PDA

View Full Version : Ju-on: The Beginning of the End (Lời Nguyền Bóng Ma) (2014) HD Online Phụ Đề Việt

KonAir
14-11-2014, 03:21 PM
23552

ditcandoi
14-11-2014, 05:07 PM
bạch thủ ù chi nào ..... ko biết sao đây ? :th_18:

ditcandoi
14-11-2014, 05:15 PM
nhật bản làm fim hợp nhất với thể loại phim cấp 3 . chứ làm thể loại kinh dị này ko ổn lắm ...... nhật bản cấp 3 tuyệt vời . phin xem chán lắm . ko lên xem :th_107:

Pham Tuy Phong
15-11-2014, 12:34 PM
nhật bản làm fim hợp nhất với thể loại phim cấp 3 . chứ làm thể loại kinh dị này ko ổn lắm ...... nhật bản cấp 3 tuyệt vời . phin xem chán lắm . ko lên xem :th_107:
hừ, ju-on mà bạn chê chán thì chắc bạn vừa xem vừa che nửa màn hình. Thử mà coi khi có một mình xem có chán ko!

Ju-on đã có đến 11 phim khác nhau, trong đó "Ju-on the beginning of the end" là phần thư 7, dc coi là reboot cho series này, tập trung vào gia đình Saeki, nơi lời nguyền bắt đầu. Ju-on bắt đầu khi Takeo Saeki, cha của gia đình Saeki, nổi điên và giết chết người vợ Kayako Saeki và dìm chết thằng con Toshio trong nhà tắm (cùng với một con mèo đen). Xác bà vợ dc quấn trong tấm ni lông rồi nhét vào tủ áo.Sau đó Takeo cũng tự sát bằng cách treo cổ.

Nếu ai chịu khó và đủ gan coi hết đủ các phần sẽ hiểu dc tại sao phim lại bao gồm nhiều đoan nhỏ, vì mội đoạn nhỏ lại đề cập đến 1 nhân vật ít nhiều liên quan đến gia đình Saeki và liên quan đến nhau nữa !. Ví dụ, giáo viên Kobayashi dc đề cập đến đầu viên xin nghỉ việc chính là nguyên nhân gián tiếp khiến Takeo nổi điên vì Kobayashi là bạn học cũ của Kayako và bà này yêu thầm Kobayashi say đắm. Takeo đọc nhật ký của vợ mà nổi điên đó!!

Phần reboot này nói chung ko tạo ấn tượng như các bản đầu, một cậu bé khác đóng vai Toshio kém ấn tượng hơn, vì đặc trưng của con ma Toshio là tiếng kêu như mèo gào.

Các phần Ju-on về sau bán bản quyền cho Mỹ nên mang tên mới là The Grudge, càng ngày càng mang xu hướng jump scare của Mỹ mà đánh mất tính kinh dị Châu Á
Các phần Ju-on lần lượt là :

Ju-on : the curse 1
Ju-on : the curse 2
Ju-on : the grudge
Ju-on : the grudge 2
Ju-on : bláck anh white ghost
The grudge 1,2,3
The grudge Reboot

Pub yêu có thời gian tìm và up toàn bộ series lên xem ai dám kêu chán

"WHEN SOMEONE DIES IN THE GRIP OF A POWERFUL RAGE... A CURSE IS BORN.
THE CURSE GATHERS IN THAT PLACE OF DEATH.
THOSE WHO ENCOUNTER IT WILL BE CONSUMED BY ITS FURY"

darkandtear
15-11-2014, 04:49 PM
hừ, ju-on mà bạn chê chán thì chắc bạn vừa xem vừa che nửa màn hình. Thử mà coi khi có một mình xem có chán ko!

Ju-on đã có đến 11 phim khác nhau, trong đó "Ju-on the beginning of the end" là phần thư 7, dc coi là reboot cho series này, tập trung vào gia đình Saeki, nơi lời nguyền bắt đầu. Ju-on bắt đầu khi Takeo Saeki, cha của gia đình Saeki, nổi điên và giết chết người vợ Kayako Saeki và dìm chết thằng con Toshio trong nhà tắm (cùng với một con mèo đen). Xác bà vợ dc quấn trong tấm ni lông rồi nhét vào tủ áo.Sau đó Takeo cũng tự sát bằng cách treo cổ.

Nếu ai chịu khó và đủ gan coi hết đủ các phần sẽ hiểu dc tại sao phim lại bao gồm nhiều đoan nhỏ, vì mội đoạn nhỏ lại đề cập đến 1 nhân vật ít nhiều liên quan đến gia đình Saeki và liên quan đến nhau nữa !. Ví dụ, giáo viên Kobayashi dc đề cập đến đầu viên xin nghỉ việc chính là nguyên nhân gián tiếp khiến Takeo nổi điên vì Kobayashi là bạn học cũ của Kayako và bà này yêu thầm Kobayashi say đắm. Takeo đọc nhật ký của vợ mà nổi điên đó!!

Phần reboot này nói chung ko tạo ấn tượng như các bản đầu, một cậu bé khác đóng vai Toshio kém ấn tượng hơn, vì đặc trưng của con ma Toshio là tiếng kêu như mèo gào.

Các phần Ju-on về sau bán bản quyền cho Mỹ nên mang tên mới là The Grudge, càng ngày càng mang xu hướng jump scare của Mỹ mà đánh mất tính kinh dị Châu Á
Các phần Ju-on lần lượt là :

Ju-on : the curse 1
Ju-on : the curse 2
Ju-on : the grudge
Ju-on : the grudge 2
Ju-on : bláck anh white ghost
The grudge 1,2,3
The grudge Reboot

Pub yêu có thời gian tìm và up toàn bộ series lên xem ai dám kêu chán

"WHEN SOMEONE DIES IN THE GRIP OF A POWERFUL RAGE... A CURSE IS BORN.
THE CURSE GATHERS IN THAT PLACE OF DEATH.
THOSE WHO ENCOUNTER IT WILL BE CONSUMED BY ITS FURY"

mình mới xem được 3 phần nói chung cũng hơi xón ._.

kihung
15-11-2014, 07:13 PM
Cũng muốn giới thiệu phim cho mn lắm. cơ mà mải ngắm diễn viên quá quên hết rồi. =))

MinhNK
17-11-2014, 12:11 AM
Phim được đấy. Mình xem full tất cả series Ju-on khá lâu rồi vậy mà giờ xem lại vẫn thấy rờn rợn :D

casperzz
20-11-2014, 12:41 AM
Đây là bộ phim làm tôi sợ hãi và ám ảnh lâu nhất, tính từ lúc xem đến giờ có khi cũng hơn 7 năm rồi mà mội vài hình ảnh phim vẫn làm rợn người mỗi đêm T.T đôi lúc nhắm mắt lại cứ thấy con ma mẹ nó đang ở đầu giường nhìn mình :( nói chung là rất vãi tè

hokhaidieu
21-11-2014, 05:44 PM
Ba này thánh mịa r

nta9greenday
21-11-2014, 10:40 PM
Sao trong tên diễn viên chính không có Nozomi Sasaki, không dám xem phim ma 1 mình mà vẫn phải cố xem vì phim có em đóng pub không đưa tên ẻm lên :th_42::th_42::th_42: