PDA

View Full Version : vấn đề khung hình của phim.

tienthinh4321
13-01-2012, 11:48 PM
Chào các bạn trong BQT .
SỐ là mình xem phim trên pub sao có nhiều bộ phim cái khung hình nó giật dã man, cảm giác máy nặng giống như là chơi game vậy .Ví dụ: Mặc dù bộ phim dài 127' , trước đó mình load đến 50' và bắt đầu xem nhưng vẫn bị giật giật khung hình. Mình đã vào task manager tắt hết những trương trình chạy song song ko cần thiết với PC , chỉ để 1 trang xem phim vậy thôi nhưng nó cứ giật giật
Máy PC của mình ko phải là yếu lắm, vì có thể chơi dc những game offline tầm trung mượt mà . Vậy tại sao xem phim lại giật nhỉ? hay là muốn xem mượt chất lượng HD cần phải có 1 cấu hình mạnh? Hay là do tại xem online nên vừa xem vừa load nên nó giật?
Mình đã đọc những bài thắc mắc như vầy trên forum rồi nhưng vẫn chưa hiểu rõ lý do lắm.
Thanks! Men!

KonAir
13-01-2012, 11:52 PM
Trước tiên bạn thử update flash player nhé, các phim Online của Pub cấu hình như điện thoại vẫn có thể xem tốt, nên cấu hình computer thì hầu như đều đáp ứng đủ. Ngoài ra bạn có thể thử cách này. (http://pub.vn/forum/showthread.php/844-Huong-dan-cac-ban-khac-phuc-su-co-bi-vo-nhoe-hinh-khi-xem-phim-online-tai-Pub-vn)

tienthinh4321
14-01-2012, 12:06 AM
Đúng là có vấn đề với flash player thật , trước giờ toàn xem trên firefox với flash player cũ lên bị giật mà ko biết. Mình mới chuyển qua Chrome được tích hợp sẵn flash player thì mượt mà hẳn . Thanks men!