PDA

View Full Version : Tạo app hỗ trợ Android TV, Android Box

peepoo
11-11-2015, 11:11 AM
Kính gửi Ban quản trị,

Hiện tại, với xu hướng công nghệ giải trí ngày càng đa dạng, người dùng cũng ngày càng được tiếp cận với công nghệ với và hiện đại hơn.

Android Box và Android TV đang là những sản phẩm được nhiều người lựa chọn với nhiều tính năng và tiện dụng để xem các chương trình giải trí trên màn hình lớn thay vì kích cỡ màn hình nhỏ của màn máy tính, máy tính bảng hay điện thoại.

Do vậy, là một thành viên yêu mến PUB rất mong ban quản trị lưu tâm nghiên cứu tạo thêm ứng dụng cho Android Box/TV hoặc chỉnh sửa ác app PUBVN cho mobile và tablet có thể dùng được cho Android Box/TV, hiện tại sử dụng các app PUBVN trên Android Box/TV chỉ có tiếng mà không có hình.

Rất mong Ban quản trị nghiên cứu khắc phục những thành viên yêu mến PUBVN có thể trải nghiệm các nội dung giải trí một cách thỏa mãn nhất trên các thiết bị android.

Trân trọng ./.

nightmare309
05-12-2015, 11:27 PM
Mình cũng cùng ý kiến với bro, mong mod sớm làm app cho ăn-roi tv. Trong thời gian chờ đợi mình đang nghiên cứu 2 giải pháp (mình dùng với ipad air): 1/ dùng cáp lightning to hdmi; 2/ dùng ezcast m2s nhưng chưa thử nên ko biết thế nào.
P/s: thêm cái nữa là sao phần nạp tiền bằng thẻ atm lại ko có ngân hàng Đông Á vậy mod? Mod có thể bổ sung vô thêm đc ko?

kenton
23-09-2016, 04:58 PM
Đang tính đầu tư android box để xem Pub nhưng thấy chưa có app nên cụt hứng mất.