PDA

View Full Version : The Hunger Games: Mockingjay - Part 2 (Đấu Trường Sinh Tử: Húng Nhại - Phần 2) (2015) HD Online Phụ Đề Việt

PopEyes
09-03-2016, 12:55 PM
26768

le thao
09-03-2016, 01:27 PM
Yeah! Cuối cùng thì em cũng đây rồi

thẩm thúy hằng
09-03-2016, 05:01 PM
hix hay quá nhưng hóng HD thôi

hatrung93
09-03-2016, 05:53 PM
choén nó :th_68:

hlam14
09-03-2016, 07:29 PM
toàn siêu phẩm nhưng hóng HD thôi, hơi mờ

NhungNhe
09-03-2016, 11:00 PM
choén nó 500 ae hú hú :th_83::th_2:

adyingflame
10-03-2016, 07:58 AM
Vừa Tối qua thấy SD mà giờ đã có Hd rồi :)) ... NGuy Hiểm Thế Pub :D

1stwind2
10-03-2016, 12:27 PM
Xem phim này ở rạp và lần đầu tiên cảm thấy tiếc tiền khi xem phim.

Main là 1 con ngu đần thiểu năng trí tuệ phát ngôn toàn câu vớ vẩn phi logic còn bày đặt chống đối lãnh đạo cho nó ra vẻ... cool ngầu.

Đéo hiểu nó một mình đột nhập đi giết thằng boss để được mục đích gì? Trong khi quân rebel đang trên đà thắng như trẻ tre, và cuối cùng vẫn đéo giết được boss lại chết mất mấy ngừoi đồng hành , đến cổng dinh thì rebel cũng đánh đến nơi =)) , vậy mục đích của cuộc đột kích là gì? Đi theo mẹ quân rebel từ đầu có phải vừa an toàn vừa k chết ai ko =))

Dù sao thì nhắc lại 1 lần nữa, xem phim thấy hài nhất vẫn là những phát ngôn mang tính chất "anh hùng" nhưng để ý kĩ sẽ thấy cực kỳ đần độn.

Đúng con JL nhảm lìn này mà được tận mấy cái oscar trong khi anh Leo tận năm nay mới được. Xàm.

runobe
10-03-2016, 03:22 PM

Main là 1 con ngu đần thiểu năng trí tuệ phát ngôn toàn câu vớ vẩn phi logic còn bày đặt chống đối lãnh đạo cho nó ra vẻ... cool ngầu.

Đéo hiểu nó một mình đột nhập đi giết thằng boss để được mục đích gì? Trong khi quân rebel đang trên đà thắng như trẻ tre, và cuối cùng vẫn đéo giết được boss lại chết mất mấy ngừoi đồng hành , đến cổng dinh thì rebel cũng đánh đến nơi =)) , vậy mục đích của cuộc đột kích là gì? Đi theo mẹ quân rebel từ đầu có phải vừa an toàn vừa k chết ai ko =))

Dù sao thì nhắc lại 1 lần nữa, xem phim thấy hài nhất vẫn là những phát ngôn mang tính chất "anh hùng" nhưng để ý kĩ sẽ thấy cực kỳ đần độn.

Đúng con JL nhảm lìn này mà được tận mấy cái oscar trong khi anh Leo tận năm nay mới được. Xàm.

=)) tiếc cho bạn, tư duy có hạn lại thích thể hiện =))

1stwind2
10-03-2016, 03:56 PM

w0w, lên mạng cào phím chửi người khác ngu ai chẳng làm được ;)
Khả năng phản biện = zero thế thì đừng lên tiếng chứ bạn.
S A R C A S M

rapgirl
10-03-2016, 06:48 PM
có ai dịch lại hộ cái, dịch lung tung quá -_-

maihuong66
10-03-2016, 08:21 PM
một like cho bạn, phần này nhảm thật ==!

haohanluongson
10-03-2016, 08:29 PM
Công nhận có nhiều đoạn dịch ko đc chuẩn làm mình cũng hiểu sai khá nhiều

Stereo Love
10-03-2016, 10:40 PM
xem khá là ức chế, gì mà chả biết cover nhau gì cả, lúc chui qua cái khe bà đội phó cover phía sau rồi mà đi qua ko cover nổi cho bả, xong lúc thằng Finnick lăn xả cứu thì trèo lên cũng ko cứu nó, chết phí vch
kết thúc cũng hơi nhảm, phần này cũng k có gì ấn tượng lắm

phongbeo111
11-03-2016, 12:56 AM
thực sự mình khá thất vọng về phần này zzz

phuclh2011
11-03-2016, 03:48 AM
dịch sai nhiều quá ad ơi

oscar_nh
11-03-2016, 08:17 AM
fần cuối gì mà dỡ kinh dị. quá nhìu shot quay rề rề dài dòng ko cần thiết. ko tạo được miếng khí thế anh hùng nào, người hy sinh ko đáng, người dẫn đầu đi đâu cũng ếu hỉu lun, yếu ko ra yếu mạnh ko ra mạnh. thật sự tui vô coi là muốn coi nhất cái phần làm sao Peeta lấy lại trí nhớ này nọ, cứ nghĩ là cảm động. thế mà tình cảm làm thì nhạt nhẽo mà chiến đấu cũng chả tới đâu

wonderboyhp2006
11-03-2016, 09:57 AM
Chúng ta quen xem cái Thiện thắng cái Ác nhưng ở truyện lẫn phim này không theo hướng đó. Tác giả xây dựng nhân vật Katniss rất bình thường mục đích là để cho người xem thấy được bộ mặt thật của chính trị qua con mắt trong sáng của cô: không bên nào đúng (nói mạnh hơn là bên nào cũng sai), một vòng luẩn quẩn của thao túng và chém giết lẫn nhau để giành quyền lực. "Thắng làm vua, thua làm giặc." Khi phe nổi loạn thắng thì lập thành chế độ mới, tên gọi mới với những lời nói dối về tự do, giải phóng nhưng bản chất vẫn không khác gì chế độ cũ. Những kẻ thuộc chế độ cũ thì bất mãn muốn tìm lại vị trí và quyền lực cũ lại trở thành phe nổi loạn mới. Cuối cùng, chỉ có người dân dù ở phe nào cũng là con tốt bị đem ra thí cho cuộc chiến (mà phiên bản nhỏ hơn là: "trò chơi") quyền lực của những kẻ thống trị. Xuyên suốt các phần truyện và phim, tác giả và nhà làm phim dẫn người xem qua con mắt của Kantis để cảm nhận được sự sống vô cùng quý giá và chiến tranh vô cùng tàn bạo mà những kẻ máu lạnh và tàn nhẫn như Snow hay Alma không bao giờ thấy được. Cuối cùng Katniss cũng thoát được vai trò là con tốt "biểu tượng" và trở về với cuộc sống của mình và mọi thứ không còn được như trước nữa. Đó là sự trống rỗng vì bao nhiêu hy sinh trong đó có cả cái chết của cô em gái cuối cùng cũng chẳng thay đổi được gì vì vẫn có những trò chơi khác được sáng tạo trong tương lai."Nghe nói Plutarch đang sáng tạo ra những trò chơi mới." Tất cả những gì Katniss bình dị có thể làm được là sống tốt đời mình và chuẩn bị thật tốt những kỹ năng sinh tồn cho con cô trong cái thế giới bạo lực không bao giờ kết thúc này.

1stwind2
11-03-2016, 11:39 AM
Chúng ta quen xem cái Thiện thắng cái Ác nhưng ở truyện lẫn phim này không theo hướng đó. Tác giả xây dựng nhân vật Katniss rất bình thường mục đích là để cho người xem thấy được bộ mặt thật của chính trị qua con mắt trong sáng của cô: không bên nào đúng (nói mạnh hơn là bên nào cũng sai), một vòng luẩn quẩn của thao túng và chém giết lẫn nhau để giành quyền lực. "Thắng làm vua, thua làm giặc." Khi phe nổi loạn thắng thì lập thành chế độ mới, tên gọi mới với những lời nói dối về tự do, giải phóng nhưng bản chất vẫn không khác gì chế độ cũ. Những kẻ thuộc chế độ cũ thì bất mãn muốn tìm lại vị trí và quyền lực cũ lại trở thành phe nổi loạn mới. Cuối cùng, chỉ có người dân dù ở phe nào cũng là con tốt bị đem ra thí cho cuộc chiến (mà phiên bản nhỏ hơn là: "trò chơi") quyền lực của những kẻ thống trị. Xuyên suốt các phần truyện và phim, tác giả và nhà làm phim dẫn người xem qua con mắt của Kantis để cảm nhận được sự sống vô cùng quý giá và chiến tranh vô cùng tàn bạo mà những kẻ máu lạnh và tàn nhẫn như Snow hay Alma không bao giờ thấy được. Cuối cùng Katniss cũng thoát được vai trò là con tốt "biểu tượng" và trở về với cuộc sống của mình và mọi thứ không còn được như trước nữa. Đó là sự trống rỗng vì bao nhiêu hy sinh trong đó có cả cái chết của cô em gái cuối cùng cũng chẳng thay đổi được gì vì vẫn có những trò chơi khác được sáng tạo trong tương lai."Nghe nói Plutarch đang sáng tạo ra những trò chơi mới." Tất cả những gì Katniss bình dị có thể làm được là sống tốt đời mình và chuẩn bị thật tốt những kỹ năng sinh tồn cho con cô trong cái thế giới bạo lực không bao giờ kết thúc này.

Vậy mục đích của cuộc đột kích là gì? Giết chết mấy thằng đi cùng để nhân vật chính ngầu hơn hả =)))

wonderboyhp2006
11-03-2016, 12:59 PM
Bạn xem kỹ lại phim đi nhé. :)

hlam14
11-03-2016, 07:34 PM
Vậy mục đích của cuộc đột kích là gì? Giết chết mấy thằng đi cùng để nhân vật chính ngầu hơn hả =)))

tao lạy mày, rất nhiều đội đốt kích vào trước, xem kĩ phim đi rồi phát biếu, mày ko thấy lúc lập team gọi là team ngôi sao? từng tiểu đội đi vào Capitol -_-, chán cho trẩu thật

cyberbraintechnology
11-03-2016, 07:35 PM
Thằng viết kịch bản phần này chắc bị ngáo đá.

hlam14
11-03-2016, 07:35 PM

người ta nói ko người ko não vẫn sống được, nhưng mình ko tin cho đến khi đọc cmt này =]]

thanhnt0709
11-03-2016, 09:02 PM
phim dựng theo cốt truyện thôi nên bạn nào thấy xàm thì nên đọc truyện. nhưng đúng là k nên tách tập 3 ra hẳn 2 phần thế này, vì đa phần toàn cảnh chiến đấu, sẽ cảm thấy rất nhàm

runobe
11-03-2016, 10:16 PM
w0w, lên mạng cào phím chửi người khác ngu ai chẳng làm được ;)
Khả năng phản biện = zero thế thì đừng lên tiếng chứ bạn.
S A R C A S M

Lúc đầu thì mình k nói bạn ngu, nhưng bạn tự nhận ngu thì mình k còn gì để bàn cãi.
Tại mình thấy bạn comment như thằng khùng nên mới đáp bạn, chứ không rảnh đi phân tích với những người "ngờ u"

eckgabong
11-03-2016, 11:09 PM
nội dung cốt lõi là chính trị pha chút lãng mạn. mình thấy logic tình cảm rất hợp lý, đấu tranh chính trị, truyền thông, diễn thuyết..v.v nếu đọc truyện và xem kỹ phim thì thấy rất hay. cuối cùng lật đổ 1 chế độ là do cả cuộc cách mạng chứ k phải kiểu 1 ng cân cả team như thể loại hành động nên đừng đòi trùm cuối..T^T

tetecaca
12-03-2016, 12:41 AM

mệt cái con này thế ? người ta đã có tâm viết ra cả cái ý nghĩa sâu xa của bộ phim r cứ luyên thuyên đột kích đột keo mãi k thấy mệt ak ? Phim này kp phim hành động nhé, phim này tâm lý là chính nên óc ngắn thì xem phim siêu nhân đi rồi đòi đột kích vs cả đánh nhau cho dễ hiểu vs đỡ buồn ngủ. Phim nào chả có sạn, xem có phim nào perfect hoàn toàn ? chỉ là sạn ít hay sạn nhiều thôi. Còn Jen Law thì chỉ là diễn viên, diễn theo kịch bản, theo đạo diễn mà ĐHS ngồi đó mà chửi DV :)) hài hước vậy :)) chứ còn diễn xuất của JL thì kp bàn nhé

JIargus
12-03-2016, 07:16 PM
poster dep da man

pkidcon
13-03-2016, 09:25 PM
Đứa ngo mà còn "chính trị xấu xa" sẽ bị Két Nước cho một phát "Xuyên tâm tiễn" kết liễu khửa khửa

konchuotngu
14-03-2016, 12:39 PM

Ngu thì ngậm mồm người ta còn tưởng bình thường.. Mở mồm ra là thấy cái độ ngu nó leo thang cao lắm rồi đấy !
Đm, JL mới đạt đc 1 giải Oscar vì phim Silver Linings Playbook thôi nhá, đâu ra mấy giải ? Chê nội dung phim thì chê, đừng chê diễn viên trong khi đéo biết cái j về điện ảnh ...
Xem phim ghét nhất mấy cái thể loại này... nhảm

tedomikun
14-03-2016, 06:47 PM
không hay và kịch tích như những phần trước, may mà cũng đã hết!

cau2nguyen
14-03-2016, 06:48 PM

Công nhận bạn khôn quá luôn á....

1stwind2
18-03-2016, 07:57 PM
Ngu thì ngậm mồm người ta còn tưởng bình thường.. Mở mồm ra là thấy cái độ ngu nó leo thang cao lắm rồi đấy !
Đm, JL mới đạt đc 1 giải Oscar vì phim Silver Linings Playbook thôi nhá, đâu ra mấy giải ? Chê nội dung phim thì chê, đừng chê diễn viên trong khi đéo biết cái j về điện ảnh ...
Xem phim ghét nhất mấy cái thể loại này... nhảm

w0w, như nào gọi là "biết gì về điện ảnh" ? Cao nhân thông não cho mình được mở mang đầu óc cái xem nào. Lên mạng mở mồm ra chửi người khác ngu làm gì vậy? Cuộc sống ngoài kia với ông khó khăn và chật vật lắm à =))
tội nghịp.

o0tatsuya0o
22-03-2016, 02:14 AM

Phim có phim hay phim dở, thích hay ghét, khen hay chê là quyền mỗi người. Đến người còn có người khôn người ngu, làm sao phim nào cũng hay hết. Thế nhưng nói lên nhận xét của bản thân lại nhận được ba cái lời nói như trên, vậy cái sự học để làm gì?

Pub có luật cấm "chơi tem dưới mọi hình thức", cái trò "chơi tem" đó có hại hay không thì chẳng ai nói rõ được, nhưng lại cấm và được thực hiện triệt để.... Vậy mà tại sao lại không có luật nào cấm "Dùng từ ngữ/câu chữ xúc phạm, khích bác lẫn nhau, gây phản cảm và ảnh hưởng tới một diễn đàn chung" hả Pub? Thiết nghĩ luật này còn thiết thực hơn cái Luật-Tem kia của Pub nhiều lắm!

runobe
11-04-2016, 12:10 AM
Phim có phim hay phim dở, thích hay ghét, khen hay chê là quyền mỗi người. Đến người còn có người khôn người ngu, làm sao phim nào cũng hay hết. Thế nhưng nói lên nhận xét của bản thân lại nhận được ba cái lời nói như trên, vậy cái sự học để làm gì?

Pub có luật cấm "chơi tem dưới mọi hình thức", cái trò "chơi tem" đó có hại hay không thì chẳng ai nói rõ được, nhưng lại cấm và được thực hiện triệt để.... Vậy mà tại sao lại không có luật nào cấm "Dùng từ ngữ/câu chữ xúc phạm, khích bác lẫn nhau, gây phản cảm và ảnh hưởng tới một diễn đàn chung" hả Pub? Thiết nghĩ luật này còn thiết thực hơn cái Luật-Tem kia của Pub nhiều lắm!

Bạn này Comment làm tôi thấy buồn cười, nói có vẻ như rất là hiểu biết. Muốn biết vì sao tôi bình luận như vậy thì xem lại cái thái độ của cái đứa mà bạn cho là QUYỀN KHEN CHÊ nhé. Bình luận về bộ phim một cách bình thường dùng từ ngữ có văn hóa thì không ai nói gì, đằng này nói chuyện rất láo, con này con nọ rồi phán phim như thánh. Chẳng có lí do gì phải tiếp đón 1 thành phần như thế một cách đàng hoàng nhé bạn. Thật là buồn cười khi 1 cái bình luận vô văn hóa cho là bình thường trong khi câu nói quá là nhẹ nhàng của tôi bị đánh giá như thế. Phải chăng bạn cũng thế =))

minhthuann
18-04-2016, 02:16 PM
BẠN THÍCH PHẢN BIỆN PHẢI KO ?
sarcasm :v haha cho mình cười vào mặt bạn phát là điều đầu tiên :v bạn đéo sarcastic đâu :v
thứ hai, bạn bảo JL đc mấy Oscar rồi thì mình xin lỗi bạn cái câu đó của bạn ngu vãi lìn :)) JL mới đc một giải và cho vai Tiffany Maxwell trong Silver Linings Playbook. còn bạn bảo cô ý nhảm lìn chứ j ? cứ việc! anh hùng bàn phím đéo ai quan tâm đâu! giỏi bằng một phần cô ấy đi rồi hẵng sủa.
Thứ ba, chắc bạn chưa đọc truyện ms bảo Katniss ngu đc :v đm bạn nhé k bt rõ truyện thì ngậm mồm vào.
Nchung là mình thấy bạn ngu lắm ! thế nên đừng tửong mình thông minh bạn nha :***
Đéo thân !

rainy93
05-06-2016, 10:27 AM
Từ đầu mình rất thích phim này! Nhưng thật sự xem phần cuối hơi thất vọng một chút bởi vì cuộc đột kích lẻ của Katniss khá là không cần thiết mà lại hi sinh bao nhiêu người (trong đó có bạn Finnick mình rất hâm mộ), cuối cùng thì cũng có tiếp cận được Snow trước khi quân Rebels đến cổng thành đâu? Kiểu cảm giác hi sinh có hơi vô ích một chút. Ngoài ra về diễn xuất thì không có gì để chê cả bởi vì JL nổi tiếng là diễn hay rồi. Phát tên cuối cùng ấn tượng nhất, rất đúng chất của Katness. Nói tóm gọn là tổng thể khá hay!

mikngoan102
03-08-2016, 09:01 PM
Bạn có thể để tư duy của bạn nó phát triển xa hơn một tí được không? :)) để mà rõ hơn thì đầu tư chút thời gian đọc truyện đi cho nó thẩm thấu nội dung từ từ vào, chứ cái kiểu như bạn mà xem phim thì đúng là chả hiểu được đâu :)) càng nói càng thấy bảo thủ không chịu tiếp thu, nhưng thường những người ngu lại rất hay tỏ ra nguy hiểm :-< nông cạn lắm nhưng cứ thích ra vẻ =)) *S A R C A S M* =)))))))))))))))))))

louis13
17-09-2017, 01:12 PM
Các bạn ạ , triology này sẽ thật sự được coi là thất bại nếu các bạn đã từng đọc và xem battle royale rồi.

Ở đây mình còn muốn nói thêm thì là khá nhiều phim Us dừa dựa trên những phim của châu Á, và hầu hết là khá thất bại, vì cách hiểu tâm lý và cách giải phóng tinh thần của người châu Á thiên về nội tại , và phương tây lại không thể đi sâu vào điều đó . ( Ví như paprika hay the perfect blue của Kon satoshi - các phim như black swan hay inception đều dừa dựa vào, nhưng, Nhưng ---- về concept và sự ám ảnh đều thua 2 đến 3 bậc. tất nhiên một phần vì konsatoshi làm phim hoạt hình, concept thể hiện được phức tạp hơn . Nhưng chủ yếu là phần bên trong của nhân vật và cốt truyện kém sâu hơn .

Mình không muốn nói black swan hay inception không hay, ok mình thấy cũng được vì natalie portman và Leo mình đề thấy thích, Nhưng mà thua 2 3 bậc .

xin được lượng thứ nhưng còm này là để giới thiệu cho các bạn bản đáng xem hơn hunger games thôi .

Với mình thì hunger games như thể của trẻ con viết vậy, kiểu eragon cậu bé cưỡi rồng các kiểu :)))