PDA

View Full Version : Predestination (Định Mệnh) (2014) HD Online Phụ Đề Việt - Anh

linhculin
25-11-2014, 01:56 PM
23654

vip8998
25-11-2014, 03:41 PM
film hay các bạn nhé ^^

bakabon42
25-11-2014, 03:56 PM
film rất hay nhưng kén người xem.

minhminhtq123
25-11-2014, 04:26 PM
hại não quá zzzzzz

cstrife
25-11-2014, 06:16 PM
đúng là quả trứng và con gà. Nghĩ mãi cũng không ra vòng lặp này bắt đầu như thế nào @@!

tanphatphan
25-11-2014, 06:24 PM
cái nồi gì thế này, ráng xem đến phút cuối mà chẳng hiểu cái mẹ gì:th_60: 7.6 điểm, làm mất thời gian, phức tạp quá,

jacubi1408
25-11-2014, 06:32 PM
Cứ thấy Ethan hawk là ko cần đọc comment :))

Phim hay quá mặc dù chả hiểu gì cả . Hóng cao nhân vào phân tích :D

Linhtm
25-11-2014, 06:38 PM
một bộ phim tuyệt vời

loveingame
25-11-2014, 06:52 PM
có gì đó đáng suy nghĩ :D

like

trungboto
25-11-2014, 06:59 PM
cái nồi gì thế này, ráng xem đến phút cuối mà chẳng hiểu cái mẹ gì:th_60: 7.6 điểm, làm mất thời gian, phức tạp quá,

Tất cả chỉ nói lên một điều rằng: Bạn chưa đủ tầm!!!!

dungeon286
25-11-2014, 09:57 PM
Tóm lại là 1 vòng lặp vô tận, không bắt đầu và chẳng có kết thúc, tất cả chỉ là để có được 1 tên đặc vụ giỏi, chấm hết.

minhtuanbm
25-11-2014, 10:58 PM
Phim hay tất cả chỉ là một và sô phận không thể thay đổi...

0976746914
25-11-2014, 11:00 PM
không có hồi kết, cuộc đời của jane khi sinh là để ngăn chặn chính mình, nó cứ thành 1 vòng tròn. Phim hay quá

binssos
25-11-2014, 11:10 PM

=))) buồn, cách đây 4 năm đã đọc 1 câu chuyện về bộ phim này, giờ làm lại phim quá hay :T éo hiểu sao có thể loại này nữa :((

federico
25-11-2014, 11:28 PM
hơi hại não nhưng mà hay phết :th_81:

yếu sinh lý
25-11-2014, 11:31 PM
Go fuck yourself :th_58: . Phim ám ảnh vồn

worm2011
26-11-2014, 12:02 AM
Con rắn cắn cái đuôi mình tạo ra một vòng tròn ...
Điểm dị biệt của thời gian, người song giới, tự mình đẻ rồi mang chính con mình quay lại quá khứ tạo ra mình @@
Câu trả lời cho con gà có trước hay quả trứng có trước =))

inanobot
26-11-2014, 01:24 AM
Bộ phim ám ảnh và hại não nhất tôi từng xem. Thằng nào nghĩ ra cái kịch bản này chắc lúc nghĩ ra đang hút cần sa hoặc đập đá. Đúng là 1 kiệt tác của trí tưởng tượng.

sieutocstc
26-11-2014, 02:32 AM
xem hết cả bộ phim rất hay nhưng rất khó hiểu Jane từ đâu mà chui ra (sinh sãn vô tính bằng times :v) :
Jane được john lúc chuyển giới xong rồi trở về quá khứ lúc John chưa bị tai nạn abc xyz Jane và sau đó sinh con bé Jane để mang trại mồ côi
Khi Jane lớn lên lại yêu chính Jane đã chuyển giới là John và sinh con bé Jane tiếp sau đó lại được John mang về trại mồ côi
vấn đề ở đây là John ABC XYZ với Jane và sinh ra chính Jane, sau đó lớn lên Jane lại ABC XYZ với chính mình và lại sinh ra chính mình
Theo mình nghĩ thì cùng huyết nên Jane khi sinh ra mới bị 2 cơ quan sinh sản :th_126:

garenatv
26-11-2014, 10:05 AM
Vãi lồng cái phim ,đây là đỉnh cao của FA ,thằng đạo diễn não gần bằng Christopher Nolan rồi đấy

garenatv
26-11-2014, 10:07 AM
xem hết cả bộ phim rất hay nhưng rất khó hiểu Jane từ đâu mà chui ra (sinh sãn vô tính bằng times :v) :
Jane được john lúc chuyển giới xong rồi trở về quá khứ lúc John chưa bị tai nạn abc xyz Jane và sau đó sinh con bé Jane để mang trại mồ côi
Khi Jane lớn lên lại yêu chính Jane đã chuyển giới là John và sinh con bé Jane tiếp sau đó lại được John mang về trại mồ côi
vấn đề ở đây là John ABC XYZ với Jane và sinh ra chính Jane, sau đó lớn lên Jane lại ABC XYZ với chính mình và lại sinh ra chính mình
Theo mình nghĩ thì cùng huyết nên Jane khi sinh ra mới bị 2 cơ quan sinh sản :th_126:

Nghĩ làm gì cho mệt ,đơn giản là nó chỉ là phim thôi ,may mà ko Time travel ko thì ko biết thế nào mà lần

mvuong2211
26-11-2014, 11:22 AM
phim hại não ghê. làm nhớ tới mấy cái hại não của butterfly effec ^^

huynguyen92
26-11-2014, 01:38 PM
Có ai giống mình ko, coi xong ra bức cỏ ăn:th_93:

haimercury
26-11-2014, 02:36 PM
Phim hay, có chút hại não.

bestlife
26-11-2014, 06:39 PM
Phim này dựa hoàn trên một nghịch lý du hành thời gian của giáo sư nguười nhật- GS. Michio Kaku.

Với nhiều dữ liệu logic kèm theo . Dường như người ta đã rút ra được 1 kết luận : Con người chỉ có thể du hành đến tương lai nhưng không thể quay về quá khứ được

lazura
27-11-2014, 12:30 AM
Có 3 điều thú vị mà mình muốn chia sẻ cho mọi người.

1. Câu trả lời cho việc con gà và quả trứng: có 1 con khủng long đã đẻ ra 1 quả trứng, quả trứng đó nở ra 1 con khủng long biến dị mà sau đó con cháu của nó sẽ dần tiến hóa thành loài gà.
Nếu con khung long biến dị kia là F1, và con gà đầu tiên là F10, thi con F9 nó vẫn là khủng long dù rất giống gà. Và trong số trứng của F9 sẽ có 1 quả biến dị FA nở ra con gà F10.
FA là trứng gà vì nó nở ra con gà. Kết quả là trứng gà có trước. Đây là câu đố logic, không phải nghịch lý. Dưới đây mới là nghịch lý.

2. Nghịch lý thời gian: nguyên bản của nghịch lý là nếu bạn quay về quá khứ bắn chết ông nội bạn thì ko có bố bạn và sẽ ko có bạn. Như thế sẽ ko có ai quay về và bắn chết ông nội bạn, thế là lại có bố bạn và lại có bạn. Sau đó bạn lại quay về ....
Theo mình thì có 2 khả năng xảy ra:
- TH1:Bạn đã nhảy sang 1 thế giới song song khác có dòng thời gian khác với thế giới gốc. Bạn thay đổi mọi việc ở thế giới đó thì ông nội bạn ở thê giới này vẫn sống khỏe và đẻ ra thằng cháu mất dạy là bạn
- TH2:Bạn về quá khứ giết ông nội và rồi phát hiện ra đó là ông nuôi, hoặc bạn bắn trượt, hoặc phát hiện ra bạn yêu bà nội và 2 ng lấy nhau v.v... tóm lại là bạn có thể về quá khứ nhưng chẳng thể thay đổi gì cả.
Kết luận là bạn về quá khứ cùng thế giới thi dù có làm gì thì lịch sử cũng không thay đổi, nó đã trở thành định mệnh buộc phải diễn ra.

3. Quay lại bộ phim, diễn biến phim thì các bạn biết cả rồi. Có lẽ cũng đau đầu vì mớ lý luận bên trên. Mình chỉ hỏi 1 câu vui vui thôi: Theo bạn thì Robertson gặp nam chính John lần đầu tiên khi nào ?
Nếu bạn suy nghĩ kỹ thì bạn sẽ thấy câu hỏi này là 1 chìa khóa mở ra sự hại não thực sự của bộ phim, mà so với nó thì vòng luẩn quẩn của nv chính chỉ là bài toán lớp 1.

Tig
27-11-2014, 12:55 AM
ôi mẹ ơi, Jane - John - Fizzle là 1 hahaha sao lại có người nghĩ ra được kịch bản phim như này chứ ^_^

duytitri
27-11-2014, 01:05 AM
Quả thật là film hay, nhưng mà xem mệt mỏi!

vuduchuy1703
27-11-2014, 01:10 AM
Phim hay tuyệt. Vừa xem vừa đoán tình tiết mà vẫn sai đến 4 lần. Làm sao có thể nghĩ được kịch bản như vậy chứ... Quá tuyệt vời

ruashop
27-11-2014, 01:18 AM
Đỉnh caoooooooooooooooooooo...Đừng nói gì cả...xem đi, đây là lần đầu tiên mình comment sau khi xem hàng trăm phim của pub...Tin mình đi, nếu có smoke weed thì hãy xem phim này sau khi smoke nhé...:(((((((((

tonnhulien
27-11-2014, 09:25 AM
Bộ phim dựa theo truyện ngắn của nhà văn Robert A. Heinlein mang tên “-All you Zombies-” viết từ năm 1958.

Chúng ta sẽ không thể hiểu anh này thực sự được ai sinh ra, vì anh ấy sinh ra trong nghịch lí thời gian. Đã gọi là nghịch lí thì sẽ không tồn tại theo logic thông thường. Phút 71:14, ông sếp đã nói "Anh ở đây để tái tạo lịch sử và tác động tới những gì diễn ra, "anh được gửi đến thế giới này qua một Nghịch lí về Định mệnh. Anh là người duy nhất không có sự ràng buộc về lịch sử, tổ tiên. Nhưng anh phải hoàn thành nhiệm vụ của mình. Anh phải gieo hạt giống tốt đẹp cho tương lai".

Anh ta có thể trở về quá khứ để thay đổi việc làm của người khác = ngăn chặn các nguy cơ gây ra chết người. Nhưng anh ta không thể thay đổi định mệnh của chính mình => Những gì đau khổ nhất thiết phải trải qua, quay trở lại quá khứ cũng để làm nó xảy ra chứ không thay đổi được.

Đoạn tiếp sau thì không biết mình suy luận đúng không: Anh ta thường nhắc đến mục tiêu cuối cùng, vậy nó là gì? Phải chăng mục tiêu cuối cùng của anh ta là giết chết chính mình trước ngày xảy ra vụ đánh bom năm 75 (và sau đó vụ đánh bom đã không xảy ra, như lão già (chính anh ta) đã nói, rằng trong tương lai sẽ không xảy ra vụ đánh bom nào hết mà toàn thành tích thôi. Nếu bạn thắc mắc rằng anh ta còn đưa chính mình đến năm 1985 để nhận nhiệm vụ đầu tiên (nào đó) cơ mà, làm sao lại gọi vụ chặn bom là mục tiêu cuối cùng được, thì cần phải hiểu tất cả câu chuyện là một nghịch lí - ở đây quá khứ lại là kết quả đem đến từ tương lai.

Kết luận theo cách hiểu của mình: Cuộc đời anh này là một mớ hỗn độn, sự tồn tại của anh ta là nhờ vào Nghịch lí thời gian nên không xác định được trước sau, nó phi logic nên đừng cố vạch ra cái gì logic cho cuộc đời anh ta. Anh ta tồn tại với mục đích: Ngăn chặn các vụ chết chóc, trong đó có cả chết chóc do chính mình gây ra. Thế giới thì chắc chắn yên lành hơn nhờ có sự tồn tại của anh ấy. Nhưng anh lại là kẻ khốn khổ nhất vì mãi mãi chìm trong mớ hỗn độn của thời gian.
Trong phim có câu diễn tả sự hoang mang ấy: "I know where I came from—but where did all you zombies come from?" - Tôi biết tôi từ đâu sinh ra, nhưng tất cả những thây ma (sub dịch là thây ma, nhưng mình nghĩ dịch là "những con người kia" (những con người của chính anh ta ở các thời điểm khác) thì dễ hiểu hơn). Làm sao anh hiểu được anh ơi, chỉ có sếp anh hiểu thôi, chúng tôi là khán giả còn nhức hết cả đầu đây này. :th_42:

huyên261
27-11-2014, 12:06 PM
dã man ,xem xong mà cần lời giải thích quá ,đoạn giữa giữa là mơ hồ hiểu 1 tí ,đến đoạn cuối là k hiểu tí gì luôn =))) bác nào pro khai sáng cho e với

dragonhightechnology
27-11-2014, 12:39 PM
Phim hay vãi vồn.

cupiddie
27-11-2014, 01:18 PM
“Mother of all time travel stories”
Vào năm 1945, xuất hiện 1 người đàn ông trên tay là 1 bé gái và đặt trước cửa trại trẻ mồ côi, sau đó biến mất. Các sơ nhận nuôi mà không biết chút tung tích gì về bé. Họ bèn đặt tên cho bé là -Jane-. Jane lớn lên và luôn thắc mắc Cha của mình là ai? Mẹ của mình là ai?
Khi Jane bước sang tuổi 17 cô có bạn trai, một kẻ phiêu bạt giang hồ, họ quen nhau, ân ái. Nhưng sau đó họ trục trặt, họ cãi nhau, cô và bạn trai bất đồng ý kiến. Nhưng rồi cô phát hiện ra mình có thai. Rồi bạn trai cô bỏ đi bặt vô âm tín. 9 tháng sau cô hạ sinh 1 bé gái ở bệnh viện. Nhưng một kẻ lạ mặt đã đột nhập vào bệnh viện ngay đêm hôm đó và bắt cóc đứa trẻ.
Mọi chuyện trở nên tệ hơn, Jane bị chảy máu rất nặng và đang tiến dần đến cái chết. Các bác sĩ không còn cách nào khác ngoài việc tiến hành khẩn cấp một ca phẫu thuật chuyển giới để cứu sống Jane. Cô may mắn sống sót và đổi tên thành -Jim-.
Chàng trai Jim tiếp tục lớn lên, suốt ngày say xỉn ở quán bar vì quá khứ đau buồn của mình, vì đứa con bị bắt cóc của mình. Vào một ngày nọ, Jim lại như thường lệ, say xỉn trên sàn nhà. Một người lạ bước tới chỗ Jim và lay anh dậy: “Jim! Jim! Dậy mau! Này, cậu biết không, tôi là một nhà du hành thời gian. Hãy bước vào cỗ máy của tôi và chúng ta sẽ tìm ra thật sự anh là ai?”
Thế là họ quay ngược thời gian. Jim không rõ rằng mình đang ở đâu trong quá khứ. Nhưng bỗng dưng, anh gặp một thiếu nữ 17 tuổi xinh đẹp. Và thế là tình yêu sét đánh, họ quen nhau ân ái với nhau. Nhưng rồi, chuyện không thành. Họ cãi nhau. Jim phát hiện ra bạn gái mình đã có thai. Và đột nhiên Jim nhận ra “Ôi trời ơi, chuyện gì thế này? Đây là chuyện đã xảy ra với mình cơ mà. Vậy thì mình phải đảm bảo rằng con của mình phải được nuôi nấng đàng hoàng!” Thế là Jim du hành đến 9 tháng sau, vào một đêm, Jim đến bệnh viện, phá cửa sổ, và bắt cóc chính đứa con gái của mình. Rồi Jim cùng con gái quay lại cỗ máy thời gian, quay ngược về quá khứ, cho tới thời điểm năm 1945. Jim ôm trong tay đứa con gái của mình và đặt trước cửa trại trẻ mồ côi. Hôm sau các sơ tìm thấy đứa bé và đặt tên bé là Jane. Và Jane lớn lên, luôn mang trong mình câu hỏi, “Cha mẹ mình là ai?”.
......
Trở về thực tại, Jim tỉnh ra, anh không muốn say xỉn nữa. Anh quyết định tham gia TTC, hay còn gọi là Time Travelers’ Corps (Hiệp hội những nhà du hành thời gian). Jim có khá nhiều đóng góp và khai thác trong biên niên sử của thời gian.
Và bây giờ, Jim đã già. Anh nghĩ thầm “Ta đã có 1 cuộc sống đẹp, nhưng ta muốn làm 1 việc cuối cùng trong đời, ta sẽ quay trở về quá khứ, để gặp một thanh niên nằm say xỉn trên sàn nhà, và giúp anh ta tìm ra anh ta thực sự là ai? Một thanh niên tên -Jim-"

jacubi1408
27-11-2014, 01:20 PM
Có ai giống mình ko, coi xong ra bức cỏ ăn:th_93:

Có em . Em nhai cả túi nilon :))

cupiddie
27-11-2014, 01:25 PM
nghịch lý đứa trẻ, hại não

Pham Tuy Phong
27-11-2014, 06:05 PM
the story is twisted! nói ra thì khó hiểu nhưng nếu bạn xem thời gian nhưng một vector chỉ có một chiều theo kiểu : A rồi B rồi C thì việc các agent sử dụng Time Travel để ngăn chặn tội ác bằng cách nào đó đã làm rối loạn sự liên tục tuyến tính của vector thời gian. Chiều thời gian giờ phải được bẻ cong và ko còn một chiều nữa, nên thành ra sẽ là : A (Jane -baby) - B (Jane- Unmarried mother)- Jane (a man) - D (Jane - Time travel agent) - E (Jane biến thành John) - F (John - travel agent trở về quá khứ để đưa Jane vào chuỗi biến cố) - G (John nghỉ hưu, mât trí và biến thành Fizzle) .

Chuỗi sự kiên trên từ F sẽ có một chuỗi khác cắn đuôi vào A (baby) - H (John giết Fizzle - John)

Có vẽ như nhân vật Unmarried Mother phải tự sửa lỗi sự không liên tục của chuỗi biến cố (bằng cách nào đó xảy ra thì ko rõ) nên nhân vật này mãi mãi bị kẹt trong vòng con rắn cắn đuôi đến vô hạn các khả năng miễn sao sự liên tực của các biến cố phải dc đảm bảo.

Time travel có lẽ chỉ giao cho nhân vật Jane-John-Unmarried Mother-Fizzle một nhiệm vụ duy nhất đó và họ làm mọi cách để nó luôn xảy ra. Còn tại sao cái lỗi trong dòng vector thời gian này xảy ra thì họ ko nói rõ! Họ ko thể sửa dc lổi đó! John vừa là con gà, quả trứng và con gà trống

Nói một cách dễ hiểu hơn là thế này, cuộc đời của John - Jane - Fizzle ko còn là nguyên nhân - kết quả nữa mà thành ra là nguyên nhân- hệ quả - nguyên nhân. Họ ko thể khiến cuộc đời mình khác đi vì như thế chính bản thân họ sẽ ko tồn tại do mội người vừa là kết quả vừa là nguyên nhân của người kia. Họ có vô vàn khả năng để lựa chọn, thực chất lại ko thể có lựa chọn nào! một bi kịch thực sự

Con người hay có xu hướng làm rối tung lên mọi chuyện, nên làm ơn, nhân loại xin đừng chế tạo thành công MÁy Thời Gian

thang239
27-11-2014, 08:20 PM
phim đỉnh thật

takeback
27-11-2014, 09:46 PM
móa,hại não vồn.Thế rốt cuộc nếu như mà jane là đứa con tương lai mang về quá khứ.Vậy rốt cuộc jane được ai sinh ra?Chẳng lẽ sinh sản vô tính ???

slientkid
27-11-2014, 10:24 PM
móa,hại não vồn.Thế rốt cuộc nếu như mà jane là đứa con tương lai mang về quá khứ.Vậy rốt cuộc jane được ai sinh ra?Chẳng lẽ sinh sản vô tính ???

Không xem film à? Jane baby là con của chính Jane (khi lớn) giao hợp với John(sau khi Jane biến đổi thành nam). John trưởng thành đã bắt cóc đứa bé mang về 1945 (gieo mầm)

long1989
27-11-2014, 11:27 PM
Xem xong mới hiểu. Không lý giải đc trứng có trước hay gà có trước đây

dangkhoa2812
28-11-2014, 03:44 PM
Bác sĩ mới vừa cho xuất viện. Coi phim này xong nhập viện lại luôn.....

loncavai
29-11-2014, 10:53 AM
tất cả lỗi lầm là thằng chế tạo ra cỗ máy thời gian chắc năm 1985 và khi nó bẻ cong thời gian thì đã tạo ra một nghịch lý, và đến cuối phim nhân vật chính vẫn chốt một câu tất cả những con ng của a ta ở những thời điểm khác nhau là điều tuyệt vời nhất đối với a ta, khiến cho a ta trải qua đủ mọi cung bậc cảm xúc, tình yêu, đau khổ....Nói tóm lại là ý nghĩa của bộ phim là dù nghịch lý hay logic thì đc sống trên cuộc đời này là điều vô cùng tốt đẹp và kỳ diệu

qdieph
29-11-2014, 11:19 AM
Cuối cùng con nào là con nào, con nào đẻ ra con nào

1stwind
29-11-2014, 03:02 PM
i fuck myself đúng trong trường hợp này :D

dran
29-11-2014, 11:17 PM
có chỗ khó hiểu là khi jane muốn tìm người đàn ông hại đời mình lúc sau ko lẽ không nhớ ra chính khuôn mặt mình đang sở hữu đã hại đời mình. vậy thì tự hiểu mắc ji đi tìm chi nữa.

jaylee9x
30-11-2014, 08:52 PM
từ phim này lại nhắc mình gợi nhớ câu hỏi từ nhỏ đến giờ là Gà có trước hay trứng có trước =))

remax
30-11-2014, 10:15 PM
Các bạn xem xong phim này chắc chắn đều thấy rằng đây là một vòng lặp. Và tất cả các mắc xích thời gian đều liên quan với nhau. Chỉ cần một sự kiện thay đổi thì vòng lặp sẽ bị phá vỡ.
Kết thúc phim bạn thấy John- nghỉ hưu bắn chết Fizzle Bomer (chính anh ấy ở tương lai).
Vậy sau khi giết Fizzle Bomer, John-nghỉ hưu sẽ làm gì?
Một là trở thành Fizzle Bomer, và vòng lặp trên lại tiếp tục thực hiện.
Hai là không trở thành Fizzle Bomer, nếu vậy vòng lặp trên sẽ bị phá vỡ. Vì nếu anh ấy không trở thành Fizzle Bomer thì các sự kiện diễn ra đầu phim (lúc John-đặc vụ bị bom thiêu cháy) không xảy ra. Cuối cùng làm một mắc xích thời gian bị phá vở, đến đến vòng lặp kia sẽ kết thúc.

Thêm nữa, các bạn thấy các bài báo viết về Fizzle Bommer gây ra vụ nổ năm 1975. Vì vậy sự kiện này có thật, chính vì vậy mà cục thời gian (Time Travel Corp) đã tìm cách ngăn chặn chuyện này. Chính nhờ sự can thiệp của Time Travel Corp mà vụ nổ năm 1975 sẽ không bao giờ xảy ra vì dù thế nào đi chăng nữa, Fizzle Bomer một là sẽ chết bời John-nghỉ hưu trước khi gây ra vụ nổ. Hai là John-nghỉ hưu sẽ không trở thành Fizzle Bomer

tonnhulien
02-12-2014, 04:12 AM
có chỗ khó hiểu là khi jane muốn tìm người đàn ông hại đời mình lúc sau ko lẽ không nhớ ra chính khuôn mặt mình đang sở hữu đã hại đời mình. vậy thì tự hiểu mắc ji đi tìm chi nữa.

Ô chuẩn, chi tiết này bắt giò phim luôn. Bravo.

tonnhulien
02-12-2014, 04:19 AM
Vì nếu anh ấy không trở thành Fizzle Bomer thì các sự kiện diễn ra đầu phim (lúc John-đặc vụ bị bom thiêu cháy) không xảy ra. Cuối cùng làm một mắc xích thời gian bị phá vở, đến đến vòng lặp kia sẽ kết thúc.

Câu chuyện mà chúng ta xem đã chấm dứt khi gã suýt trở thành Fizzle Bomer bị bắn, đấy là mục tiêu cuối. Những cái tiếp tục xảy ra sẽ theo chiều hướng khác :) Bạn rất thông minh.

thehien1128
02-12-2014, 11:54 PM

Có nhớ thì cũng có ngờ đâu là chính mình đâu ? Lúc đó nó chưa biết có vụ du hành thời gian thì sao mà nghĩ ra chuyện đó . Nói 1 cách đơn giản nếu đi trên đường bạn gặp 1 người giống chính mình xin hỏi nếu phải chọn 2 khả năng : 1 là người giống người , 2 là chính mình quay về quá khứ gặp chính mình thì bạn sẽ chọn khả năng nào ? :th_126:

uzj610016
06-12-2014, 12:14 AM
phim hay và hại não :). Lúc tới cảnh đánh nhau chỗ đặt bom mình nhìn cái kinh đã nghi nghi, xong lúc sau khúc mà John sau khi tai nạn đưa john mới làm nv đầu tiên. Lúc đó còn nghi nghi có khi nào John làm nv cuối cùng xong trở thành Robertson xong mất tri trở về quá khú. Túm lại là lúc đó nghĩ nguyên cái cơ quan đó từ người thành lập cũng chính là john luôn :)). Túm lại là hại não @@

giang75
07-12-2014, 12:02 PM
5 con người là cùng 1 người =)) quay ngc thời gian chả giải quyết cm gì :v

rongconvn89
07-12-2014, 12:25 PM
phim hay vãi tèo,các bạn chưa xem cứ xem đi rồi hãy đọc comment :v

Maria_Ozawa
07-12-2014, 10:47 PM
Vâng .... :th_4: thưa các bạn ... :th_4: Khi xem xong bộ phim này :th_4: em đã bất ngờ khi thấy em đang ngồi trên cây ổi nhà em và đang bứt lá ăn ngon lành :th_4: Thực sự là em không thể hiểu được là em trèo lên cây ổi lúc nào nữa :th_4:

badboy2310
12-12-2014, 07:30 PM
phim hay nhưng hai não quá, 1 dạng khác của inception

tectier
21-12-2014, 11:01 PM
Jane - John - Fizzle - Robertson đều là một người thôi :)

Câu chuyện này làm từ một câu chuyện mình có nhớ là một câu chuyện mình đọc khi nhỏ, khi mà 1 con người biết rằng mình sắp chết, nên luôn tìm mọi cách để tránh né cái chết của mình nhưng ông không ngờ là cũng đã có một ông trong quá khứ cũng đã tìm mình nhưng kết cục của ông vẫn là cái chết và vẫn đúng như nguyên bản mà ông được biết, vậy thì tại sao không sống nốt quãng đời của mình trong thanh tịnh thay vì phải cứ tìm cách cứu vãn số phận mình.

Có một câu mà một người Da đỏ đã từng nói: "Khi cái chết tới gần, hãy dũng cảm ca bài ca tử thần và trở về nhà như một người anh hùng thay vì cầu xin và hối tiếc cho những giây phút cuối cùng của mình"

cupiddie
29-12-2014, 01:35 AM
tất cả các nhân vật chỉ là 1 mà thôi . vòng nặp để sửa chữa hại lão phết

joeen14
30-01-2015, 06:09 AM
Bộ phim dựa theo truyện ngắn của nhà văn Robert A. Heinlein mang tên “-All you Zombies-” viết từ năm 1958.

Chúng ta sẽ không thể hiểu anh này thực sự được ai sinh ra, vì anh ấy sinh ra trong nghịch lí thời gian. Đã gọi là nghịch lí thì sẽ không tồn tại theo logic thông thường. Phút 71:14, ông sếp đã nói "Anh ở đây để tái tạo lịch sử và tác động tới những gì diễn ra, "anh được gửi đến thế giới này qua một Nghịch lí về Định mệnh. Anh là người duy nhất không có sự ràng buộc về lịch sử, tổ tiên. Nhưng anh phải hoàn thành nhiệm vụ của mình. Anh phải gieo hạt giống tốt đẹp cho tương lai".

Anh ta có thể trở về quá khứ để thay đổi việc làm của người khác = ngăn chặn các nguy cơ gây ra chết người. Nhưng anh ta không thể thay đổi định mệnh của chính mình => Những gì đau khổ nhất thiết phải trải qua, quay trở lại quá khứ cũng để làm nó xảy ra chứ không thay đổi được.

Đoạn tiếp sau thì không biết mình suy luận đúng không: Anh ta thường nhắc đến mục tiêu cuối cùng, vậy nó là gì? Phải chăng mục tiêu cuối cùng của anh ta là giết chết chính mình trước ngày xảy ra vụ đánh bom năm 75 (và sau đó vụ đánh bom đã không xảy ra, như lão già (chính anh ta) đã nói, rằng trong tương lai sẽ không xảy ra vụ đánh bom nào hết mà toàn thành tích thôi. Nếu bạn thắc mắc rằng anh ta còn đưa chính mình đến năm 1985 để nhận nhiệm vụ đầu tiên (nào đó) cơ mà, làm sao lại gọi vụ chặn bom là mục tiêu cuối cùng được, thì cần phải hiểu tất cả câu chuyện là một nghịch lí - ở đây quá khứ lại là kết quả đem đến từ tương lai.

Kết luận theo cách hiểu của mình: Cuộc đời anh này là một mớ hỗn độn, sự tồn tại của anh ta là nhờ vào Nghịch lí thời gian nên không xác định được trước sau, nó phi logic nên đừng cố vạch ra cái gì logic cho cuộc đời anh ta. Anh ta tồn tại với mục đích: Ngăn chặn các vụ chết chóc, trong đó có cả chết chóc do chính mình gây ra. Thế giới thì chắc chắn yên lành hơn nhờ có sự tồn tại của anh ấy. Nhưng anh lại là kẻ khốn khổ nhất vì mãi mãi chìm trong mớ hỗn độn của thời gian.
Trong phim có câu diễn tả sự hoang mang ấy: "I know where I came from—but where did all you zombies come from?" - Tôi biết tôi từ đâu sinh ra, nhưng tất cả những thây ma (sub dịch là thây ma, nhưng mình nghĩ dịch là "những con người kia" (những con người của chính anh ta ở các thời điểm khác) thì dễ hiểu hơn). Làm sao anh hiểu được anh ơi, chỉ có sếp anh hiểu thôi, chúng tôi là khán giả còn nhức hết cả đầu đây này. :th_42:

Các bác cứ thắc mắc làm gì, tên bộ phim đã nói ra vấn đề chính, đó là J muốn quay ngược thời gian để giết chính minh ( nên mới quay lại đúng thời điểm 2 người gặp nhau - thời điểm định mệnh), nhưng khi nhận ra chính là mình thì J cũng ko nỡ bắn, mà lại yêu, cũng là định mệnh. Tóm lại là tất cả đều là định mệnh, ý tác giả muốn nói vậy đó. Chỉ có kết phim, J mới dám quyết định thay đổi định mệnh, đó là giết chính mình.

P/s: J phắc J để đẻ ra J, tóm lại là ngủ vs chính bản thân mình, cũng là ngủ với con mình, nói cách khác đứa con ngủ với chính nó, ngủ với chính bố mẹ nó, đẻ ra nó. Loạn luân thế nên ms bị quái thai theo yếu tố di truyền nên có 2 bộ phận sinh dục. Rất logic !

nguyenlebui
25-02-2015, 01:28 PM
Phim rất hay và hại não nhá :v nhưng nếu tập trung và ngẫm lại thì có thể hiểu được mạch truyện rất liền mạch và logic, nghịch lý ông nội không là cái nghĩa địa gì so với nội dung của phim này :)))

luongbuiptsc
07-03-2015, 12:32 AM
Lần đầu tiên phải ngồi đọc hết 6 trang comment của mọi người để hiểu thêm về phim. Công nhận kịch bản hại não kinh khủng. Cuối phim thì Feeze bị bắn trước khi khủng bố thành công vậy là John đã hoàn thành nhiệm vụ. Theo mình là thế cho đỡ đau đầu. Xem phim xong mà cứ miên man suy nghĩ =))

phuongtv88
08-05-2015, 09:02 PM
Lần đầu tiên phải ngồi đọc hết 6 trang comment của mọi người để hiểu thêm về phim. Công nhận kịch bản hại não kinh khủng. Cuối phim thì Feeze bị bắn trước khi khủng bố thành công vậy là John đã hoàn thành nhiệm vụ. Theo mình là thế cho đỡ đau đầu. Xem phim xong mà cứ miên man suy nghĩ =))

Bạn không hiểu rồi :D
Chính vì Frizzle bị bắn, nên Frizzle (lúc bắn) sẽ trở thành Frizzle trong tương lai đấy. Tức là mọi chuyện là một vòng lặp, và thực tế bộ phim chỉ có hai nhân vật là Frizzle (jane,john) và Roberto thôi ;)

jacksparrow_0805
13-10-2015, 01:50 PM
mình rất đồng ý với quan điểm của bạn, tất cả đều là 1 người hết
khi bắn chết fizzle xong john sẽ lại trở thành robertson (các bạn xem lúc gần cuối john khóa cặp thời gian nhưng nó báo bị lỗi không khóa đựoc-tức nó vẫn còn dùng đựoc)
sau đó a này lập ra cục thời gian vs 1 mục đích duy nhất là luôn đảm bảo làm sao cho john phải bắn Fizzle (bắn chính mình)để ngăn chặn không cho vụ nổ bom xảy ra = cách quay về quá khứ huấn luyện jane
và mục đích của a này khi quay về quá khư không phải để sửa nó mà là để đảm bảo làm sao cho mọi thứ xuyên suốt từ quá khứ đến 1975 luôn ổn định không thay đổi(để vụ nổ bom không bao giờ xảy ra)
và đấy cũng chính là số phận của jane khi đựoc sinh ra,mục đích mà jane sinh ra để ngăn chặn chính mình trong tương lai mà thôi
p/s:phim này vs phim inception là 2 phim hack não nhất mình từng xem
xem rất ý nghĩa và xúc tích chứ không như kiểu phim hành động giải trí đánh đấm đẹp mắt xong cuối phim chẳng đọng lại cái gì
bạn nào thích thể loại phim kiểu hạck não như này có thể vào xem các phim như:"ảo thuật gia đấu trí(hug jackman),inception(leo),butterfly effect,interstellar

haboob
04-11-2015, 10:41 PM
Phim dễ hiểu. Mình đoán đc từ nửa phim vì giống 1 giả đinh khoa học đã từng đọc đc. Mà cm của các bác hài vãi.:th_121:

Mr KOP
24-02-2016, 11:02 PM
định mệnh phim hay quá

chutri
27-02-2016, 06:57 AM
nó ko hiểu nó cần giải thích mà bạn lại nói chưa đủ tầm . bạn hiểu biết lắm hả . cách nói vậy là hiểu tầm của bạn như thế nào rồi . là tầm thường đó bạn

baycunggiacmo
27-02-2016, 07:44 AM
Mình rất rất rất thích phim này ^^

mtxx101
28-02-2016, 12:45 AM
Thực tế là cốt truyện đang đánh lừa chúng ta,
Con gà có trước hay quả trứng có trước !!!
Nếu xem phim bạn sẽ thấy nó như một vòng tuần hoàn : A->B->C->........->A.
Cảm nhận của mình sau khi xem phim này chỉ có một, phi logic.
Nhưng nếu lấy Jane hoặc Jonh là điểm xuất phát để lập luận thì tất cả đều sai hoặc chưa đúng.
Bản thân mọi người đều hiểu là nếu không có nguyên nhân thì làm sao có kết quả ?

Cốt truyện làm mình quên đi vế nguyên nhân, nó chỉ làm cho ae mình càng rối hơn mà thôi.
Nhìn nhận một cách công bằng mà nói thì cái nội dung phim này như shit, mọi giả thuyết không khớp...
Nhưng khách quan mà nói, ở vị trí một người xem phim thì đúng là bộ phim này hại não ae khá nhiều ^^

iamlink
28-02-2016, 10:56 PM
Thực chất mọi quyết định của con người đều do nhiều yếu tố và có sai số nhất định, không nhất thiết mỗi vòng quay lại lặp lại đúng như vòng quay trước, như sự vô tình chạm nhau của John và Jane, những đối thoại và quyết định yêu đương giữa 2 người, tất cả đều là biến số. Thêm nữa, nhân vật chính dc cho là 1 người thông minh mà lại ko đoán ra được mình sẽ là người đàn ông kia nếu quyết định yêu Jane. Còn nhiều điểm slippery slop làm cho phim không sánh dc với Inception

dinomaster
29-02-2016, 04:32 PM
Xin tóm tắt ntn nhé. Tất cả những nhân vật xuất hiện trong phim. những mắc xích của phim điều là 1 người. họ tạo ra số phận mà chẳng thay đổi được. Để ý tình tiết Con rắn nuốt chính cái đuôi của nó thì mọi thứ sẽ trở thành vòng tròng !

kelji1503
17-04-2016, 12:56 AM
Thực tế là cốt truyện đang đánh lừa chúng ta,
Con gà có trước hay quả trứng có trước !!!
Nếu xem phim bạn sẽ thấy nó như một vòng tuần hoàn : A->B->C->........->A.
Cảm nhận của mình sau khi xem phim này chỉ có một, phi logic.
Nhưng nếu lấy Jane hoặc Jonh là điểm xuất phát để lập luận thì tất cả đều sai hoặc chưa đúng.
Bản thân mọi người đều hiểu là nếu không có nguyên nhân thì làm sao có kết quả ?

Cốt truyện làm mình quên đi vế nguyên nhân, nó chỉ làm cho ae mình càng rối hơn mà thôi.
Nhìn nhận một cách công bằng mà nói thì cái nội dung phim này như shit, mọi giả thuyết không khớp...
Nhưng khách quan mà nói, ở vị trí một người xem phim thì đúng là bộ phim này hại não ae khá nhiều ^^

mình thấy sẽ không còn vô lý nếu bạn biết trước về nghịch lý tiền định trong du hành thời gian :3 Phim đỉnh (y)

chutri
14-06-2016, 08:06 AM
phim này giành cho dân trí thức xem mới hiểu nổi .

konchuotngu
09-07-2016, 10:14 PM
Phi logic vô cùng .... quá nhiều điểm khiến phải đặt câu hỏi .... bữa nào rảnh sẽ xem lại cho chắc, chứ bữa nay ko rảnh =))

ngaomiu
29-12-2016, 08:58 AM
phim hack não vãi lòng mề :3 mời các bạn tham khảo bài viết này để hiểu hơn về các tuyến nhân vật

Giải thích phim và các nhân vật (http://www.thisisbarry.com/single-post/2015/9/18/Predestination-2014-Plot-Explained)

trungroyal243
15-08-2018, 07:02 AM
Phim cũng chả cái gì gọi là hack não ,hại não gì cả,đơn giản đây như là một ví dụ về nghịch lý tiền định,ai biết cái này coi nửa phim là biết gần như mọi thứ rồi.Xem xong nhớ đến đoạn Evey nói với Finch trong V for vendetta"He was my father.And my mother.My brother.My friend.He was you.And me.He was all of us."Phim này nó đúng theo nghĩa đen luôn,lul!!!7đ