớ nạp cho ấy một năm luôn nhé.

underwater
18-01-2012, 09:03 PM
chán nhể lại mất tiền rồi :th_120:
cú tưởng được free mãi:th_48:
mới biết pub có vài tháng mà...:th_53:

KonAir
18-01-2012, 09:04 PM
Ấy ơi 20K/tháng ấy định tính toán cái gì vậy? hay để tớ nạp cho ấy một năm luôn nhé.
Nạp cho tớ với, hehe :D

dominhphung
18-01-2012, 09:10 PM
cÓ một vài thắc mặc hỏi BQT nhe :
1. Tài khoản này của tớ có được giữ lại khi không kích hoạt không ? Nếu ko kích hoạt thì đăng nhập bình thường. Tuy ko xem online được nhưng download ở box SHaring được ko ?
2. Nếu khi nào muốn xem thì tớ nạp tiền. Hết hạn thì tài khoản có bị xoá không ?
3. Nếu tớ kích hoạt và share acc này cho bạn thì xem cùng một lúc có được không ?

holo2010
18-01-2012, 09:11 PM
vậy nạp thẻ điện thoại thì nạp vào số điện thoại nào vậy bạn?

KonAir
18-01-2012, 09:12 PM
vậy nạp thẻ điện thoại thì nạp vào số điện thoại nào vậy bạn?
Sẽ có hướng dẫn cụ thể cho việc này vào ngày mai. Và không cần nạp cho số nào cả, khi nạp qua hình thức thẻ điện thoại, sẽ có nơi để bạn nhập mã thẻ, chỉ việc nhập, ấn OK là xong.

holo2010
18-01-2012, 09:13 PM
và muốn làm thẻ Vip thì cần điều kiện gì và phải làm thế nào?

KonAir
18-01-2012, 09:15 PM
và muốn làm thẻ Vip thì cần điều kiện gì và phải làm thế nào?
Hiện tại chưa có VIP gì cả bạn ạ. VIP là chức danh hiện giờ chỉ có thể có được nhờ có quan hệ tình cảm loằng ngoằng, bạn bè máu lửa, dây mơ dẫy má với admin thôi :))

untilyou_sky
18-01-2012, 09:16 PM
E đồng ý

namtydong
18-01-2012, 09:18 PM
Cho mình hỏi 1 tháng ở Pub.vn là 30 ngày hay 1 tháng là từ ngày mùng 1 tới ngày cuối tháng?

KonAir
18-01-2012, 09:19 PM
Cho mình hỏi 1 tháng ở Pub.vn là 30 ngày hay 1 tháng là từ ngày mùng 1 tới ngày cuối tháng?

30 ngày bạn ạ, bạn kích hoạt từ thời điểm nào thì sẽ tính từ thời điểm đó. (Tính chính xác đến giờ phút luôn)

holo2010
18-01-2012, 09:38 PM
thanks bạn..vậy mình đợi đến ngày mai sẽ nạp thẻ sau đó bạn hướng dẫn cụ thể cho mình

kiengia261
18-01-2012, 09:50 PM
có tiền vào nó sẽ khác, các pubber tuơng lai cứ yên tâm ;))

Bánh Rán
18-01-2012, 10:27 PM
Ủng hộ Pub nói chung 200k coi phim đến 1 năm thì thật sự rẻ ^.^

kidhitech
18-01-2012, 10:45 PM
pub có thể thêm việc kích hoạt tin nhắn ko :)

vudust
18-01-2012, 10:59 PM
Trả tiền ra quán coi còn duy trì acc nữa :(. Thế là xong cuộc đời học sinh nghèo

KonAir
18-01-2012, 10:59 PM
pub có thể thêm việc kích hoạt tin nhắn ko :)
Bài viết đầu tiên đã có nói đến vấn đề này rồi bạn ạ.

manhquan1993
18-01-2012, 11:12 PM
Mình vẫn chưa hiểu cách kích hoạt trên baokim.vn Ad ơi.mình có tài khoản ở Vietcombank ,đã mở SMS banking rồi.Thế giờ có phải là mình sẽ gưẻ tiền cho pub qua trang baokim.vn ah?.hay ntn? Các ad làm 1 bài hướng dẫn kĩ với:)

herobon
18-01-2012, 11:13 PM
Mình vẫn chưa hiểu cách kích hoạt trên baokim.vn Ad ơi.mình có tài khoản ở Vietcombank ,đã mở SMS banking rồi.Thế giờ có phải là mình sẽ gưẻ tiền cho pub qua trang baokim.vn ah?.hay ntn? Các ad làm 1 bài hướng dẫn kĩ với:)

rồi sẽ có hướng dẫn cụ thể cho các bạn :)

ngovangty
18-01-2012, 11:40 PM
cái kích hoạt tài khoản này đc dùng trong bao lâu vậy, có khoảng thời gian nhất định hay là kích hoạt xong được dùng vĩnh viễn luôn nhỉ @@

KonAir
18-01-2012, 11:43 PM
cái kích hoạt tài khoản này đc dùng trong bao lâu vậy, có khoảng thời gian nhất định hay là kích hoạt xong được dùng vĩnh viễn luôn nhỉ @@
Bạn đọc kỹ lại post đầu tiên của topic này thì sẽ rõ nhé.

honhattien81pk
18-01-2012, 11:46 PM
..k có tài khoản ATM .k biết làm sao hjx... bùn quá..

Complicated
18-01-2012, 11:55 PM
1 năm bỏ ra chi phí khoảng 200k là chấp nhận được rồi. 1 cây làm chẳng nên non - 3 cây chụm lại nên hòn núi Khoai =)) mấy bạn Mod nên add thêm The Transporter nhé, vì mình thích nhất phần 1 mà đang muốn xem lại :"> ngại lên Hàng Bạc mua đĩa quá. mấy lần đi qua thì toàn quên. Sau tết mà có film đó thì mình kích hoạt tài khoản VIP luôn =))
Chúc Ban Quản trị DD năm mới An khang - Thịnh Vượng và quan trọng là có nhiều Sức khỏe để phục vụ anh em :D !!!

jolek
19-01-2012, 01:45 AM
biết ngày rồi 1 ngày cũng phải trả tiền để xem phim mà

kakashi
19-01-2012, 05:29 AM
thôi em nghèo chắc lại pải down về rồi xem thôi

akayenthanh
19-01-2012, 07:44 AM
thế thì mình nghỉ nhiều bạn sẽ không có điều kiện nạp như vậy , mình đi học xa nhà không thể lúc nào cũng coi phim được , 1 tháng coi được chắc 1 2 lần , nếu nạp theo tháng thì có vẻ hơi kì , chút ý kiến của mình thôi

whatever
19-01-2012, 09:01 AM
Tôi nghĩ nên có thêm hình thức thanh toán qua các loại thẻ game đi. Vì có vấn đề thế này, nếu thanh toán qua thẻ dt thì bị lỗ thời gian, thanh toán qua baokim và các hệ thống khác thì phải qua ngân hàng. VD nếu tôi ko có tài khoản ngân hàng cũng như không có thẻ atm hay vía creadit hay debit hoặc tài khoản và thẻ có nhưng không thường xuy6en sử dụng, như vậy mỗi lần muốn xem phim tôi lại phải chạy ra ngân hàng nạp tiền vào rồi mới chuyển qua giờ xem phim trên pub.vn, sẽ không bất tiện nếu có sẵn tiền trong tài khoản, nhưng nếu ko thì tôi sẽ bị coi là chập dây khi vào ngân hàng chỉ để gửi 20k vào tk. Thẻ game hay thẻ thẻ trả trước tôi nghĩ pub nên suy tính đến, không lệ thuộc ai cũng như chủ động dc và tránh bất tiện cho người dùng.

KonAir
19-01-2012, 09:04 AM
Tôi nghĩ nên có thêm hình thức thanh toán qua các loại thẻ game đi. Vì có vấn đề thế này, nếu thanh toán qua thẻ dt thì bị lỗ thời gian, thanh toán qua baokim và các hệ thống khác thì phải qua ngân hàng. VD nếu tôi ko có tài khoản ngân hàng cũng như không có thẻ atm hay vía creadit hay debit hoặc tài khoản và thẻ có nhưng không thường xuy6en sử dụng, như vậy mỗi lần muốn xem phim tôi lại phải chạy ra ngân hàng nạp tiền vào rồi mới chuyển qua giờ xem phim trên pub.vn, sẽ không bất tiện nếu có sẵn tiền trong tài khoản, nhưng nếu ko thì tôi sẽ bị coi là chập dây khi vào ngân hàng chỉ để gửi 20k vào tk. Thẻ game hay thẻ thẻ trả trước tôi nghĩ pub nên suy tính đến, không lệ thuộc ai cũng như chủ động dc và tránh bất tiện cho người dùng.

Cám ơn bạn đã góp ý. Nhưng hình thức thẻ game thì cũng sẽ bị nhà cung cấp y chang như thẻ điện thoại bạn ạ. Thậm chí là còn bị tính phí cao hơn thẻ điện thoại. Nói chung là cái gì tiện lợi thì sẽ bị tính phí cao. Nếu không chắc chả ai dùng hệ thống ngân hàng nữa cả.

whatever
19-01-2012, 09:16 AM
thế nên câu cuối mới nghĩ ra là pub nên tự phát hành thẻ riêng đi ...;)) ....nếu làm ăn bài bản và dài hơi thì sau này tương lai pub sáng lắm đấy......

hunglamtu
19-01-2012, 09:43 AM
ok cái này đồng ý cả hai tay. nhưng đi đôi với nó em cũng xin có 1 đề nghị là có thể cập nhật những phim ới nhất hiện nay được không chứ làm lại phim cũ thì cũng hơi chán(chỉ hơi thôi vì cũng có cái hay của nó Ví Dụ: harry potter chẳng hạn. Phim phát hành trong thời gian dài lên nhiều người rất muốn xem lại có cả em^^) vì em nghĩ có nhiều người nghiện phim như em chẳng hạn, nhìn phim nào cũng thấy xem rồi xem lại làm gi. tiếp đến là loại bỏ những phim có tính chất không lành mạnh. em thấy giờ pub đã có kinh phí thì chuyện này chắc có thể thực hiện được. Nếu mà được xem phim mới với chất lượng tốt như ở pub em chắc chắn mợi người sẵn sàng đóng phí cao hơn chứ không phải là mức phí hiện giờ. Thank ban quản trị rất nhiều.

KonAir
19-01-2012, 09:54 AM
thế nên câu cuối mới nghĩ ra là pub nên tự phát hành thẻ riêng đi ...;)) ....nếu làm ăn bài bản và dài hơi thì sau này tương lai pub sáng lắm đấy......
Bọn mình không làm ăn gì cả bạn ạ. Và ngay kể cả muốn phát hành thẻ thì đó cũng không phải là việc đơn giản bạn nhé.

youknowwho
19-01-2012, 10:02 AM
từ giờ đến 14h đc 2 phim đấy nhỉ?

Địa Chủ
19-01-2012, 10:07 AM
từ giờ đến 14h đc 2 phim đấy nhỉ?
Bạn muốn xem bao nhiêu thì xem, việc gì phải vào comment để thể hiện sự hèn mọn của bạn vậy? Đùa chứ có 20 nghìn, đọc xong cái comment của bạn mình cảm thấy không thể hèn hạ hơn.

KonAir
19-01-2012, 10:11 AM
@Địa Chủ: yêu cầu các bạn giữ bình tĩnh và lịch sự trong topic này nhé. Việc sẽ triển khai kích hoạt là quyết định cuối cùng của BQT, còn việc bạn nào kích hoạt hay không kích hoạt là quyền của người đó.

snowboy1994
19-01-2012, 11:01 AM
Hic, em là hs, làm gì có tk ngân hàng, đt thì tiếc tiền, thế này hết xem rồi hic hic

Thiem117
19-01-2012, 11:13 AM
Đây là lần đầu tiên thàng khốn kiếp này mới chịu bình luận, nhưng chắc cũng là lần cuối cùng :(.
Mình nghĩ PUB nên chia ra 2 loại Thanh toán.
1.Xem phim bằng KHOAI khi xem khoản một thời gian hay xem 1 phim nào đóa sẽ tính KHOAI theo kiểu hợp lý của PUB.
2.Xem phim theo ngày như đã nói ở post #1

onepsutnatjn77
19-01-2012, 11:14 AM
mình là hs, ko có di động, càng ko có thẻ ngân hàng. Vì vậy, nếu việc kích hoạt tài khoản đy vào hoạt động thì m` chả còn cách nào để xem phjm ở pub đc nữa. Nhưng dù sao mình cũng rất ủng hộ việc này để pub càng ngày càng pt... chúc PUB sẽ lớn mạnh hơn nữa...
tạm biệt pub... :D

KonAir
19-01-2012, 11:19 AM
Hic, em là hs, làm gì có tk ngân hàng, đt thì tiếc tiền, thế này hết xem rồi hic hic

mình là hs, ko có di động, càng ko có thẻ ngân hàng. Vì vậy, nếu việc kích hoạt tài khoản đy vào hoạt động thì m` chả còn cách nào để xem phjm ở pub đc nữa. Nhưng dù sao mình cũng rất ủng hộ việc này để pub càng ngày càng pt... chúc PUB sẽ lớn mạnh hơn nữa...
tạm biệt pub... :D

2 bạn hoàn toàn có thể kích hoạt thông qua hình thức thẻ cào điện thoại (mạng Vina và Mobi), hoặc có thể ra trực tiếp bất kỳ ngân hàng nào để chuyển tiền vào Bảo Kim mà không cần có tài khoản ngân hàng.

dragon221993
19-01-2012, 11:36 AM
a sứt ơi.e có tài khoản trên hocmai.vn .còn nhiều tiền trong đấy nhưng không biết làm gì vì giờ học đại học rồi không còn ôn thi nữa. không biết có thể dùng cái đấy để kíck hoạt không nhỉ.nếu được thì tốt quá.thank a sứt trước

KonAir
19-01-2012, 11:37 AM
a sứt ơi.e có tài khoản trên hocmai.vn .còn nhiều tiền trong đấy nhưng không biết làm gì vì giờ học đại học rồi không còn ôn thi nữa. không biết có thể dùng cái đấy để kíck hoạt không nhỉ.nếu được thì tốt quá.thank a sứt trước
Không em ạ.

GleekVN
19-01-2012, 11:37 AM
Thế là hết :(( chả lên được Pub nữa rồi

dragon221993
19-01-2012, 11:54 AM
20k/tháng thì là rẻ rồi.đăng kí ở những trang khác thì thường mất 100k/tháng .nhưng e có ý kiến.admin up phim mới mới có được không. phim càng hot thì càng tốt.

e nghĩ vừa nên thu phí theo bộ phim, vừa theo việc đăng kí theo tháng. vd: nếu không đăng kí theo tháng thì khi xem phim xẽ thu phí bộ phim đấy'.(và thời gian xem phim là trong vòng 1 ngày đề phòng trường hợp có sự cố,...) ,còn nếu đăng kí theo tháng thì khi xem phim xẽ không mất tiền nữa

KonAir
19-01-2012, 12:02 PM
20k/tháng thì là rẻ rồi.đăng kí ở những trang khác thì thường mất 100k/tháng .nhưng e có ý kiến.admin up phim mới mới có được không. phim càng hot thì càng tốt.

e nghĩ vừa nên thu phí theo bộ phim, vừa theo việc đăng kí theo tháng. vd: nếu không đăng kí theo tháng thì khi xem phim xẽ thu phí bộ phim đấy'.(và thời gian xem phim là trong vòng 1 ngày đề phòng trường hợp có sự cố,...) ,còn nếu đăng kí theo tháng thì khi xem phim xẽ không mất tiền nữa
Bạn lưu ý đây là việc kích hoạt tài khoản nhé, chứ không phải là việc mua bán phim.

dragon221993
19-01-2012, 12:11 PM
e biết nhưng mà.nếu e dùng thể 20k thì cứ sau 20 ngày e lại phải kích hoạt tài khoản 1 lần ạ.

KonAir
19-01-2012, 12:17 PM
e biết nhưng mà.nếu e dùng thể 20k thì cứ sau 20 ngày e lại phải kích hoạt tài khoản 1 lần ạ.
Đúng em ạ, hoặc em có thể kích hoạt với thời gian dài hơn để đỡ phải kích hoạt nhiều lần.

baongoc91
19-01-2012, 12:18 PM
mình sẻ ủng hộ pub tới cùng...vì có pub cuộc sống thêm 1 phần vui...

dragon221993
19-01-2012, 12:23 PM
a sứt ơi theo như BQT quyết định thì 14h hôm nay là bắt đầu kíck hoạt tài khoản.thế thì sau bao nhiêu hôm e không kick hoạt tài khoản thì sẽ bi ban nik

admin nên nêu rõ vấn đề này đề phòng những bạn không hay online nên không biết.khi online rồi thì nick đã bị...

KonAir
19-01-2012, 12:24 PM
a sứt ơi theo như BQT quyết định thì 14h hôm nay là bắt đầu kíck hoạt tài khoản.thế thì sau bao nhiêu hôm e không kick hoạt tài khoản thì sẽ bi ban nik
Em không kích hoạt thì nick em vẫn là nick như bình thường, ko ai BAN nick em cả, trừ khi em vi phạm nội quy. Tuy nhiên nick thường sẽ không được truy cập 100% nội dung trên pub cũng như bị hạn chế một số thứ.

dragon221993
19-01-2012, 12:25 PM
vâng.thank a sứt

hokon2704
19-01-2012, 01:53 PM
ạc cái kích hoat bên baokim.vn em xem rồi anh Sứt nó ko co' cái ngân hàng của em thì làm sao anh!!
Còn bên vatgia.com thì kích hoạt thế nào anh Sứt.......

buonvituonglai
19-01-2012, 01:57 PM
^
Sẽ có hướng dẫn cụ thể mà bạn?

KonAir
19-01-2012, 01:58 PM
ạc cái kích hoat bên baokim.vn em xem rồi anh Sứt nó ko co' cái ngân hàng của em thì làm sao anh!!
Còn bên vatgia.com thì kích hoạt thế nào anh Sứt.......
Em có thể ra các ngân hàng khác để chuyển khoản vào bảo kim mà. Bên vatgia thì cũng tương tự như Bao Kim thôi

KonAir
19-01-2012, 04:09 PM
THÔNG BÁO LỖI KHI KÍCH HOẠT TÀI KHOẢN VÀ NẠP KHOAI TẠI ĐÂY (http://pub.vn/forum/showthread.php/3177-Noi-thong-bao-loi-khi-kich-hoat-tai-khoan-va-nap-khoai-)

bigzero54th2
30-01-2012, 11:06 AM
Mình nghĩ nạp khoai là đúng rồi ...để có 1 web xem phim chất lượng cao như pub.vn cần lượng tiền không nhỏ xây dựng...để duy trì pub.vn thì cần phải có nguồn thu cho pub