PDA

View Full Version : Gone Girl (Cô Gái Mất Tích) (2014) HD Online Phụ Đề Việt - Anh

lamphong
13-12-2014, 07:03 PM
23777

tronghuu
13-12-2014, 08:01 PM
1 trong những phim tâm lý hay nhất trong năm, phải gọi là hay nhất từ đầu năm đến giờ, mình đã xem ở rạp, đọc truyện, giờ ngồi xem lại, đặc biệt các anh chồng nên xem phim này nhé :))

piinvincible
13-12-2014, 09:00 PM
Nữ chính khá là bệnh ==

vietnguyen09
13-12-2014, 11:30 PM
Này chắc mình kill con điên đó và tự sát luôn

ngdangviet
14-12-2014, 12:50 AM
Phim này chống chỉ định spoiler. Ai xem rồi trật tự nhá.

yếu sinh lý
14-12-2014, 01:11 AM
Quá tuyệt, gần giống với Oldboy của Hàn :th_76:

minhphuc0510
14-12-2014, 03:56 AM
con vợ này nó điên ứ tả được,thông minh quá đôi khi cũng mang hoạ,film hayyyy

Themenofdarkness
14-12-2014, 04:57 AM
Bài học: "Đừng bao giờ cưới 1 người phụ nữ thông minh hơn bạn"

tin0nly
14-12-2014, 06:38 AM
xem trên rap rồi thấy không hay reng mà điểm cao dữ

huynguyen92
14-12-2014, 02:27 PM
Khoái câu này nhất "Tôi thề là hai người là những người thần kinh nhất tôi từng gặp":th_81:

mynameismy
14-12-2014, 04:56 PM
Định viết commend nhưng không biết viết gì, chắc phải xem lại lần nữa !

ductan112
14-12-2014, 07:48 PM
psycho bitch!

giangbreakingbad
14-12-2014, 10:58 PM
Chúng ta càng ghét và thấy người vợ điên đến bao nhiêu thì chúng ta càng phải thừa nhận diễn xuất nữ diễn viên Rosamund Pike quá tuyệt vời và đỉnh đến bao nhiêu!

Canon
15-12-2014, 12:20 AM
Có con vợ ghen điên thế nào cũng bị nó giết thôi, con ít học thì lôi ra cắt cắt cắt, con có học thì trả thù như con này. Nó muốn Police nghĩ là chồng giết vợ, cho chồng tử hình nó sống ung dung, nhưng khi sự việc bại lộ thì nó giết thằng kia để tạo chứng có ngoại phạm quay về chồng. Sau này 2 đứa nó ở lại chung với nhau thì thằng chồng cũng bị nó hãm hại nữa. Tốt nghiệp Harvard mà ác kinh!

giangbreakingbad
15-12-2014, 12:40 AM
Có con vợ ghen điên thế nào cũng bị nó giết thôi, con ít học thì lôi ra cắt cắt cắt, con có học thì trả thù như con này. Nó muốn Police nghĩ là chồng giết vợ, cho chồng tử hình nó sống ung dung, nhưng khi sự việc bại lộ thì nó giết thằng kia để tạo chứng có ngoại phạm quay về chồng. Sau này 2 đứa nó ở lại chung với nhau thì thằng chồng cũng bị nó hãm hại nữa. Tốt nghiệp Harvard mà ác kinh!

Tôi thì không có vấn đề gì nhưng tôi lo sợ cho bạn sau khi spoiler quá nhiều thế này ảnh hưởng đến những người khác xem phim!

clum
15-12-2014, 06:07 AM
Cái điểm IMDb 8.4 nó thực sự không bullshit đâu. Phim khá.... hay. Với màn diễn xuất quá đỉnh của 2 diễn viên chính + thêm cái nhạc nền mỗi khi có chuyện xảy ra và cái ý tưởng khá hack não. Cái nhạc nó sẽ tưng tưng nghe như trên thiên đàng khi cái bà vợ bắt đầu nói ngon ngọt để yển bùa chồng. Và nhạc sẽ như kiểu nhạc kinh dị khi vỡ kế hoạch hoặc tắc tọt ở đâu đó -_-

dannylam
15-12-2014, 08:35 AM
Nữ chính diễn hay quá trời quá đất =)) Chờ Hd mãi cuối cùng đã dc xem :th_111:

mynameismy
15-12-2014, 01:09 PM
Đây không phải là 1 bộ phim, đây là một kiệt tác nghệ thuật vượt ra ngoài không gian và thời gian, một bản anh hùng ca hào hùng về người chồng và người vợ trong gia đình. Phim có giá trị nhân văn và nghệ thuật sâu sắc, người thường xem không thể hiểu nổi. Tôi đánh giá phim này 2 điểm . Diễn xuất các nhân vật phụ quá đỉnh, nhất là 2 ngừoi con gái và 2 người con trai. Còn lại nhân vật chính diễn xuất cũng đỉnh, nhất là nhân vật nam và nữ. Tôi chấm phim 3 điểm!

leejoon
15-12-2014, 02:43 PM
một trong những phim hay nhất từng xem cơ mà hại não quá :2:

toidangroi
15-12-2014, 04:51 PM
Hôn nhân là thế :))

GreenM
15-12-2014, 09:11 PM
Đây không phải là 1 bộ phim, đây là một kiệt tác nghệ thuật vượt ra ngoài không gian và thời gian, một bản anh hùng ca hào hùng về người chồng và người vợ trong gia đình. Phim có giá trị nhân văn và nghệ thuật sâu sắc, người thường xem không thể hiểu nổi. Tôi đánh giá phim này 2 điểm . Diễn xuất các nhân vật phụ quá đỉnh, nhất là 2 ngừoi con gái và 2 người con trai. Còn lại nhân vật chính diễn xuất cũng đỉnh, nhất là nhân vật nam và nữ. Tôi chấm phim 3 điểm!

Nói chung là bà vợ quá bệnh hoạn, thần kinh, chuyện ít thấy ngoài đời thật, chả hay gì lắm.

Thằng bị cắt cổ cũng quá xá ngu luôn, nhảm!

ridewest
15-12-2014, 10:26 PM
cứ nghĩ tối chung giường với nó thấy ghê răng vaj ra . ko gì độc nhất bằng lòng dạ đàn bà . ai có vợ như con này thì xcmnd bóc lịch biết đâu bất ngờ nhĩ

Joey1908
16-12-2014, 01:46 PM
lấy bà vợ này về chắc cũng tự cắt cu mà tự tử mất =)) sợ kinh

sonpro1998gioi
16-12-2014, 08:25 PM
hai vo chong lam tinh o thu vien

asksock
16-12-2014, 11:51 PM
Phải nói là nữ diễn viên chính diễn xuất quá đỉnh, vẫn cùng 1 cảnh mà cuối phim nhìn ám ảnh vc! :th_113:
Có vợ ntn thì cũng chết sớm vì lo sợ thôi :th_65:

Tig
17-12-2014, 01:54 AM
kết thúc vãi chưởng thật huhuhuhu

bachiem
17-12-2014, 11:19 PM
Phải nói là giật gân. Coi mà nhiều lúc còn sợ hơn là coi fim ma. Đàn bà mà điên lên rùi có thể làm bất cứ thứ gì. Thông minh mà ác quá..
Nhũn não với fim này quá. Cái cảnh cắt cổ đúng ám ảnh luôn :(((
Nói chung kết thúc chưa làm mình hài lòng vì sự thật ko đc phơi bày và làm sao ông chồng có thể sống đc w con mụ đó đây ...

ngochung1106
18-12-2014, 12:45 AM
thằng chông khốn nạn vì đã ngoại tình , ngu xi vì tiếp tục sống với 1 con điên có thể giết mình bất cứ lúc nào. Con vợ thì độc ác và tàn nhẫn
đoạn cuối phim xem tức tức giống hồi xem mấy phim Hàn Quốc =)))

binssos
18-12-2014, 12:59 AM
má coi mà sợ luôn :((

hokhaidieu
18-12-2014, 11:30 AM
1 bộ phim về con vợ kỷ lạ

tetecaca
20-12-2014, 12:07 AM
mới đầu thì thấy ghét lão chồng lăng nhăng vô dụng chỉ biết vơ vét tiền của vợ và đáng bị nt :))) nhưng xem đến đoạn thằng kia bị cắt cổ thì bắt đầu thấy bà vợ rất tởm và sợ sợ :)))) cứ nghĩ cuối cùng bà ta sẽ bị phanh phui thì phim mất hay và cuối cùng k bị phanh phui :)))) thế mới thú vị chứ :))) thôi a chồng thánh nhọ rồi chịu khó sống cả đời rồi phát điên và tự sát nuôn :v

giangbreakingbad
20-12-2014, 03:00 PM
thằng chông khốn nạn vì đã ngoại tình , ngu xi vì tiếp tục sống với 1 con điên có thể giết mình bất cứ lúc nào. Con vợ thì độc ác và tàn nhẫn
đoạn cuối phim xem tức tức giống hồi xem mấy phim Hàn Quốc =)))

Thứ nhất, so sánh phim này với mấy phim Hàn xẻng là sự so sánh quá khấp khiễng, nhất là kiệt tác như Gone girl. Thứ hai, người chồng buộc phải bảo vệ đứa con của mình khỏi người mẹ tâm thần nên phải ở lại là đúng. Thứ ba, trước khi chê người chồng ngu, hãy viết đúng chính tả từ "ngu si".

phungnamviet
21-12-2014, 03:05 PM
theo giáo sư thẩm dương ''lấy con vợ ngu thì thằng hàng xóm sang thì nó ngu luôn, còn lấy con vợ khôn lúc mà nó lên cơn khôn thằng đầu tiên bị lừa là chính mình'' thật sự đéo biết lấy vợ kiểu gì loại vưa khôn vừa ngu cũng dở! đời quá đen

DJKross
21-12-2014, 03:29 PM
Các bạn ở VN yên tâm, VN mình không bao giờ có được người con gái thông minh đến thế đâu. XH Mỹ họ rất xem trọng yếu tố tài năng cá nhân, bạn mà không giỏi thì ngay cả con của Obama nó cũng đuổi. Ở VN, con gái con nhà nghèo thì không có điều kiện học hành tới nơi tới chốn, còn con nhà giàu thì trước khi ra đời làm việc thì có cái ghế đã chờ đợi sẵn. Các bạn từng quen 1 bạn gái ở VN, với bạn quen 1 bạn gái người nước ngoài mắt xanh tóc vàng da trắng, bạn sẽ thấy 2 cái đầu của họ khác nhau đến 1 trời 1 vực. Vd trong thời gian quen nhau, bạn gái nước ngoài sẽ nói thẳng với bạn là bạn ấy trong thời gian lựa chọn - còn bạn gái VN sẽ im im nhận quà :-) Bạn gái nước ngoài sẽ tranh cãi đến tận cùng vấn đề với bạn, còn bạn gái VN thì "1 câu nhịn 9 câu lành" - mặc dù không thích quan điểm của bạn họ cũng giữ kín trong lòng, không nói ra và ngừng tiếp xúc. Bạn gái nước ngoài tranh cãi với bạn, sau đó như không có chuyện gì xảy ra, bạn gái VN sẽ ghim nó trong lòng. Nói chung bạn gái nước ngoài nếu họ muốn tiến tới cùng với bạn thì họ rất thẳng thắn, chân thật, đàng hoàng. Sau đó, họ mà phát hiện bạn lừa dối thì bạn sẽ giống anh chồng trong phim. Đó là một số kinh nghiệm riêng bản thân mình trong gần 20 năm quen bạn gái. Ngoài ra như thế nào nữa thì tùy thuộc vào mỗi cá nhân bạn thôi.

thn_vn
22-12-2014, 06:14 PM
sao Nick lại chấp nhận sống chung với con vợ nhỉ. đứa con trong bụng Amy thực ra là của ai?

nh0ktam01
22-12-2014, 11:33 PM
sao Nick lại chấp nhận sống chung với con vợ nhỉ. đứa con trong bụng Amy thực ra là của ai?

cố mà sống chung để bảo vệ đứa nhỏ chứ

Lchau
23-12-2014, 04:23 AM
cố mà sống chung để bảo vệ đứa nhỏ chứ

Đứa nhỏ của thằng quỷ kia thì phải, do lúc bả had sex vs cái thg quỷ kia sau khi nó lên đỉnh! Chứ ông chồng trước h có đụng gì tới bả đâu =.= Thánh nhọ cho ông chồng, thoát ra cũng k đc mà ở lại cũng k xong nói chung là phim hay ý nghĩa nhưng mà chỉ dành cho 1 số người thôi à :)

thuhata1995
24-12-2014, 12:37 PM
xem phim này xog bị ám ảnh hôn nhân :ss kinh dị theo kiểu nó làm căng hết óc

Trecky
24-12-2014, 12:53 PM
mới đầu thì thấy ghét lão chồng lăng nhăng vô dụng chỉ biết vơ vét tiền của vợ và đáng bị nt :))) nhưng xem đến đoạn thằng kia bị cắt cổ thì bắt đầu thấy bà vợ rất tởm và sợ sợ :)))) cứ nghĩ cuối cùng bà ta sẽ bị phanh phui thì phim mất hay và cuối cùng k bị phanh phui :)))) thế mới thú vị chứ :))) thôi a chồng thánh nhọ rồi chịu khó sống cả đời rồi phát điên và tự sát nuôn :v

Anh chồng không hề vơ vét tiền gì của vợ đâu bạn, chung quy ý ban đầu của phim có thể tóm lược lại là cuộc sống vợ chồng nhạt dần nên anh ta chán, tìm bồ mới, vợ biết và lên kế hoạch trả thù :) Những đoạn hồi tưởng (gặp nhau, yêu đương lãng mạn ---> kết hôn ---> chồng tiêu xài hoang phí ---> rạn vỡ, không muốn có con---> cãi nhau ---> đánh vợ ---> bạo hành) gần như là do Emy tự hư cấu trong nhật ký để gài bẫy chồng mà, có lẽ chỉ đoạn "yêu đương lãng mạn ---> kết hôn" là sự thật thôi :)

Đứa nhỏ của thằng quỷ kia thì phải, do lúc bả had sex vs cái thg quỷ kia sau khi nó lên đỉnh! Chứ ông chồng trước h có đụng gì tới bả đâu =.= Thánh nhọ cho ông chồng, thoát ra cũng k đc mà ở lại cũng k xong nói chung là phim hay ý nghĩa nhưng mà chỉ dành cho 1 số người thôi à :)

Đứa con là của chồng nhé, cô vợ không hủy mẫu ở chỗ viện xét nghiệm tinh trùng (xem đoạn anh chồng lôi cái hộp thư từ linh tinh cho em gái xem ấy) nên có thể lấy mẫu tự thụ tinh được, đó là lý do cô vợ không sợ xét nghiệm ADN.:)

Do spoil nhiều nên để chữ trắng nhé :D

federico
25-12-2014, 12:08 AM
phim dị vầy =)))):th_65::th_113::th_105:

phamkhoa2011
27-12-2014, 12:40 AM
Mình đánh giá thấp nội dung bộ phim này.

kathyr0ck5l0l
29-12-2014, 12:42 AM
Các bạn ở VN yên tâm, VN mình không bao giờ có được người con gái thông minh đến thế đâu. XH Mỹ họ rất xem trọng yếu tố tài năng cá nhân, bạn mà không giỏi thì ngay cả con của Obama nó cũng đuổi. Ở VN, con gái con nhà nghèo thì không có điều kiện học hành tới nơi tới chốn, còn con nhà giàu thì trước khi ra đời làm việc thì có cái ghế đã chờ đợi sẵn. Các bạn từng quen 1 bạn gái ở VN, với bạn quen 1 bạn gái người nước ngoài mắt xanh tóc vàng da trắng, bạn sẽ thấy 2 cái đầu của họ khác nhau đến 1 trời 1 vực. Vd trong thời gian quen nhau, bạn gái nước ngoài sẽ nói thẳng với bạn là bạn ấy trong thời gian lựa chọn - còn bạn gái VN sẽ im im nhận quà :-) Bạn gái nước ngoài sẽ tranh cãi đến tận cùng vấn đề với bạn, còn bạn gái VN thì "1 câu nhịn 9 câu lành" - mặc dù không thích quan điểm của bạn họ cũng giữ kín trong lòng, không nói ra và ngừng tiếp xúc. Bạn gái nước ngoài tranh cãi với bạn, sau đó như không có chuyện gì xảy ra, bạn gái VN sẽ ghim nó trong lòng. Nói chung bạn gái nước ngoài nếu họ muốn tiến tới cùng với bạn thì họ rất thẳng thắn, chân thật, đàng hoàng. Sau đó, họ mà phát hiện bạn lừa dối thì bạn sẽ giống anh chồng trong phim. Đó là một số kinh nghiệm riêng bản thân mình trong gần 20 năm quen bạn gái. Ngoài ra như thế nào nữa thì tùy thuộc vào mỗi cá nhân bạn thôi.

Bạn ơi còn tùy người con gái suy nghĩ đến đâu thôi bạn ah :)) Mình cũng là một người VN, nhưng mình rất rất thẳng thắn trong mối quan hệ mà mình coi nó là nghiêm túc. Không phải cứ là người VN là sẽ kiểu nhu nhược như bạn tả đâu :3

garenatv
29-12-2014, 02:28 AM
Nói chung là bà vợ yêu ngay từ đâu ko muốn ,thích ra ngoài lăng nhăng ,đen ở chỗ cưới nhầm con tầm thần về ,lại còn kiểu Hannibal phiên bản nữ nữa đen lần 2 ,may một điều là nó còn về ko thì đi tù ngồi bóc lịch ,ngẫm câu :''Lấy vợ xem tông ,lấy chồng xem giống'' ,quả đúng ,mong anh chồng tự sát đi cho rồi ,sống thế khổ lắm

quanxamau
01-01-2015, 09:25 PM
sao mình mua film này rùi, giờ coi lại phải bắt trả khoai nữa kì quá, vậy ra cái mua film lẽ làm gì

fastfast00
04-01-2015, 03:38 PM

Thứ nhất là sính ngoại, thứ hai là phân biệt giới tính.
Ở Việt Nam, hay phương đông, phụ nữ thông minh theo kiểu kín đáo, thâm thúy, sâu sắc, chứ không phải cứ nhao nhao lên đánh ghen, rồi hủy hoại đời chồng (như trong phim là hủy hoại đời mình).
Nói chung 20 năm quen bạn gái của bạn, nếu biết quan sát nhiều hơn, từ các mẹ, các chị, các cô xung quanh, mới thấy được điều đó.
Còn bàn về bình đẳng giới, thì là câu chuyện khác, nó thuộc về ý thức của xã hội, không một sớm một chiều thay đổi được, nhưng nếu trong đầu cả nam cả nữ đều nghĩ "ở VN không bao giờ có người con gái thông minh như thế đâu" thì chả bao giờ khác được.

BTW, phim quá đỉnh, diễn xuất của diễn viên quá đạt. Diễn biến tâm lý hay, nhiều nút thắt nghẹt thở. Vote phim hay nhất trong năm 2014

1661963
11-01-2015, 03:55 PM
#Maleficient

trangsilangthang93
13-01-2015, 08:59 PM
Fim chất....

vuducanh94
19-01-2015, 05:20 PM
lấy đc em vợ này chắc sấp mặt l... lúc nào cũng ko biết . lỗi từ cả 2 phía mà thế éo nào cuối lại sống vs nhau

thanhnp2709
27-01-2015, 06:52 PM
Ơn trời bộ phim đã kết thúc. Cảm giác như được giải thoát khỏi con vợ rắn độc. Ôi trời hãy đối xử với nhau tốt đẹp khi còn có thể, đừng để đến nỗi không thể cứu vãn được. Xem xong bộ phim này thấy sợ hôn nhân rồi đấy, có phải nó là nấm mồ của tình yêu ?

chiabuon115
08-03-2015, 05:21 PM
Từ bộ phim suy ra:
+ Làm chồng thì k nên lăng nhăng, làm trai thì k nên ham gái xinh và thông minh
+Làm vợ thì đừng cố kiểm soát chồng.:th_79:

dntrunglam
10-03-2015, 02:38 AM
Thứ nhất là sính ngoại, thứ hai là phân biệt giới tính.
Ở Việt Nam, hay phương đông, phụ nữ thông minh theo kiểu kín đáo, thâm thúy, sâu sắc, chứ không phải cứ nhao nhao lên đánh ghen, rồi hủy hoại đời chồng (như trong phim là hủy hoại đời mình).
Nói chung 20 năm quen bạn gái của bạn, nếu biết quan sát nhiều hơn, từ các mẹ, các chị, các cô xung quanh, mới thấy được điều đó.
Còn bàn về bình đẳng giới, thì là câu chuyện khác, nó thuộc về ý thức của xã hội, không một sớm một chiều thay đổi được, nhưng nếu trong đầu cả nam cả nữ đều nghĩ "ở VN không bao giờ có người con gái thông minh như thế đâu" thì chả bao giờ khác được.

BTW, phim quá đỉnh, diễn xuất của diễn viên quá đạt. Diễn biến tâm lý hay, nhiều nút thắt nghẹt thở. Vote phim hay nhất trong năm 2014
SPOILER ALERT ( xem film xong rồi đọc dùm ko lại bảo spoiler )

hmmmm Bỏ cái vụ sính ngoại , bạn con film mà bạn kêu huy hoại đời mình chồng thì đúng còn nó làm để kiểm soát mọi thứ , Nick ko thể thoát ra đc và căm phẫn chịu đày đoạ trong sự kiểm soát của con vợ , con vợ đó có tất cả lá bài trên tay từ giới truyền thông , công chúng ( câu chuyện về 1 ng vợ cao cả tha thứ và đấu tranh trở về với ng chồng ngoại tình ) + thêm có đứa bé trong bụng , nếu nick ra đi thì nó cũng như thằng kia ban đầu thất nghiệp và ko thể quen ai cả đời . nó có huỷ hoại đời nó đâu , nó đang làm đời nó " tuyệt vời " đấy chứ !!!

wonderboyhp2006
31-03-2015, 09:05 AM

Không thể nhịn được cười khi đọc bình luận của bạn. :77:

Có một điều mà Amy sẽ phải thất vọng là Nick chồng cô không thông minh đến thế. Để có thể xoay đổi được tình thế (chuyển hướng tình cảm của công chúng), anh đã phải nhờ đến sự giúp đỡ của rất nhiều người mà công lớn nhất chính là ngài Luật sư. Amy nên chuyển hướng sang yêu ông luật sư thì mới ngang tài ngang sức. Ha ha.

Phim dẫn dắt khá tốt khi mở đầu làm người xem từ phân vân đến bị thuyết phục rằng Nick là một tên chồng vũ phu tâm thần giết vợ mà không biết. Chính lúc đó, câu chuyện mới được lật lại. Lúc này người xem đang thích thú theo dõi kế hoạch tỉ mỉ của Amy tâm thần thì lại được bất ngờ khi những tình huống phát sinh không hề nằm trong kế hoạch (Nick chuyển hướng tình cảm công chúng, Amy bị cướp tiền và bị người yêu cũ giam). Người xem tự hỏi chuyện gì sẽ xảy ra tiếp (Amy sẽ thoát ra thế nào để tiếp tục kế hoạch giết Nick) dù cái kết hiển nhiên có thể đoán được là người như Amy sẽ bị lật tẩy. Thế nhưng người xem lại tiếp tục bất ngờ khi thấy Amy không những không giết Nick mà lại cứu anh và xoay đổi toàn bộ cục diện theo một hướng khác, đẩy toàn bộ bi kịch cho người yêu cũ. Người xem lúc này đã không thể chờ đợi được nữa và muốn biết cảnh sát điều tra, luật sư và có lẽ nhiều người trong cuộc khác đã biết con người thật của Amy sẽ làm thế nào để đánh bại Amy. Nhưng tác giả không để người xem (đọc truyện lẫn xem phim) được thỏa mãn mà lại khiến người xem bất ngờ thêm 1 lần cuối (hay thất vọng?-tùy vào người xem) với một cái kết lửng... có thể khiến người xem phải suy nghĩ...

parkduyanh
15-05-2016, 11:34 AM
:th_80::th_80::th_80::th_126::th_126::th_84::th_84 ::th_80::th_80::th_80:

cherrykeane
25-07-2016, 12:48 AM
Phim có một hạt sạn to tổ bố mà không ai để ý à :'(.

Này nhé, ban đầu cảnh sát phát hiện dấu vết nữ chính bị hành hung trong nhà bếp qua thử phản ứng luminol duơng tính với máu rồi két luận cho người chồng là hung thủ đánh vào đầu vợ. Các bạn thử nghĩ xem nếu vết thưong ấy có thật thì bao lâu mới lành và còn vết sẹo nữa. Vậy mà cuối phim ẻm quay trở về nhà hiên ngang, chả ai thắc mắc vậy ban đầu vết máu đó là do ai. Nhẽ cảnh sát Mẽo thua cả mình :)))).

CIA, FBI ơi, em đang cô công rỗi nghề đây :v.

heoconkomap
10-08-2016, 02:47 AM
Phim có một hạt sạn to tổ bố mà không ai để ý à :'(.

Này nhé, ban đầu cảnh sát phát hiện dấu vết nữ chính bị hành hung trong nhà bếp qua thử phản ứng luminol duơng tính với máu rồi két luận cho người chồng là hung thủ đánh vào đầu vợ. Các bạn thử nghĩ xem nếu vết thưong ấy có thật thì bao lâu mới lành và còn vết sẹo nữa. Vậy mà cuối phim ẻm quay trở về nhà hiên ngang, chả ai thắc mắc vậy ban đầu vết máu đó là do ai. Nhẽ cảnh sát Mẽo thua cả mình :)))).

CIA, FBI ơi, em đang cô công rỗi nghề đây :v.

1. Vết máu đó là máu cô ta tự truyền bởi chính cơ thể của mình rồi đi bôi khắp nhà bếp, [vậy nên vết máu trong nhà bếp là của cô ta]
2. Cô ta cũng tự dùng búa bộp 1 phát vào đầu mình khi đang ở trong nhà vệ sinh công cộng [bạn xem lại nhé]
Kết luận: Có sạn không?

seboy7en213
27-09-2016, 02:12 AM
cô ta dùng búa đánh vào mặt mình,bạn xem kỹ lại nhé

flamingember
15-10-2016, 11:56 PM
1. Vết máu đó là máu cô ta tự truyền bởi chính cơ thể của mình rồi đi bôi khắp nhà bếp, [vậy nên vết máu trong nhà bếp là của cô ta]
2. Cô ta cũng tự dùng búa bộp 1 phát vào đầu mình khi đang ở trong nhà vệ sinh công cộng [bạn xem lại nhé]
Kết luận: Có sạn không?

Nội dung Amy trở về thật ra có rất nhiều tình tiết không hợp lý. Mình nghĩ đó là chủ ý, là cốt lõi của đoạn này.
Người dám giơ tay hỏi rõ những mâu thuẫn này chính là cô cảnh sát trong buổi điều tra ngắn sau khi khám xét cô Amy,
ở buổi hỏi cung ngắn này, những câu hỏi mà cô cảnh sát đua ra đều được Amy trả lời rất không hợp lý.
Nhưng những người cảnh sát nói riêng, và nước Mỹ nói chung, với tâm lý đám đông, với lối sống cảm tính bản năng đã phớt lờ những mâu thuẫn đó, vì người ta cho rằng một phụ nữ bị bắt bị cưỡng hiếp và trở về được đang thoi thóp yếu đuối kia mới là điều quan trọng, việc quan tâm cô gái đó làm cho họ cảm thấy mình cao cả hơn.
Điều này đối lập với trường hợp Nick bị điều tra, bị nghi ngờ, bị bơi móc khi vợ mất tích, dù ko có bằng chứng, hiếm câu hỏi nào ko đc trả lời đủ ý nhưng vẫn bị thêu dệt, bị khinh khi.
Lợi dụng tam lý đó nên Amy mới dắt mũi được cả nước Mỹ.
Đây không chỉ là một bộ phim về hôn nhân, mà về cả xã hội, về trào lưu văn hóa, về khả năng định hướng của con người trước truyền thông :(

Namdola
11-01-2017, 08:52 PM
put giảm đường truyền hay sao vậy mà mãi k load đc phim vậy

baolongtin10
01-02-2018, 08:39 PM
Phân tích làm gì nhiều hả các bạn, cứ xem và cảm nhận đi, cá nhân mình thấy phim hay, khá tiếc khi k được giải Oscar cho nữ chính hay nam chính

trungroyal243
05-08-2018, 07:27 AM
Một bộ phim thú vị,20p cuối phim coi cười gần chết,ước gì vợ tương lai của mình là Amy!!!10đ

ngaomiu
24-01-2019, 08:46 AM
Mình thấy lấy được cô vợ như Amy cũng hay đấy chứ :)

Minhquan704
03-03-2020, 12:36 AM
Lòng thù hận của đàn bà kinh vl các ông dáo ạ :th_58:, thằng chồng sống trong cảnh lo sợ suốt đời sau này...nó còn ác hơn bị đi tù :th_101:

AnhHùngPhimOnline
06-03-2020, 05:07 PM
lâu lâu xem lại vẫn bánh cuốn phết :th_105:

duyhungking
17-11-2020, 02:11 AM
vãi nồi, một bộ phim quá xuất sắc mà bây giờ mình mới được xem.

Ông nào lấy phải con vợ như này thì xác cmn định :th_23:

Xem ghê vãi nồi, sợ vãi nồi :th_40:

trannamtrung
25-06-2021, 03:51 PM
chưa xem cũng biết là hay.. vì những người xem có tâm sẽ nói đúng..commen toàn thấy bảo hay

phobuon9
21-04-2022, 02:50 AM
Phim hay quá . ô đạo diễn nào nghĩ ra kịch bản này thì cũng vđ thật :))