PDA

View Full Version : Bad Genius (Thiên Tài Bất Hảo) (2017) HD Online Phụ Đề Việt

PopEyes
19-11-2017, 03:47 PM
30040

ungsyluan
19-11-2017, 08:37 PM
Phim rất hay, rất gay cần và hồi hộp :D

phuccuatue
19-11-2017, 08:56 PM
cám ơn pub nhiều nhé chờ quá trời chờ luôn

hienchuong
19-11-2017, 10:36 PM
hay ghê nhỉ, không ngạc nhiên khi người ta nói đây là phim siêu phẩm của Thái.

tonnhulien
20-11-2017, 04:41 AM
Sau tất cả mọi phiêu lưu hồi hộp, người ta lại chụp cái bô đạo đức lên đầu khán giả.

halium
20-11-2017, 08:42 AM
Chưa bao h xem 1 bộ phim nào mà cảm thấy điểm imdb lừa đảo như này !
kết thúc giả tạo ko thể chấp nhận nổi , mình còn đi xem ở rạp mới cay .

ckgaamaru
20-11-2017, 08:49 AM
Cả bộ phim hay, kết thúc một cách nhảm nhí.

phuonganh12345
20-11-2017, 09:08 AM
kết thúc không hay lắm, nhưng dù sao mang tính giáo dục thì không thể để Lynn và Bank lún sâu hơn được. Kể ra mà có phần 2, hai người tham gia thi SAT nữa thì hay

Hades
20-11-2017, 10:27 AM
20/11 và Pub up phim này :))

rynblink1993
20-11-2017, 01:25 PM
phim kết thúc kiểu .. Nhân vật chính dụ nhân vật phụ kiếm tiền tỉ ... sau khi thuyết phục đc nhân vật phụ rồi thì nhân vật chính quay sang phản bội nhân vật phụ và muốn là một ng Chân chính mà nhân vật phụ đã từng có =)) .. rứa thì từ đầu đừng rủ con họ .... kết thúc sặc mùi đạo đức giả và nhãm nhí ko thực tế

shopbaokha
20-11-2017, 08:54 PM
phim hay va co y nghia nhan van

mrd1207
20-11-2017, 10:26 PM
chuẩn thế hả giời :))) phim thôi cũng sặc mùi đạo đức :)))

mrd1207
20-11-2017, 10:26 PM
chuẩn thế hả giời ) phim thôi cũng sặc mùi đạo đức )

vuducanh94
21-11-2017, 12:59 AM
Có lẽ kết 2 đứa bắt tay làm tiếp là hợp lý hơn , chứ bây giờ còn đâu cái kiểu nhân văn đạo đức thế nữa . xem phim thôi cũng hồi hộp gay cấn mệt mỏi như nhân vật trong phim vậy . Siêu Phẩm Thái Lọ :v

Nguyenhanoi
22-11-2017, 11:40 AM
"đạo đức giả" à, vậy ko xem nữa

conganh2411
24-11-2017, 11:56 AM
Phim hay nhưng nữ chính lại không đẹp :th_84: kết thúc lại như nữ chính vậy. cũng ko đẹp luôn :th_76:

dragon43
03-12-2017, 09:38 PM
phim kết thúc kiểu .. Nhân vật chính dụ nhân vật phụ kiếm tiền tỉ ... sau khi thuyết phục đc nhân vật phụ rồi thì nhân vật chính quay sang phản bội nhân vật phụ và muốn là một ng Chân chính mà nhân vật phụ đã từng có =)) .. rứa thì từ đầu đừng rủ con họ .... kết thúc sặc mùi đạo đức giả và nhãm nhí ko thực tế

Chuẩn, với lại tại sao cứ phải cần đến 2 người mới có thể gian lận, gian lận 1 nửa thôi cũng quá đủ r
kiểu như giờ thi Toeic, IElts mà có người làm cho 50% r, chỉ cần học để làm nốt 50% còn lại thì rất nhiều người sẵn sàng bỏ tiền ra để gian lận, chứ k cần phải đúng hết nữa

vanducthanh6868
21-12-2017, 10:10 PM
Mình không thấy phụ đề thì phải làm thế nào

uzumaki258
21-01-2018, 08:25 PM
sao không thấy sub nhỉ ==!

15july
24-01-2018, 11:00 AM
đạo diễn chọn diễn viên hay dễ sợ, công nhận mấy đứa kỉu thần đồng văn toán sử môn nào cũng giỏi thường xấu dễ sợ :> con lyn có mấy góc nhìn như thằng đàn ông ý =)) tóm lại phim hay, mai đi copy bài bạn có chiêu mới haha

thanhthuy1
05-02-2018, 04:15 PM
diễn viên chính mặt ko đẹp, nhưng tướng tá ngon. Cái chính là em nó ko có yết hầu

Isis
21-02-2018, 10:44 AM

Ko phải kết thúc nhảm mà là vì bạn chưa nghĩ sâu mà thôi :)) Ban đầu Lyn chỉ muốn giúp bạn mình là Grace có đủ số điểm như ý, sau đó từ Pat mới là vì mong muốn kiếm tiền, đến thi hộ STIC thì là vì muốn kiếm nhiều tiền. Nhưng Lyn đã nhận ra, cái giá mình phải trả quá lớn. Từ lúc biết đc Pat vì ý định của mình mà hại Bank, làm tổn thương Bank quá lớn, dù đó ko phải là ý của Lyn và cô ko hay biết gì, nhưng vì có cảm tình với Bank, mà mặc cảm tội lỗi và trách nhiệm của Lyn rất nặng nề. Hơn nữa sau đó vì việc thi hộ mà cô thấp thỏm lo sợ, lúc nào thần kinh cũng căng như dây đàn, bị người ta săn đuổi, rồi nhìn người bạn mình yêu mến bị bắt, bị đuổi học, mọi cánh cửa khép lại trong khi tương lai cậu ấy trc đó vốn rất sáng sủa. Tất cả khiến Lyn khóc òa trong vòng tay yêu thương của bố, để rồi quyết tâm dừng lại.

Đến đoạn kết, khi Bank thay đổi và muốn lôi kéo Lyn vào phi vụ khác, muốn kéo dài tiếp công việc xấu xa này, thì Lyn mới thực sự nhận ra hậu quả của việc này lớn đến mức nào. Nó ko chỉ là thi hộ, ko chỉ là mối quan hệ win-win, người đc tiền kẻ đc tiếng nữa, mà nó có thể làm thay đổi tương lai và cả tính cách vốn tốt đẹp của một con người. Từ một cậu bạn trong sáng, chân thành, trung thực mà Lyn yêu mến, bây giờ Bank lại chỉ muốn kiếm thêm tiền, muốn lôi kéo Lyn vào vũng lầy với mình, muốn những kẻ khác đã sa lầy càng phải tiếp tục sa lầy hơn nữa, tương lai của Bank bây giờ là ko có tương lai nào cả. Vì thế Lyn phải mạnh mẽ hơn để dừng tất cả mọi chuyện lại, mạnh mẽ hơn để ngăn mình khỏi sa lầy, và biết đâu, sự thật mà cô nói ra dù đau đớn nhưng sẽ đem lại niềm hi vọng đưa Bank trở về đc với chính con người xưa của cậu ấy.

Film rất hay, và thực sự rất sâu sắc đó.

kokikukake
02-04-2018, 02:54 AM
Cá nhân mình thì mong đoạn cuối Bank chỉ thử Lyn xem có còn máu me không, có thực sự "hoàn lương" chưa, rồi hai người ngừng tay lại bắt đầu cuộc đời mới với đống tiền kiếm được từ phi vụ trước, cơ mà phim kết lãng xẹt không như mình nghĩ :))

Lchau
06-04-2018, 12:12 AM
đáng lẽ kết thúc phim phải là Lyn nó yêu Bank rồi 2 đứa sống hp bên tiệm giặt đồ suốt đời. Mở thêm 1 tiệm in đề thi "trung thực" nữa giúp các thế hệ 2k, vừa kiếm tiền và giàu. Hoặc cũng có thể là Bank tha cho Lyn, rồi Lyn giúp lên ý tưởng cả 2 có thể xoay chuyển để lấy 2 phần học bổng. Tham gia cuộc thi nào đấy. Thế là kết quả win-win cho mọi nhà. Làm kiểu này rồi mình nghĩ đến tương lai hiu hắt của cả Lyn lẫn Bank. Bị mất học bổng, trường đuổi học, mất hết mấy triệu, phụ huynh cho no đòn, tụi kia nó ghét nó kiếm người đánh cho sưng đầu rồi lại vứt ở bãi rác, sau này lớn lên gắn mác gian lận, k làm đc việc gì cả, còn tụi kia con nhà giàu khỏi lo sợ gì hết, lớn lên làm giám đốc, ông bà chủ rồi gặp Lyn, Bank nhìn nó vs ánh mắt khinh bỉ. Ôi kết cục của 2 thiên tài đây sao?