PDA

View Full Version : Batman v Superman: Dawn of Justice (Extended Ultimate Edition) (Batman Đại Chiến Superman: Ánh Sáng Công Lý) (2016) HD Online TMTV Phụ Đề Việt

PopEyes
05-04-2016, 06:17 PM
26962

kieudaika
05-04-2016, 06:25 PM
Hàng HOT HOT :v

hunglslss1
05-04-2016, 06:38 PM
Thôi hóng HD. Mờ tịt chả thấy cái gì

viducdat
05-04-2016, 07:04 PM
sao pub dạo này phim lẻ ít phim hay thế? BQT quên box phim lẻ rồi à?
lí do vẫn nạp tiền đều là xem phim để ngủ haizzz

0985170550
05-04-2016, 07:23 PM
mình nạp vip mà xem phim cứ 40p lại bị đứng hình lại phải thoat ra vào lại mới xem dc tiếp là sao AD ơi

nhnl1010
05-04-2016, 07:42 PM
ráng đợi HD cho nó ngon :th_59:

shoptuancua
05-04-2016, 08:14 PM
Phim hay quá

longtaigiangho2209
05-04-2016, 08:40 PM
trong phim ca hai thang cui bap vai cut ! nhat la t6hang batman con bi hai thang dan thuong dam cho nhat dao vao nguoi rat lang xet

suspian
05-04-2016, 09:19 PM
đã xem rạp 2 lần, hay quá xá luôn :(((. Iem sẽ đợi đến 5/7 ra bản Ultimate Cut có thêm 30 phút bị cắt lúc ra rạppp aaaa

Caubuonviai9x
06-04-2016, 12:08 AM
superman bị sai khiến bởi lex ah, ... thằng đạo diễn nhé.... như mình là superman thì bẻ cổ thằng Lex hoặc ném xuống dưới, sau rồi tìm mẹ sau, có thế thôi mà phải nghĩ...

Caubuonviai9x
06-04-2016, 12:23 AM
cuối cùng cũng chưa thấy đỉnh điểm của việc mâu thuẫn giữa bat và superman là gì đến nỗi phải giết nhau mới xong, lại còn cái kiểu mẹ Người dơi tên Martha nữa, đúng là đạo diễn ngu ...tìm lý do khác giải quyết hộ cái không được ah
Phim này bị chê là đúng nhé, dài dòng và chả thấy đánh nhau mấy, chỉ hại não người xem thôi, cần giải trí hơn nữa

doamilano
06-04-2016, 01:04 AM
Đúng là phim superman. Nội dung mang tính chất phá hoại là chủ yếu :th_51:

suspian
06-04-2016, 01:05 AM
cuối cùng cũng chưa thấy đỉnh điểm của việc mâu thuẫn giữa bat và superman là gì đến nỗi phải giết nhau mới xong, lại còn cái kiểu mẹ Người dơi tên Martha nữa, đúng là đạo diễn ngu ...tìm lý do khác giải quyết hộ cái không được ah
Phim này bị chê là đúng nhé, dài dòng và chả thấy đánh nhau mấy, chỉ hại não người xem thôi, cần giải trí hơn nữa

Tôi lạy thím, thích phim giải trí hơn thì mở cartoon network ra mà xem. Ngay đoạn đầu ko thấy nó chiếu flashback lại đoạn tướng Zod đem quân đến trái đất (vì superman) xong đại chiến ah? (Coi lại Man of Steel giùm cái). Vì cái trận này mà có quá nhiều thương vong, mà Batmat vốn đấu tranh cho công lý, tự nhiên thấy bao nhiêu người chết vô lý tức tưởi - rõ là chú ý có phần đổ lỗi cho Sup rồi (gián tiếp mang họa tới). Nhưng sâu xa hơn chú Bat thấy cần triệt tiêu chú Sup vì năng lực của Sup quá khủng, kiểu 1 tay có thể xóa sổ cả nhân loại- nên ngay cả khi Alfred nói Sup ko phải kẻ thù thì Bat cũng ko tin (vốn tính ko bao giờ tin ai, ngay cả khi Justice League thành lập Bat cũng đề phòng tất thảy đồng đội của mình, đọc Comic thì rõ). AI biết được lỡ 1 ngày đẹp trời Sup đổi tính cho trái đất ra tro thì tính sao?

Còn cái đoạn Martha, đoạn này bị chế quá nhiều mà ai xem theo kiểu cưỡi ngựa xem hoa đều ko hiểu. Bat coi Sup - nguyên văn lời chú ý là "alien" - không thuộc về thế giới này, ko có gốc rễ hay gắn bó gì với trái đất cả, không phải là "con người". Nên khi biết superman cũng có mẹ như ai, yêu mẹ như thế nào thì mới có thay đổi đột ngột trong nhận thức như vại.

Bản ra rạp là bản theatrical cut - bị cắt hẳn 30 phút so với Ultimate cut sẽ được release khi phát hành bluray vào tháng 7 này. Nguyên văn lời bác đạo diễn Zach "Because the movie’s long now, long-ish—I don’t think it’s long, but when you get over two and a half hours the studio starts getting nervous. I’m not JamesCameron who’s like ‘No it’s three hours, suck it!’, which is cool by the way. I just wanted to try and get it to a length that is work-able.” Dịch tạm ra là "Vì vốn bộ phim bây giờ đã kha khá dài rồi - thực ra tôi không nghĩ nó dài đâu, nhưng khi nó chạm ngưỡng 2 tiếng rưỡi thì bên Studio (hiển nhiên sẽ) bắt đầu thấy lo. Tôi không phải là James Cameron (chuyên làm phim dài >3h như Titanic, Avatar..) để có thế làm phim thiệt dài rồi tuyên bố "Không! Phim 3 tiếng cơ ờ, chịu thì chịu ko chịu thì biến!". Tôi chỉ muốn thử và để phim dài ở mức độ chấp nhận được"

Thích hay ko là tùy cảm nhận mỗi người, ok. Nhưng đã ko tìm hiểu gì rồi, cứ thấy phim bom tấn quảng cáo xong đi xem cho có phong trào- xong phán như thánh rồi chê đạo diễn ngu đúng là nghe ngứa cả mông
:th_107:

vinhrules
06-04-2016, 08:50 AM
Bác nói quá dung!! chán máy thàng ngu mà tỏ ra nguy hiểm vãi

dannylam
06-04-2016, 11:36 AM
superman bị sai khiến bởi lex ah, ... thằng đạo diễn nhé.... như mình là superman thì bẻ cổ thằng Lex hoặc ném xuống dưới, sau rồi tìm mẹ sau, có thế thôi mà phải nghĩ...

Cái ông con này . Định ko trả lời đâu mà cay quá ông ơi . Có xem đoạn đối thoại trên sân thượng không ? Giết Lex rồi Martha cũng chết thôi vs lại biết mẹ ở đâu mà cứu đây. Lật tung cả thế giới à? Sau ko có cmt linh tinh làm mấy bạn khác hụt hẩng nghe chưa . Hừm
P/s : xem Imax siêu phê hihi

volevominh
06-04-2016, 12:09 PM
May là ko nghe theo mấy cái bình luận chê bai của vài người, quyết định ra rạp xem quả 3D và ko hề hối hận

nguyenminhquang
06-04-2016, 12:51 PM
Phim này nội dung khoan chưa bàn tới, nhưng mà phần kỹ sảo đánh đấm thì ăn đứt Avenger và các phim siêu anh hùng từ trước tới nay, xem ở Rạp mà phê lòi cả chấy

nhukhoa
07-04-2016, 10:37 AM
phim này phải cố gắng up hd sớm sớm nhé pub ơi

WanderingCat
07-04-2016, 08:52 PM
đù, xem bây giờ hay đợi HD đây :th_69:

mabumap91
08-04-2016, 02:57 PM
tại sao trong giấc mơ của a dơi lại nhắc đến tên người yêu của súp ?????

vunguyen0578
08-04-2016, 08:12 PM
Giống như kịch bản không đẩy nổi mâu thuẫn giữa hai anh này lên cao trào đành phải đẻ ra một cao trào khác chêm vào... Trớt quớt!

Cơ bản là 2 anh ấy cùng chí hướng không thể có mâu thuẫn, chỉ hiểu lầm chút đỉnh. Với lại trâu bò húc nhau ruồi muỗi chết... Batman ảnh phải hiểu chứ!

(Bổ sung: còn cái đoạn trùng tên: Miễn bình luận!)

Mà kịch bản can đảm thật... Họ đã làm được điều đó!

Nhưng thích thông điệp ở cuối phim. Đoạn kết cảm động ghê!

(Mà mình chúa ghét mấy tay phim người ta còn đang nóng sốt mà đi comment chê bai gây mất hứng! Chỉ chút cảm tưởng... hehe : ) Phim xem cũng đã mắt mà sao phim Superman của ông đạo diễn này nó tăm tối ảm đạm thế nào ấy nhỉ!

kira137
10-04-2016, 11:28 AM
mình thấy phim này hay mà, sao các thím chê nhiều thế :|

dinomaster
18-04-2016, 04:27 PM
phim người ta boom tấn. có cho xem thì biết ơn đi. ngồi đó cmt :th_67:

hugobattu
30-04-2016, 12:37 AM
tâm lý của batman rất phức tạp, trong justice league thì batman là người lãnh đạo, đủ cho thấy trí tuệ và tầm nhìn xa trông rộng. Vậy mà trong phim này batman được mô tả như 1 thằng cục sút, chỉ biết bay vô đánh bất chấp tất cả để diệt superman.
nói chung phim làm để giải trí thì tuyệt vời :D

hai_bom
30-04-2016, 06:26 AM
hay hơn Cap rồi... phần này hoành tráng quá thể. :th_33:

mrt3quan
01-05-2016, 02:09 AM
Bruce Wayne trở thành Batman vào năm 29 tuổi. Trong Batmang v Superman, Tuổi của Bruce Wayne khoảng 42-45. Mấy trục năm đối đầu với tội phạm thì chẳng lầm lỳ như thế. Có thể xem Batman: The Dark Knight Returns để hiểu rõ hơn phần nào của Batman v Superman

nhoi_con
03-05-2016, 04:52 AM
Amy Adams mới bơm ngực hay sao đoạn đầu ở bồn tắm vú to vãi, nổi lấp lửng như quả bóng, cuốn hút vãi. Hồi xem leap year cũng bình thường thôi mà :th_89:

vietnguyen09
03-05-2016, 05:42 PM
Ăn đứt Cap rồi :D

Tungken
03-05-2016, 08:52 PM
Tôi lạy thím, thích phim giải trí hơn thì mở cartoon network ra mà xem. Ngay đoạn đầu ko thấy nó chiếu flashback lại đoạn tướng Zod đem quân đến trái đất (vì superman) xong đại chiến ah? (Coi lại Man of Steel giùm cái). Vì cái trận này mà có quá nhiều thương vong, mà Batmat vốn đấu tranh cho công lý, tự nhiên thấy bao nhiêu người chết vô lý tức tưởi - rõ là chú ý có phần đổ lỗi cho Sup rồi (gián tiếp mang họa tới). Nhưng sâu xa hơn chú Bat thấy cần triệt tiêu chú Sup vì năng lực của Sup quá khủng, kiểu 1 tay có thể xóa sổ cả nhân loại- nên ngay cả khi Alfred nói Sup ko phải kẻ thù thì Bat cũng ko tin (vốn tính ko bao giờ tin ai, ngay cả khi Justice League thành lập Bat cũng đề phòng tất thảy đồng đội của mình, đọc Comic thì rõ). AI biết được lỡ 1 ngày đẹp trời Sup đổi tính cho trái đất ra tro thì tính sao?

Còn cái đoạn Martha, đoạn này bị chế quá nhiều mà ai xem theo kiểu cưỡi ngựa xem hoa đều ko hiểu. Bat coi Sup - nguyên văn lời chú ý là "alien" - không thuộc về thế giới này, ko có gốc rễ hay gắn bó gì với trái đất cả, không phải là "con người". Nên khi biết superman cũng có mẹ như ai, yêu mẹ như thế nào thì mới có thay đổi đột ngột trong nhận thức như vại.

Bản ra rạp là bản theatrical cut - bị cắt hẳn 30 phút so với Ultimate cut sẽ được release khi phát hành bluray vào tháng 7 này. Nguyên văn lời bác đạo diễn Zach "Because the movie’s long now, long-ish—I don’t think it’s long, but when you get over two and a half hours the studio starts getting nervous. I’m not JamesCameron who’s like ‘No it’s three hours, suck it!’, which is cool by the way. I just wanted to try and get it to a length that is work-able.” Dịch tạm ra là "Vì vốn bộ phim bây giờ đã kha khá dài rồi - thực ra tôi không nghĩ nó dài đâu, nhưng khi nó chạm ngưỡng 2 tiếng rưỡi thì bên Studio (hiển nhiên sẽ) bắt đầu thấy lo. Tôi không phải là James Cameron (chuyên làm phim dài >3h như Titanic, Avatar..) để có thế làm phim thiệt dài rồi tuyên bố "Không! Phim 3 tiếng cơ ờ, chịu thì chịu ko chịu thì biến!". Tôi chỉ muốn thử và để phim dài ở mức độ chấp nhận được"

Thích hay ko là tùy cảm nhận mỗi người, ok. Nhưng đã ko tìm hiểu gì rồi, cứ thấy phim bom tấn quảng cáo xong đi xem cho có phong trào- xong phán như thánh rồi chê đạo diễn ngu đúng là nghe ngứa cả mông
:th_107:
like cho câu cuối của bạn :D

sieunhanxanh2
04-05-2016, 01:00 PM
Tôi đề nghị ad cập nhật bản HD, tôi không thích xem SD.

ln7o
05-05-2016, 08:30 AM
Hơi vô lý vì nếu có bộ skill như sịp thì đứng xa rọi laser vào mặt con dơi là nó chết cụ nó r, ko thì đứng xa xa lấy gạch stun vào não nó

illovelienxo
08-05-2016, 02:37 AM
Có bác nào để chút cuối phím chỗ cái quan tài đất nó bay lên không nhỉ ?
sup vẫn còn sống sao ấy.

keithyooo
13-05-2016, 08:39 PM
Ai cho mình hỏi là Superman chưa chết đúng ko ?

danchoi
16-05-2016, 01:37 PM
Hơi vô lý vì nếu có bộ skill như sịp thì đứng xa rọi laser vào mặt con dơi là nó chết cụ nó r, ko thì đứng xa xa lấy gạch stun vào não nó
"I know that Superman could squash me like bug. But I know he won't. Because deep down Clark is a good person. And deep down I'm not" lí do đây. Và một lí do đơn giản nhất là nếu thế thì film chỉ dài cùng lắm là 15' hoặc có thể ko có film để xem luôn :v

1like; tuy nhiên cũng nên hiểu là film của zack lúc nào cũng kẽn người xem rồi (watchmen là ví dụ to tổ bố, film chất vl mà 1 người xem thì đến 8 người bỏ dở =.=); ổng làm film này đúng ra là cho core fan của DC xem mới đúng ( quá cứng; quá thích nhưng ko hợp thời :v ) cũng vì thế doanh thu film mới ko như mong đợi ; đâm ra người xem phong trào có nói họ cũng ko hiểu đâu bạn ạ :)) quen với kiểu sah hài hước của marvel roài ( dù đúng ra thì truyện marvel cũng đen tối bcm ra :v )

nhnl1010
18-05-2016, 09:59 PM
uầy vừa biểu tình ôn hòa bên phim
Gods of Egypt (Các Vị Thần Ai Cập) (2016) có vài ngày giờ có HD rồi,biểu tình tiếp, HD HD HD HD HD :th_23:

tuanmai1816
01-06-2016, 12:19 AM
mãi vẫn chưa có HD :(

Avalokitesvara
01-06-2016, 10:14 AM
Sao mãi vẫn chưa up lên HD nhỉ? Hóng lâu quá

nh0c193310
02-06-2016, 12:26 AM
khi nào mới có HD vậy ad

meomauvang
05-06-2016, 11:05 PM
Mình cũng mong HD, chờ lâu quá. Cổ dài đến gáy rồi :D

hugoboss
05-06-2016, 11:40 PM
up HD đi pub ơi..chờ đến hơn 2 tháng rồi!!!!!!!!!!

tuanmai1816
08-06-2016, 09:03 PM
tình hình là hình như pub ếu có HD ah

biathaibinh
16-06-2016, 09:28 AM
các bác cho em hỏi đoạn cuối thằng lex nói với bat ý là gì thế, :th_97:

hiep0295
17-06-2016, 12:23 AM
huhu hơn 3 tháng rồi sao chưa có HD ạ :((

sieunhanxanh2
17-06-2016, 05:31 PM
Đề nghị ad up HD phim này ngay nhé, sao lại để lâu thế

tonybleand
22-06-2016, 11:18 AM

đùa chứ đọc mấy cái này mình thấy ngứa quá nên k chịu được hxx. Coi phim theo phong trào hử ban, chán ghê mấy thành phần như này. Lần sau xem phim thì nên tìm hiểu trước hoặc nếu muốn giải trí nhanh mà không cần suy nghĩ ý bạn, mình khuyên bạn nên xem Tom and Jerry or Chip and Dale nha. Chứ bạn mà sinh năm 9x như này cmt nản ghê. Có lẽ bạn hổng có tình cảm gì với mẹ nên chả hiểu gì đc tâm lý nhân vật gì sất. Buồn thay mấy thanh niên.

tonybleand
22-06-2016, 11:19 AM
các bác cho em hỏi đoạn cuối thằng lex nói với bat ý là gì thế, :th_97:

Xem bản uncut sẽ rõ bạn à. Một monter sẽ chuẩn bị giúp Bat và Sịp quẩy tưng bừng phần tiếp theo hehe.

ILoveSonata
28-06-2016, 07:31 PM
/www.fshare.vn/file/SR551H1FQ569

Đm sứt, down về encore rồi up lên đi, đừng để xấu mặt em =)))

tangquanghuan
29-06-2016, 11:12 AM
HD rồi chiến thôi mn

nhnl1010
29-06-2016, 11:17 AM
oh yeah,đợi mái, :th_50: ko có rau chân vịt lấy cà rốt đỡ nghe

Nano
29-06-2016, 03:57 PM
Vãi sub. Dịch bằng Google translate à?
Ví dụ 17:05 "You are clear to engage" (Anh được phép khai hỏa) lại dịch là "Rõ ràng là anh đang tham gia mà". Và rất nhiều chỗ khác. Hài!

anghicun111
29-06-2016, 04:19 PM
ngon có HD "rip" rồi :3

ijoey
29-06-2016, 04:23 PM
Hơn 3 tháng từ ngày khởi chiếu mới có HD mà cái sub dịch thô thiển. Nhiều từ trống rỗng và vô nghĩa với lời thoại của phim. Mong Pub thay sub phù hợp hơn!

ijoey
29-06-2016, 04:36 PM

Đạo diễn ngu đạo diễn làm phim triệu đô. Bạn khôn bạn trả tiền để coi phim rồi ngồi cào bàn phím.
Con người thiển cận!

thamtulungdanh
29-06-2016, 04:50 PM
batman phiển bản này ngu ngơ vãi chả thấy hay bằng christan bale đóng

protnh3
29-06-2016, 07:56 PM
Sub chán quá :(

raindrop198x
29-06-2016, 08:26 PM
Thank Pub vì đã có HD...nhưng sub chán quá Pub ơi haizzz :(

whitefangvanish
29-06-2016, 08:31 PM
Batman của phiên bản này phải nói là tạo hình xấu như con gấu. Từ body cho đến trang phục, nhìn cục súc ko chịu được. Hình tượng Dark Night ngầu lòi giờ thành thằng dơi mập mập nhìn như sỉ nhục vậy. Batsuit như của thập niên 70s 80s, mặc bộ đồ bó đen đen thế là ra Batsuit à trời. Thời đại công nghệ thế này mà còn làm bộ quần áo vầy nữa. Tệ quá ko nghĩ ra gì mới thì làm na ná bộ Batsuit trong game Arkham Knight cũng được. Nội dung mình ko bàn tới, nhưng trang phục củ chuối của Batman thì đúng là cái gai trong mắt...

raindrop198x
29-06-2016, 08:41 PM
Suit của Bat trong fim này đúng theo comic bạn nhé. Bạn có thể tìm đọc comic hoặc xem cartoon, suit nó còn tởm hơn :))

olragon
29-06-2016, 09:05 PM
dịch tệ vcl

anhldk45
29-06-2016, 10:13 PM
Nhiều thanh niên coi phim cmt chê cứ như mình là chuyên gia ý. Đọc mà thấy hài :v

haha108
29-06-2016, 10:17 PM
Bỏ, sub như đuổi khác thế này thì gg

babyboy1
30-06-2016, 12:01 AM
Cái này có phải bản Ultimate Edition ko vậy :D

holla6
30-06-2016, 12:58 AM
đoạn kia nó hồi sinh được cơ mà nhỉ ??? tại sao đâm lại ko nhỉ ? mẹ cái hồ ở trong chỗ làm con quái vật kia cũng hs đc nó cơ mà

lylaai
30-06-2016, 01:29 AM
Batman của phiên bản này phải nói là tạo hình xấu như con gấu. Từ body cho đến trang phục, nhìn cục súc ko chịu được. Hình tượng Dark Night ngầu lòi giờ thành thằng dơi mập mập nhìn như sỉ nhục vậy. Batsuit như của thập niên 70s 80s, mặc bộ đồ bó đen đen thế là ra Batsuit à trời. Thời đại công nghệ thế này mà còn làm bộ quần áo vầy nữa. Tệ quá ko nghĩ ra gì mới thì làm na ná bộ Batsuit trong game Arkham Knight cũng được. Nội dung mình ko bàn tới, nhưng trang phục củ chuối của Batman thì đúng là cái gai trong mắt...

không biết gì thì đừng lên tiếng , bản này làm lại theo comic nổi tiếng , khi đấy batman về già , ngươi đậm đậm đô con , ko biết thì ngồi im đi nhé , cứ phải đẹp trai body đẹp đồ hiệu thì mới là siêu nhân thì mời sang Marvel nhé :)))

duongngocthanh1989
30-06-2016, 11:36 AM
không biết gì thì đừng lên tiếng , bản này làm lại theo comic nổi tiếng , khi đấy batman về già , ngươi đậm đậm đô con , ko biết thì ngồi im đi nhé , cứ phải đẹp trai body đẹp đồ hiệu thì mới là siêu nhân thì mời sang Marvel nhé :)))

Tao lại thấy bộ này đẹp nhất từ trước đến nay .

adyingflame
30-06-2016, 11:49 AM
Chờ Full HD Cho đã mắt.. hơi Tối :D

sonnam1910
30-06-2016, 04:26 PM
143 phút thì chưa phải bản uncut nhé. Đề nghị đính chính !!!

kimsauchim97
30-06-2016, 09:55 PM
143 phút thì chưa phải bản uncut nhé. Đề nghị đính chính !!!

cho hỏi là bác ấn vào xem phim chưa mà đã phán là 143' hay chỉ xem thời gian ghi bên ngoài mà phán thế,vì ở trong thì phim tận 183' cơ:))

drifter
01-07-2016, 01:52 AM
Ông Superman này k phải siêu anh hùng. Trong phim thì đâm chết động vật hoang dã thuộc nhóm sách đỏ là con Doomsday duy nhất trên trái đất. Thứ 2 là cố tình cặp kè với em phóng viên đồng nghiệp để né tránh tin đồn là gay, dù thực tế vẫn phơi bầy sở thích cực đồng bóng và có phần dị hợm là mặc legging màu xanh ở trong và quần sịp đỏ bên ngoài mỗi khi ra đường. Về tin đồn superman-gay báo vnexpresss đã từng đăng cách đây 10 năm. Batman hình như cũng gay nhưng đỡ hơn là biết giữ hình ảnh và trong phim này đã lên đồ nhìn nam tính hơn dù hơi xấu, chắc hàng fake 3,4 gì đấy.

lovemask
01-07-2016, 02:13 AM
Phần này của Super man phải nói là tuyệt đỉnh cả tâm lý nhân vật lẫn nội dung. Nhiều bạn không biết về cuộc đời của Superman và Lex Luthor thì có thể coi sẽ không hiểu ( Ai coi hết series Smallville thì quá rõ rồi ) . Phần này được làm tiếp từ phần 1 : Man of Steel nên các bạn đừng hỏi là sao không đẩy sự căm ghét của nhân vật lên đỉnh điểm bởi vì đơn giản nó sinh ra từ lòng đố kỵ của Batman. Là một anh hùng ai cũng muốn mình được mọi người yêu thương chứ k chẳng phải bị ghét, bản chất của Batman là làm việc trong im lặng và mọi người coi đó là biểu tượng công lý trong suốt 20 năm cho đến khi Superman xuất hiện (Là bắt đầu nội dung của phần này) anh được mọi người coi như là một vị thần điều đó khiến việc làm của Batman trong 20 năm như bị xóa đi, họ gọi anh là con quỷ thay vì là một anh hùng thế nên từ lòng căm thù Batman muốn đánh bại Superman :D Lex Luthor là nhân vật cấp 2 đưa sự việc ấy lên cao trào bằng việc giết người rồi đổ hết lên cho Superman => Batman càng có lí do để giết Superman. Cũng nói rõ phần này chỉ là bước đêm để thực hiện phần 3 Doom day và có thể sau đó là League of Justice. Nếu có điểm trừ cho phần này thì có lẽ là diễn biến hơi nhanh, khúc Superman biến mất anh trở về con thuyền của cha mình Ka gì quên r :)) và xin ý kiến, thay vào đó đạo diễn thay bằng nói chuyện với ông bố trái đất. Khúc Wonderwoman xuất hiện tê cả người ra cho 9/10 bộ này.

phandong94
01-07-2016, 10:02 AM
Sự thật thì mọi ngừoi tranh luận nhiều về Batman trong phần này, theo mình (một ngừoi cũng có theo dõi truyện của DC comic) thì đúng là phim theo rất sát với nguyên tác; NHƯNG phải công nhận một điều rằng Batman ở phim này không bao giờ có thể đóng hay bằng Christan Bale cả nhé. Mọi ngừoi cứ vào những trang đánh giá về phim uy tín đọc bình luận thì sẽ thấy ngay, Batman được đóng đinh bởi Bale rồi, khó 1 ai có thể mà thay đổi được. Với lại trong tập phim này thì có vẻ như Batman chỉ đang là tạo nền và bước đà cho những phần tiếp theo của superman thôi, chứ chưa thấy được sự quan trọng của Batman. Mình thấy gì thì gì bên Marvel vẫn rất là fair nhé, mỗi anh hùng đều có tập phim riêng, đều có vai trò riêng trong tổng thể; theo mình thì Warner Bro vẫn thua Marvel 2,3 phần về thể loại vũ trụ siêu anh hùng này !?!
Nhưng mình vãn cho điểm phim này là 8,5/10 :)

kaheo2803
01-07-2016, 06:24 PM
phần ko cắt trên rạp đoạn nào đến đoạn nào vậy các bạn. Ai biết cho mình xin thời gian :( lười coi lại quá

vuducanh94
01-07-2016, 09:03 PM
Dù e ko phải fan DC nhưng nói thật xem phim này hay vcd. xem mãn nhãn , ko phải hâm hộ DC gì hết mà xem nổi hết cả da gà . phim quá tuyệt . mà cho e hỏi phần sau xuất hiện trùm cuối gì à ??

quangxcuong
01-07-2016, 10:15 PM
Thức sự là không giống mình mong đợi. Làm xấu đi hình ảnh Bat Man. Bat Man được gọi là siêu anh hùng của tất cả các siêu anh hùng bởi những hành động nhân văn của anh. Trong phim này Bat Man giết người như một gã đồ tể nếu không nói là dã man. Có thể cái bóng của Christan Bale quá lớn, khi trong The Dark Knight năm 2008.

duyhungking
02-07-2016, 01:49 AM
Phim này về tổng thể là hay, đáng được 7 điểm.
Cốt truyện hấp dẫn, logic, kỹ xảo đẹp, diễn xuất tốt.

Tuy nhiên có 2 điểm trừ lớn ở phim này:
1. Vai Lex Luthor quá dở. Đành rằng phim có thể khác truyện hay phim hoạt hình, nhưng 1 nhân vật đã trở nên quá quen thuộc như Lex thì ko nên thay đổi quá nhiều đến gần như 180 độ như vậy. Lex phim này cũng mưu mô xảo quyệt, nhưng nói nhảm nhiều quá, xem ngán ko tả nổi, thành thật mà nói diễn viên đóng vai Lex trong phim này nên được xếp cho đóng vai Joker kẻ thù của Batman thì hợp hơn. Lời thoại của Lex trong phim này linh ta linh tinh, nhảm hết sức, không hiểu đạo diễn nghĩ gì khi phá hoại 1 nhân vật quan trọng của phim như vậy.:th_107:
2. Cảnh hành động đánh nhau quá ít, thay vào đó lại giống như 1 phim hình sự, âm mưu và điều tra chiếm quá nhiều thời lượng của phim. Nếu tăng số lượng và thời lượng những cảnh đánh nhau tay bo của Batman và cảnh solo với quái vật của Superman và Diana thì hay hơn (đúng chất phim siêu nhân hơn), cái này có lẽ nên học theo biên kịch của phim hoạt hình DC Comic.

À mà nói đi cũng phải nói lại, vai Superman bê nguyên từ Man of steel rất chuẩn, diễn xuất rất hợp vai, Ben Aflec tưởng già và bụng phệ mà ko ngờ đóng Batman chuẩn bài, có hơi khác anh Bale đóng chút nhưng vẫn có chất riêng, hợp với vai Batman.
Đặc biệt mình kết nhất vai Diana, khuôn mặt quá ăn ảnh, ai chê ngực bé chứ mình thấy siêu nhân mà ngực to cứ ngu ngu sao ý chứ :th_51:

duyhungking
02-07-2016, 01:55 AM
Thức sự là không giống mình mong đợi. Làm xấu đi hình ảnh Bat Man. Bat Man được gọi là siêu anh hùng của tất cả các siêu anh hùng bởi những hành động nhân văn của anh. Trong phim này Bat Man giết người như một gã đồ tể nếu không nói là dã man. Có thể cái bóng của Christan Bale quá lớn, khi trong The Dark Knight năm 2008.

Mấy thằng tép riu lính đánh thuê giết sao xuể ban ơi, xem phim ko nên khắt khe quá, kệ cho nó giết mấy thằng tép riu thì người xem mới thấy được kỹ năng sát thủ chứ

Dew
03-07-2016, 11:33 PM
Em Wonder xinh vãi nồi mà ít cảnh diễn wa , toàn quay con nhà báo già khắm huhu

nhnl1010
07-07-2016, 12:23 AM
trước giờ ko thích spm lắm,mà lần này chết thấy tội quá :4_002: nghe bat nói thế chắc còn phần sau,em WW trong fast furious vếu nhỏ phim này mặc giáp ép vào vẫn ko lên nổi =))

linhsochet
07-07-2016, 11:09 AM
Ông Superman này k phải siêu anh hùng. Trong phim thì đâm chết động vật hoang dã thuộc nhóm sách đỏ là con Doomsday duy nhất trên trái đất. Thứ 2 là cố tình cặp kè với em phóng viên đồng nghiệp để né tránh tin đồn là gay, dù thực tế vẫn phơi bầy sở thích cực đồng bóng và có phần dị hợm là mặc legging màu xanh ở trong và quần sịp đỏ bên ngoài mỗi khi ra đường. Về tin đồn superman-gay báo vnexpresss đã từng đăng cách đây 10 năm. Batman hình như cũng gay nhưng đỡ hơn là biết giữ hình ảnh và trong phim này đã lên đồ nhìn nam tính hơn dù hơi xấu, chắc hàng fake 3,4 gì đấy.

Đọc cmt mỗi ông này nói chuẩn này :)) hahahaha cãi nhau làm gì các ông xem phim đến đoạn WW xuất hiện nhạc nó lên các ông có nổi da gà không :)) riêng mỗi track đấy tôi cho phim điểm 9 điểm 10 rồi :))

o0tatsuya0o
09-07-2016, 03:48 AM
Một bộ phim "tâm lý xã hội" của DC!

sieunhanxanh2
11-07-2016, 08:35 PM
Phim này tôi thấy được phết thanh pub. Tôi rất thích tạo hình nhân vật batman trông béo và kute, chỉ tiếc là supper man thì sao lại chết cuối phim được nhỉ, tôi tưởng supper man phải bất tử chứ làm gì có chuyện chết dễ như thế được chứ buồn thật, đạn bắn bao nhiêu không chết mà bị đâm có một cái thế đã chết rồi thật là không hiểu nổi, như thế là chưa logic. Supper man mà chết thì hết phim à, phải còn phần sau chứ ?

devilmaycry_96
13-07-2016, 04:31 PM
Phim này tôi thấy được phết thanh pub. Tôi rất thích tạo hình nhân vật batman trông béo và kute, chỉ tiếc là supper man thì sao lại chết cuối phim được nhỉ, tôi tưởng supper man phải bất tử chứ làm gì có chuyện chết dễ như thế được chứ buồn thật, đạn bắn bao nhiêu không chết mà bị đâm có một cái thế đã chết rồi thật là không hiểu nổi, như thế là chưa logic. Supper man mà chết thì hết phim à, phải còn phần sau chứ ?

trong comic cũng có tập Superman chết sau đi đánh nhau với Doomsday mà :)))) yên tâm là ảnh sẽ đc hổi sinh trong justice league

sieunhanxanh2
13-07-2016, 08:26 PM
trong comic cũng có tập Superman chết sau đi đánh nhau với Doomsday mà :)))) yên tâm là ảnh sẽ đc hổi sinh trong justice league

Thế thì hay quá, tôi không muốn anh ý die hihi. Tôi chưa đọc truyện nên ko biết, thế thì lại hóng phần sau rồi, nói chung siêu nhân không được quyền die

Tiêu Thủy Linh
14-07-2016, 10:00 AM
Ai cho mình hỏi với , nick mình bị sao mà phim nào cũng chả có phụ đề TV , mà ấn vào CC chỉ có TA với tắt phụ đề thoi , mà đau phài phim nào cũng có nút CC đau :3 Bạn nào giúp mình với

ohoo0712
19-07-2016, 02:20 AM
Cá nhân thấy film quá đỉnh :3, cả nội dung lẫn kĩ xảo 9+
Cái tên mẹ Martha ám ảnh anh Bat từ bé rồi, tý tuổi đầu trực tiếp nhìn bố mẹ bắn chết thì xúc động khi ai đó kêu tên Mẹ trong lúc tuyệt vọng như vậy thì có phản ứng bất ngờ là bt :), đằng này còn là anh Sup vô đối kêu trong tuyệt vọng cơ. Các bác xem éo chịu để ý mà xem kiểu cưỡi ngữa xem hoa cứ chê bai này nọ vớ vỉn kêu đạo diễn ngu =)).
Có đoạn Sup chết thì hơi vô lý tý :3, bác nào xem rồi thì chém gió tý
Em ko spoil nữa bác nào chưa xem vào hốt nhanh :)))

XTLN
22-07-2016, 11:41 AM
Bản này có phải bản full 3 tiếng không nhỉ

MikeWazowski
28-07-2016, 12:17 PM
phần show nhân vật mới khá là khiên cưỡng. phần đầu âm mưu đổ tội cho sup ở sa mạc thì lại quá lộ. còn lại thì phải nói là tuyệt vời. pha xoa đầu sup của Lex quá ngầu.

funkylove2712
14-08-2016, 12:49 AM
cần tìm má wonder woman :))) hóng chị này từ lâu, chả thèm để ý 2 bố Bat vs Sup nữa. mà hình như Sup sẽ hồi sinh mà nhể :)) xem cuối phim có cát bay :3

ngaomiu
09-03-2017, 04:10 PM
Cảnh Wonder Woman xuất hiện ngầu lòi đít ra :th_105: :th_8::th_57: :th_41::th_41:

mrgoonie
21-03-2017, 10:46 PM
sao có 10' vậy?

vanlantan0306
29-04-2017, 10:32 PM
phim hay

jodiejodie
06-12-2017, 07:51 AM
ad ơi bản vietsub lỗi rồi ạ

Mythcz
25-12-2017, 06:50 AM
Từ phút 15 trở đi mất phụ đề rồi ad ơi. Mong ad coi lại.

lovelydk1812
20-02-2018, 09:46 PM
Thấy anh Lex trong phim này chỉ như một đứa tâm thần, ko có dang dấp của 1 thiên tài gì cả :th_4::th_4:

haanhquan196
02-04-2021, 07:38 PM
Lỗi r admin. Ko xem được