PDA

View Full Version : Góp ý về việc xem phim

lam.vanduong
05-01-2012, 10:48 AM
Mình có 2 í kiến nhỏ xinh được góp ý:

- Đầu tiên là link từ Title đến mục Xem phim phãi mất đến 3 lần click (cái này đạt chuẩn thiết kế giao diện nhưng không được tối ưu lắm), sử dụng 2 mã nguồn cùng 1 CSDL (1 cái là của pub.vn và 1 cái là mã nguồn mỡ) như vậy cũng gây cảm giác bất tiện do thay đỗi giao diện trong mắt người dùng.

- Có nhiều bạn xài add-on Ad Block, Ad Ban ... trong FireFox hoặc phần mềm Ad muncher để xóa hoặc disable các link quảng cáo, media của pub.vn có một chút quảng cáo Vật Giá nên đôi khi các phần mềm hoặc tiện ích trên hĩu nhầm và thế là disable luôn cả media nên có nhiều trường hợp media cứ xoay tròn mãi mà không xem phim được.

Mình thấy pub.vn là một site rất tốt trong việc xem phim mà lại được miễn phí, mình cũng muốn click cái link quảng cáo dạng [biet.ly sau đó Skip Ad sau 5 giây] để ủng hộ một chút kinh phí rất nhỏ cho site. Mình thấy phim**.con/phim có làm 2 link khi xem phim, một cái có quảng cáo và một cái không, mình thấy cách đó cũng rất hay cho người dùng khi họ muốn tự nguyện click quảng cáo.

Mọi người cho í kiến nhé

Megatron
05-01-2012, 11:08 AM
Gây cảm giác bất tiện do thay đỗi giao diện trong mắt người dùng
Đúng nhưng mình chưa có giải pháp hoàn hảo cho việc này. Có lẽ sẽ phải thuê thiết kế lại skin diễn đàn nhưng hiện giờ chưa có kinh phí cho việc đó.

Có nhiều bạn xài add-on Ad Block, Ad Ban ... trong FireFox hoặc phần mềm Ad muncher để xóa hoặc disable các link quảng cáo, media của pub.vn có một chút quảng cáo Vật Giá nên đôi khi các phần mềm hoặc tiện ích trên hĩu nhầm và thế là disable luôn cả media nên có nhiều trường hợp media cứ xoay tròn mãi mà không xem phim được.
Đấy là do lỗi của các bạn đó.

Mình thấy phim**.con/phim có làm 2 link khi xem phim, một cái có quảng cáo và một cái không, mình thấy cách đó cũng rất hay cho người dùng khi họ muốn tự nguyện click quảng cáo.
2 nút xem phim đó tự động thay đổi random cố tình cho những người dùng không biết bấm phải chứ không tự nguyện gì cả :))

lam.vanduong
05-01-2012, 11:47 AM
2 nút xem phim đó tự động thay đổi random cố tình cho những người dùng không biết bấm phải chứ không tự nguyện gì cả :))

Mình vẫn dựa trên màu sắc của nút để click có phần quảng cáo. Nếu diễn đàn có những link quảng cáo như vậy thì mình sẽ ủng hộ nhiều đấy

Đấy là do lỗi của các bạn đó.

Mong là những bạn gặp trường hợp trên sẽ đọc được những lưu ý khi xem phim như ( Update Abode Flash, Browse ... ) hoặc như trường hợp trên để giảm bớt những trường hợp báo lỗi khi xem phim.

KonAir
05-01-2012, 12:31 PM
Mình vẫn dựa trên màu sắc của nút để click có phần quảng cáo. Nếu diễn đàn có những link quảng cáo như vậy thì mình sẽ ủng hộ nhiều đấy
Cám ơn bạn đã ủng hộ, bạn hoàn toàn có thể ủng hộ = cách click vào các quảng cáo tại trang chủ hoặc tại trang chi tiết phim.