PDA

View Full Version : sắp sếp phim quá lung tung không Logic

Khương Nguyễn
21-03-2016, 12:06 PM
Nên sắp sếp Phim theo
Loại phim
Phim từ nước nào?
Năm phim
Phim mới
Phim vừa upload

Còn chứ 1 nùi thế nài: đi tìm phim cũng xỉu.
khi thành viên click 1 cái là ra hàng loạt phim mà họ yêu thích. ví dụ: phim kinh dị, hay võ thuật . .v.v .

KonAir
21-03-2016, 12:46 PM
Nếu bạn muốn lọc phim theo sở thích riêng, bạn có thể ấn vào nút tìm kiếm, sau đó phía trên góc phải của ô tìm kiếm sẽ có nút lọc phim, bạn ấn vào đó rồi lọc phim theo sở thích của bạn nhé.

Còn các bộ lọc có sẵn như năm phim, phim mới, phim vừa upload thì ngay tại các tab phim Bộ, Lẻ Mỹ, Châu Á ngoai trang chủ đều có nút sắp xếp theo ngày cập nhật (ngày pub upload), năm (thời gian phát hành của phim)... bạn có thể thay đổi thứ tự từ thấp đến cao, cao đến thấp... bằng cách ấn vào mũi tên của mỗi lựa chọn.

Khương Nguyễn
24-03-2016, 01:12 PM
mình đã có thử quá khá nhiều lần & nhiều kiểu nhất mà có thể trên trang Pud này rồi cho nên mình mới góp ý. Nếu như tôi vô tìm kiếm lọc phim đánh vô Phim Kinh di bạn biết nó ra mấy phim hok 6 phim. rồi đánh phim kinh dị á châu thì kg tìm được, phim kinh dị việt nam thì kg tìm được, phim ma cũng kg tìm được
túm lại cái trang 1 các bạn làm kg hay lắm kg tiện lắm.
Tôi hiểu là viết lại hết cho 1 trang chủ thì cũng khó khắn & tốn thời gian. đơn giản thế này là bạn click vô bất cứ trang web coi phim trả tiền nào bạn biết mà tự so sánh nha. Cám ơn đã trả lời mình

KonAir
24-03-2016, 01:19 PM
Bạn hơi nhầm lẫn về cách thức để tìm kiếm phim rồi ạ.
Khi bạn bấm vào chức năng tìm kiếm phim, ô tìm kiếm bạn gõ vào là nó sẽ tìm kiếm theo từ khoá. Ví dụ bạn muốn tìm phim có tên là Siêu Anh Hùng thì bạn gõ vào đó là Siêu Anh Hùng thì nó sẽ tìm các phim có tên là Siêu Anh Hùng. Còn bạn muốn tìm theo thể loại phim Kinh dị thì bạn đừng gõ vào ô tìm kiếm chữ Kinh dị, không gõ gì vào đó cả, bạn ấn vào nút lọc phim phía trên bên phải, tại mục thể loại bạn tích vào thể loại kinh dị, sau đó bạn click nút tìm kiếm thì nó sẽ tìm các phim có thể loại là Kinh Dị.
Bạn thử lại nhé.

Tí Tẹo
25-05-2016, 09:32 PM
Tôi cũng tính vào cho cùng ý kiến với người member trên.
Thấy bài trả lời của SỨT YÊU-KON AIR, thế là ra thử. gõ vào tìm kiếm & lọc phim "kinh dị" Áh nó ra 1 loạt cũng ok lắm rồi. Cám ơn Sứt Yêu nhé.

Tí Tẹo
25-05-2016, 09:48 PM
tui đã nhầm rồi bạn Sứt Yêu ơi.
khi gõ vô kinh dị ra đúng 4-5 phim kinh dị còn lại khoản 20 phim là kg liên quan mấy. thế bạn mách cho mình biết dùm làm thế nào để tôi kiếm phim ma, chỉ toàn là phim ma (ghost) hay quỷ (demon). kiếm phim xem rất mệt, rất bực bội..thật ấy. cái này là tôi góp ý chân tình ấy nha.
Bạn thử đánh vào ô tìm kiếm phim thử xem "phim kinh dị" chỉ ra đúng 5 cái phim hài Mỹ scary movies. Rồi nếu gõ vào "kinh dị" ra thêm 1 loạt 5 trang. nhưng trong đấy chỉ có 4-5 phim là kinh dị thôi, Còn lại là . . . . kg liên quan. Giúp dùm nhé

KonAir
25-05-2016, 10:00 PM
@Tí Tẹo: như bài viết trên mình đã nói
khi bạn gõ vào ô tìm kiếm thì web sẽ tìm các phim có tên phim, tên diễn viên, tên đạo diễn... giống với từ khoá bạn gõ và hiển thị kết quả cho bạn
Còn nếu bạn muốn tìm kiếm lọc phim theo các tính chất của phim như thể loại kinh dị, hài, hay phim có lồng tiếng thì bạn không gõ gì vào ô tìm kiếm hết, mà ấn vào nút lọc phim ở phía trên bên phải, sau đó tích vào các tính chất bạn cần lọc rồi ấn tìm kiếm.

Tí Tẹo
26-05-2016, 11:02 AM
ouch!!!! LỌC PHIM box. bây giờ mới tìm ra nè. thats what i'm talking about. cám ơn lần nữa ngen. :)

Tí Tẹo
21-06-2016, 11:52 AM
Pub săn lùn thêm nhiều phim Ma dùm nha của nước nào cũng được (Vẫn mê phim của Á Châu nhất). coi hết phim Ma trong web này luôn rồi đó. (àh, chỉ kg coi phim TQ thôi, kg phải gì chỉ vì nó quá dzỏm dzở dzô dzuyên mà thôi :) cám ơn!!!

tranphuongthanh
23-06-2016, 10:49 PM
admin day pk ... co khac phuc dc k tai sao dong tien vao ma chang coi phim dc gi v ... load mai chay k dc ... hoi tren dien dan thi k tl ... lua dao ak

Tí Tẹo
08-07-2016, 09:42 AM
vừa đi về từ Singapore. Cái VOD của hongkong bên truyền hình cáp của hotel bên singapore toàn là phim horror mới hoặc chưa từng thấy của Thái, Sing, Malaysia, Hongkong, . . . Nhật, Nam Hàn . . . đầy. coi mà kg muốn ra khỏi phòng luôn.
Tôi hiểu đây chỉ là Pud, nhưng nói thế để các bạn Ad săn lùng hăn hái lên tí nhá. Đang có rất rất nhiều phim Ma, kinh dị ngoài ấy đang sỏng chuồng chạy long nhong

Cám ơn rất nhiều