PDA

View Full Version : Máy tính Load phim quá CHẬM

pavilight
24-04-2016, 11:34 PM
Ad xem lại dùm, mình xem trên ipad thì rất ok, nhưng xem trên laptop thì quá chán, muốn xem được film phải bấm tạm dừng để phim load trước hơn nữa phim mới xem ok được hết phim. Còn bình thường click vào xem 2 giây là load 5-6 giây lại được thêm 2 giây. Bấm tối ưu xong vẫn vậy. Rất ức chế !
Mình đăng kí trọn gói được 2 tháng rồi. Tháng trước nghĩ là do bảo trì cáp biển gì đó nên chậm thì mình cũng ráng chịu đựng. Tháng này cũng thế thì bực quá. Mình bị tất cả phim luôn. Mình thường coi sau 22h hàng ngày. Nhà dùng cab quang FPT coi trang nào cũng mượt trừ trang này ? Hiện tại chỉ coi đựoc trên ipad, coi trên laptop là thua rồi :(

1. Khu vực đang ở : HCM
2. Thiết bị sử dụng và cấu hình của thiết bị : Laptop core i7 4x2.4ghz, 8gb ram, SSD
3. Hệ điều hành : Windows 7 64bit
4. Trình duyệt web : Google Chrome
5. Phiên bản Adobe Flash Player
6. Nhà cung cấp & gói dịch vụ Internet Cáp quang FPT
7. Đường internet dùng riêng hay chia sẻ với người khác : Dùng riêng
8. Link phim bị lỗi : tất cả
9. Lỗi và thời điểm xảy ra : 22h30

pavilight
27-04-2016, 08:59 AM
Mấy hôm nay vẫn phải dùng cách load trước cả tiếng mới coi được !
Đêm qua load xong rồi, ngồi coi được vài phút thì báo lỗi gì đó - ko chụp mà hình kịm rồi treo luôn cửa sổ xem film !
Phải F5 lại rồi ngồi chờ load trước 30 phút mới xem được !

Nạp tiền xem film mà còn cực hơn xem miễn phí ở các trang khác, báo lỗi thì ko ai thèm trả lời !

Chán cách làm ăn của mấy bạn quá !

pavilight
01-05-2016, 08:49 PM
Đã 1 tuần rồi, ko ad nào trả lời hết vậy ?[

pavilight
04-05-2016, 11:21 AM
2 ngày nữa là hết gói trọn gói mình đăng ký rồi, mà vẫn chưa ad nào trả lời cả ! :)

KonAir
04-05-2016, 03:42 PM
Rất rất sorry bạn vì mình sót mất topic này của bạn, như bạn nói bạn dùng ipad xem vẫn ok thì chứng tỏ đường truyền internet của bạn vẫn ok, và tốc độ kết nối giữa đường truyền của bạn tới các cụm server của Pub là ok. Như vậy vấn đề ở đây có thể nằm ở trình duyệt trên laptop. Bạn thử 1 vài cách sau xem có khắc phục được tình hình không nhé rồi có gì báo mình, mình sẽ hỗ trợ tiếp
1. Đổi sang Google DNS nếu đang dùng DNS mặc định của nhà mạng (bạn search cách đổi hộ mình nhé)
2. Cập nhật Chrome lên phiên bản mới nhất sau đó ấn CTRL + SHIFT + DEL rồi xoá hết cache của Chrome
3. Tắt trình duyệt chrome đi rồi bật lại, và thử xem lại xem sao bạn nhé (đăng nhập lại nếu cần, và cũng ấn thử nút tối ưu nếu cần)