PDA

View Full Version : Về việc account bị "warning"

nvhieu
13-10-2015, 09:52 AM
Chào Pub,
Mình có nhận được warning về việc chia sẻ account. Không biết các bạn quản lý account đang log in như thế nào và send warning dựa vào tiêu chí nào? Track IP address hay tại một thời điểm xem nhiều hơn 1 phim?

Hiện tại mình sử dụng nhiều thiết bị để xem phim, desktop, laptop, tablet, phone, ...., mỗi thiết bị mình dùng tại thời điểm mình thấy thích hợp và thoải mái, điều đó đâu có nghĩa là mình share account.
Mình nghĩ các bạn nên quản lý theo kiểu tại một thời điểm 1 acc chỉ được login vào 1 thiết bị, các thiết bị khác sẽ tự động bị sign out. Như vậy sẽ tránh được trường hợp như mình nói ở trên.

Mong Pub xem xét lại. Cảm ơn rất nhiều.

Lê Thanh Sơn
14-10-2015, 12:35 PM
Mình cũng đồng suy nghĩ / tình trạng với nvhieu.
Định lên đây khiếu nại nhưng thấy có người nói rồi nên thôi.

nvhieu
15-10-2015, 08:29 AM
Mình cũng đồng suy nghĩ / tình trạng với nvhieu.
Định lên đây khiếu nại nhưng thấy có người nói rồi nên thôi.

Tối qua mình dùng ipad xem Mr. Robot, sau đó dùng iphone xem The Last Man On Earth, vậy là sáng nay thấy warning. Thấy khá phiền.

Lê Thanh Sơn
18-10-2015, 01:02 PM
Đã thấy Pub thay đổi tình trạng đăng nhập. Không còn Warning nữa. Dv các bạn khá tốt.
Mình đã giới thiệu cho nhiều bạn bè khác.

Chúc PUB ngày càng mạnh.

Thanks.

thangngn
19-10-2015, 12:39 AM
Hi Pub,

Mình cũng vừa bị dính warning. Mặc dù vừa rồi coi cùng 1 devide - desktop ở nhà 2 phim liên tiếp mà vẫn bị hiện lên 2 IP. Ví dụ mình bị banned thì Pub giải quyết như thế nào. Cám ơn Pub.