PDA

View Full Version : Quyển Sổ Thiên Mệnh (Death Note) (2015) (Trọn bộ 11 tập) HD Online TMTV Phụ Đề Việt

lamphong
22-07-2015, 02:34 PM
25247

konchuotngu
22-07-2015, 03:10 PM
Cái bóng của Death Note Movie quá lớn
Biên kịch Death Note drama xây dựng nhân vật Light-Kira quá "ngu"
L dị theo kiểu mắc bệnh OCD - sạch sẽ thái quá, lại thêm cái "tôi" hơi bị khủng bố
Near là con gái đóng
Misa-misa không xinh

Tất cả những điều trên làm bộ drama này chỉ có thể chốt lại một câu "thật không thể yêu được" ="=

vanikem
22-07-2015, 04:10 PM
Bộ này biến Death Note thành như 1 trò hề

trungtumai
22-07-2015, 04:34 PM
Thật ra Deathnote anime mới là hay nhất , movie Light cũng gây thất vọng về ngoại hình

badgirl180
22-07-2015, 07:31 PM
Xem mà chỉ mong sao Kira sớm giết quách L đi cho xong, bản Movie hay bao nhiêu thì bây giờ vào đây lại gây phát điên bấy nhiêu, ở đâu ra chuyện L lại như 1 thằng công tử nhà giàu có cái tôi lớn như vậy chứ, còn mấy khúc trợn mắt nữa, nhìn mà muốn móc nguyên con mắt ra thôi. Kira thì đã đổi rồi nhưng ít ra ngoại hình vẫn xem như không sao mà diễn cũng thấy hay nhưng L thì ngoài cái đẹp mã ra thì cứ như mấy thằng Idol học đòi đóng phim mà còn bắt chước theo nữ chính Hàn Quốc với cái kiểu trừng mắt khó ưa đó nữa. Còn Misa Misa thì, trả chị Toda lại cho tuiiii :th_47:

doanhtu0703
22-07-2015, 09:19 PM
Khó hiểu thật, Kira thì nhà nghèo, lại còn không biết tiếng anh T__T Nhát nữa chứ, Kira của tôi đâu rồi :th_123:

Má, bị tàu cán qua mà điện thoại còn nguyên :th_59: Logic gì vậy trời !!! Hay đâm vào thanh chắn mà chết??

pub2996
23-07-2015, 12:32 AM
Vừa coi đc hết 1 tập và thấy cũng hay vãi ra, diễn biến tâm lý nhân vật rất hợp lý, L hơi khác một tý những cũng thú vị, làm gì mà chê gê thế mấy thánh :th_106:

chiichi
23-07-2015, 12:57 PM
mọi người chê nhiều ghê :( mình thấy phim xem cũng được à thay đổi một chút cho mình góc nhìn khác cũng hay mà. Nếu phim cứ đi theo lối mòn cũ mãi như thế cũng chán lắm. Mà thấy diễn viên đóng kira diễn đạt ghê ấy chứ :* :th_10:

leo_jul
23-07-2015, 01:34 PM
tại sao fim làm mới cứ fải để cho người ta chửi thế này. bản này tệ cả diễn viên lẫn kịch bản. sự thông minh hơn người và 1 chút tà khí của Raito là cơ bản của động cơ thay đổi thế giới, đấu trí với L. đằng này biến Raito thành 1 thằng vừa ngu vừa hèn, ko có chí khí, nhu nhược chỉ cố sống wa ngày. Lúc nó lấy cuốn tự điển ra tôi muốn té ngửa. Còn L ko còn là thám tử thiên tài, đi chân đất, khom khom, ngồi chồm hổm, ăn kẹo thay cơm và bàn tay chỉ sử dụng 2 ngón nữa mà thành ra 1 thằng bóng bị bịnh OCD. Near thì nó chuyển cmn giới ròi. Misa thì xấu đau.

nguyenhathuy
23-07-2015, 03:20 PM
Vãi cả Kira, một thằng phải nói là siêu mỏng gan, cứ có tí gió là xoắn con mẹ hết cả lên. Còn anh L trông như thằng bạch tạng mắc bệnh tự sướng. Nói chung phim không ra gì, nhưng mà em Misa Misa cũng ngon mà các bác cứ chê, chứ gặp em là em cũng xúc ngay không phải nghí. Hehe.

anh2011
30-07-2015, 04:45 PM
chắc tại do cái bóng của truyện tranh quá lớn nên nó thay đổi tí là bị gạch đá ngay
những bộ phim làm lại ntn thì buộc phải thay đổi kịch bản biên độ lớn thì mới có sức hấp dẫn mới được
cá nhân mình thì lại thấy phim ko đến nỗi tệ
diễn viên đóng raito khá đạt, sự biến đổi tâm lí từ nhút nhát sang thành kira (2 tính cách đan xen) được thể hiện khá đạt qua từng cảnh
bản thân L hay N strong truyện đều đã có vấn đề tâm lí rồi mà, nên việc xây dựng hình ảnh L như phim cũng chả khác mấy cốt truyện, nhiều bạn chê L đóng ko hay nhưng mình lại thấy L đang lột tả đúng hình tượng mà biên kịch đang hướng tới

Sonbob
31-07-2015, 12:26 AM
phim này lịch ra thế nào vậy mọi người.

leo_jul
31-07-2015, 04:19 AM
chắc tại do cái bóng của truyện tranh quá lớn nên nó thay đổi tí là bị gạch đá ngay
những bộ phim làm lại ntn thì buộc phải thay đổi kịch bản biên độ lớn thì mới có sức hấp dẫn mới được
cá nhân mình thì lại thấy phim ko đến nỗi tệ
diễn viên đóng raito khá đạt, sự biến đổi tâm lí từ nhút nhát sang thành kira (2 tính cách đan xen) được thể hiện khá đạt qua từng cảnh

phim làm lại đâu nhất thiết fải đổi kịch bản loạn xà ngầu như vậy mới có sức hấp dẫn đâu bạn. tại biên kịch muốn làm "bản lỗi" thôi. kịch bản gốc đã mạnh rồi thì ko cần đổi cũng hút. chỉ cần cho diễn viên đẹp chút, bối cảnh hoành tráng chút. như phim chuyển thể truyện Kim Dung bộ nào cũng làm lại cả chục lần, đa số ko thay đổi nội dung mà vẫn đc khen khí thế. Phải biết cái gì làm nên sự thành công của bản gốc. nhân vật L và Kira là cả 1 biểu tượng. ko fải muốn đổi tính cách là đổi, đổi rồi thì ko còn là L và Kira nữa, tất cả trở nên wá bình thường. thực sự diễn viên đóng Kira diễn khá hay, ngoại hình cũng ổn, tiếc là đó ko fải 1 Kira thuyết phục. cái gọi là chuyển biến tâm lí từ nhát sang ác, từ ngu sang thông minh tuyệt đỉnh thật là phi lí, nên nhớ Raito bản chất là học sinh số 1 Nhật bản, mới có đủ bản lĩnh đấu với L. thế này thì dù diễn viên đóng hay tới đâu cũng làm fan thấy gượng gạo. L thì ko thể khen đc, nếu ko có cái bóng của L bản cũ thì nhân vật trong bản này fải nói là sẽ bị ghét luôn ấy. L trong truyện ăn ngọt để có năng lượng cho não, ko wan tâm tới môi trường xung wanh, có khi còn ở dơ, điệu bộ khác người cũng vì tập trung vào cái đầu, có đoạn L nói "tôi ko phải muốn ngồi như vậy mà vì nếu ngồi bình thường thì khả năng suy luận giảm 40%", điều này cũng khá là khoa học, nếu ngồi bthường hoặc thoải mái wá trớn như L bản mới, cho chân lên bàn, thì ko ép não làm việc công suất lớn đc :)) L này bịnh tự cao còn lớn hơn cái não, suốt ngày chỉ sai bảo ng khác và cười nhếch mép, thật ko có tố chất

Hatake Kakashi
03-08-2015, 05:33 PM
Mấy bác chê nói thật là giống y như mấy đứa fan truyện ngôn tình ném đá phim chuyển thể vì diễn viên k đạt được khí chất như trong truyện. Bản thân mình cũng từng coi truyện rồi nhưng cảm thấy thay đổi như thế này thì mới mong ngóng từng tuần để xem nó sẽ ra sao, vì k biết được tiếp theo nó ntn, có giống truyện hay khác. Còn nó làm y như truyện thì ngoài việc coi dàn diễn viên với coi cách nó thể hiện ra sao thì có còn mong ngóng diễn biến tiếp theo được nữa hay k. Ít nhất thì nếu đứng ở lập trường ng chưa xem truyện thì vẫn chưa thấy thiếu logic chỗ nào. Đầu phim Kira nhát thiệt nhưng chưa thấy chỗ nào nói nó ngu.

tondepzai
03-08-2015, 08:35 PM
Sao vẫn chưa có tập 5 vậy ad :((((

konchuotngu
06-08-2015, 01:04 PM
Mấy bác chê nói thật là giống y như mấy đứa fan truyện ngôn tình ném đá phim chuyển thể vì diễn viên k đạt được khí chất như trong truyện. Bản thân mình cũng từng coi truyện rồi nhưng cảm thấy thay đổi như thế này thì mới mong ngóng từng tuần để xem nó sẽ ra sao, vì k biết được tiếp theo nó ntn, có giống truyện hay khác. Còn nó làm y như truyện thì ngoài việc coi dàn diễn viên với coi cách nó thể hiện ra sao thì có còn mong ngóng diễn biến tiếp theo được nữa hay k. Ít nhất thì nếu đứng ở lập trường ng chưa xem truyện thì vẫn chưa thấy thiếu logic chỗ nào. Đầu phim Kira nhát thiệt nhưng chưa thấy chỗ nào nói nó ngu.

Cũng biết là như bạn nói, cái cần nhất của bộ phim truyền hình là phải gây dựng được sự tò mò của khán giả, hút rating. Tuy nhiên, nói đi cũng phải nói lại, bản thân Death Note nó đã thành một thương hiệu rồi. Thiết nghĩ để gây dựng rating, không cần thiết phải thay đổi kịch bản quá lố như vậy.

Hiện tại mới được nửa đường, chờ full bộ rồi tranh luận tiếp vậy.
Dẫu sao bộ này vẫn là 1 bộ đáng mong chờ... và mình sẽ chờ xem biên kịch đặt cái kết như thế nào cho thỏa lòng fan.

YangGVR
06-08-2015, 09:23 PM
Theo mình thấy phim này khá hay từ cách sửa đổi tình tiết phim khiến mình ko biết diễn biến tiếp theo thế nào ( hầu hết chỉnh sửa tình tiết đoạn cuối tạo gay cấn ) . Nhân vật Raito khá tốt, điều này giải quyết đc vấn đề suy nghĩ sẽ ra sao nếu DN rơi vào tay một sinh viên bình thường và những thay đổi phức tạp của Raito sau khi nhặt được DN.
Từ đầu mình cũng khá anti bộ này và tự hỏi bản thân 1 tỉ lần là nhà sản xuất đã làm gì L của mình, nhưng càng xem càng thấy ổn định, anw ko ai thấy L giống Hyun Bin ah :(((((

Rarhy
07-08-2015, 12:33 AM
Xem ngay cái quả Kira hèn hạ không dám đánh cái thằng đầu phim. Trong truyện đánh được cả đai đen judo cơ mà =)) Lại tiếp đến quả đọc tiếng Anh mà phải lấy từ điển ra tra thì bó tay rồi =)))) Death Note là cuốn sách cần IQ cao mới xài được lâu =)) Cỡ ông này xài chắc đc 1 tuần thì ngỏm =)))
Bonus thêm quả nhân vật như kít :v

leo_jul
08-08-2015, 01:59 PM
[QUOTE=Hatake Kakashi;179040]Mấy bác chê nói thật là giống y như mấy đứa fan truyện ngôn tình ném đá phim chuyển thể vì diễn viên k đạt được khí chất như trong truyện. Bản thân mình cũng từng coi truyện rồi nhưng cảm thấy thay đổi như thế này thì mới mong ngóng từng tuần để xem nó sẽ ra sao, vì k biết được tiếp theo nó ntn, có giống truyện hay khác. Còn nó làm y như truyện thì ngoài việc coi dàn diễn viên với coi cách nó thể hiện ra sao thì có còn mong ngóng diễn biến tiếp theo được nữa hay k. Ít nhất thì nếu đứng ở lập trường ng chưa xem truyện thì vẫn chưa thấy thiếu logic chỗ nào. Đầu phim Kira nhát thiệt nhưng chưa thấy chỗ nào nói nó ngu.[/QUOTE

bạn ko thấy chỗ ngu của Kira này hả. trc tiên là so sánh với Kira bản gốc, học hành ko có gì xuất sắc, TA có mấy chữ fải xài tự điển, người thông minh có để bản thân dốt thế ko, rồi bố làm cảnh sát mà để bị bắt nạt àh, chưa kể tới việc ko hỉu tại sao lại thik cái thể loại nhạc tào lao của con Misa trong fim này. Coi tới tập 5 thì thấy thêm cái ngu là để thua L trong vụ kiu nó tới coi concert, nó đứng đó kể hết kế hoạch nếu là Kira thì sẽ ko ép L họp báo này kia kia nọ, nói chính xác những việc nó đang làm, chả lẽ L ko nghĩ ra đc hay ít nhất nghi ngờ nó là Kira từ những hành động nó đang làm đó. Ko biết là do não của biên kịch cũng chưa tới độ chín hay chỉ đơn giản là phim chỗ sửa chỗ ko sửa thành ra ko còn logic nữa. Có lúc thấy Kira này giỏi, có lúc lại thấy dởm kinh. cái giỏi nhất của nó là đóng kịch trc mặt mọi ng, nhưng đoạn cuối tập 5 thì lại ko còn giữ đc bình tĩnh nữa, dựa vào phản ứng đó L đủ kết luận rồi còn đấu cái gì nữa. Tôi theo dõi phim ko fải vì nó gay cấn hay gì mà vì wá thik bản gốc nên cái có tên DN ko thể ko coi. tôi nghĩ nhìu ng khác cũng thế thôi, đừng lầm tưởng là phim hay. ráng khen thì khen đc Kira coi từ từ thấy xinh trai nhưng L thì đểu vẫn là đểu, sao nó nói Raito là bạn mà lúc nào cũng nhìn ng ta với cặp mắt và nụ cười khinh bỉ thế nhỉ

tuthientrung
08-08-2015, 09:54 PM
Chê dỡ mà vẫn lết xem đến tâp5 à bạn. Nếu thế thì đừng xem nữa bạn nhé để giữ cái ấn tượng tốt về manga. Còn nữa tuy film lam lại có thây đổi 1 số thứ như tính cách nhân vật này nọ nhừn nội dung của nó vẫn như manga , nói chung mình thích coi vì nó hấp dẫn thế thôi. Còn minh thì nói theo í kiến cá nhân thôi tại ghét máy đứa chê dỡ mà vẫn lết xem đến tâp5 mà bình luận như đúng rồi:))

Hatake Kakashi
09-08-2015, 09:49 PM
[QUOTE=Hatake Kakashi;179040]Mấy bác chê nói thật là giống y như mấy đứa fan truyện ngôn tình ném đá phim chuyển thể vì diễn viên k đạt được khí chất như trong truyện. Bản thân mình cũng từng coi truyện rồi nhưng cảm thấy thay đổi như thế này thì mới mong ngóng từng tuần để xem nó sẽ ra sao, vì k biết được tiếp theo nó ntn, có giống truyện hay khác. Còn nó làm y như truyện thì ngoài việc coi dàn diễn viên với coi cách nó thể hiện ra sao thì có còn mong ngóng diễn biến tiếp theo được nữa hay k. Ít nhất thì nếu đứng ở lập trường ng chưa xem truyện thì vẫn chưa thấy thiếu logic chỗ nào. Đầu phim Kira nhát thiệt nhưng chưa thấy chỗ nào nói nó ngu.[/QUOTE

bạn ko thấy chỗ ngu của Kira này hả. trc tiên là so sánh với Kira bản gốc, học hành ko có gì xuất sắc, TA có mấy chữ fải xài tự điển, người thông minh có để bản thân dốt thế ko, rồi bố làm cảnh sát mà để bị bắt nạt àh, chưa kể tới việc ko hỉu tại sao lại thik cái thể loại nhạc tào lao của con Misa trong fim này. Coi tới tập 5 thì thấy thêm cái ngu là để thua L trong vụ kiu nó tới coi concert, nó đứng đó kể hết kế hoạch nếu là Kira thì sẽ ko ép L họp báo này kia kia nọ, nói chính xác những việc nó đang làm, chả lẽ L ko nghĩ ra đc hay ít nhất nghi ngờ nó là Kira từ những hành động nó đang làm đó. Ko biết là do não của biên kịch cũng chưa tới độ chín hay chỉ đơn giản là phim chỗ sửa chỗ ko sửa thành ra ko còn logic nữa. Có lúc thấy Kira này giỏi, có lúc lại thấy dởm kinh. cái giỏi nhất của nó là đóng kịch trc mặt mọi ng, nhưng đoạn cuối tập 5 thì lại ko còn giữ đc bình tĩnh nữa, dựa vào phản ứng đó L đủ kết luận rồi còn đấu cái gì nữa. Tôi theo dõi phim ko fải vì nó gay cấn hay gì mà vì wá thik bản gốc nên cái có tên DN ko thể ko coi. tôi nghĩ nhìu ng khác cũng thế thôi, đừng lầm tưởng là phim hay. ráng khen thì khen đc Kira coi từ từ thấy xinh trai nhưng L thì đểu vẫn là đểu, sao nó nói Raito là bạn mà lúc nào cũng nhìn ng ta với cặp mắt và nụ cười khinh bỉ thế nhỉ

K chính xác. Thông minh theo kiểu nhạy bén khác vs việc lúc nào cũng học giỏi tất cả các môn. Ở Nhật Bản tiếng Anh ít được coi trọng và rất nhiều ng Nhật dốt tiếng Anh nên việc Kira dốt tiếng Anh chẳng có gì là vô lí và cũng chẳng liên quan j tới độ nhạy bén của nó cả. Còn bạn nó bị bắt nạt chứ k phải nó, nó yếu ớt k dám bảo vệ bạn thì sao. K lẽ đi mách bố giống ở VN chắc. Công nhận là Kira trong phim này k tỉnh táo và dễ để lộ cảm xúc như trong manga. Nhưng tỉnh như thằng trong truyện mà L nó còn nghi nữa là. L nó cũng nghi là thằng này rồi nhưng vấn đề là bằng chứng. L cần phải tìm bằng chứng chứ đâu thể nói tôi thấy điệu bộ của cậu khả nghi quá, cậu chính là Kira rồi bắt. L đã tìm đc bằng chứng thuyết phục chứng minh nó là Kira chưa?

leo_jul
11-08-2015, 08:54 AM
Chê dỡ mà vẫn lết xem đến tâp5 à bạn. Nếu thế thì đừng xem nữa bạn nhé để giữ cái ấn tượng tốt về manga. Còn nữa tuy film lam lại có thây đổi 1 số thứ như tính cách nhân vật này nọ nhừn nội dung của nó vẫn như manga , nói chung mình thích coi vì nó hấp dẫn thế thôi. Còn minh thì nói theo í kiến cá nhân thôi tại ghét máy đứa chê dỡ mà vẫn lết xem đến tâp5 mà bình luận như đúng rồi:))

có người fim hay mới coi thì cũng có người coi cả fim hay lẫn fim dở, mục đích để so sánh và học hỏi. thik bản gốc vì độ hay của nó thì cho dù có coi bản dở cũng chả có gì gọi là mất ấn tượng, thậm chí còn ấn tượng hơn, bạn có để ý sau khi bộ mới ra thì mọi người lôi lại bộ cũ coi ko, mấy hôm trc' bản cũ lên xếp ở chỗ "phim xem nhiều trong ngày" đấy. ngoài ra, chê biên kịch dở chứ ko dở mọi thứ, chẳng hạn diễn xuất của Masataka ko dở. còn bạn, ghét mấy đứa chê dở mà cũng đi đọc comment của ng ta wài, nên giữ lời khuyên của bạn lại cho bản thân, ghét thì đừng đọc đừng nói gì nữa

cyberbraintechnology
13-08-2015, 06:01 PM
Con misa-misa mặt như lợn. L không có cá tính dễ chịu như L trong phim 1 tập.

konchuotngu
28-08-2015, 08:37 AM
Tập 8 : Thế là L chết hả ? Tình tiết lỏng lẻo, nhạt nhẽo...
Haiz... vậy mà còn tưởng được thấy L và Kira nắm tay mắt đắm đuối, cùng nhau đi nốt quãng đời còn lại =))

iamhuytb1
09-09-2015, 03:58 PM
Tui đọc truyện, xem anime, xem phim tất tần tậ rồi, thấy bộ này dở nhất L và Kira trong bộ này ko thể hiện đc gì nhiều đọc truyện mới thấy L và Kira thông minh như thế nào, xem phim này cứ thấy ngu ngu và dễ đoán thế nào í.

aaaaa1
09-09-2015, 05:32 PM
Mình là một fan trung thành của bộ này , từ Manga - Anime - Live Action mình đều đọc và xem cả , phải nói là bản Manga là hoàn hảo nhất cho đến khi mình xem phần này , thực sự khi Kira và L cùng chết ở bản gốc mình thấy rất hụt hẫn và đáng tiếc còn thêm các tập sau nói về Mello và tay thẩm phán mình không tiếc để xem luôn , ở phần này Kira không quá thông minh và có chút " tính người " hơn ở phần gốc điều đó làm mình thấy nv trong phần nàt gần gũi và thực tế hơn , nên cá nhân mình thấy thì đây là một bản Live Action thành công , đưa mọi người đến với một thế giới khác , một phân khúc khác với bản gốc của truyện hay Anime ... Một thế giới với Kira là thượng đế :th_80: .

konchuotngu
10-09-2015, 11:43 AM
Bộ này chỉ dừng lại đến đây ư ?

Thiện ác trong suy nghĩ của biên kịch không còn ranh giới nữa rồi ?

leo_jul
12-09-2015, 01:20 PM
1 cái kết ko thể lãng hơn. ko ưa L bản này, mong nó thua Kira, nhưng kết thúc thế này thì báng bổ luân lí quá. Nó muốn hy sinh trái tim để thành Satan? ok! nhưng phải cho nó có 1 cái chết. Dù thực tại có dơ bẩn cỡ nào cũng ko thể tôn vinh cái ác trên truyền hình thế này. đó ko phải trách nhiệm của nghệ thuật. Nói cho cùng, Kira thắng chẳng phải vì mưu trí khỉ gì hết mà chỉ vì bố nó quá tin con trai mình, tự nhiên đi tự sát khi còn chưa còng đc tay nó. vậy đâu có đáng làm chúa tân thế giới. Tội nghiệp ông già, trong truyện đc chết tin rằng con trai mình trong sạch, này thì trc' khi nhắm mắt chỉ thấy mặt quỷ sứ trên mặt nó. mọi phán đoán của L đều trở thành sh*t tại vì ko đoán đc cả M và N ko làm đc trò trống gì hết.

konchuotngu
16-09-2015, 01:00 PM
1 cái kết ko thể lãng hơn. ko ưa L bản này, mong nó thua Kira, nhưng kết thúc thế này thì báng bổ luân lí quá. Nó muốn hy sinh trái tim để thành Satan? ok! nhưng phải cho nó có 1 cái chết. Dù thực tại có dơ bẩn cỡ nào cũng ko thể tôn vinh cái ác trên truyền hình thế này. đó ko phải trách nhiệm của nghệ thuật. Nói cho cùng, Kira thắng chẳng phải vì mưu trí khỉ gì hết mà chỉ vì bố nó quá tin con trai mình, tự nhiên đi tự sát khi còn chưa còng đc tay nó. vậy đâu có đáng làm chúa tân thế giới. Tội nghiệp ông già, trong truyện đc chết tin rằng con trai mình trong sạch, này thì trc' khi nhắm mắt chỉ thấy mặt quỷ sứ trên mặt nó. mọi phán đoán của L đều trở thành sh*t tại vì ko đoán đc cả M và N ko làm đc trò trống gì hết.

Bác chửi sớm kinh quá, làm nó phải đẻ thêm tập 11 =))

HoangTuEch
16-09-2015, 03:10 PM
mấy fiml dành cho bọn tâm thần hay sao mà vào thấy thánh nào cũng CM dài đéo muốn đọc :))

duyanh0211
18-09-2015, 06:18 PM
mấy fiml dành cho bọn tâm thần hay sao mà vào thấy thánh nào cũng CM dài đéo muốn đọc :))

chết cười với cm của bác , cơ mà chắc cũng thế thật , truyện này đọc hại não nên độc giả đọc nhập quá dễ bị tâm thần phân liêt :))

leo_jul
19-09-2015, 01:25 PM
Bác chửi sớm kinh quá, làm nó phải đẻ thêm tập 11 =))

có khả năng là biên kịch bên Nhật viết tới tập 10 muốn dừng rồi mà cũng bị chửi wá nên fải đẻ tập 11 đấy :)). diễn xuất của Masataka hay y như trong truyện mà lời thoại dài dòng wá làm tui bùn ngủ cụt cmn cảm xúc. kịch tệ wá nên mới fải giải thích dài lê thê để biện bạch chứ ng ta hay thì đâu cần, coi tình tiết tự hỉu

@th gì ở trên: ko fải fim dành cho tâm thần mà coi xong fim mún tâm thần :))

mrrim2494
05-04-2016, 02:29 PM
đệt, từ giây phút đầu misa của bản này đập vào mắt mình mình đã phải thét lên...."XẤU VÃI Đ**" :th_54:

thienhg90
03-06-2018, 11:56 PM
Như cec, Kira thì như 1 thằng nhát chết, cứ có ch 1 tí là xoắn hết cả đít lên, L thì đúng như 1 thằng bóng, Misa thì cứ phải gọi là xấu điên đảo, mất hết cả hình tượng nhân vật theo anime .........