PDA

View Full Version : Báo Lỗi Không Xem Được Phim

topboss
28-12-2015, 01:14 PM
Chào ad tài khoản của mình sử dụng mạng VNPT mà hơn 1 tuần này mình k load đc phim để xem cả đt và ipad hôm qua thấy thông báo bảo trì xong mà làm theo mình vẫn không xem được . Mong ad kiểm tra lại chi mình.

KonAir
28-12-2015, 02:23 PM
Bạn ấn vào tài khoản phía trên bên phải của app, chọn biểu tượng setting, sau đó chọn thử các server , lưu lại rồi ra xem thử nhé.

topboss
28-12-2015, 08:29 PM
Mình đã thử nhưng chuyển sv nào cũng k được về cài đặt xem lại nó vẫn ở yên sv mặc định k chuyển được

KonAir
28-12-2015, 09:57 PM
Cái đó nó hiển thị chưa chuẩn thội ạ, bạn cứ chọn xong ấn lưu là ok ạ.

topboss
28-12-2015, 11:31 PM
Mình là làm theo nhiều lần và vẫn không thể load nổi bất kì 1 phim nào . Không biết bên ad xử lý thế nào chứ mình khá lâu rồi k thể load nổi phim để xem và cảm thấy khá thất vọng. Mình đã xem phim ở pub vài năm rồi chứ không phải mới nếu cứ như này chắc mình phải đổi qua app khác xem quá :th_104:

KonAir
28-12-2015, 11:52 PM
Bạn làm thử theo 4 bước sau đây nhé
1. Tắt modem đi rồi bật lại (nếu modem riêng, wifi riêng thì bạn tắt cục modem nhé, còn chung thì tắt cục chung đi)
2. Đổi DNS trên wifi của iphone và ipad sang google DNS (8.8.8.8), cách đổi bạn google giúp mình nhé, tại mình đang ko cầm máy ở đây nên không nhớ rõ lắm, đại khái ví dụ bạn đang connect vào wifi tên là A, thì phía sau cái A đó có dấu !, bấm vào dấu ! đó sẽ có thông tin của cái mạng wifi đó, kéo xuống phần DNS, xoá cái hiện tại đi, thay vào 8.8.8.8 rồi back trở lại, chờ nó connect lại là được.
3. Thoát hẳn app ra rồi vào lại xem và chọn thử lần lượt tất cả các cụm server.
4. Check lại xem có đúng tài khoản trên app đang dùng là topboss không.

buithai108
29-12-2015, 08:05 PM
Mình cũng thế, dùng cả iOS lẫn android đổi các sv rồi nhưng đều không xem được phim :(

topboss
29-12-2015, 11:04 PM
Ok cám ơn bạn mình đã làm theo và thành công tại sv miền nam :)