PDA

View Full Version : Tốc độ load ngày càng tệ & rắc rối !

tuangt
28-01-2015, 09:11 PM
Kính gửi Pubvn,

Mình là 1 khách hàng cũng lâu rồi của Pub đăng ký nick những năm 2012 (đến nay 3 năm) và nạp tiền sử dụng đầu 2013 (tới giờ cũng 2 năm) nhưng đây là lần đầu tiên ức chế đến như vậy.

Ngày xưa khi coi phim luôn có 1 option chọn nhà mạng ISP bạn đang sử dụng để tốc độ load đc tốt hơn, thì mình chọn FPT hoặc Viettel (nhà dùng 2 line cáp quang tốc độ cao) và để cố định là xong, coi khỏe re. Đến mãi sau này Pub lại dẹp cái đó đi, thay bằng "Tối ưu đường truyền" ...thì tệ hại. Không bao giờ vào xem 1 phim, hay 1 tập phim mà nó detect đúng nhà mạng mình đang dùng để load phim cho tốt, mỗi lần đổi tập/đổi phim là không load nổi, lúc nào cũng phải bấm "Tối ưu đường truyền" mấy lần, thì mới load nổi... Trong khi đường cáp quang nhà vẫn dùng ổn định, download trung bình vẫn 2-3mb/s phà phà!

Ai cũng muốn thay đổi để tốt hơn, nhưng cái thay đổi này thì mang lại sự phiền toái và bực mình, mất hết cả hứng. Nốt đợt tháng này, nếu không có tiến triển gì mình sẽ chia tay Pub, ngồi bấm cái "tối ưu đường truyền" hoài chắc hư chuột mất... :)

Trân trọng!

Ka0410
04-02-2015, 02:09 PM
Mình cũng thế. Mình đang ở nc ngoài. Và cũng xem phim trên Pub đc hơn 3 năm. Trước kia hay chọn sv nước ngoài hoặc khác khác thì có thể load voi đc. Từ khi update lên cái này. Không coi đc 1 phim nào luôn. Chán ghê !!!!!!!

suspian
07-02-2015, 02:20 AM
Mình đồng ý. Khi mình ở Áo thì ko thể load được 1 phim nào .... Thử đi thử lại cũng ko ăn thua.

daigiabin
08-02-2015, 02:27 AM
Mình đang ở pháp và mới nạp tiền xem phim nhưng chăng load được phim nào cả. Mod xem xét giúp mình với :(

chrisbell
16-02-2015, 10:36 PM
Mình cũng vậy, hiện nay không xem dược phim nào hết, ngồi chờ gẫy cổ luôn :th_33:, đang dùng mạng CMC TP HCM