PDA

View Full Version : Góp ý về cách hiển thị sub trên phim :)

cyan1618
19-07-2015, 12:47 PM
Chào Pub, mình mới bắt đầu xem Pub từ hôm qua thôi, thiệt luôn, nhìn ngân hàng phim của Pub là mình bắn đi mua ngay cái thẻ Vịt Teo 50K nạp vào liền
Nhìn giao diện của Pub thì quả thật là mình không thấy gì ấn tượng lắm, mình cũng là designer, nhưng cách các bạn thể hiện text và phân loại chuyên mục một cách đơn giản và thoáng làm mình có cảm giác rất an tâm về 50K của mình cơ mà việc khi bấm vào xem phim thì được chuyển qua tab diễn đàn để xem thì có hơi quái thật, không biết sao không có trang xem trực tiếp luôn cơ mà không sao, tại thấy hơi lạ chút thôi
Còn về phụ đề hôm qua sau khi gặm xong SS2 của Silicon Valley thì thấy sub team dịch quá...ngon (?) mình cũng thích dịch sub nên việc dịch luôn các từ nhạy cảm là cần thiết nhưng có lẽ team nên...tiếp tục như vậy đi...
Phụ đề lúc đầu mình xem thấy sao giống hard sub, nhưng giờ mới biết là chỉnh được, nên thấy lạ là sao chữ có vẻ bị kéo dài ra, không biết các bạn thích dùng font như vậy là đặc trưng của Pub hay sao (?) nhưng mình thấy nên kiếm font nào đó tròn tròn lại thì đẹp hơn, và làm cho cái stroke outline mỏng lại tí là đẹp, stroke hơi dày
(Sao không thấy ai up Suits 5)
(Lúc đầu mình có dùng emo cho bài đỡ nặng nề đó, mà xem thử thấy to quá làm rối bài nên xóa hết rồi)
Chút ý kiến cá nhân thôi, giờ này mới biết đến Pub mong các bạn thứ tội, cảm ơn Pub.

Lucifekit
24-09-2015, 09:35 PM
Đúng rồi, kéo dài ra như vậy là chủ ý của bên mình, cả độ rộng viền cũng vậy. Thật ra thì lúc đầu làm cũng có ý định cho thành viên chọn cả font chữ + độ rộng viền nữa nhưng sau 1 rồi thảo luận thì thấy làm vậy hơi rắc rối cho thành viên, nên rốt cục để như bây giờ đó ạ.

cyan1618
01-10-2015, 06:41 PM
vậy kéo dài ra nhằm mục đích gì vậy bạn?