PDA

View Full Version : Load phim rất rất chậm

quachrung
09-01-2012, 12:20 AM
VÌ E DÙNG WIFI CỦA NHÀ HÀNG XÓM NÊN CŨNG KHÔNG BIẾT LÀ MÌNH ĐANG DÙNG MẠNG J NỮA.. BÌNH THƯỜNG E LOAD PHIM Ở PUB.VN RẤT NHHANH COI KHÔNG BAO GIỜ BỊ GIẬT HAY ĐỨNG HÌNH.. THẾ MÀ DẠO NÀY KHÔNG HIỂU SAO E ĐỂ LOAD CẢ TIẾNG ĐỒNG HỒ MÀ CHỈ DC CÓ 6P PHIM THUI AK :( CÁC BÁC GIÚP E VỚI..) e đọc lỗi này trên forum rất nhiều nhưng vẩn ko tìm ra cách khắc phục..mong các bác jups đỡ thank các bác

KonAir
09-01-2012, 12:24 AM
- Thứ nhất bạn vui lòng không viết hoa (nên tôn trọng và nghĩ tới sự khó đọc cũng như khó chịu của người đọc bạn ạ).
- Thứ 2 tuyến cáp quang biển của VN đang bị đứt, nên mời bạn vui lòng vào box thông báo để đọc và biết thêm chi tiết.
- Thứ 3, ngay cả khi mạng mẽo ổn định không có vấn đề gì, thì việc bạn sử dụng wifi của hàng xóm cũng đã khiến cho trong bất kỳ trường hợp nào bọn mình cũng không thể giúp bạn được, vì không thể xác định được khi bạn xem phim thì hàng xóm có download gì không, hay có người khác cũng dùng cái wifi đó download gì không, hay hàng xóm của bạn có giới hạn tốc độ của bạn không, hay có chuyển gói cước không...

mr.Jaden
10-01-2012, 10:24 PM
Mình đang dùng gói 418k của FPT, load phim ở các trang khác khá tốt, chỉ duy nhất ở PUB.VN là quá chậm, (mặc dù 4rum mình đã cấm download để tránh tình trạng sever quá tải, phim load nhanh hơn) .Lúc mới biết đến PUB.VN, mình thấy việc ra luật như vậy khá hợp lý đối với 1 web chuyên về xem phim, nhưng càng dùng càng thấy thất vọng :(. Phim load có khi cả buổi chiều mới gần xong (chứ chưa load hết, vẫn còn 1 đoạn cuối chưa load đc), thậm chí khi cắm máy để load cả đêm xong, khi xem đc 1 nửa thì bị lỗi rất bực mình, mặc dù mấy hôm nay xóm mình về quê hết, chỉ còn phòng mình dùng mạng

http://nh5.upanh.com/b4.s3.d1/8121cabb46520f69b4650e4103c7a2e9_39860695.capture. png
Thế là công cốc cả đêm cắm máy :((.Đành kiếm link trên google xem tạm, chấp nhận chất lượng phim online.
Theo ý kiến riêng của mình, thì có thể là do sever của trang quá yếu, mặc dù chỉ xem online ko mà cũng load cực kì lâu. Hoặc có lẽ là trang này chỉ dành cho mạng cáp quang thôi :(. Chứ nếu cứ tình trạng này mình thà tìm link trên mấy site torrent việt kéo về xem còn hơn, tốc độ >=400kbps thì 1 bộ phim 3-4Gb cũng chả mấy mà có cái xem, thậm chí nếu kéo torrent qua đem còn đc mấy phim HD, chứ xem trên PUb thì để cả đem mới load xong phim, mà ko biết có bị lỗi trên nữa hay ko.
Mong các anh chị có thẩm quyền xem xét giúp, có hướng khắc phục. Nếu tình trạng này cứ vậy mãi thì sẽ rất ít khán giả như mình có thể hưởng thụ phim trên PUB, và trang sẽ trở nên quá xa xỉ cho những sinh viên dùng mạng ADSL như tụi mình

KonAir
10-01-2012, 10:36 PM
@mr.Jaden: mình còn thất vọng hơn về bạn vì bạn đã tham gia lâu mà không chịu đọc các thông báo liên tục về cái mạng FPT của bạn. Thực tế là 3G của Viettel còn xem tốt, và trong này chả máy ai sử dụng cáp quang đâu, mình thấy thật hài hước cho cái câu "và trang sẽ trở nên quá xa xỉ cho những sinh viên dùng mạng ADSL như tụi mình" của bạn :)), hơn 52k thành viên mà đều nghĩ như bạn thì chắc ko còn ai vào pub nữa đâu. Mà thôi cũng tốt, bạn cứ nghĩ như bạn đi, rồi tìm mấy link torrent kéo về xem. Còn bọn mình không thể suốt ngày ngồi đọc những câu như mong anh chị, mong BQT giải quyết trong khi đã có rất nhiều thông báo, bất kỳ khi nào có vấn đề gì cũng đều thông báo cả. Và một số người thì hơi tí là lập topic, không chịu đọc các cái đã có. Chúc bạn tìm được những link torrent tốt và xem phim vui vẻ.
Thân.

mr.Jaden
10-01-2012, 11:21 PM
cám ơn bạn, mình cũng đã tìm đc link torrent của 3:10 to Yuma xong, giờ kéo đc 80% rồi :D. Mình thực ra về phần mạng cũng ko hiểu cho lắm, vẫn biết là mấy hôm nay bị đứt cáp, nhưng cách đây 1 tháng có bị đứt cáp ko :-?. Tại sao trong khi các trang ****, ****.. vẫn load phim bình thường( ko phải lúc này) nhưng PUB vẫn chờ rất lâu, thường mất tầm 2-3 tiếng cho phim 1,5h. Cá biệt mình còn cắm máy cả đêm :(.Chả lẽ vấn đề nằm ở mạng

KonAir
10-01-2012, 11:31 PM
Thứ 1 mình yêu cầu bạn không post link web khác, thứ 2 mọi vấn đề đều liên quan đến mạng FPT đã được thông báo hết tại box thông báo, nên nếu bạn muốn biết nguyên nhân vì sao thì tìm đọc, nếu không thì thôi, và cảm phiền không so sánh, đánh giá về các web khác ở đây. Bạn thấy ở đâu tốt thì bạn xem ở đó, đó là quyền cá nhân của bạn. Mình xin nhắc lại lần nữa là tất cả sự việc của bạn đều đã có, và có nói đến rất nhiều, rất kỹ trong các topic ở box thông báo, nên bạn không cần trình bày thêm về các hiện tượng hay suy đoán gì nữa cả.

myflame
10-01-2012, 11:34 PM
cám ơn bạn, mình cũng đã tìm đc link torrent của 3:10 to Yuma xong, giờ kéo đc 80% rồi :D. Mình thực ra về phần mạng cũng ko hiểu cho lắm, vẫn biết là mấy hôm nay bị đứt cáp, nhưng cách đây 1 tháng có bị đứt cáp ko :-?. Tại sao trong khi các trang ****, ****.. vẫn load phim bình thường( ko phải lúc này) nhưng PUB vẫn chờ rất lâu, thường mất tầm 2-3 tiếng cho phim 1,5h. Cá biệt mình còn cắm máy cả đêm :(.Chả lẽ vấn đề nằm ở mạng

Nếu bạn đọc kĩ các thông báo thì chắc sẽ không ngồi ở đây mà kêu ca thế này. Pub đã rất cố gắng khắc phục cho các bạn mạng FPT rồi.
Hiện mình cũng dùng mạng FPT gói cước 308k và dĩ nhiên là cách đây 1 tháng mình coi vẫn bình thường đôi lúc có dừng lại load vài lần nhưng cũng chỉ mất 3->4s là cùng. Chỉ có mới đây do quá tải mới phải chậm lại thôi cộng với cái vụ đứt cáp nữa thôi giờ không xem phim nổi. Nhưng sau ngày 12(theo thông báo của FPT) thì mạng sẽ ok lại. Vẫn xem bình thường thôi

hbxd2010
10-01-2012, 11:53 PM
Mạng mình FPT gói 300, 5 nhà dùng mà vẫn load pub ầm ầm. Nhưng cũng có lúc thấy phần load nó chạy hơn phần đang phát rồi mà vẫn có lúc dừng hình để load tiếp, k biết là do mình quan sát sai hay sao nhỉ :)

Hoang Nguyen
11-01-2012, 12:15 AM
nhà mình dùng mạng fpt này bạn, m thì thường ko xem trên pub, hôm qua load cái film mafia về lap ngon lành xong tự nhiên giở chứng dis mạng tg mất film, vào vẫn xem ngon lành sau khi load về xong.

Tồng kết lại: ĐÃ GIẢI QUYẾT TOPIC CLOSED.