PDA

View Full Version : Avengers: Infinity War (Biệt Đội Siêu Anh Hùng 3: Cuộc Chiến Vô Cực) (2018) HD Online Phụ Đề Việt

PopEyes
13-05-2018, 12:28 AM
30752

phenom4ever
13-05-2018, 01:08 AM
Film này phải ra rạp coi ở chuẩn IMAX thì mới tận hưởng hết được tất cả mọi giác quan về kỹ xão & âm thanh của phim :th_114: chưa chi mà mới đây đã có bản CAM rồi....

daicadung
13-05-2018, 02:12 AM
đợi xem HD cho sướng con người, quyết ko xem phim quay lậu

39912090
13-05-2018, 10:36 AM
Film này phải ra rạp coi ở chuẩn IMAX thì mới tận hưởng hết được tất cả mọi giác quan về kỹ xão & âm thanh của phim :th_114: chưa chi mà mới đây đã có bản CAM rồi....

đấy là lí do vì sao trung quốc với nga bị xem muộn nhất. vì 2 nước này có tiếng là tung phim lậu lên mạng :v

fred
13-05-2018, 11:25 AM

lol
quan điểm phim lậu của bạn là ntn ?

alucard1998
13-05-2018, 12:51 PM
Khuyên thật mấy bố phim này nên ra rạp để tận cmn hưởng :)) chứ coi trên này phí bộ phim lắm

trungroyal243
13-05-2018, 03:46 PM
Pub ơi khi nào có bản hd chuẩn thì hãy post,chứ bản cam xem thêm ức chế!

vuducanh94
13-05-2018, 05:05 PM
Đink? Kout

vudangkhoi
13-05-2018, 07:33 PM
Có hiểu quay lậu khác phim lậu ở chỗ nào không mà cũng bày đặt bình luận

bachtrang1991
13-05-2018, 08:44 PM
địt mẹ ông nghĩ ngta muốn coi ở đây chắc ? mấy ông tinh lẻ nhu tôi làm đéo có rạp. muốn ra rạp thì phải bắt xe 100km xem xong đi về à ?

Corgei
14-05-2018, 12:52 AM

Đang trong cơn say và thấy chữ "lậu" và định phản bác là bạn có biết PubVN là trang web phim lậu lớn nhất nhì tại Việt Nam hay không? Các việc khác thì mình vẫn đơn giản ủng hộ bản quyền, tác quyền, đó là lý do tại sao mình vẫn mua account Premium trên Netflix nhưng lại không coi nó vì phim ra quá chậm. Thứ hai là mình muốn ngồi nhà nhâm nhi bia và ăn đồ ăn và hút thuốc lá + tua đi tua lại nhiều lần những đoạn không hiểu. Không phải mình không tôn trọng tác quyền, mà mình là người muốn sống thoải mái, hi vọng trong tương lai không xa, các hãng lớn sẽ hợp tác với PubVN để mang những tác phẩm có bản quyền giá trị và chất lượng đến toàn thể anh em Việt Nam trong thời gian ngắn nhất!

cuongkeny
14-05-2018, 07:25 PM
khuyên các bạn nên chờ thêm vài ngày để xem HD để hoàn hảo hơn hihi. phim cực hay :D

sieunhanxanh2
14-05-2018, 10:21 PM
bạn ơi làm ơn đừng up bản sd có được không vậy ? Không còn việc để làm hay sao ? Xem bản này thì ra gì

trungboto
14-05-2018, 11:27 PM
@sieunhanxanh2: Mày không xem, bố mẹ anh chị em bạn bè họ hàng gần xa thân bằng cố hữu của mày ko xem, thì để người khác xem, sao phải xoắn, mày mới là đứa không có việc để làm!!! Tao thậm chí xem rạp rồi mà vẫn xem lại đây này, kể cả làm bản CAM!!!

phenom4ever
15-05-2018, 12:59 AM
đấy là lí do vì sao trung quốc với nga bị xem muộn nhất. vì 2 nước này có tiếng là tung phim lậu lên mạng :v

Tụi Tàu với Nga Ngố chán thật đấy !!! Mà công nhận đợt vừa rồi mình xem IMAX ở Q7 phim này max phê :th_109: nếu có điều kiện thì nên coi ở định dạng này !!! bảo đảm sẽ ko hối hận

sieunhanxanh2
15-05-2018, 06:55 AM
@sieunhanxanh2: Mày không xem, bố mẹ anh chị em bạn bè họ hàng gần xa thân bằng cố hữu của mày ko xem, thì để người khác xem, sao phải xoắn, mày mới là đứa không có việc để làm!!! Tao thậm chí xem rạp rồi mà vẫn xem lại đây này, kể cả làm bản CAM!!!

So sánh khập khiễng thế mà cũng nói được. Vấn đề là mình và những bạn khác chưa được xem bản xịn cũng chưa ra rạp như bạn, còn xem lại như bạn lại là chuyện khác, chỉ là xem cho vui thôi. Nên nhớ tôi không xem free nhé bạn

o0tatsuya0o
15-05-2018, 06:30 PM
Mày không xem, bố mẹ anh chị em bạn bè họ hàng gần xa thân bằng cố hữu của mày ko xem, thì để người khác xem, sao phải xoắn, mày mới là đứa không có việc để làm!!! Tao thậm chí xem rạp rồi mà vẫn xem lại đây này, kể cả làm bản CAM!!!

@ Mày xem rạp rồi hay chưa thì kệ mày, mày không có việc gì làm thì mày ra rạp xem xong về nhà xem tiếp bản CAM, rảnh rỗi là việc của mày. Bọn tao mất tiền thì bọn tao phải được yêu cầu xứng đáng, xem free hay ăn tạp như mày đâu mà mày lên tiếng ẳng loạn ?

Laminhtai
16-05-2018, 04:30 PM
Ban quản trị đâu rồi, mog bqt fix lại lỗi đăng kí tài khoản pubvn đi, mình vừa giới thiệu đc 3 4 người bạn coi film web này mà k đăng kí được... mog bqt nhanh sửa lỗi này

pinochio91
20-05-2018, 08:52 PM
Không thích xem phim của MCU nhưng công nhận phần này hay và thực tế thật

Anh Captain ăn j mà sau bao nhiêu năm anh càng đẹp rai hơn vậy :x

Nên xem bản HD mới tận hưởng hết cái hay của phim.

lylaai
04-06-2018, 08:05 AM
bạn ơi làm ơn đừng up bản sd có được không vậy ? Không còn việc để làm hay sao ? Xem bản này thì ra gì

may` deo xem thi` bo may` xem , bien' !

hoangtuvt1992
15-06-2018, 01:01 PM
Hulk ăn hành không đầy 30s

nguyenvanthang107
17-06-2018, 01:29 PM
Bao giờ mới có bản HD bác ơi, hóng lâu quá

nguyenvanthang107
17-06-2018, 01:29 PM
Cần bản HD PUB à, hóng siêu phẩm lâu lắm rồi mà mãi chưa có HD là sao ????

0985170550
20-06-2018, 08:57 PM
chờ HD hàng tháng trời rùi chưa có nhỉ

huytyto215
07-07-2018, 08:29 PM
Lâu có HD quá :(

nguyendunghai91
14-07-2018, 06:28 PM
mãi chưa có HD nhỉ

trungroyal243
31-07-2018, 08:01 PM
Thật sự khá thất vọng,vẫn trong chờ điều gì mới mẻ hơn từ Marvel,đi cứu thế giới mà như đi đóng hài,coi cực kỳ tụt cảm xúc.Logic trong phim cũng khá vớ vẩn,các nhân vật được nerf,buff không hợp lý một chút nào,buồn cười nhất đoạn loki chết,một thằng nổi tiếng gian xảo,nhát gan lại dám cầm dao ám sát thằng mạnh nhất vũ trụ như kiểu chết để bố rời marvel.Cả phim trông chờ đoạn cuối nhất nhưng những đại cảnh hoành tráng hầu như không có,mà méo hiểu cái logic xl giết nửa vũ trụ để cân bằng của thano mà bọn dân mạng vẫn đú trend được.7,5đ

hungumn1
31-07-2018, 09:21 PM
Thật sự khá thất vọng,vẫn trong chờ điều gì mới mẻ hơn từ Marvel,đi cứu thế giới mà như đi đóng hài,coi cực kỳ tụt cảm xúc.Logic trong phim cũng khá vớ vẩn,các nhân vật được neft,buff không hợp lý một chút nào,buồn cười nhất đoạn loki chết,một thằng nổi tiếng gian xảo,nhát gan lại dám cầm dao ám sát thằng mạnh nhất vũ trụ như kiểu chết để bố rời marvel.Cả phim trông chờ đoạn cuối nhất nhưng những đại cảnh hoành tráng hầu như không có,mà méo hiểu cái logic xl giết nửa vũ trụ để cân bằng của thano mà bọn dân mạng vẫn đú trend được.7,5đ

mạt mày chỉ đi xem jav hoặc animal sex thôi, biết cái đéo gì mà ẳng sủa bậy, chưa xem đủ cả seri thì đừng ẳng lung tung, bố lại gọi bọn cẩu tặc đến bây giờ

BBCin
31-07-2018, 09:38 PM
mạt mày chỉ đi xem jav hoặc animal sex thôi, biết cái đéo gì mà ẳng sủa bậy, chưa xem đủ cả seri thì đừng ẳng lung tung, bố lại gọi bọn cẩu tặc đến bây giờ
Tôi đéo thể hiểu ông thể hiện cái con c** gì ở đây. Ý kiến sai ah? Trong Ragnarok Thỏ có cần búa với rìu cặc đâu? Sang phần này chả đc buff? Riêng đội BlackOrder đủ làm gỏi mẹ cả cái team The Avenger rồi chứ đừng nói đến đích thân Thốt Nốt nó ra tay.
Cảnh đánh nhau, cháy nổ, CGI khỏi bàn, nhưng cái cốt truyện nhồi nhét 1 đống nhân vật vào khiến nó loãng và k tập trung vào từng nhân vật như thế để rồi 1 mình thằng Thỏ nó cân team thì tôi thấy ông kia nói đéo sai tí nào đâu.
Nên xem phim bằng cả cái đầu rồi thấy cái gì hợp lý hay k hợp lý, còn đừng nhanh tay cào phím rồi nói người này người kia sủa bậy.
Thân !
À mà đéo phải chỉ riêng 1 mình ông xem tất cả các phim của MCU đâu mà tự hào !

congadan
01-08-2018, 10:20 AM
quá hay quá hay

nohack9x
01-08-2018, 12:01 PM
Thật sự khá thất vọng,vẫn trong chờ điều gì mới mẻ hơn từ Marvel,đi cứu thế giới mà như đi đóng hài,coi cực kỳ tụt cảm xúc.Logic trong phim cũng khá vớ vẩn,các nhân vật được nerf,buff không hợp lý một chút nào,buồn cười nhất đoạn loki chết,một thằng nổi tiếng gian xảo,nhát gan lại dám cầm dao ám sát thằng mạnh nhất vũ trụ như kiểu chết để bố rời marvel.Cả phim trông chờ đoạn cuối nhất nhưng những đại cảnh hoành tráng hầu như không có,mà méo hiểu cái logic xl giết nửa vũ trụ để cân bằng của thano mà bọn dân mạng vẫn đú trend được.7,5đ

=)) khi dark DC fan xem phim của Marvel và cái phát biểu, thôi thì cứ về với ao làng Justice League đi ông ơi, về với thế giới deep dark chứ ở phim Marvel làm gì có chất như vậy. Cái phong cách của Avengers từ trước đến giờ vẫn vậy, có phần nào xem mà k cười ko :)), nếu ông thấy nhạt thì phải thấy nhạt từ phần 1 rồi, sao mà kiên nhẫn đến tận phần này cơ :>

kwehhhh
01-08-2018, 05:13 PM
xem thấy bình thường, không quá đặc sắc, phim về các nv riêng rẽ thì hay mà khi nhồi nhét vào thành một đội tấu hài thật, làm xem mất chất gay cấn, các tình tiết cứ bị lủng củng chả tới đâu, dù sao cũng là phim bom tấn lâu lắm mới có để xem

hungthe
01-08-2018, 07:50 PM
Kết thúc lơ lửng để còn làm phần tiếp theo.Đoán thế.Nhưng kiểu này hơi bị khoai.trào lưu thời này là phải làm phần tiếp theo kiểu "tiền chuyện" thì mới dễ làm về nội dung chứ kiểu kéo dài thêm ra thường khó để có đc nội dung hay vì bắt buộc phải gắn liền với nội dung cũ cho hợp lý.Ngáo ngơ thế chả biết đúng ko hay lại sắp bị mấy thằng tỉnh táo nó phang ầm ầm giữa mẹt đây!

thienfascist
03-08-2018, 03:26 PM
5,6 đứa bu vô ko chặt mẹ cái tay. Để ẻm đủ hàng ẻm cân cả vũ trụ. Vãi nồi.

phongbeo111
03-08-2018, 11:47 PM
Không kiếm được sub tử tế thì đừng để sub còn hơn

evanngo
05-08-2018, 02:10 AM
Có quá nhiều người không xem xuyên suốt mạch phim 10 năm của Marvel, hoặc chỉ xem mà ko hiểu ý đồ. Loki chết nhãm? có xem Thor 3 cách Loki đã trở lại như thế nào không? Loki khi chết cuối cùng cũng tìm ra được chính mình 1 là vì muốn cứu Thor mà đưa ra khói đá, 2 là muốn trả thù cho người dân mà ra tay đâm Thanos. DrSt giao viên time stone cho Thanos để cứu Tony bởi vì đó là cách duy nhất đi đến chiến thắng mà DrSt đã thấy từ trước, Thanos có bảo Tony "Người không phải người duy nhất bị nguyền rủa bởi trí tuệ", theo Comic thì găng tay vô cực chỉ người có đủ trí tuệ mới dùng đc và Tony là người thứ 2 ngoài Thanos, vì vậy sau này Tony sẽ dùng chiếc bao tay còn lại ở hành tinh người lùn cứu nữa thế giới lại. Nhờ vào bộ não của Vision đã được con bé em của BlackPanther backup lại. (ko có viên đá Vision vẫn sống vì Vision được tạo nên nhờ trí tuệ của Tony, Bruce, AI .v.v.. ko riêng gì viên đá trí tuệ), mạch phim được chia ra làm 2 phần bởi vì phim đã đạt đến mức hơn 2 tiếng đồng hồ nếu dồn lại thì ra 5 tiếng? lạy hồn.
Infinity War phần 1 sẽ là Thanos quậy banh thế giới.
Phần 2 sẽ là các anh hùng dọn tàn cuộc.

fred
07-08-2018, 09:22 AM
sao lúc đầu Doctor Strange bị bắt đi dễ vkl vậy nhỉ?
thằng Vision phần Age of Ultron mạnh vậy mà sao phần này ăn chỉ biết cắm đầu chạy miết thế?
p/s: nói chung marvel làm phim vẫn hay chán, coi đã mắt, bọn fans DC chỉ biết khóc thét :">

cunbi
07-08-2018, 10:45 PM
Thanos yêu đuối vc

thangvtx90
09-08-2018, 03:31 PM
Ông Hulk phần này vô dụng thật =)))

redbean678
20-08-2018, 08:46 AM
Nhìu tml cml trình độ thì có hạn mà cứ coi fim xong là chốt nào là phim nhãm nào là thiếu logic trong khi đ biết imdb để làm gì nữa. Cmt như kiểu trên thông thiên văn dưới tường địa lý - câu fame đú trend các kiểu bla blo, trend clmm chứ trend. Phim hay thì nói phim hay dở thì nói dở, não tụi m tuổi l` gì mà đòi nói chuyện logic?

redbean678
20-08-2018, 09:04 AM

Mày có thấy cái cây nào biết đi hay con gấu mèo nào nói tiếng người cầm súng bắn chưa mà mày bảo logic? Kí đầu chết mẹ mày h chứ lô với chả gic

nhnl1010
20-09-2018, 07:41 PM
Mày có thấy cái cây nào biết đi hay con gấu mèo nào nói tiếng người cầm súng bắn chưa mà mày bảo logic? Kí đầu chết mẹ mày h chứ lô với chả gic

=))=))=))

trungroyal243
17-12-2018, 01:50 AM
Nhìu tml cml trình độ thì có hạn mà cứ coi fim xong là chốt nào là phim nhãm nào là thiếu logic trong khi đ biết imdb để làm gì nữa. Cmt như kiểu trên thông thiên văn dưới tường địa lý - câu fame đú trend các kiểu bla blo, trend clmm chứ trend. Phim hay thì nói phim hay dở thì nói dở, não tụi m tuổi l` gì mà đòi nói chuyện logic?

Theo mình nghĩ xem phim cũng giống như học hay bất cứ việc gì khác,đều cần có quá trình để học hỏi,nghiên cứu,khi đạt đến một khả năng nhất định nhận thức,trình độ,yêu cầu của bạn sẽ thay đổi.Bạn không thể bắt một đứa trẻ lớp 1 hiểu được lớp 12 đang học gì cũng như khiến một học sinh lớp 12 thấy hứng thú với sách vở lớp 1.
Nhiều người hỏi tại sao fan DC lại thích dark-deep đơn giản là vì họ đều là những người trưởng thành nên cần một thứ gì đó chân thật,mang tính chiêm nghiệm còn fan Marvel hầu như đều còn ít tuổi hoặc là những người ít xem phim nên họ chỉ thấy hứng thú với những thứ đơn giản,hào nhoáng.Ai cũng trải qua những thời kỳ của sự nhận thức nhưng dài hay ngắn là do bạn!
Thân!

vitnorika
01-01-2019, 09:35 AM
:th_4:

minhthanhvp
03-01-2019, 07:22 PM

Không đúng bạn nhé, mình đang học ở Trung Quốc nên mới rõ. Chính phủ Trung Quốc hạn chế phim nc ngoài để kích cầu phim nội địa, vì vậy họ hạn chế số phim chiếu và thời gian thường đẩy lùi về sau để họ mua quản quyền giá rẻ hơn ;) Người Trung Quốc muốn xem phim đúng thời gian của thế giới là phải đi Hongkong bạn ạ

ngaomiu
21-02-2019, 07:44 AM
Nguồn cơn của cuộc chiến chắc là vì Thanos bị một người thuê Nick Fury giam giữ 20 năm nên khi thoát được ra mới cắt cổ Mantis và phịch cả Scarlett Witch xong búng tay hủy diệt thế giới như này :(

edelstein807
11-03-2019, 07:47 PM
Theo mình nghĩ xem phim cũng giống như học hay bất cứ việc gì khác,đều cần có quá trình để học hỏi,nghiên cứu,khi đạt đến một khả năng nhất định nhận thức,trình độ,yêu cầu của bạn sẽ thay đổi.Bạn không thể bắt một đứa trẻ lớp 1 hiểu được lớp 12 đang học gì cũng như khiến một học sinh lớp 12 thấy hứng thú với sách vở lớp 1.
Nhiều người hỏi tại sao fan DC lại thích dark-deep đơn giản là vì họ đều là những người trưởng thành nên cần một thứ gì đó chân thật,mang tính chiêm nghiệm còn fan Marvel hầu như đều còn ít tuổi hoặc là những người ít xem phim nên họ chỉ thấy hứng thú với những thứ đơn giản,hào nhoáng.Ai cũng trải qua những thời kỳ của sự nhận thức nhưng dài hay ngắn là do bạn!
Thân!

Ai chà xin lỗi vì lâu rồi vẫn quote lại cmt của bạn nhưng bạn nói nghe buồn cười quá đi mất =))) Fan DC thì đều trưởng thành thích chiêm nghiệm còn fan Marvel hầu như ít tuổi hoặc ít coi phim hả? Ahahaha. Tui cũng sắp 30, học điện ảnh và cũng xem đủ các thể loại phim được xếp vào dạng nghệ thuật rồi, dark với cả deep của DC sau phim của Nolan thì có cái gì? Vẫn cố dark với deep trong khi làm phim thị trường, nên nó mới nửa nạc nửa mỡ. Tui thích Marvel nè, mỗi siêu anh hùng một phong cách, hài hước có, bạo lực có, nghiêm túc có, cách truyền tải dễ chịu, không cố làm ra vẻ deep nguy hiểm, nhân vật gần gũi hơn. Tui cũng biết một bộ phận kỳ thị Marvel phim thị trường, tự nhận fan DC nhưng ngôn ngữ điện ảnh trong phim nhìn mà không hiểu tí gì nè :)))
Thân!

khoi8786208
01-04-2019, 09:00 PM
đéo có sperman nhỷ

trungroyal243
04-04-2019, 10:25 AM
Ai chà xin lỗi vì lâu rồi vẫn quote lại cmt của bạn nhưng bạn nói nghe buồn cười quá đi mất =))) Fan DC thì đều trưởng thành thích chiêm nghiệm còn fan Marvel hầu như ít tuổi hoặc ít coi phim hả? Ahahaha. Tui cũng sắp 30, học điện ảnh và cũng xem đủ các thể loại phim được xếp vào dạng nghệ thuật rồi, dark với cả deep của DC sau phim của Nolan thì có cái gì? Vẫn cố dark với deep trong khi làm phim thị trường, nên nó mới nửa nạc nửa mỡ. Tui thích Marvel nè, mỗi siêu anh hùng một phong cách, hài hước có, bạo lực có, nghiêm túc có, cách truyền tải dễ chịu, không cố làm ra vẻ deep nguy hiểm, nhân vật gần gũi hơn. Tui cũng biết một bộ phận kỳ thị Marvel phim thị trường, tự nhận fan DC nhưng ngôn ngữ điện ảnh trong phim nhìn mà không hiểu tí gì nè :)))
Thân!

Ở đây mình đang nói trong phạm trù phim sah chứ chả chả đả động gì đến mấy thể loại phim khác,dark deep của DC có thể nó chả là gì nhưng trong thể loại này nó cũng ra gì đó chứ.Bạn 30 tuổi thích marvel thì là việc của bạn,còn mình thấy lứa 8x,9x hầu hết chỉ biết đến DC là nhiều hơn như teen titan,batman,...vì tuổi thơ của họ gắn liền với những show hoạt hình này,còn marvel thì chỉ có spider man và x-men là chính chứ iron man,thor,... thì mấy ai biết đến.Bây giờ thì ngược lại hoàn toàn,lứa sau này bạn thử hỏi xem thử 10 đứa chắc 9 đứa nó bảo thích marvel rồi,nhưng chủ yếu toàn thấy fan phong trào,tuy nhiên mình cũng chả dám vơ đũa cả nắm vì làm gì có thứ gọi là tuyệt đối.Và cũng không hiểu rõ về ngôn ngữ điện ảnh gì đó lắm nhưng vẫn cảm thấy đủ khả năng nhận biết phim marvel có thị trường hay không đấy bạn,cái tư duy hiện nay là đem tất cả mọi thứ thành trò đùa nó chả hợp với marvel quá đi.
Bản thân cũng không ghét marvel hay thích DC cho lắm nhưng cực ghét cái kiểu độc quyền của Disney hiện nay,rồi ai cũng làm phim như kiểu con nít này thì mấy thể loại khác còn ai sản xuất nữa.Giải trí cũng nên dùng mức độ nào đó thôi còn nó lấn át quá thì cuối cùng những thứ sâu sắc,chiêm nghiệm sống sao nữa.

hoangto116
25-04-2019, 11:17 AM
Ở đây mình đang nói trong phạm trù phim sah chứ chả chả đả động gì đến mấy thể loại phim khác,dark deep của DC có thể nó chả là gì nhưng trong thể loại này nó cũng ra gì đó chứ.Bạn 30 tuổi thích marvel thì là việc của bạn,còn mình thấy lứa 8x,9x hầu hết chỉ biết đến DC là nhiều hơn như teen titan,batman,...vì tuổi thơ của họ gắn liền với những show hoạt hình này,còn marvel thì chỉ có spider man và x-men là chính chứ iron man,thor,... thì mấy ai biết đến.Bây giờ thì ngược lại hoàn toàn,lứa sau này bạn thử hỏi xem thử 10 đứa chắc 9 đứa nó bảo thích marvel rồi,nhưng chủ yếu toàn thấy fan phong trào,tuy nhiên mình cũng chả dám vơ đũa cả nắm vì làm gì có thứ gọi là tuyệt đối.Và cũng không hiểu rõ về ngôn ngữ điện ảnh gì đó lắm nhưng vẫn cảm thấy đủ khả năng nhận biết phim marvel có thị trường hay không đấy bạn,cái tư duy hiện nay là đem tất cả mọi thứ thành trò đùa nó chả hợp với marvel quá đi.
Bản thân cũng không ghét marvel hay thích DC cho lắm nhưng cực ghét cái kiểu độc quyền của Disney hiện nay,rồi ai cũng làm phim như kiểu con nít này thì mấy thể loại khác còn ai sản xuất nữa.Giải trí cũng nên dùng mức độ nào đó thôi còn nó lấn át quá thì cuối cùng những thứ sâu sắc,chiêm nghiệm sống sao nữa.

Cho mình hỏi cái 9 với 10 người fan marvel phong trào ở đây chiếm được bao nhiêu % người ra rạp và coi phim vậy.
Đọc comment của bạn hoàn toàn là quy chụp, thiển cận. Đơn giản ở đây là 2 phong cách Marvel và DC. Người thích xem DC thì không thích cái thiếu nghiêm túc của Marvel. Người thích Marvel thì không thích cái nghiêm túc của DC. Chứ không phải ai là não dài não ngắn cả.
Phim chiêm nghiệm, sâu sắc thì khó làm. Nhưng phim khiến người khác cười và muốn dõi theo cũng chẳng dễ. Và không phải siêu anh hùng vào cũng phải sâu sắc chiêm nghiệm mới là phim hay. "Người lớn" như mình hâm mộ spider man từ bé, bây giờ thấy nhân vật này comeback thì thấy vui. Đâu cần phải là trẻ con mới thấy phim hay đâu?
Bạn thoải mái đánh giá chứ đừng đánh đồng. Mình không xem và không thích DC nhưng cũng không dám bảo DC là nhạt và chán. Chắc do mình chưa đủ tầm và sâu sắc như bạn nói

edelstein807
27-04-2019, 10:03 PM

Thì mình cũng nói phạm trù phim siêu anh hùng thôi vậy :))) Thiệt sự là sau Nolan mình thấy phim của DC đang cố quá thành quá cố ấy. Người ta có thể đến với Marvel vì nó vui vui, gây cười, còn cái giữ khán giả thành fan Marvel nó vẫn phải là các giá trị phía sau cơ. Cười đến chảy nước mắt, khóc hết cả phim rồi đến cuối lại có thể cười, Marvel đấy, điển hình là Endgame mới ra. Nếu chỉ cười người ta dễ quên lắm bạn ạ, vui vẻ một vài ngày rồi nó cũng chả là gì trong cái cuộc đời này cả. Nhưng vì sao vô số người xem đi xem lại cỡ hai chục phim trong vũ trụ Marvel tính từ Iron Man 1 (2008)? Xem, nhớ, lồng ghép từng chi tiết? Bởi vì họ tìm thấy nhiều hơn chỉ là giải trí cười cợt như bạn đang quy chụp. Nếu bạn cho rằng phim Marvel chẳng có gì chiêm nghiệm, sâu sắc thì thôi cũng xin thua bạn. Mình thì học được nhiều lắm, cảm được nhiều lắm, bạn không cảm được thì do lệch pha, cứ cho là vậy đi chứ mình cũng chẳng dám nói bạn xem mà không nhìn ra. Fan Marvel mình biết nhiều người lớn tuổi hơn mình lắm, lớn hơn nhiều là đằng khác.
Bạn hết quy chụp ở comt trước lại quy chụp ở comt này. Chủ yếu là fan phong trào á? Bạn lấy quy chuẩn nào đánh giá fan phong trào với fan chân chính đây? Và mình xin thưa với bạn, không một phim DC nào được xếp vào dòng nghệ thuật hay arthouse cái khỉ mốc gì để mà chê bai Marvel thị trường đâu. Ít ra Marvel có định hướng rõ ràng và không cố làm mình làm mẩy.
Với nói đi nói lại, Aquaman gần đây có vẻ mất mùi DC so-dark-so-deep-đáng-tự-hào đi nhiều rồi đấy :))) Thà xem phim truyền hình như Gotham còn thấy phong cách DC rõ hơn.
Ừ mà đang nói chuyện nội dung phim thôi, lại bò sang Disney chuyện phân phối làm phim làm gì nhỉ???

Duy binh 8686
29-04-2019, 09:41 PM
hay quá ae