PDA

View Full Version : Không xem được phim !!!!!!

Tường Long
27-12-2014, 07:38 PM
Các bạn cho hỏi sao mình bấm vào xem film toàn báo "không thể kết nối tới film này. Xin kiểm tra đường truyền..." Trong khi mạng mình dùng rất ổn định, lướt web chơi game vẫn đang bình thường.
Mình đang dùng mạng cáp quang của FPT. Đã thử tắt bật lại modem mà vẫn thế.
Kiểm tra lại lỗi này và cách khắc phục nhé. Cảm ơn!

KonAir
27-12-2014, 09:48 PM
Các bạn cho hỏi sao mình bấm vào xem film toàn báo "không thể kết nối tới film này. Xin kiểm tra đường truyền..." Trong khi mạng mình dùng rất ổn định, lướt web chơi game vẫn đang bình thường.
Mình đang dùng mạng cáp quang của FPT. Đã thử tắt bật lại modem mà vẫn thế.
Kiểm tra lại lỗi này và cách khắc phục nhé. Cảm ơn!

Trên app bạn ấn vào tài khoản phía trên bên phải của app, chọn biểu tượng setting, chọn thử các server - lưu lại. Sau đó ra xem thử lại là được ạ

macychan
06-01-2015, 01:13 PM
bạn hướng dẫn cụ thể hình ảnh được không bạn, mình ko tìm thấy chỗ nào để chọn server. Thanks

KonAir
10-01-2015, 04:36 PM
bạn hướng dẫn cụ thể hình ảnh được không bạn, mình ko tìm thấy chỗ nào để chọn server. Thanks

Bạn sử dụng thiết bị gì để xem phim ạ? Nếu dùng trên máy tính thì bạn ấn nút tối ưu đường truyền trên player xem phim là được. Còn nếu là trên app như iOS, android thì bạn làm theo từng bước như mình đã hướng dẫn là được
Bật app lên, login vào tài khoản (nếu chưa login), nhìn phía trên cùng bên phải của giao diện app sẽ thấy tài khoản của bạn, ấn vào đó, thấy biểu tượng setting (hình bánh răng), ấn tiếp vào đó, sẽ có list các server, bạn chọn thử các server, rồi lưu lại.