PDA

View Full Version : Cắt phim ra thành nhiều đoạn ?

iknowupro
08-01-2012, 01:50 PM
Mình đây thưởng thức phim ở Pub rất nhiều rồi và rất thích các bộ phim do Pub phục vụ cho các thành viên xem rất tốt. Nhưng có vấn đề là 1 bộ phim thường thì 1h30 đến hơn 2h, ra tiệm net xem cap quang thì ít khi phải lo load chậm. Nhưng khi ở nhà mình xài Viettel gói Home N xem được chút lại phải chờ load rất là nản. Vừa rồi chay ra đăng kí nâng cấp gói Home E+ thì cũng chả được bao nhiêu cả :( , vẫn cứ đà load chậm.
Mình đưa ra ý kiến là Pub có thể chia 1 phim ra nhiều đoạn được không? Ví dụ: Chia ra nhiều đoạn , mỗi đoạn 20 đến 30ph tùy người cung cấp ^^. Nếu được thế thì mình nghĩ khi xem sẽ không còn bị vấn đề về đường truyền là bao nữa.

KonAir
08-01-2012, 01:56 PM
Cám ơn bạn đã góp ý. Thứ 1 bạn vui lòng vào box thông báo đọc thông báo mới nhất về việc tuyến cáp quang biển của VN bị đứt, ảnh hưởng tới tốc độ internet của nhiều người. Thứ 2 việc cắt thành nhiều đoạn hay 1 đoạn thực chất không có tác dụng cho việc xem phim nhanh hơn. Tốc độ xem phim phụ thuộc vào server của Pub và đường truyền internet của người xem phim. Việc cắt phim thành nhiều phần chỉ có tác dụng lớn nhất là gây khó chịu cho người xem :D, và rất nhiều trang phim online khác đang cắt 1 phim thành vô số phần, không biết bạn đã thử qua chưa. Không biết mọi người thế nào nhưng cá nhân mình thì vô cùng ghét xem phim kiểu đó :D

iknowupro
08-01-2012, 02:12 PM
Đó là tuyến cáp quang quốc tề mà bạn :|. Thực sự thì mình không biết nếu có cắt phim ra, thì chất lượng có giảm không, nếu thật sự khó chịu quá thì phải đành thôi, giờ này mình vào xem phim là nó load hoài lun, không chạy nổi ^^

KonAir
08-01-2012, 02:15 PM
@iknowupro: là tuyến quốc tế nhưng đọc bài đó bạn sẽ biết, nội địa cũng ảnh hưởng kinh khủng, đại gia YouTube, Google có đầy rẫy server ở Việt Nam mà còn bị ảnh hưởng cơ mà.

eikichi2613
08-01-2012, 02:48 PM
Nói thật là mình rất thích xem film ở pub. Mình thấy ưu điểm lớn nhất của Pub là load film nhanh, mình không dùng mạng cáp quang nhưng khi xem online ở nhà mình thấy 1 bộ film mình xem không load quá 3 lần bao h và mỗi lần load mình thấy rất ngắn chỉ khoảng 3-4s. Còn mình nghĩ đúng như bạn Sứt Yêu nói cắt film thành nhiều đoạn sẽ gây khó chịu cho người xem.
P/s: Nếu mà Pub.vn update film thường xuyên thì mình nghĩ đây sẽ là web xem film số 1 VN. :D