PDA

View Full Version : Narcos: Season 2 (Cái Chết Trắng: Phần 2) (2016) (Trọn bộ 10 tập) HD Online Phụ Đề Việt - Anh

KonAir
03-09-2016, 07:34 PM
27809

aox
03-09-2016, 08:16 PM
Pablo Escobar: trùm tội phạm liên quan tới ma túy, giết ng, đánh bom, hối lộ, bảo kê, hiếp dâm nay đã có season 2
Đã gầy dựng 1 Cartel lớn nhất trong lịch sử tội phạm và là tên tội phạm thông minh trong số những ông trùm tên tuổi khác như Al Capone, Lucky Luciano, Meyer Lansky, Frank Costello,...
Tổng tài sản Escobar kiếm đc có thể coi là hàng top trong những băng đảng có tố chức tốt nhất từ tr tới nay - ae hãy cùng thưởng thức comeback của bộ phim nào :D

rate 8/10

10thJuly
03-09-2016, 08:19 PM
:th_85:

khautrong89
03-09-2016, 08:57 PM
Siêu phẩm đã trở lại :th_3:

ducthanh1993
04-09-2016, 09:59 AM
boss đã trở lại

DJKross
04-09-2016, 11:41 AM
Big Boss comes back :th_88:

hieunho89
04-09-2016, 09:44 PM
Siêu phẩm đã trở lại, chiến thôi

minhtun
05-09-2016, 02:34 AM
ngóng quá, xem vèo cái lại hết tập 2 :(

anhbi12345
05-09-2016, 09:30 AM
cho xin cái lịch chiếu đi Sứt ơi huhu

daotin92
06-09-2016, 09:04 PM
Ad ơi, xin cho hỏi bao lâu nữa mới có tập 3 vậy?

aox
07-09-2016, 01:16 AM
Ước gì VN có 1 đại tá như Horacio Carrillo. Gom hết cả lũ chuột, rác rưởi đường phố, cướp giật, bóc lột lại với nhau bắn chết mẹ vài thằng cảnh cáo để lần sau đứa nào còn tái phạm sẽ đc ăn kẹo ghim thẳng vào não. Đứa nào càng dũng cảm không sợ cảnh sát và luật pháp, Tốt! viên kẹo sẽ ghim vào não nó càng nhanh.
Làm 1 cuộc càn quét như vậy trong vòng 2 năm đảm bảo tỉ lệ tội phạm ở việt nam (nhất là hcm) sẽ giảm ko còn thuốc lắc, ma túy, cần sa, cướp xe, chặt tay, tạt axit, chém người,...
thấy VN giờ chẳng khác gì những nước đang bị tụt hậu và phát triển lùi tỉ lệ tội phạm càng tăng và manh động CA nhà nước đứng nhìn và tự nhủ "nó ko động tới mình là đc"

viducdat
07-09-2016, 01:53 AM
đợi mãi pub ơi :th_112:

lylaai
07-09-2016, 05:44 AM
Ước gì VN có 1 đại tá như Horacio Carrillo. Gom hết cả lũ chuột, rác rưởi đường phố, cướp giật, bóc lột lại với nhau bắn chết mẹ vài thằng cảnh cáo để lần sau đứa nào còn tái phạm sẽ đc ăn kẹo ghim thẳng vào não. Đứa nào càng dũng cảm không sợ cảnh sát và luật pháp, Tốt! viên kẹo sẽ ghim vào não nó càng nhanh.
Làm 1 cuộc càn quét như vậy trong vòng 2 năm đảm bảo tỉ lệ tội phạm ở việt nam (nhất là hcm) sẽ giảm ko còn thuốc lắc, ma túy, cần sa, cướp xe, chặt tay, tạt axit, chém người,...
thấy VN giờ chẳng khác gì những nước đang bị tụt hậu và phát triển lùi tỉ lệ tội phạm càng tăng và manh động CA nhà nước đứng nhìn và tự nhủ "nó ko động tới mình là đc"

nói như cái đầu cặc ý :)))) thuốc lắc ma túy cần sa liên quan con kặc gì dến cướp xe , chặt tay , tạt ãit , chém người ???? :)))))))) ngu vl .... và cũng liên quan lol đến VN
xem phim xong dở mấy cái triết lí hãm cặc ra :))

aox
07-09-2016, 09:13 AM
nói như cái đầu cặc ý :)))) thuốc lắc ma túy cần sa liên quan con kặc gì dến cướp xe , chặt tay , tạt ãit , chém người ???? :)))))))) ngu vl .... và cũng liên quan lol đến VN
xem phim xong dở mấy cái triết lí hãm cặc ra :))

thanh niên nghiện lâu năm cho hay :))

ckc
07-09-2016, 09:25 PM
thanh niên nghiện lâu năm cho hay :))

Đúng là đã đéo biết cái nhồn gì về điện lại cứ thích cắm chym vào cầu chì " ý thằng kia muốn nói : " nó có một khát khao cs Vn thể hiện quan điểm ko khoan nhượng với tội phạm giống đại tá Carrillo " . Còn nói để cho thắng fan cuồng Carrillo biết là ... mọi quốc gia đều dựa vào tình hình thực thế để đưa ra chính sách hợp lý nhé . Với tình hình việt nam như hiện tại mà xử như Carrillo thì cả họ thằng Cả ăn cứt luôn ... nếu vẫn chưa ngộ ra thì cứ thử có thằng em ruột or người thân dưới tuổi vị thành niên làm ly rích cho tội phạm bị CA bắn nổ gáo xem ...lúc đấy mà mày ko chuyển sang đội của Écobar tao làm con mày luôn .:th_99:

kenshinvnb
07-09-2016, 09:41 PM
Đang hay thì đứt dây đàn, mong pub dịch nhanh cho mọi người thưởng thức với. Hay tới từng giây :((((. Thanks

ckc
07-09-2016, 09:41 PM

Tao chưa hiểu ý mày muốn nói VN lạc hậu về cách thức giết người hay động cơ giết người .Còn tao cho mày ít thông tin để xem tao có hiểu theo cách mày muốn nói ko : theo tao được biết thì tỉ lệ nhưng vụ án " mờ " liên quan đến giết người ở Mĩ ít nhất gấp 20 lần VN , còn về độ man rợ thì tỉ lệ sát nhân đủ bình tĩnh cưa xác ,chặt thịt nạn nhân sau khi sát hại ,cả họ ít nhất 5 đời nhà mày gộp lại cũng ko bằng , còn về đọng cơ thì năm vừa rồi có vài thằng ,hàng ngày chỉ ăn với đọc sách ,bỗng 1 ngày thấy éo vui ,thế là vô shop làm vài khẩu M4A1 , ra đường bắn người cho vui đấy ,nếu chỉ có 1-2 người rụng là éo thấy hêt buồn ah` nha, phải Rampage mới phê nha... dưạ vào quan điểm của mày thì đất nước nào là đất nc lạc hầu, đọc comment của mày tao hoang mang vl

aox
07-09-2016, 09:50 PM
Tao chưa hiểu ý mày muốn nói VN lạc hậu về cách thức giết người hay động cơ giết người .Còn tao cho mày ít thông tin để xem tao có hiểu theo cách mày muốn nói ko : theo tao được biết thì tỉ lệ nhưng vụ án " mờ " liên quan đến giết người ở Mĩ ít nhất gấp 20 lần VN , còn về độ man rợ thì tỉ lệ sát nhân đủ bình tĩnh cưa xác ,chặt thịt nạn nhân sau khi sát hại ,cả họ ít nhất 5 đời nhà mày gộp lại cũng ko bằng , còn về đọng cơ thì năm vừa rồi có vài thằng ,hàng ngày chỉ ăn với đọc sách ,bỗng 1 ngày thấy éo vui ,thế là vô shop làm vài khẩu M4A1 , ra đường bắn người cho vui đấy ... dưạ vào quan điểm của mày thì đất nước nào là đất nc lạc hầu, đọc comment của mày tao hoang mang vl

thanh niên yêu chế độ cho hay :))

ckc
07-09-2016, 10:48 PM
Ko phải yêu chế độ , đất nước nào chả co cái hay cái dở ... nhưng mình cảm thấy may mắn vì ko sống trong cảnh chiến tranh ,con cái ko bị bắn chết trên đường đi học, đi du lịch ko sợ thành khói ở trên trời , ngồi ở văn phòng ko phải lo có vật lạ gây nổ sát thương trên diện rọng rơi vào đầu - vd như cái máy bay chẳng hạn ; đặc biệt lại là đất nước bị IS FC thất sủng.... đất nước nào chả có tội phạm ... tội phạm nước ngoài xét về độ dã man , tinh vi thì tội phạm vn liếm đít cho chúng nó ... tội phạm VN mới đạt level gangster ,cao cấp tí là một nhóm các bạn ,a chị , thích sống trong ao hồ tụ tập với nhau ... còn nước ngoài nó luyện đến tầng cuối của Mafia rồi

Tungtp94
08-09-2016, 12:53 AM
xin lỗi chứ bạn nói như cc ấy nếu đất nước xuốt ngày chiến tranh ,đạn lạc ở khắp nơi ,công an với cơ động sẵn sàng nổ súng giết cả một đứa trẻ thì công lý nó ở đâu ,VN tuy hơi lạc hậu nhưng còn sướng chán ,tôi sống cũng mong bình yên ,nếu bạn thù ghét tội phạm đến vậy thì nên đăng ký xuất đi bộ đội chống tàu ở biển khơi kia kìa

aox
08-09-2016, 02:57 AM
xin lỗi chứ bạn nói như cc ấy nếu đất nước xuốt ngày chiến tranh ,đạn lạc ở khắp nơi ,công an với cơ động sẵn sàng nổ súng giết cả một đứa trẻ thì công lý nó ở đâu ,VN tuy hơi lạc hậu nhưng còn sướng chán ,tôi sống cũng mong bình yên ,nếu bạn thù ghét tội phạm đến vậy thì nên đăng ký xuất đi bộ đội chống tàu ở biển khơi kia kìa

yeah sure còn sướng :))

ckc
08-09-2016, 01:11 PM
yeah sure còn sướng :))

Một thanh niên tát nước theo mưa cho hay :))

aox
08-09-2016, 03:25 PM
Một thanh niên tát nước theo mưa cho hay :))

yeah sure tát nc theo mưa :))

minhtun
08-09-2016, 10:21 PM
mãi vẫn chưa thấy tập 4, sao bộ này Sứt dịch chậm thế :(

kenshinvnb
09-09-2016, 01:50 PM
Bao giờ mới có tập 5 đây vậy trời, hóng từng này. Escobar quá kinh khủng @@

nvh2107
09-09-2016, 06:31 PM
yeah sure tát nc theo mưa :))

Thanh niên không có tí ý kiến phản bác gì hết à? Chỉ biết "yeah sure" với ":))" thì im ** đi cho diễn đàn nó trong. Lái cũng phải có đầu óc tý nha em trai.

lylaai
09-09-2016, 10:56 PM
nhìn bọn PiNOY philippin kia kìa :)) lệnh thoải mái đấy :)) giờ xem các nước nó có thịt ko ?

aox
09-09-2016, 11:10 PM
nhìn bọn PiNOY philippin kia kìa :)) lệnh thoải mái đấy :)) giờ xem các nước nó có thịt ko ?

Thanh niên không có tí ý kiến phản bác gì hết à? Chỉ biết "yeah sure" với ":))" thì im ** đi cho diễn đàn nó trong. Lái cũng phải có đầu óc tý nha em trai.

phản bác làm quái gì :)) vào 1 ngày đẹp trời chú bị tội phạm nó thông đít cho 1 2 lần thì lúc đó đừng hỏi vì sao. Chứ ở trên này phản bác nhau đc ích lợi gì có phải tranh cử chức vụ gì trên forum đâu. CÒn nói về lái thì cũng chả lái phim này dựa trên sự kiện có thật 1 số tình tiết thêm vào và cmt cũng liên quan tới phim lẫn cuộc sống chứ chả phải phim tình cảm mà bố lái sang tội phạm làm qq gì = ] chừng nào 1 chủ đề ko liên quan cmt sang 1 chủ đề khác mới gọi là lái

Các nc khác nó cũng chả thịt chuyện nc nó nc nó làm thôi, tụi báo chí nó tìm bài viết để lên án chứ chả có nc nào muốn nhúng tay vào cả nhưng tùy tổng thống nó ra sao nếu nó cứng thì coi như cuộc thanh trừng tội phạm vẫn diễn ra và chả ai care nếu tông thống yếu sợ dư luận thế giới thì có thể tương lai thanh trừng bị dẹp rồi tội phạm tiếp tục hành động rồi 1 ngày nào đó lại có tt khác lên thanh trừng, 1 vòng luân hồi

bionline
10-09-2016, 12:31 AM
Ko phải yêu chế độ , đất nước nào chả co cái hay cái dở ... nhưng mình cảm thấy may mắn vì ko sống trong cảnh chiến tranh ,con cái ko bị bắn chết trên đường đi học, đi du lịch ko sợ thành khói ở trên trời , ngồi ở văn phòng ko phải lo có vật lạ gây nổ sát thương trên diện rọng rơi vào đầu - vd như cái máy bay chẳng hạn ; đặc biệt lại là đất nước bị IS FC thất sủng.... đất nước nào chả có tội phạm ... tội phạm nước ngoài xét về độ dã man , tinh vi thì tội phạm vn liếm đít cho chúng nó ... tội phạm VN mới đạt level gangster ,cao cấp tí là một nhóm các bạn ,a chị , thích sống trong ao hồ tụ tập với nhau ... còn nước ngoài nó luyện đến tầng cuối của Mafia rồi

Thằng này dư luận viên à. Xem phim còn gặp bố thằng dở hơi :))
Thời này còn có thằng đầu óc u mê thế không biết.

hieu5989
10-09-2016, 12:47 AM
sao minh ko thay chon cum sever nhi ad

aox
10-09-2016, 12:59 AM
sao minh ko thay chon cum sever nhi ad

cứ chọn tối ưu đg truyền là đc nhiều lúc xem phim load chậm thì cứ click tối ưu đg truyền 2 3 lần là nó chọn server nào gần nhất
p/s: server ko phải sever

Butchicun
10-09-2016, 03:05 PM
Bao lâu có 1 tập vậy anh em?

aox
10-09-2016, 06:17 PM
Bao lâu có 1 tập vậy anh em?

Tra trên wiki thì thấy hình như mỗi lần release là nguyên 1 bộ thì phải(cái date nó để release full tập hết rồi) nếu có xài Netflix thì chắc đc coi full A-Z còn trên Netflix có vietsub hay ko thì ko bik tại ko dùng...
Mình nghĩ chắc do người dịch phim này đang phải dịch từng tập nên 1 tuần ra 1 tập còn xem bản eng thì chắc nó có full trên Netflix rồi.
Trên IMDB thì để tới season 3 season 4 dự kiến chắc sẽ ko kết thúc ở season 2 đâu

vinhstyle
12-09-2016, 03:33 PM
telegraph.co.uk/news/2016/09/09/pablo-escobars-son-criticises-netflix-series-narcos-for-insultin

Đọc cái này hay phết anh em này, con trai của Pablo chỉ ra một số điểm mà film làm sai so với thực tế, tất nhiên là film nó thòng vào từ đầu là mặc dù dựa trên câu chuyện có thật nhưng vẫn có một số tình tiết là hư cấu :)

Và 1 điều nữa là do là hàng của Netflix nên hình tượng mấy anh DEA sẽ được đôn lên thành heroes, chờ xem đến đoạn sau khi đến cái chết của Pablo film dựng ntnao, nếu dựng hư cấu tiêp thành đại công của DEA thì cũng không lạ lắm :))

bionline
12-09-2016, 09:37 PM
telegraph.co.uk/news/2016/09/09/pablo-escobars-son-criticises-netflix-series-narcos-for-insultin

Đọc cái này hay phết anh em này, con trai của Pablo chỉ ra một số điểm mà film làm sai so với thực tế, tất nhiên là film nó thòng vào từ đầu là mặc dù dựa trên câu chuyện có thật nhưng vẫn có một số tình tiết là hư cấu :)

Và 1 điều nữa là do là hàng của Netflix nên hình tượng mấy anh DEA sẽ được đôn lên thành heroes, chờ xem đến đoạn sau khi đến cái chết của Pablo film dựng ntnao, nếu dựng hư cấu tiêp thành đại công của DEA thì cũng không lạ lắm :))

Cảm ơn bạn. Tiện thể dịch lên cho mọi người cùng xem luôn nha <3

HalloStore
13-09-2016, 02:41 PM
Càng ngày làm ăn càng chậm trễ . Netflix có phong cách riêng đó là mỗi lần ra film là ra cả 1 season gồm tất cả các tập luôn . Thế mà 2 3 ngày mấy ông trên pub này mới làm sub được 1 tập , hàng tháng vẫn thu tiền đều đặn , thậm chí có những film còn ra chậm hơn cả những web không thu phí như HDonline . Thất vọng về cách làm ăn của thành viên quản trị web này , tác trách , chỉ biết cầm tiền còn chả có trách nhiệm đ' j , thích cho khán giả chờ bao lâu thì chờ , thích cho xem film gì đc xem film đấy :-j . Nghỉ hết việc đi nhé

khautrong89
14-09-2016, 01:24 AM
Cảnh đốt 2 triệu đô la sưởi ấm cho con huyền thoại đây rồi :th_80:

ubktduk1
14-09-2016, 01:24 PM
phim quá hay

ubktduk1
14-09-2016, 01:32 PM
tiền để làm gì khi con nó lạnh

kenshinvnb
14-09-2016, 02:27 PM
Hic chỉ vì 1 sai lầm nho nhỏ mà suýt nữa giết hại cả gia đình, bà mẹ quả là hồ đồ quá thể T_T

THACHKIMVIP
14-09-2016, 03:07 PM
ad ơi MONG AD SUB TẬP 7 8 9 10 ĐI HUU HUHUHUHU E HOSNG QUA DI MAT ! BAO NHIEU TIEN` E CUNG MUON XEM DC PHIM NAY

trinhdinhthien2007
15-09-2016, 02:49 PM
Dịch chậm quá. Đành phải vao Netflix xem. Chán.

ducthanh1993
15-09-2016, 07:28 PM
nhà anh cái gì cũng thiếu , thừa mỗi điều kiện 52:41:th_109::th_109::th_109:

hangxnk
16-09-2016, 06:37 PM
Pablo Escobar: trùm tội phạm liên quan tới ma túy, giết ng, đánh bom, hối lộ, bảo kê, hiếp dâm nay đã có season 2
Đã gầy dựng 1 Cartel lớn nhất trong lịch sử tội phạm và là tên tội phạm thông minh trong số những ông trùm tên tuổi khác như Al Capone, Lucky Luciano, Meyer Lansky, Frank Costello,...
Tổng tài sản Escobar kiếm đc có thể coi là hàng top trong những băng đảng có tố chức tốt nhất từ tr tới nay - ae hãy cùng thưởng thức comeback của bộ phim nào :D

rate 8/10
là 1 trong những ông trùm chết lẵng xẹt nhất trong các ông trùm hehe

aox
17-09-2016, 02:43 PM
là 1 trong những ông trùm chết lẵng xẹt nhất trong các ông trùm hehe

why lãng xẹt ?

kenshinvnb
17-09-2016, 03:22 PM
Mãi mới ra dc 1 tập @@
Tập 8 ko biết bao giờ mới có...

nghuule
17-09-2016, 03:38 PM
Thằng Blackie và La Quica phản Escobar... Cứ tưởng Escobar sẽ lại 1 lần nữa giành lại quyền lực và giết hết mấy thằng Cartel bên Cali. :D

thaingoc1989
17-09-2016, 03:50 PM
sao dkm di dau cung thay thang cu lol aox nay the nhi? m k the ngam dc cai mom cho m lai a? co can nhat thiet phai sua? ng ta ms biet la m bán bao' k ? rat la ham~ l`. . gui vai loi den m nhé.

aox
17-09-2016, 04:10 PM
sao dkm di dau cung thay thang cu lol aox nay the nhi? m k the ngam dc cai mom cho m lai a? co can nhat thiet phai sua? ng ta ms biet la m bán bao' k ? rat la ham~ l`. . gui vai loi den m nhé.

why call me sủa ? mình chỉ ở đây cmt đây, đây là chỗ để cmt phải ko? nếu ko phải thì cứ kêu admin hay mod block mình :) thân
p/s: ừm sau này lên mạng tải unikey về viết cho có tiếng việt, với lại lol là laugh of laugh, "cu lol" là gì? mà mình đâu sủa, sủa sao bạn hiểu đc những gì mình viết trên này, với lại mình gõ phím mà mình đâu tạo ra âm thanh.
bạn sinh năm 1989 cuộc sống có điều kiện cũng nạp tiền xem phim mà vo^ ho.x quạ :)

kenshinvnb
17-09-2016, 08:30 PM
Thằng Blackie và La Quica phản Escobar... Cứ tưởng Escobar sẽ lại 1 lần nữa giành lại quyền lực và giết hết mấy thằng Cartel bên Cali. :D

Đoạn này ở tập mấy vậy bác :)

khautrong89
17-09-2016, 10:25 PM
Ngon, vừa xem xong tập 7 có luôn tập 8, chiến thôi :th_3:

kenshinvnb
17-09-2016, 10:39 PM

Chiến thôi bác, hóng bao ngày :))

haboob
17-09-2016, 11:17 PM

hehe, cũng rứa

kenshinvnb
18-09-2016, 01:33 AM
Phim càng ngày càng gay cán, còn 2 tập nữa là hết sesion rồi T_T

uchi
18-09-2016, 09:17 AM
Sứt ơi hôm nay anh cho ra luôn tập 9,10 em sẽ thành tâm quỳ xuống cúng ảnh con gà...
Anh có linh thiêng xuống đây phù hộ comment này của em đi

tuongvy261
18-09-2016, 07:30 PM
dự là phần này Escobar bị bắn

tuongvy261
18-09-2016, 07:32 PM
xem cảm thấy buồn buồn Escobar nhưng đời nó là thế thời thế tạo anh hùng anh hùng chỉ có 1 thời

loccoc123
18-09-2016, 08:17 PM
Phần này Pablo chết chưa nhỉ , và còn phần 3 k các bác . Em cảm ơn

hatruong
19-09-2016, 04:43 PM
mọi người cho mình hỏi với đang bị lỗi nạp thẻ à. sao mình nạp toàn ghi là mã thẻ sai

uchi
20-09-2016, 08:58 AM
đã xem hết tập 9 và 10.
Ferrrrrrrr vl...

hieunho89
20-09-2016, 06:57 PM
2 ngày rồi chưa có tập 9 ta, nôn quá chừng

kenshinvnb
20-09-2016, 10:12 PM
Tập 9 yên bình quá và Pablo đã trở lại :)

quocthinh.artistic
21-09-2016, 12:49 PM
Xem tập 10 xong lại thèm mấy điếu cần :th_112:

kenshinvnb
21-09-2016, 12:50 PM
Kết thúc...

hlam14
21-09-2016, 01:53 PM
Hóng ss3 về cartel cali :D

vinhstyle
21-09-2016, 07:24 PM
Có bạn nào lên iOS 10 xong là không vào được pub bằng app nữa không? Xóa đi cài lại vẫn không được??? @Sứt Yêu

toquangnam
21-09-2016, 08:01 PM
Phút thứ 44 tập cuối là agent Pena và Agent Murphy ngoài đời thật =))

khautrong89
22-09-2016, 01:22 AM
Kết thúc S2, kết thúc luôn với trùm ma túy Paolo, sang năm mới được xem tiếp, mong S3, S4 vẫn giữ được chất của series :th_88:

daohuyhiep1992
22-09-2016, 10:51 PM
ae cho hỏi í nghĩa từ cartel với :)) biết là bno tổ chức buôn ma túy nhưng sao lại gọi như thế

loccoc123
23-09-2016, 07:17 PM
Pena bị trả về Mỹ rồi thì làm gì có trong hình . chỉ có Murphy thôi bác

haboob
26-09-2016, 12:19 AM
Liệu có ss 3 không nhỉ

soichua
26-09-2016, 12:40 AM
Trước đây xem báo, chỉ biết Pablo Escobar là trùm ma túy Columbia và đã bị giết chết. Mọi người khá hả hê về việc này và xem như đã tiêu diệt được 01 tên ác quỷ. Từ đó đến nay, không tìm hiểu thêm về nhân vật này cùng các sự kiện liên quan.

Giờ xem xong Season 1 + 2 của phim Narcos mới thấy: đành rằng là tên trùm sản xuất và bán ma túy, giếc hại rất rất nhiều người, làm hại nhiều gia đình vì cái chết trắng, nhưng có lẽ Pablo Escobar chưa hẳn là ác quỷ, vì đây là công việc tranh giành tiền bạc, quyền lực, địa vị, là tình thế, là chuyện làm ăn mà khi lâm vào hoàn cảnh đó, gần như là bị buộc phải làm - hoặc là bị tiêu diệt.

Cách đối nhân xử thế của Pablo Escobar rất con người, rất tình cảm, đặc biệt là tình cảm của Pablo Escobar đối với người thân trong gia đình mình (cha, mẹ, vợ và các con), cách đối nhân xử thế, sự tin tưởng của Escobar với các cộng sự thân cận để những người này hết lòng vì mình mà không phải ai cũng làm được. Tài trí, bản lĩnh và cách đối nhân xử thế của Escobar đúng là của một người có chí lớn, dám nghĩ dám làm và dám chịu trách nhiệm, hơn hẳn tất cả các nhân vật khác cùng thời (và hơn hẳn rất nhiều các ông chủ, đại gia đời nay). Đúng là một ông trùm.

Nếu so với bọn chính trị gia (như tên tổng thống César Gaviria (tôi chúa ghét tên này- là 01 nhân vật có thật, hiện còn sống nhe, một tên Nhạc Bất Quần-ngụy quân tử chính hiệu, một kẻ không có danh dự, tín nghĩa - đúng là 01 tên chính trị gia điển hình), tên Thứ trưởng tư pháp, Tổng Chưởng lý, tên đại tá đứng đầu Search Bloc giếc trẻ em....) và bọn giang hồ khác (các tên đứng đầu Cali Cartel, Los Pepes....) thì rõ ràng Pablo Escobar hơn hẳn bọn này một cái đầu về tài trí và cách đối nhân xử thế.

Vào Wiki xem thông tin về Pablo Escobar mới thấy có các đoạn sau: "Aftermath of his death: .....The Robin Hood image that Escobar had cultivated maintained a lasting influence in Medellín. Many there, especially many of the city's poor whom Escobar had aided while he was alive, mourned his death, with over 25,000 people present for his funeral". (tạm dịch: Sau cái chết của Escobar: ...."Hình ảnh Robin Hood mà Escobar gầy dựng vẫn duy trì ảnh hưởng lâu dài tại Medellín. Tại đây, nhiều người, đặc biệt là người dân nghèo đã nhận được hỗ trợ của Escobar trước đây khi ông còn sống, đã tiếc thương cho cái chết của ông, với hơn 25.000 người có mặt tại tang lễ".)
Một đoạn khác cũng của Wiki: Vợ của Escobar tên thật là María Henao (trong phim Nascos là "Tata" María) có đoạn: "I fell in love with his desire to help people and his compassion for their hardship. We [would] drive to places where he dreamed of building schools for the poor. From [the] beginning, he was always a gentleman". (Tạm dịch: "Tôi yêu khát khao được giúp đỡ người khác và lòng trắc ẩn của ông ấy đối với những cơ cực của họ [của người nghèo]. Chúng tôi đi đến những nơi ông ấy mong muốn sẽ xây trường học cho người nghèo. Từ đầu, ông ấy luôn là một quý ông".)

Xem xong tập 10 của Season 2, cá nhân tôi thấy tội quá (đây cũng là sự thật đã diễn ra (xem thêm Wiki: https://en.wikipedia.org/wiki/Pablo_Escobar): Paublo Escobar, lúc này chỉ còn 01 binh 01 tướng, bị phát hiện do bị truy cuộc gọi khi đang gọi điện cho vợ và con, bị rượt bắn và bị nhiều phát vào người, bị bắn chết bởi 01 phát chí tử vào đầu từ 01 bên tai - phim làm cũng đúng như vậy).

Cám ơn hãng phim Netflix đã cho ra đời 01 bộ phim hay, khắc họa hình ảnh 01 con người mà sống và chết có nhiều tranh cãi. Paublo Escobar - Thiên thần hay ác quỷ, mỗi người khi xem phim đều sẽ có nhận định của riêng mình.

Trên là vài dòng chia sẽ.

Cám ơn Pub đã dịch và giới thiệu một bộ phim hay.

kenshinvnb
28-09-2016, 12:50 AM
Trước đây xem báo, chỉ biết Pablo Escobar là trùm ma túy Columbia và đã bị giết chết. Mọi người khá hả hê về việc này và xem như đã tiêu diệt được 01 tên ác quỷ. Từ đó đến nay, không tìm hiểu thêm về nhân vật này cùng các sự kiện liên quan.

Giờ xem xong Season 1 + 2 của phim Narcos mới thấy: đành rằng là tên trùm sản xuất và bán ma túy, giếc hại rất rất nhiều người, làm hại nhiều gia đình vì cái chết trắng, nhưng có lẽ Pablo Escobar chưa hẳn là ác quỷ, vì đây là công việc tranh giành tiền bạc, quyền lực, địa vị, là tình thế, là chuyện làm ăn mà khi lâm vào hoàn cảnh đó, gần như là bị buộc phải làm - hoặc là bị tiêu diệt.

Cách đối nhân xử thế của Pablo Escobar rất con người, rất tình cảm, đặc biệt là tình cảm của Pablo Escobar đối với người thân trong gia đình mình (cha, mẹ, vợ và các con), cách đối nhân xử thế, sự tin tưởng của Escobar với các cộng sự thân cận để những người này hết lòng vì mình mà không phải ai cũng làm được. Tài trí, bản lĩnh và cách đối nhân xử thế của Escobar đúng là của một người có chí lớn, dám nghĩ dám làm và dám chịu trách nhiệm, hơn hẳn tất cả các nhân vật khác cùng thời (và hơn hẳn rất nhiều các ông chủ, đại gia đời nay). Đúng là một ông trùm.

Nếu so với bọn chính trị gia (như tên tổng thống César Gaviria (tôi chúa ghét tên này- là 01 nhân vật có thật, hiện còn sống nhe, một tên Nhạc Bất Quần-ngụy quân tử chính hiệu, một kẻ không có danh dự, tín nghĩa - đúng là 01 tên chính trị gia điển hình), tên Thứ trưởng tư pháp, Tổng Chưởng lý, tên đại tá đứng đầu Search Bloc giếc trẻ em....) và bọn giang hồ khác (các tên đứng đầu Cali Cartel, Los Pepes....) thì rõ ràng Pablo Escobar hơn hẳn bọn này một cái đầu về tài trí và cách đối nhân xử thế.

Vào Wiki xem thông tin về Pablo Escobar mới thấy có các đoạn sau: "Aftermath of his death: .....The Robin Hood image that Escobar had cultivated maintained a lasting influence in Medellín. Many there, especially many of the city's poor whom Escobar had aided while he was alive, mourned his death, with over 25,000 people present for his funeral". (tạm dịch: Sau cái chết của Escobar: ...."Hình ảnh Robin Hood mà Escobar gầy dựng vẫn duy trì ảnh hưởng lâu dài tại Medellín. Tại đây, nhiều người, đặc biệt là người dân nghèo đã nhận được hỗ trợ của Escobar trước đây khi ông còn sống, đã tiếc thương cho cái chết của ông, với hơn 25.000 người có mặt tại tang lễ".)
Một đoạn khác cũng của Wiki: Vợ của Escobar tên thật là María Henao (trong phim Nascos là "Tata" María) có đoạn: "I fell in love with his desire to help people and his compassion for their hardship. We [would] drive to places where he dreamed of building schools for the poor. From [the] beginning, he was always a gentleman". (Tạm dịch: "Tôi yêu khát khao được giúp đỡ người khác và lòng trắc ẩn của ông ấy đối với những cơ cực của họ [của người nghèo]. Chúng tôi đi đến những nơi ông ấy mong muốn sẽ xây trường học cho người nghèo. Từ đầu, ông ấy luôn là một quý ông".)

Xem xong tập 10 của Season 2, cá nhân tôi thấy tội quá (đây cũng là sự thật đã diễn ra (xem thêm Wiki: https://en.wikipedia.org/wiki/Pablo_Escobar): Paublo Escobar, lúc này chỉ còn 01 binh 01 tướng, bị phát hiện do bị truy cuộc gọi khi đang gọi điện cho vợ và con, bị rượt bắn và bị nhiều phát vào người, bị bắn chết bởi 01 phát chí tử vào đầu từ 01 bên tai - phim làm cũng đúng như vậy).

Cám ơn hãng phim Netflix đã cho ra đời 01 bộ phim hay, khắc họa hình ảnh 01 con người mà sống và chết có nhiều tranh cãi. Paublo Escobar - Thiên thần hay ác quỷ, mỗi người khi xem phim đều sẽ có nhận định của riêng mình.

Trên là vài dòng chia sẽ.

Cám ơn Pub đã dịch và giới thiệu một bộ phim hay.

Mình phải đăng nhập và Like cho bạn, những chia sẻ đầy thú vị ^_^

quanpupa
12-10-2016, 10:41 PM
thánh làm sub phim này chắc vừa sub vừa hút cỏ, phiêu linh vcc :)))

khanhut
21-10-2016, 03:49 PM
Xem xong tập 4 thấy hả hê thật. Don Pablo tuyên bố Carrillo tuổi ...:th_72:

mrhin07
01-03-2017, 12:54 PM
Cho mik hỏi vs admin vs ai biết bao giờ có phân 3 k??? Hic xem bộ kinh điển này hâm mộ Pablos Escobar vãi vật, kính nể con người này, gặp thời gặp vận , khí khái tạo nên a hùng. Mik xem đi xem lại bộ này 4 lần r ;;) :X

tranhuynhtb
28-04-2022, 11:31 PM
mấy bọn cali éo ai xử cứ phải là ....