PDA

View Full Version : Góp ý cập nhật về TV Show

karinekuro
21-10-2015, 09:17 AM
Chào Pub, Ban Quản Trị và toàn thể thành viên,

Tớ vốn biết tới Pub khoảng 1 năm nay thôi, nhưng rất ghiền và rất thích vì chất lượng phim cũng như dịch vụ cung cấp rất chuyên nghiệp, uy tín mà thái độ của các cộng tác viên, tư vấn viên cũng rất thân thiện.

Tớ biết là để duy trì trang web hoạt động sẽ cần nguồn vốn tài chính và nhân lực rất nhiều. Tuy vậy tớ vẫn muốn đưa ra một góp ý, có hữu ích cho việc mở rộng, thu hút thêm thành viên và tăng tính đa dạng cho Pub.

Hiện tại, ngoài nhu cầu xem Movies hay Shows của Âu Mỹ nhiều, nhưng Reality Show cũng đang ngày càng thu hút sự quan tâm của khán giả trẻ Việt Nam. Ko kể đến những chương trình như Master Chef hay The Voice quá nỗi tiếng và có nhiều người làm, các bạn có thể làm những show như Ultimate Cookery Course của Gordon Ramsay, 1 trong 3 vị giám khảo khó tính của Master Chef và là 1 đầu bếp nổi tiếng thế giới. Chương trình này là chương trình Ramsay hướng dẫn mọi người nấu ăn, từ những món đơn giản nhất đến những món ăn cầu kỳ đặc trưng làm nên tên tuổi ông, có cả món mặn và món ngọt. Hoặc chương trình Say Yes To The Dress cũng là 1 chương trình khá thú vị, được ghi lại tại 1 cửa hàng bán váy cô dâu cực kỳ nổi tiếng của New York, nơi mọi cô dâu trên đất Mỹ mơ ước được tới để lựa chọn chiếc váy trọng đại nhất của cuộc đời mình. Chương trình kể lại quá trình cửa hàng này đã đón tiếp những vị khách của mình và giúp họ tìm ra chiếc váy ưng ý như thế nào.

Đây là 1 vài ví dụ trong số rất nhiều chương trình truyền hình thực tế của Mỹ mà các bạn có thể khai thác. Nó làm tăng tính đa dạng, độc đáo cho Pub vì tớ dám chắc khá ít trang web ở VN muốn làm những chương trình này vì nó dài kỳ, cần mua nhiều season và cần 1 lượng sub-ers làm việc liên tục để dịch và đăng tải. Ngoài ra nó còn là cơ hội cho khán giả Việt được tiếp xúc gần hơn với văn hóa Âu Mỹ, để học hỏi và đúc kết những điều hay và tinh túy cho riêng mình.

Nghe thì hơi có tính vĩ mô quá, nhg tớ tin chắc đây là 1 gợi ý đáng cân nhắc đối với Pub.

Thực ra tớ còn định gợi ý 1 vài show của Hàn, Nhật và Trung nhưng thấy có vẻ như ở Việt Nam có rất nhiều bạn trẻ đã làm những chương trình ấy ở chất lượng tốt và ko tính phí, nên nếu làm lại những chương trình này sẽ ko tạo lợi thế nhiều cho Pub bằng việc khai thác những show truyền hình của Mỹ có chất lượng về nội dung cao nhưng còn chưa phổ biến ở Việt Nam.

Một chút ý kiến đóng góp cá nhân như vậy thôi. Hy vọng Pub ngày càng phát triển vững mạnh :)

hell dep zai
22-10-2015, 10:04 PM
bác có cần em đá đểu ban quản trị để thêm tí động lực làm show cho ae xem ko :))

KonAir
22-10-2015, 11:02 PM
bác có cần em đá đểu ban quản trị để thêm tí động lực làm show cho ae xem ko :))

Có, đá đi để tui có thêm động lực :))

@karinekuro: cám ơn bạn vì ý kiến đóng góp rất chân thành, ai không đọc nhìn qua cũng thấy chân thành rùi vì rất dài :D, nhìn chung rùi cái gì cũng sẽ có cả thôi bạn ạ :D, như cách đây khoảng 2 năm, thì phim truyền hình châu á trên Pub chắc chỉ có vài phim, giờ thì rất nhiều rùi, thậm chí cách đây độ 3 năm, phim truyền hình mỹ Pub chắc không qua nổi chục phim, giờ thì cũng bá phết rùi, haha tự sướng tí. Dù sao đi chăng nữa thì tất cả các mảng dần dần Pub cũng sẽ nhắm đến hết bạn ạ, nhưng mảng trong tương lai gần nhất Pub đang định làm luôn là mảng anime trước đã ạ :D, vì nói thật cả bạn tớ là fan của dòng hentai =))

hell dep zai
26-10-2015, 04:48 PM
Có, đá đi để tui có thêm động lực :)) vì nói thật cả bạn tớ là fan của dòng hentai =))

quên ko nói, anh ngon anh làm bộ oen piece em xem nào :-"