PDA

View Full Version : Đề nghị chuẩn convert 720p

shineallstar
24-02-2016, 01:50 PM
Như đề nghị chuẩn convert 720, cùng một chuẩn convert 720 mà sao hdviet xem lúc nào cũng đẹp hơn là sao vậy? sao bên pubvn không convert được như vậy ? Mình có 2 tài khoản, phim mới thì hdviet lâu cập nhập nhưng khi có thì luôn đẹp hơn dù cùng một chuẩn 720, mỗi khi có phim mình check ở pubvn sau đó lại phải qua hdviet xem có hay không để xem bên đó, không có mới lại quay về pubvn xem " bên hdviet giao diện quá chán, phim lâu cập nhập " nhưng được mỗi cái phim họ convert đẹp hơn, nên lúc nào cũng phải giữ một tài khoản bên đó"

Mình nghĩ nếu bên mình convert giống họ thì hay biết mấy mình đỡ chi phí phải giữ cả 2 trang, nếu khác chuẩn 1080p với 720p đã đành đây cùng một convert chuẩn 720p mà sao mình không thể làm được đẹp giống như vậy ? hy vọng ban quản trị đọc được, !

KonAir
24-02-2016, 03:25 PM
Thực ra muốn convert thế nào cũng được bạn ạ, nhưng tất cả nó dựa trên nguyên lý, đẹp thì dung lượng cao, dẫn đến tốc độ xem thấp đi. Mà mỗi bên đều có quy chuẩn riêng của mình. Với Pub thì mình cố gắng hài hòa giữa dung lượng (tốc độ) và yếu tố chất lượng. Vì nhiều khi xem bằng wifi của mạng cáp quang thì ko sao, có nhiều bạn xem bằng 3G hoặc wifi bằng mạng ADSL để dung lượng cao quá khi xem sẽ hơi chậm ạ.
Tất nhiên Pub rất cám ơn và ủng hộ quan điểm của bạn, và Pub cũng đã có kế hoạch để mỗi phim sẽ có vài bản,dung lượng từ thấp tới cao (tương ứng với chất lượng từ thấp tới cao) để mọi người có thể tùy chọn sao cho phù hợp vơi đường truyền đang sử dụng.

shineallstar
26-02-2016, 01:07 PM
Thank Sứt Mình cũng mong thế fan phim mà nhiều khi cứ chuyển qua chuyển lại thấy mệt, mà mỗi pub giao diện hợp lý, cập nhập phim nhanh, thêm mỗi chất lượng phim nữa là số 1 luôn :)