PDA

View Full Version : Đôi dòng chia sẻ về APP trên android

asukaa
19-08-2016, 10:20 PM
Góp ý cho các bạn hoàn thiện phần mềm trên Android
Mình có dùng phần mềm của các bạn trên Android TV và có 1 số ý kiến sau
1 Khi mình sử dụng điều khiển để chọn mục các nút và phim không highlight
không có gì thể hiện mình đang chọn mục đó nên rất khó để chọn phim cứ như đi mò vậy , cái này chắc không khó các bạn có thể sửa lại chút cho những người dùng xem trên TV dễ dàng hơn
2 App không load hết danh sách phim ,
Lỗi này mình gặp cả trên điện thoại và TV sau khi chọn mục (Phim lẻ ,Phim bộ , 18+ ...) cứ load hết 1 dòng đầu tiên là không load nữa danh sách phim dừng lại ở hơn chục phim load lúc vừa vào lỗi này cực kỳ gây ức chế
Cái danh sách này thực ra cũng không tiện lắm , nếu sử dụng dạng Grid và chỉ có tiêu đề với cover thì hay hơn ai muốn xem nội dung thì click vào phim
Ngoài ra trên android TV khi sd điều khiển thì không thể nào tua hay gọi menu khi xem lên được , nghĩa là khi vào màn hình xem rồi thì nếu không có chuột hoặc màn hình cảm ứng thì chỉ có 1 là thoát ra ngoài 2 là xem từ đầu đến cuối ,

Benz76
20-08-2016, 07:08 AM
Pub vui lòng quan tâm việc này. Tôi cũng đề nghị cả năm nay mà ko có thêm được íng dụng cho android tv.

Tôi cũng đề nghị thêm nút Cast trên app để chia sẽ lên tv dể dàng hơn. Xin Pub quan tâm dùm. Chúc Pub ngày càng lớn mạnh. Cám ơn