PDA

View Full Version : Mạng 45Mbps Viettel không load nổi 1 tập

firstclass92
25-12-2015, 12:07 PM
Đề nghị BQT xem xét lại dùm, mạng nhà mình 45Mbps Viettel vẫn không load nổi 1 bộ phim mặc dù đã "Tối ưu đường truyền" và cả mình đã đọc bài viết từ bên đây của BQT

Hiện tại Pub đang bảo trì lần lượt các cụm server theo lộ trình cuối năm để đảm bảo dịp tết Nguyên Đán 2016 hệ thống sẽ phục vụ được các bạn tốt nhất, thời gian dự kiến là đến ngày 05/01/2016 sẽ bảo trì xong hết toàn bộ các cụm. Trong quá trình bảo trì, có thể một số bạn sẽ gặp khó khăn trong việc xem phim. Nếu xem trên web các bạn vui lòng ấn nút Tối ưu đường truyền, nếu xem trên app, các bạn ấn vào tài khoản phía trên bên phải ở app, chọn biểu tượng setting, chọn thử các server, lưu lại rồi quay ra xem thử.
Rất xin lỗi mọi người vì đã thông báo chậm trễ.

Vậy câu hỏi đặt ra ở đây là: Ai sẽ chịu trách nhiệm những ngày không xem được của khách hàng đây? Khách hàng nạp tiền vào để xem phim nhưng không xem được lại không được gia hạn thêm ngày xem cho khách hàng, nói 1 cách khác là: "Chỉ biết thu vào không biết nhả ra". Mình nói thiệt là trước giờ mình vẫn luôn xem ở Pub nhưng từ khi bị DDoS server và bây giờ bảo trì lần lượt các server, nhưng lại không trả lại cho khách hàng những ngày xem phim.

Và 1 điều cuối muốn nói là những ngày Lễ lại không được tặng hoặc ưu đãi gì cho khách hàng, bên *** họ có những chính sách tặng 100% ngày cho những ai nạp tiền vào tài khoản kia kìa.

Mình chỉ góp ý cho Pub ngày càng phát triển thêm thôi chứ không có ý gì khác.

thewhite
25-12-2015, 02:18 PM
đồng ý với bạn,nhà tớ cũng dùng cáp quang mà tối ưu hóa đường truyền mãi mà ko xem đc,mấy hôm ko xem đc ở pub đành kiếm mấy trang khác xem tạm.các trang khác thì lại chả có mấy bộ phim mình đang xem,mà nếu có thì xem cũng ko đc nét cho lắm.hix ko biết đến bao giờ mới lại đc xem bình thường đây

olragon
25-12-2015, 02:35 PM
Đồng cảnh ngộ viettel ko xem dc T__T

datrhai
25-12-2015, 02:45 PM
Hiện tại Pub đang bảo trì lần lượt các cụm server theo lộ trình cuối năm để đảm bảo dịp tết Nguyên Đán 2016 hệ thống sẽ phục vụ được các bạn tốt nhất, thời gian dự kiến là đến ngày 05/01/2016 sẽ bảo trì xong hết toàn bộ các cụm. Trong quá trình bảo trì, có thể một số bạn sẽ gặp khó khăn trong việc xem phim. Nếu xem trên web các bạn vui lòng ấn nút Tối ưu đường truyền, nếu xem trên app, các bạn ấn vào tài khoản phía trên bên phải ở app, chọn biểu tượng setting, chọn thử các server, lưu lại rồi quay ra xem thử.
Rất xin lỗi mọi người vì đã thông báo chậm trễ.

:th_98::th_98: