PDA

View Full Version : Server báo lỗi không có phim

oznguyen
16-07-2016, 10:50 AM
Xin hỏi các admin là server mình có bị problem gì không mà sao bấm vào nút coi phim là hiện lên cảnh báo là 'video không còn trong server' ... Có gì thông báo cho anh em được rõ ... Thank you admin.

oznguyen
16-07-2016, 11:11 AM
Để rõ hơn tình hình, khi bấm vào nút Play thì server báo 'The video could not be loaded, either because the server or network failed or because the format is not supported' .. mình có screen capture cái message lại nhưng không pót được lên cho admin ngâm cứu vì forum hông cho load hình từ máy lên :(

KonAir
16-07-2016, 11:43 AM
Bạn đăng hình lên 1 số trang upload ảnh ví dụ upsieutoc.com rồi đăng link vào đây nhé. Và bạn cho mình hỏi là phim nào bạn cũng bị hay chỉ 1 vài phim cụ thể nào đó ạ.

oznguyen
16-07-2016, 12:19 PM
Thank you đã cho cái link up hình ... Hôm nay mới biết có dịch vụ này ... Mình đang muốn coi phim 'Hậu trường của Frozen', 'Top Boy', 'Lão Vệ Sĩ' và 'The Professional' ... Phim nào cũng bị báo lỗi như trong hình
upsieutoc.com/image/hbJo

KonAir
16-07-2016, 02:56 PM
Bạn cho mình hỏi bạn xem bằng trình duyệt gì ạ, xem trên máy tính hay điện thoại hay thiết bị gì ạ?

oznguyen
16-07-2016, 05:55 PM
Mình dùng Mozilla Firefox đã cập nhật hóa trên máy bàn chạy Windows XP SP3 ... hai năm nay mình vẫn xài máy này để coi phim của pub. Cám ơn.

KonAir
16-07-2016, 06:15 PM
Bạn để lại tài khoản facebook của bạn nhé, sẽ có bạn kỹ thuật liên lạc với bạn, có gì sẽ teamview để tìm hiểu lỗi và sửa giúp bạn nhé.

oznguyen
17-07-2016, 10:42 AM
Chào admin ... Thứ nhất, cám ơn admin đã rất tận tình giúp đỡ giúp giái quyết nhanh chóng lỗi nạp tài khoản ... Điểm 10 cho sự chu đáo và lòng nhiệt tình ... Thứ hai, cũng thông báo cho admin biết là mình đã tìm ra cái lỗi tại sao không load phim được rùi ... Lỗi tại browser của mình không có update flash ... Mình update flash thành ra bây giờ coi phim ào ào ... Cám ơn admin nhiều nhé !!