PDA

View Full Version : ý tưởng về phim 3d

fomast
15-01-2012, 02:07 PM
mình có chút ý kiến thế này, hiện nay phong trào phim 3D đang rất nóng, nhiều người cũng muốn thưởng thức phim 3D ngay tren cai PC của mình, nhưng một số lí do nào đó mà mọi người không tiện download hoặc chưa biết trình chiếu trên máy tính thế nào để xem được tốt, nhân đây nhà mình cũng là trang chuyên về HD online rồi, không biết các thủ lĩnh "to bự" nhà mình có thể làm thêm "dự án" này với chất lượng HD cho đồng bào cùng thưởng thức không nhỉ.......:th_86::th_86:

thay mạt anh em đam mê phim ảnh mình có đôi dòng mốn nói như vậy mong "tập doàn" PUB nhà mình xem xét :th_72::th_72::th_10:

tienthinh4321
17-01-2012, 12:19 AM
Chẳng giành về công nghệ lắm, cho mình hỏi xem 3D trên PC thì phải như nào? chỉ cần bộ phim công nghệ 3D cài sẵn trương trình sau đó sắm mắt kiếng là xem được sao? :) Bửa trước thằng bạn dẫn đi uống trà sữa , trong quán có cái tivi 3D LG 50 inh ,ngồi xem cũng hoành phết :D

Megatron
17-01-2012, 08:47 AM
Thanks bạn.
Phim 3D cũng nằm trong kế hoạch nghiên cứu, xây dựng và phát triển Pub nhé.

honhattien81pk
17-01-2012, 10:43 AM
hehe.. 3d mà chất lượng thì còn j bằng.. người làm ra mới khó chứ mình thì mua kính về mà xem là xong ^^

anhduca1
17-01-2012, 02:42 PM
cho mình hỏi thế máy tính nào cũng xem được 3d ah híc mình tưởng cần có màn hình 3d chứ híc

fomast
17-01-2012, 09:08 PM
Chẳng giành về công nghệ lắm, cho mình hỏi xem 3D trên PC thì phải như nào? chỉ cần bộ phim công nghệ 3D cài sẵn trương trình sau đó sắm mắt kiếng là xem được sao? :) Bửa trước thằng bạn dẫn đi uống trà sữa , trong quán có cái tivi 3D LG 50 inh ,ngồi xem cũng hoành phết :D

cho mình hỏi thế máy tính nào cũng xem được 3d ah híc mình tưởng cần có màn hình 3d chứ híc

cách xem 3D trên PC 4rum nào cũng nói rồi các bạn ạ, có thể vào vn-zoom box phim 3D để tham khảo, phim xem trên PC hay là tất cả các loại màn hình kể cả CRT thì là phim + kính 3d analyze 2 màu giá khá rẻ (xem online chỉ cần kính thôi (~~ 200k/cái) vì được các MOD làm sẵn loại này rồi, còn xem offline thì phải cài phần mêm), còn xem trên màn hình 3D đặc biệt của các hãng như sony hay Samsung là loại kính 3D phân cực hoặc 3D shutter màn chập theo TV (cái này chất lượng rất cao nhưng thiết bị thì tốn kém)

fomast
17-01-2012, 09:11 PM
Thanks bạn.
Phim 3D cũng nằm trong kế hoạch nghiên cứu, xây dựng và phát triển Pub nhé.

ôi bác nói vậy thì hay quá rồi, vậy có thêm niềm "hy vọng" để chờ đợi kaka, anh em chuẩn bị mua kính colorcode (hoặc xanh đỏ) nào hê hê

KonAir
17-01-2012, 09:22 PM
ôi bác nói vậy thì hay quá rồi, vậy có thêm niềm "hy vọng" để chờ đợi kaka, anh em chuẩn bị mua kính colorcode (hoặc xanh đỏ) nào hê hê
Bạn nên mua oản ý, vì pub đang định phát triển theo hướng dùng nilong xanh đỏ tím hồng gói oản để xem phim 3D :))

fomast
18-01-2012, 12:15 PM
Bạn nên mua oản ý, vì pub đang định phát triển theo hướng dùng nilong xanh đỏ tím hồng gói oản để xem phim 3D :))

hê hê ý kiến hay đó @@......kiểu này tết sưu tầm bánh oản đi là vừa kk (ăn ruột để vỏ :))) (chắc xem xong ông nào cũng mắt xanh mắt đỏ :)))

fomast
12-08-2013, 09:37 PM
Lâu lâu rồi mí quay lại thớt này đào mộ cái :)) :)) :)).... (mở ra thì thấy cái acc xem phim của mình hết hạn, tiếc quá) tiếp tục đặt gạch ngồi hóng cái dự án tương lai là PUB ê cốt Phim 3D HD cho anh em nói chung và những người yêu phim nói riêng

<DẠO NÀY KHO PHIM 3D SBS nhiều quá kéo về thì nặng vãi nên chỉ hỏng xem online cho sướng>