PDA

View Full Version : Black Mirror: Season 4 (Gương Đen: Phần 4) (2017) (Trọn bộ 6 tập) HD Online Phụ Đề Việt

KonAir
08-01-2018, 05:08 PM
30211

Harry Potter
08-01-2018, 08:23 PM
Tuyệt vời, cám ơn Sứt rất nhiều!

Syter
10-01-2018, 12:40 PM
1 day off well spent :3

Longbanh89
19-01-2018, 02:37 PM
phim hay đỉnh :'( tập cuối quá chấttttt

khautrong89
04-02-2018, 10:09 PM
Tập đầu với tập cuối là ấn tượng nhất

kenshinvnb
27-06-2018, 12:52 AM
Tập đầu với tập cuối là ấn tượng nhất

kết thúc có hậu hehe

cunbi
22-10-2018, 11:24 PM
thực sự thì xem xong tập 2 thì mình suy nghĩ khá nhiều, cuối cùng người mẹ cũng đã phải ôm hận khởi đầu là cái Awken và kết thúc thì cũng chính là nó.
Nhưng có phải lỗi của bà ấy ko? đây là câu hỏi t khá băn khoăn.
tình yêu, sự lo lắng của người mẹ (như đầu phim là bà ấy ko có chồng, sinh con như vậy thì bà ấy chỉ có duy nhất đứa con gái này mà thôi). Lạc đứa con chỉ vì 1 phút ko để ý, bạn nào mà dẫn mấy đứa trẻ con tầm tuổi này đi chơi thì chỉ cần rời mắt đi 1p thôi là ko thấy đâu, vào mấy trung tâm thương mại thì buông tay là nó chạy mất. Người thân có những ai? duy nhất là 2: người cha và đứa con gái (hẹn hò với bạn trai vẫn lo lắng cho đứa con gái 15t)
sự nổi loạn của tuổi trẻ, đứa con gái chỉ 15t, ai trải qua tuổi đó rồi thì sẽ hiểu được suy nghĩ ở cái tuổi đó nó nổi loạn như nào
đứa con gái qhtd thì bà ấy bỏ qua nhưng bà ấy thực sự nổi giận khi thấy nó chơi ma túy, người thân duy nhất của mình dùng ma túy?! các bạn thấy sao?!
xem xong và suy nghĩ, t thực sự ko biết nguyên nhân nào dẫn tới cái kết cục như vậy? người mẹ, người con hay cái phần mềm awken?

santakim2811
07-01-2019, 11:23 PM
thực sự thì xem xong tập 2 thì mình suy nghĩ khá nhiều, cuối cùng người mẹ cũng đã phải ôm hận khởi đầu là cái Awken và kết thúc thì cũng chính là nó.
tình yêu, sự lo lắng của người mẹ (như đầu phim là bà ấy ko có chồng, sinh con như vậy thì bà ấy chỉ có duy nhất đứa con gái này mà thôi). Lạc đứa con chỉ vì 1 phút ko để ý, bạn nào mà dẫn mấy đứa trẻ con tầm tuổi này đi chơi thì chỉ cần rời mắt đi 1p thôi là ko thấy đâu, vào mấy trung tâm thương mại thì buông tay là nó chạy mất. Người thân có những ai? duy nhất là 2: người cha và đứa con gái (hẹn hò với bạn trai vẫn lo lắng cho đứa con gái 15t)
sự nổi loạn của tuổi trẻ, đứa con gái chỉ 15t, ai trải qua tuổi đó rồi thì sẽ hiểu được suy nghĩ ở cái tuổi đó nó nổi loạn như nào
đứa con gái qhtd thì bà ấy bỏ qua nhưng bà ấy thực sự nổi giận khi thấy nó chơi ma túy, người thân duy nhất của mình dùng ma túy?! các bạn thấy sao?!
xem xong và suy nghĩ, t thực sự ko biết nguyên nhân nào dẫn tới cái kết cục như vậy? người mẹ, người con hay cái phần mềm awken?

Trong cuộc sống .. ! không phải mọi kết thúc xấu đều bắt đầu bằng 1 hành động xấu !
đơn giản vốn dĩ cuộc sống này ko có khái niệm đúng và sai ! kết cục mà bà mẹ nhận phải đều bắt nguồn từ sự kiểm soát.. những tập phim của Black Mirror luôn cao trào mọi hành động nhỏ nhặt nhất liên quan đến lạm dụng công nghệ !
và chăng thì đó cũng chỉ là 1 kết cục cho hàng trăm cái kết khác... và đạo diễn họ chọn cách đó !

ryan88
29-12-2019, 10:10 PM
tập 3 ám ảnh quá, nếu mình trong trường hợp đó ko biết mình sẽ xử trí sao !?

denhat185
12-04-2020, 10:54 AM

Thật sự là bà mẹ quá tệ trong cách xử lý tình huống. Bà ấy nói thật là khá là giống 1 bộ phận phụ huynh, không bao giờ hiểu con muốn gì, con cần gì. Chỉ biết làm những gì mình cho là đúng, có thể hành động là luôn hướng về con, muốn tốt cho con nhưng mà liệu nó thật sự là tốt cho con không ? Hoàn toàn không, chỉ là bà mẹ nghĩ là tốt thôi. Một đứa con ko được thấu hiểu, không được làm điều nó muốn và không được giải thích điều nó ko được làm, chỉ biết cấm đoán thôi. " Sinh một đứa con, cho nó sự sống nhưng không cho nó sống theo cách mà nó muốn sống, thì lấy lại đi" Tôi đã từng trải qua vấn đề này, và tôi nghĩ rằng nếu sau này, nếu thật sự có đủ khả năng để làm cha, làm mẹ. Có đủ sự thấu hiểu, có đủ sự chuẩn bị thì mới làm. Chứ tôi ko muốn tạo ra 1 đứa bản sao như mình, 1 cuộc sống ko đến nơi, đến chốn.

vuducanh94
04-07-2023, 01:01 PM
hay tuyệt