PDA

View Full Version : Đôi lời về việc hình ảnh không khớp âm thanh trong phim

lequoclap
01-05-2017, 09:43 AM
Chào các bạn Admin

Sau thời gian dài mình thấy phim trên pub luôn bị lỗi hình và tiếng, đọc cmt đa phần thấy phim nào cũng có bạn hỏi về vấn đề đó nhưng không hề được support. Mình đã rất bức xúc và không hiểu về cách thức làm việc của các bạn admin Pub. Mình cũng đoán những người không xem được là thiểu số.

Hôm nay rảnh search ở box này thì ra được 1 topic có bạn hỏi về vấn đề đó và được bạn Sứt Yêu giải đáp:
"Chỉ lỗi ở bản Demo và bản full không sao".
OK, hóa ra vấn đề chỉ có vậy.

Nhưng,
mình thường dùng theo hình thức trả phí cho từng phim nên sẽ có xu hướng xem trước demo rồi mới quyết định xem full hay không. Nhưng gần như đa số phim mình vào xem demo thì đều có vấn đề không khớp tiếng và hình. Và tất nhiên mình sẽ không thể biết được là bản full sẽ ok, mình đã phải thử đổi trình duyệt, đổi hệ điều hành,bla bla nhưng không có gì thay đối. Sau đó mình đã quyết định đổi dịch vụ khác và chấp nhận thanh toán dịch vụ đó mặc dù chất lượng mình vẫn đánh giá pub cao hơn.

Thiết nghĩ trong thời gian khắc phục vấn đề thì các bạn nên có một thông báo cụ thể, hoặc qua tin nhắn vào box cho từng thành viên, hoặc có lưu ý trong từng phim, hoặc bằng cách nào đó khác. Vì như mình đã nói, không ai sẵn sàng trả phí phim chỉ để thử xem bản full và bản demo có khác biệt hay không. Và các bạn có thể sẽ mất người dùng.

Xin lỗi nếu góp ý của mình có gì thiếu sót.

Thân ái