PDA

View Full Version : Tây Sơn Hào Kiệt (2010) SD Online Tiếng Việt

PopEyes
28-12-2011, 08:22 AM
2506

bachduongn
28-12-2011, 09:22 AM
flim so cool ^^tuy có mấy đoạn không ỗn lắm ( vua cho nằm ghế dài , không nằm giường^^) nhưng nhìn chung điện ảnh Việt Nam đang trên đà phát triển^^

trungkun
28-12-2011, 10:08 AM
không ổn lắm quá màu mè...trang phục thì như là cải lương..với số tiền bỏ ra nhiều mà đầu tư như vậy thì không ổn

dnine.hp
28-12-2011, 10:40 AM
Popeyes theo như anh Sứt nó thi đây là một trong 2 thành viên tự kỉ post phim Việt điên cuồng đây

moscow
28-12-2011, 11:47 AM
Tôi có 1 điều mà lâu nay vẫn tâm đắc và tôi thấy hình như mình ko sai "Cứ Phim Việt Nam là ko xem" Nhảm nhí + Diễn viên diễn Đơ + Không đúng sự thật

i_s2
28-12-2011, 11:55 AM
Nói thật : +1 Like vì rất thích phim nói về lịch sữ vn ,+1 Dislike vì phim quá chuối ,cả kĩ xão lẫn diễn xuất ,phim vn hài ẫn hay hơn là phim loại này ,và cuối cùng +1 Dislike nữa vì mấy cha đạo diễn cứ muốn phim hay ,khán giả nhiều mà không chi mạnh .Phim "lịch sữ hoành tráng" mà cái độ "hoành tráng" thì thua "bẫy rồng" nữa .Có tiền đầu tư thuê ekip thailand về teach cho ,không thi xang nước ngoài nhờ họ tham vấn ,phim lịch sữ chẵng thấy cái hồn gì cả ,qua loa chỉ muốn lợi cá nhân = 1 DISLIKE

KonAir
28-12-2011, 12:04 PM
@i_s2: nói thật là rất cám ơn về bình luận của bạn nhưng mình nghĩ bạn nên chú trọng đến phần chính tả cũng như câu cú bạn ạ. Bạn nên viết tiếng Việt theo chuẩn quốc gia, và đúng chính tả. Nhìn cái bình luận, sai chính tả có, tiếng Việt thì còn chưa chuẩn lại còn nhét thêm cả tiếng Anh vào, mất hết cả giá trị.

whatever
28-12-2011, 12:04 PM
bước khởi đầu nền điện ảnh non trẻ sẽ gặp nhiều khó khăn như game 7554 vậy

phanhoanghai
28-12-2011, 03:15 PM
@i_s2: nói thật là rất cám ơn về bình luận của bạn nhưng mình nghĩ bạn nên chú trọng đến phần chính tả cũng như câu cú bạn ạ. Bạn nên viết tiếng Việt theo chuẩn quốc gia, và đúng chính tả. Nhìn cái bình luận, sai chính tả có, tiếng Việt thì còn chưa chuẩn lại còn nhét thêm cả tiếng Anh vào, mất hết cả giá trị.
Yêu rồi đấy :">

tienbeo
28-12-2011, 03:56 PM
phim xem cũng hay mà, nhưng bị cái nhiễm phim kiếm hiệp của Khựa quá (kinh công, chém cái bai...) mình xem phim cổ trang Khựa cũng không thấy như thế mà VN thì...

loinepacon
28-12-2011, 06:32 PM
i_s2 ban viet sai chinh ta tram trong luon do! oi troi oi vn ma khong ranh nua ma co xai tieng anh! ranh tieng anh hon thi xai tieng anh cho roi di! o day co' google dich ma hahah

inanobot
28-12-2011, 07:37 PM
phải công nhận là sau bao nhiêu năm, phim Lý Huỳnh vẫn giữ vững được giá trị của mình, vẫn rẻ tiền như ngày nào

dnine.hp
29-12-2011, 05:03 PM
i_s2 ban viet sai chinh ta tram trong luon do! oi troi oi vn ma khong ranh nua ma co xai tieng anh! ranh tieng anh hon thi xai tieng anh cho roi di! o day co' google dich ma hahah

nhắc người ta viết sai chính tả còn bạn thì sao? Viết tiếng Việt có dấu đi!

vipreturn
29-12-2011, 05:20 PM
đồng ý, tui cũng thấy thế.

whatever
29-12-2011, 10:39 PM
vừa kịch vừa cải lương. chán cho phim việt kiểu này

thaichieucm92
30-12-2011, 11:38 AM
Mình thấy bạn PopEyes post phim lên cho mấy bạn coi miễn phí mà bày đặt phàn nàn ca cẩm. Nếu không thích thì đừng xem. Mà nếu ngon thì tự post lên mà xem. Người ta đã bỏ công ra rồi mà còn. Nản mấy bác gà!

aple_2056
30-12-2011, 12:01 PM
phim dở kinh khủng!
nếu để ý thì thấy vua mặc áo sơ mi bên trong cái này quá lỗ liễu
thứ 2 ko làm kỉ xảo thì thôi còn làm như thế này thì vứt
cung điện ko làm dc dàn cửa thì thôi ai đời lấy mấy tấm gì không biết nữa những lúc mới vào đã thấy gi9os nó thổi rung rung nhìn không chịu nổi
làm phim lịch sử thế này thì ô nhục thêm thôi

tonychau
30-12-2011, 12:56 PM
Xem film mà k nhịn dc cười, thời buổi j rồi mà cách làm film ngây ngô quá, kỹ xảo thì giống như đưa cho mấy người mới biết về đồ họa làm vậy. Xem k quá 5' là out ngay. k phải chê nhưng film như vậy k thể xem dc, mình vốn rất ủng hộ film Việt nhưng những bộ film thế này thì thật sự rất tệ!

Mr.Lee
31-12-2011, 09:08 PM
Mấy bác cứ chê bai phim Việt hoài mà không chịu suy xét kĩ gì cả . Ai bâyh làm việc chả vì tiền, chỉ muốn nhanh cho xong việc chứ có chú tâm gì đâu. Việt Nam không phải thiếu dân đồ họa chuyên nghiệp nếu không nói là giỏi, nhưng những người giỏi thì đều đi làm việc cho nước ngoài vì ở Việt Nam không đủ điều kiện cho người ta phát huy hết khả năng. Chính vì thế phải thuê mấy chu mới tốt nghiệp làm kĩ xảo.

Mà cũng phải công nhận mấy chú này làm dở thật. Mấy cái cảnh lửa cháy mà thấy cháy hoài không hết. Tý nữa cháy xong lại thấy y nguyên như lúc đầu ... :D

ramper_90
31-12-2011, 10:20 PM
phim như cắn vào đít người ta ấy. để ta làm đạo diễn thi hay hơn nhiều. phim chiếu cho trẻ con xem nó cũng *** thèm xem.^^. việt nam cùi bắp **

i_s2
31-12-2011, 11:21 PM
xin lỗi 1 :Thế Mod vs Admin là tiếng anh vậy củng phải kêu bằng tiếng việt ák ? vì mình biết trình độ tiếng việt mình có hạn ... xin lỗi 2 : như 1 thói quen ,tại mình học chuyên ngành đôi khi chen 1 ,2 câu tiếng anh vì bị nhiễm ... ^^" xin lỗi 3 : bởi vì ko nói cho mod biết cái coment này được copy từ coment của mình trên youtube ,trên đó việc sử dụng tiếng anh là rất bình thường , ối lại viết tiếng anh rồi ,srr nhé [TROLLFACE], củng giống như trang web thôi ,là website Việt Nam,của Việt Nam ,do Việt Nam làm nhưng chắc gì 100% VN ... vd nhé : page 1 ,page 2 ,page 3, forum , post , PHIM "ONLINE" ? ... tất nhiên cái gì củng không phải hoàn hảo ,thích hay không là ở nhận định mỗi người ,đôi khi củng nên thoáng và thoải mái 1 chút ...còn các bác mún ném gạch thì tớ xin hứng !

Thằng Mù dẫn đường cho thằng cận ? ... 1 cách để bạn tỏ ra nguy hiểm chăng ? [PALMFACE] bạn cứ thử translate vs google nhé ! ...Dạo này nghe nói sữa Milu hết hàng ,chắc bạn gom hết ?

nhắc người ta viết sai chính tả còn bạn thì sao? Viết tiếng Việt có dấu đi!
Cám (Cảm) ơn người anh em !

uchiha9000
01-01-2012, 08:26 PM
xin lỗi 1 :Thế Mod vs Admin là tiếng anh vậy củng phải kêu bằng tiếng việt ák ? vì mình biết trình độ tiếng việt mình có hạn ... xin lỗi 2 : như 1 thói quen ,tại mình học chuyên ngành đôi khi chen 1 ,2 câu tiếng anh vì bị nhiễm ... ^^" xin lỗi 3 : bởi vì ko nói cho mod biết cái coment này được copy từ coment của mình trên youtube ,trên đó việc sử dụng tiếng anh là rất bình thường , ối lại viết tiếng anh rồi ,srr nhé [TROLLFACE], củng giống như trang web thôi ,là website Việt Nam,của Việt Nam ,do Việt Nam làm nhưng chắc gì 100% VN ... vd nhé : page 1 ,page 2 ,page 3, forum , post , PHIM "ONLINE" ? ... tất nhiên cái gì củng không phải hoàn hảo ,thích hay không là ở nhận định mỗi người ,đôi khi củng nên thoáng và thoải mái 1 chút ...còn các bác mún ném gạch thì tớ xin hứng !

Thằng Mù dẫn đường cho thằng cận ? ... 1 cách để bạn tỏ ra nguy hiểm chăng ? [PALMFACE] bạn cứ thử translate vs google nhé ! ...Dạo này nghe nói sữa Milu hết hàng ,chắc bạn gom hết ?

Cám (Cảm) ơn người anh em !

Ăn với chả nói, chuyên ngành tiếng anh như dở hơi cũng làm trò, "comment" viết còn ko xong, tiếng việt thì viết cũng đếch ngửi được, ra vẻ ta đây NHIỄM TIẾNG ANH NẶNG. Về học tiếng Việt cho vững đi rồi hãy trình bày cảm nhận riêng nhé

duynha11
01-01-2012, 10:22 PM
Nói thật : +1 Like vì rất thích phim nói về lịch sữ vn ,+1 Dislike vì phim quá chuối ,cả kĩ xão lẫn diễn xuất ,phim vn hài ẫn hay hơn là phim loại này ,và cuối cùng +1 Dislike nữa vì mấy cha đạo diễn cứ muốn phim hay ,khán giả nhiều mà không chi mạnh .Phim "lịch sữ hoành tráng" mà cái độ "hoành tráng" thì thua "bẫy rồng" nữa .Có tiền đầu tư thuê ekip thailand về teach cho ,không thi xang nước ngoài nhờ họ tham vấn ,phim lịch sữ chẵng thấy cái hồn gì cả ,qua loa chỉ muốn lợi cá nhân = 1 DISLIKE

về học tiếng việt trước khi nói tiếng anh bạn nhé. Bạn chuyên ngành tiếng anh mà đến cái "Comment" còn viết sai thì bạn chuyên ngành tiếng anh kiểu gì?

i_s2
01-01-2012, 11:14 PM
Ăn với chả nói, chuyên ngành tiếng anh như dở hơi cũng làm trò, "comment" viết còn ko xong, tiếng việt thì viết cũng đếch ngửi được, ra vẻ ta đây NHIỄM TIẾNG ANH NẶNG. Về học tiếng Việt cho vững đi rồi hãy trình bày cảm nhận riêng nhé

về học tiếng việt trước khi nói tiếng anh bạn nhé. Bạn chuyên ngành tiếng anh mà đến cái "Comment" còn viết sai thì bạn chuyên ngành tiếng anh kiểu gì?
Tớ đả nói chuyên ngành tiếng anh àh ? bạn chắc mình 100% đúng tiếng Việt hoàn toàn ? sao không để phim trực tuyến mà là phim ONLINE ,không để trang mà để page ? thế bạn có đọc hết những gì tớ ghi ko ? tớ nói cài này tớ copy trên youtube ,mà trên youtube việc viết sai là rất bình thường , chả ai nói .Bởi vì đó là nhận xét của mồi người . Người ta vào nhận xét chứ có phải là box ngôn ngữ đâu hả mà phân tích ?
Mình nghĩ đây là box phim nên viết nhận xét trên phim , còn nếu các bạn thích bắt bẻ về ngôn ngữ thì lập 1 trang web ngôn ngữ ấy ,để mình nói nhé hầu hết các phim 80% đều được nhận xét : Phim Hay ,Phim Rất hay ... 20% còn lại là 1 số người nhận xét vs tất cả suy nghĩ của mình và sau đó đều chuyển xang 80% kia ... Lý do ? các bạn còn hỏi ư ...
Sao mà các bạn phải xoắn ? các bạn củng nằm trong số đông chạy theo xu hướng ... thích bắt bẻ người khác mà những câu hỏi của tớ thì lãng tránh đi ... mà cái này chỉ cần admin nhắc nhở là tớ biết rồi ,adzua theo làm gì ? hay củng như loinepacon , 1 cách để các bạn tỏ ra nguy hiểm chăng ...xin lỗi chửi tục nhé ... nếu các bạn không phải mod thì các bạn *** có quyền gì nói người khác cả ,đây là box phim ,tranh luận về phim ,lập topic về việt nam học đi !... thời gian các bạn chém gió và ném gạch trên mạng là bao nhiêu so với cái thời gian làm những chuyện khác ? ... củng thật rảnh khi các bạn đọc những dòng này , và củng thật rảnh khi các bạn đang cố quăng gạch lại cho tôi !

whatever
02-01-2012, 07:38 PM
xem cm hay hơn xem phim nhiều :))))

mr_2p6
02-01-2012, 08:00 PM
No1 Phim nài bán chuối to thật
No2 Xem phim hay chém nhau chỉ vì cái chữ thế mấy bạn :th_19::th_19:

minhkhuev3
03-01-2012, 01:02 PM
xem mấy phim lịch sử thời này của nước mềnh thì thà vác sách lịch sử về mà đọc còn hay hơn
nhưng mà rảnh đọc mấy cái comment cãi nhau trong này cũng hay :))
chán nhất là người việt nam mà lại nói trình độ tiếng việt có hạn, thua cả con nít mẫu giáo

duypro1989
04-01-2012, 10:32 AM
xem mấy phim lịch sử thời này của nước mềnh thì thà vác sách lịch sử về mà đọc còn hay hơn
nhưng mà rảnh đọc mấy cái comment cãi nhau trong này cũng hay :))
chán nhất là người việt nam mà lại nói trình độ tiếng việt có hạn, thua cả con nít mẫu giáo

chuận men... ớ nói ngọng rồi =))

Megatron
04-01-2012, 11:33 AM
@i_s2: tớ ban nick cậu vĩnh viễn rồi, đừng reg nick khác và đừng tham gia pub nữa. Ở đây có nội quy và cậu không thoải mái với nội quy đó thì không nhất thiết phải tranh cãi ở đây. Cậu có copy ở youtube hay từ gia phả nhà cậu thì cũng phải viết tiếng Việt. Mặc dù phim thì dở, để cậu comment cho nó vui nhưng sự vui ở đây nó hơi quá đà rồi nên phải ra tay kẻo sắp thành bãi rác. Chúc cậu vui vẻ nơi miền youtube nhé. Bye cậu.

lehoan_bme_hut
05-01-2012, 10:17 PM
Xem phim có đoạn hơi bị hài hước, cơ mà nói chung là ủng hộ cổ trang Việt Nam. Xem xong mình mới nhớ là đại phái 2 vạn quân Thanh :D , có ích đấy chứ.

nguyenthaibinh198
06-01-2012, 09:06 AM
phim thì cũng phải có phim hay và phim ko hay, thế mới có những nhận xét chứ, còn trước tiên là người việt nam thì phải nói tiếng việt đã rồi hãy nói tiếng anh, nói nhiều vô dụng.

VoDanhPhD
07-01-2012, 12:28 PM
Cảm ơn bạn nha ! Cuối tuần có phim hay xem rồi !!!!

richeese
15-01-2012, 12:51 AM
Nói thật quá đậm chất cải lương, từ phục trang đến vũ khí, diễn xuất đến lời thoại...Rồi đến cả màu phim cũng tạo cảm giác đó nữa. Theo ý kiến cá nhân của mình đây là một bộ phim cải lương quy mô nhất từ trước đến nay của việt nam :D

quocnhi
17-01-2012, 09:49 PM
nói chung là coi cũng được, ủng hộ phim Việt.

truongphuckien
19-01-2012, 12:48 AM
VN ta bị cái bóng của phim cổ trang Tàu và 1 số nước khác đè quá nặng rồi. Nên h nếu phim VN có muốn ngoi lên, e rằng khó :(

phuonghuyen
23-07-2012, 11:48 AM
Quân Thanh tưởng tết tóc đuôi sam chứ nhỉ ...

vietforever1985
03-10-2012, 12:11 AM
sai chính tả còn thêm tiếng anh vào nữa,chắc cũng là người bình thường thôi.trình độ anh ngữ lớp 1.

jimjong
27-02-2013, 11:53 AM
mình thấy bạn nói giống cải lương là chuẩn rồi, hjx sao mà trang phục của quân mà mới toanh à nha nhìn như gì ý hài zà...

inanobot
24-10-2013, 12:23 AM
Thật sự là không thể tán thành cách hành xử của BQT đối với thành viên i_s2. Các bạn kinh doanh dịch vụ, chứ không phải là đang làm từ thiện. Người ta bỏ tiền ra coi phim chứ không xin xỏ. Họ có ý kiến riêng. Các bạn đồng ý hay không cũng không thể hành xử kiểu côn đồ như quản trị viên Megatron.

i_s2 đã sử dụng ngoại ngữ trong bài viết, nhưng tôi thấy ngay cả Megatron - người đã khóa tài khoản i_s2 - cũng sử dụng ngoại ngữ không đúng "chuẩn". VD như "ban nick", "reg nick"...

Và xin phép cho tôi được hỏi thế nào là tiếng Việt theo đúng chuẩn quốc gia? Quốc gia này có nhiều hơn 1 chuẩn tiếng Việt. Phần lớn các từ ngữ đương đại được phiên âm từ tiếng Hán, mà đã là phiên âm thì không có chuyện đúng hay sai về mặt chính tả.

i_s2 có thể là đang thật sự học chuyên ngành tiếng Anh, cũng có thể vào thời điểm đó anh ta mới bắt đầu học được 1 ngày. Tôi gặp đầy người nói tiếng Anh bản xứ viết sai chính tả, thậm chí là phát âm sai hoặc nói sai ngữ pháp (nhưng đúng so với "chuẩn" địa phương).

Đến bao giờ thì người Việt Nam chúng ta mới có tinh thần động viên và khích lệ lẫn nhau thay vì dìm nhau xuống để thể hiện cái tôi nhỏ bé của mình?

truongquangloc
15-11-2013, 02:36 PM
Thật sự là không thể tán thành cách hành xử của BQT đối với thành viên i_s2. Các bạn kinh doanh dịch vụ, chứ không phải là đang làm từ thiện. Người ta bỏ tiền ra coi phim chứ không xin xỏ. Họ có ý kiến riêng. Các bạn đồng ý hay không cũng không thể hành xử kiểu côn đồ như quản trị viên Megatron.

i_s2 đã sử dụng ngoại ngữ trong bài viết, nhưng tôi thấy ngay cả Megatron - người đã khóa tài khoản i_s2 - cũng sử dụng ngoại ngữ không đúng "chuẩn". VD như "ban nick", "reg nick"...

Và xin phép cho tôi được hỏi thế nào là tiếng Việt theo đúng chuẩn quốc gia? Quốc gia này có nhiều hơn 1 chuẩn tiếng Việt. Phần lớn các từ ngữ đương đại được phiên âm từ tiếng Hán, mà đã là phiên âm thì không có chuyện đúng hay sai về mặt chính tả.

i_s2 có thể là đang thật sự học chuyên ngành tiếng Anh, cũng có thể vào thời điểm đó anh ta mới bắt đầu học được 1 ngày. Tôi gặp đầy người nói tiếng Anh bản xứ viết sai chính tả, thậm chí là phát âm sai hoặc nói sai ngữ pháp (nhưng đúng so với "chuẩn" địa phương).

Đến bao giờ thì người Việt Nam chúng ta mới có tinh thần động viên và khích lệ lẫn nhau thay vì dìm nhau xuống để thể hiện cái tôi nhỏ bé của mình?
Chăm chú đọc từng bình luận tranh cãi của mấy bác, em thấy chú i_s2 ko có gì là quá cả, chỉ có đều chú hơi nổ về trình độ tiếng anh.
Người ta "bỏ tiền" (50 ngàn/ tháng tuy là ít, nhưng mấy Bác cũng sống nhờ vào từ nhiều những 50 ngàn đó) ra coi phim thì có quyền bình luận hay, dở. mấy Bác quản trị thấy chê phim mình đăng lên là nóng mặt.
Cách hành xử cấm chú i_s2 là hơi quá, mang tính chất thù địch.
P/s: Đó là ý kiến riêng của em, còn mấy bác thích nghĩ sao thì nghĩ...và muốn làm gì em thì làm ...chứ cũng chẳng chết chóc ai cả.