PDA

View Full Version : mãi ko xem phim dc

son0306
27-12-2015, 11:10 PM
Gưie các ad.
Những ngày qua khi ko xem dc phim, tôi có vào diễn đàn , đọc nhiều bài phàn nàn của các bạn, tôi cũng thông cảm cho mấy ad, cũng ráng đợi đến tối 27.12(như ad nói là chìu 27 sẽ bảo trì xong), vào xem film thì thấy thông báo là đã bảo trì xong, chuyển server các kiểu sẽ xem dc.Thế nhưng làm mãi cho coi dc phim nào.
Sự chờ đợi hay chịu đựng cũng có giới hạn, chúng tôi là những người đóng tiền để coi,mà theo như định nghĩa thì là các khách hàng, mà khách hàng là thượng đế chứ ko phải con dế. Các ad nên có câu trả lời chính thức về tình trạng server, nhất là mạng viettel. Nếu các bạn có vấn đề gì với nhà mạng viettel thì cũng nên thông báo để những khách hàng như chúng tôi còn biết mà tính.
Vẫn luôn mong muốn ủng hộ Pub, thế nhưng thái độ làm việc ko dc chuyển nghiệp thì sẽ ko dẫn đến thành công đâu.
p/s : tôi xin chờ đợi câu trả lời tương đối thỏa đáng, chứ ko phải kiểu copy trả lời nước đôi như mấy topic kia.
Xin cảm ơn và chờ đợi.

KonAir
27-12-2015, 11:20 PM
Hiện tại hôm nay thì hầu như toàn bộ các bạn trong đợt bảo trì vừa rồi không xem được đều đã ok rồi ạ. Tạm thời bạn thử tắt modem đi giúp mình rồi bật lại modem và xem lại xem sao đã nhé. (Tắt hẳn cái modem bạn nhé, nếu modem chung wifi thì tắt cục đó đi rồi bật lại, còn modem riêng, wifi riêng thì tắt bật cục modem ạ)
Bạn cứ yên tâm là mình sẽ hỗ trợ bạn đến khi nào ok mới thôi

son0306
28-12-2015, 12:02 AM
vẫn chưa xem dc dù đã tắt modem...haizz, mạng mình là viettel cáp quang 35mbs

KonAir
28-12-2015, 12:08 AM
OK bạn, bạn cho mình hỏi bạn xem trên web bị thế hay là trên app ạ, bạn PM cho mình nick facebook của bạn nhé, để bạn kỹ thuật chát trực tiếp rồi teamview hỗ trợ bạn.

son0306
28-12-2015, 06:05 AM
chủ yếu mình coi trên app ipad.

son0306
28-12-2015, 11:19 AM
mạng CMC coi dc, mạng viettel quay tít lò thò, chả vào dc phim, trong khi mạng CMC có 10mbs, mạng viettel 35mbs...Ad xem làm việc lại với mạng viettel nhé!

son0306
29-12-2015, 12:18 PM
Ad đưa hướng khắc phục cho mạng viettel đi chứ. mình nạp tiền 2 tháng/ lần mà. coi ko dc có ức chế ko cơ chứ? mấy bạn ad làm ăn thế mà cũng dc...

KonAir
29-12-2015, 01:15 PM
Mình hỏi bạn ở trên rồi mà, bạn PM cho mình nick facebook của bạn để kỹ thuật chát trực tiếp, teamview để hỗ trợ bạn.
Ngoài ra bạn thử thực hiện theo các bước sau nhé

Bạn làm thử theo 3 bước sau đây nhé
1. Đổi DNS trên wifi của iphone và ipad sang google DNS (8.8.8.8), cách đổi bạn google giúp mình nhé, tại mình đang ko cầm máy ở đây nên không nhớ rõ lắm, đại khái ví dụ bạn đang connect vào wifi tên là A, thì phía sau cái A đó có dấu !, bấm vào dấu ! đó sẽ có thông tin của cái mạng wifi đó, kéo xuống phần DNS, xoá cái hiện tại đi, thay vào 8.8.8.8 rồi back trở lại, chờ nó connect lại là được.
2. Thoát hẳn app ra rồi vào lại xem và chọn thử lần lượt tất cả các cụm server.
3. Check lại xem có đúng tài khoản trên app đang dùng là topboss không.