PDA

View Full Version : Về vấn đề xem nhiều phim cùng lúc

goldeneye
23-01-2015, 11:24 PM
Chào BQT PUB
Mình mới đăng ký PUB để xem online được hơn 1 tháng thấy pub có chất lượng đường truyền và hình ảnh tốt nên cũng muốn thuê lâu dài tuy nhiên hôm nay nhận được thông báo Account đang xem nhiều phim cùng lúc. Về việc này thì mình muốn hỏi 1 acc chỉ xem được trên 1 thiết bị sao? vì trong 1 nhà thì việc mỗi cá nhân có sở thích xem khác nhau là bình thường mà lại phải tốn thêm chi phí mỗi thiết bị 1 tài khoản mình thấy không hợp lý lắm. Mà nhà mình thì vợ 1 máy, chống 1 máy rồi.
Ngoài ra theo mình thấy không hiểu có nhầm lần không mà lại có 2 ip khác nhau trong khi nhìn list phim thì đúng là mình và vợ mình xem?
Thanks

KonAir
24-01-2015, 12:48 PM
Chào bạn, Pub không cho phép sử dụng chung (chia sẻ tài khoản) ạ, 1 tài khoản chỉ 1 người sử dụng thôi ạ, định nghĩa về chia sẻ tài khoản là 1 tài khoản có từ 2 người sử dụng trở lên ạ, và không liên quan gì đến thiết bị bạn sử dụng, vị trí bạn sử dụng, địa chỉ IP của bạn... Vì vậy tài khoản của bạn, chỉ 1 mình bạn sử dụng bạn có thể sử dụng ở bất kỳ đâu, bất kỳ thời gian nào trên bất kỳ thiết bị nào ạ.